Tác giả Chủ đề: Huế (Hương Trà) - Anh Vầm - Mong được vay vốn  (Đã xem 13668 lần)

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 12-09-2015 19:38:35
du sao di nua thi em cung xin chan thanh cam on ca gia dinh va cac anh(chi) da quan tam va dong vien cho gia dinh em, qua do em se them 1nghi luc song de vuon len,em hi vong 1 ngay khong xa trong tuong lai gan gia dinh em se thanh cong! 1 lan nua em xin chan thanh cam on, qua day em thay dd NTCM va MTQ luon la cau noi de chia se nhung tam tu tinh cam de em co the chi se nhung vui buon va kho khan trong cuoc song? em xin chan thanh cam on

Ngủ rồi nttd

Trả lời #6 vào: 10-09-2015 19:03:15
nttd cũng đồng ý với bác 6x và mong gd Vầm sẽ sớm vượt qua được thời gian khó khăn này.
Mong Vầm hãy cố gắng, dù là gánh nặng phải lo cho gđ còn đang rất nhiều..!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 10-09-2015 09:55:39
Chào Vầm và cả nhà !

Trong điều kiện của gia đình Vầm hiện nay thì việc nuôi 1-2 con heo giống cũng như vài con Gà giiống là phù hợp để chị của Vầm có thể chăm sóc qua đó cải thiện thêm cuộc sống gia đình cũng như sức khỏe tâm thần cho chị của Vầm.

Tuy nhiên việc vay Heart bank là điều không nên vì việc chăn nuôi này thực sự rất bấp bênh và sẽ tạo áp lực trả nợ lên vai Vầm. Chính vì lẽ đó mà các bạn thành viên tại Huế đã kêu gọi việc đóng góp giúp gia đình Vầm 1 cặp heo giống và đã có Michele_du góp 500,000đ rồi.

NTCM chúng ta sẽ tiếp tục kêu gọi giúp gia đình Vầm 1 cặp heo giống và vài con Gà . Vầm yên tâm chờ sự chung tay của mọi người nhé.

Ngòai ra Vầm cũng lưu ý việc trồng vài chục cây  Cây Chùm Ngây  để lấy lá nấu canh ăn cải thiện dinh dưỡng cho cả gia đình nhé. Lòai cây này Vầm chẳng cần chăm sóc gì nhiều và có thể trồng ở những nơi đất trống quanh làng để bà con dùng chung.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 09-09-2015 12:53:14
em khong biet hoan canh cua em co duoc vay tien tu quy heart bank ko? sao em khong thay anh chi nao hoi am cho het vay? em mong anh chi hay thuong cho so phan cua 3me con em, cang suy nghi ve gia dinh va tuong lai cua em thi em lai rat buon, gia dinh em gom co 6thanh vien, 1a trai va 3chi gai deu di lay chong, con lai trong gia dinh 3 me con.cuoc song va muu sinh trong gia dinh deu 1tay em lo toan, nhieu luc em nam ma khong ngu duoc cu suy nghi khong biet trong tuong lai gan thi em co the tiep tuc song de nuoi me va chi duoc khong nua,......? 1 lan nua em cung mong quy anh(chi) hay xem xet va tao dieu kien tot nhat cho gia dinh em.em xin chan thanh cam on!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 03-09-2015 19:36:12
em xin chao ca nha! tren day la hoan canh cua gia dinh em, em xin duoc tam su voi ca nha ve tam tu tinh cam cua em de dd ntcm duoc biet ro hon, em biet em sinh ra trong mot gia dinh khong duoc may man cho lam, bo thi qua doi dot ngot, de lai vo(me) em thi bi tai bien nam liet giuong va chi gai khong duoc binh thuong! bao nhieu nhoc nhan gian kho deu trut len doi vai cua em,nhieu luc em tu suy nghi rang: nhin len thi em chang bang ai_ma nhin xuong thi chang ai bang minh,khong han vi the ma em phai hut han va khong biet vuon len trong cuoc song, moi cay moi hoa_moi nha 1 canh, du co gian nan vat va nhu the nao thi em cung phai co gang quyet tam lam tron trach nhiem 1 nguoi con va 1 nguoi em de cho me va chi khong buon long! nhieu dem em luon nam va suy nghi gia nhu ai do cho em 1 phep mau de gia dinh duoc cai thien va cuoc song duoc nang cao hon,va dac biet mong rang trong nha em dung co ai dau om,luon co suc khoe de ma lam an,roi cuoc song em nghi se tot hon han hoan toan.em duoc biet chuong trinh NTCM co cho vay tien khong lay lai nen em cung rat mong muon xin duoc MTQ va NTCM xem xet va tao dieu kien cho gia dinh em duoc vay von de gia dinh em se cai thien cuoc song tot hon.  chi gai cua em co tay chan nuoi,nen em nghi neu duoc dd NTCM vA MTQ cho vay thi em dau tu vao muc dich la chan nuoi (vd: heo, ga...)de duoc nang cao cuoc song cho gia dinh! em co y dinh nay tu lau roi nhung dieu kien khong cho phep nen em phai danh gac lai de tim cong viec muu sinh cho ca gia dinh. cong viec chinh cua em la nhan vien lap rap xe dap dien, xe may dien cho cua hang nhat hien tai an lo.con cong viec phu thi em di lam MC dam cuoi.em rat mong chuong trinh NTCM luon dong hanh giup do cho nhung manh doi bat hanh va nhung gia dinh gap hoan canh kho khan de cho ho va em se duoc vuon len trong cuoc song.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
                                  Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
                                       Tâm như nước chảy trên nguồn
                                  Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình.

mot lan nua em xin chan thanh cam on! day la so dtdd cua em: 01626589982

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #2 vào: 03-09-2015 15:46:09
Hoàn cảnh của thành viên Vầm ở đây:

http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=23&id=86803

Huế - Chị Trần thị Khoai - Bị bại liệt - Hương Trà

Coppy link.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 03-09-2015 13:01:24
HOÀN CẢNH của gia đình em thì cả nhà cũng đã biết, được biết DĐ ntcm có chương trình vay tiền không lấy lãi, minh mong MTQ hãy xem xét và giúp đỡ cho gia đình mình được vay tiền, giờ em đã có công việc ổn định rồi, giờ em xin muốn vay 1 số tiền để mua heo và gà để chị gái mình ở nhà chăm> mình mong MTQ hãy quan tâm giúp đỡ.minh xin chân thành cám ơn NTCM