Tác giả Chủ đề: Cam Thuỷ, Cam Lộ - Thu Thủy - Bố & Con bệnh tật nghèo khổ  (Đã xem 17202 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Các bạn cập nhật hình ảnh dùm nhé !

« Sửa lần cuối: 21-03-2019 20:16:20 gửi bởi dragonfly »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, -TrườngGiang-, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Các bạn cập nhật hình ảnh dùm nhé !

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà,
Đầu tiên cho ACE nhóm Quảng Trị gửi lời xin lỗi đến cả nhà vì thực sự cả nhóm đã quên mất trường hợp này (có lẽ do không phải chuyển tiền CMTX hàng tháng nên sót mất, xin cả nhà thông cảm).
Trưa nay mấy ACE đã ghé thăm lại bố con chị Thủy.
Hiện tại bác trai có già hơn nên cũng ở nhà phụ trồng rau quanh vườn để chị hái bán vào mỗi sáng ở chợ Phiên Cam Lộ (thu nhập 60-70k/ngày). Chị Thủy thì tùy đợt có khi 1 tháng, có khi 1 tuần tái khám tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Trị. Ngoài thuốc có trong bảo hiểm thì chị mua thêm 2 loại nữa (khoảng 230k/tháng cho tiền thuốc ngoài). Giờ chị đã có 1 cháu trai 30 tháng cũng thật kháu khỉnh, nhưng a chồng cũng có gia đình riêng và mẹ già, cuộc sống khó khăn, nên cuộc sống của ai nấy lo, thi thoảng ghé vào thăm con thì cho con sữa, bánh chứ cũng không nhiều.
Nhận thấy nhà giờ ba miệng ăn (trong đó có cả người già và con nhỏ), thu nhập hàng ngày của chị bao nhiêu ngoài số tiền nhà nước trợ cấp cho 2 mẹ con (270k/tháng*2=540k/tháng) và tiền CMTX 300k/tháng của chị viethuong. Mấy AE thấy cũng khá vất vả cho chị (dù em cu chưa đi học, nhưng chi phí sữa và ăn uống cho em nhỏ khá nhiều), nên xin đề xuất CMTX thêm cho chị 200k/tháng. Rất mong nhận thêm được sự ủng hộ của các MTQ cho trường hợp này.
Thân ái.

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, maitramtg, minhsơn97, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà:

Đ/n các bạn Quảng Trị cho biết tình trạng của t/h này vì mình vẫn CMTX gửi tiền hàng tháng cho c. THỦY ( tk: Hoàng Thị Thu Thủy ) cho đến nay nhưng không biết tin tức gì hết !

Xin cảm ơn các bạn trước.

viethuong

Đọc những dòng viết này của Viethuong mà lòng 6x ngập tràn sự xấu hổ khi chưa có được giải pháp hữu hiệu nào cho việc vực dậy hoạt động theo dõi cưu mang để các hoàn cảnh khó khăn và những tấm lòng nhân ái được kết nối thông suốt với nhau.

Xin lỗi và xin lỗi chẳng giải quyết được vấn đề người nghèo bị mất đi nguồn hỗ trợ hay những tấm lòng thơm thảo thì hoang mang...

Cảm ơn Viethuong đã quá kiên trì và kiên nhẫn với hoạt động điều hành của NTCM trong suốt thời gian dài qua.

Nay 6x đề nghị Viethuong tạm ngừng việc CMTX hoàn cảnh này vì chính 6x cũng không biết họ có còn khó khăn hay không.

Ngoài ra nhờ Viethuong gửi tới ntcm2007@gmail.com danh sách và link những hoàn cảnh bạn đang giúp đỡ, muốn giúp đỡ. 6x lưu tâm nhắc nhở cũng như có ý kiến cho từng trường hợp về việc duy trì hay ngừng việc CMTX...

6x không thay mặt các thành viên tại khu vực này để Xin lỗi Viethuong hay chính hoàn cảnh khó khăn nữa mà hướng đến giải pháp hài hòa cho NTCM, cac thành viên cũng như hoàn cảnh khó khăn.

Thân.

BS

The following users thanked this post: Bơ Làng, maitramtg, minhsơn97, Lắng nghe lòng bạn

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà:

Đ/n các bạn Quảng Trị cho biết tình trạng của t/h này vì mình vẫn CMTX gửi tiền hàng tháng cho c. THỦY ( tk: Hoàng Thị Thu Thủy ) cho đến nay nhưng không biết tin tức gì hết !

Xin cảm ơn các bạn trước.

viethuong

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Bơ Làng, minhsơn97

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"ruacon_xd\" post=84602
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống của gia đình. Mong các thành viên khu vực Quảng Trị sắp xếp ghé thăm và cập nhật thông tin cho cả nhà biết ạ :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Mong thông tin từ các thành viên Quảng Trị :)

The following users thanked this post: minhsơn97

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống của gia đình. Mong các thành viên khu vực Quảng Trị sắp xếp ghé thăm và cập nhật thông tin cho cả nhà biết ạ :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Ghé thăm cụ Hảo về mấy AE lại tiếp tục hành trình trao quà CMX đến chị Thủy.

Bố chị và chị rất vui vì mấy AE ghé thăm và gửi lời chúc tết đến tất cả mọi người trong diễn đàn mình.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
ONG GIA đã viết:
Trích dẫn
Đã lâu không có thông tin từ gia đình chị Thủy ..các bạn Quảng Trị cố gắng thu xếp đưa tin cho cả nhà cùng biết nhé.. :laugh:  :laugh: cảm ơn các bạn...
Thân.. ;)

hjc dra xin lỗi lâu nay quên cập nhật hoàn cảnh này. Mấy lần trước mưa bão xong mấy AE QT cũng có ghé thăm chị xem tình hình thế nào. Nhưng về lu bu công việc ko nhớ đưa thông tin lên :( .
Cách đây vài hôm dra và bạn đi Cam Lộ có việc cũng ghé qua thăm chị,
Dra xin tổng hợp lại báo cáo lại như sau: Rất mừng là 2 bố con chị được UB xã hỗ trợ xây sửa lại nhà theo diện nhà Đại đoàn kết:cheer:

Ba chị sức khỏe cũng khá hơn nhiều, các sản phẩm thêu của chị cũng đc trả cao hơn (thêm 40k/sản phẩm) nhưng bù lại chị ko thêu được nhiều như trước, đơn giản thì cũng 1-2 ngày, ko thì 4-5 ngày. Với lại đứa cháu của chị đau ốm suốt nên cả nhà cũng chạy ngược chạy xuôi lo cho cháu.
Bữa trước dra có hỏi thì chị bảo đã nhận tiền CMTX của mấy tháng 1 lần và đã nhận hết tháng 12/2013.
chị gửi lời cảm ơn đến diễn đàn mình, đặc biệt a tminhnguyen đã cưu mang hoàn cảnh của chị.
@chị viethuong đã tiếp tục chung tay giúp đỡ hoàn cảnh này.
thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Từ tháng 1/2014 Viethuong sẽ tiếp nối Tminhnguyen CMTX gia đình Thu Thủy 300,000đ/tháng.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Tminhnguyen, Viethuong và cả nhà.

Cảm ơn Loannguyen1202 đã nhắc Tổ điều phối.
Mong có thêm sự chung tay trong việc Theo dõi cưu mang từ cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
ONG GIA đã viết:
Trích dẫn
Đã lâu không có thông tin từ gia đình chị Thủy ..các bạn Quảng Trị cố gắng thu xếp đưa tin cho cả nhà cùng biết nhé..    cảm ơn các bạn...

Thân..
Mong thông tin cập nhật của các bạn về HC này ạ  :)
vietthuong đã viết:
Trích dẫn
Do sắp xếp nội bộ giữa tminhnguyen và viethuong, kể từ 1/2014 viethuong sẽ nối tiếp CMTX tất cả HC mà tminhnguyen đã CM như sau:
.......
4/ Chị THU THỦY, Quảng Trị 300k.
.......
Cảm ơn Tminhnguyen đã đồng hành cùng hoàn cảnh này trong thời gian qua và cảm ơn viethuong đã tiếp sức.
Mong tổ điều phối duyệt TH này ạ. Xin cảm ơn.

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi ONG GIA

Đã lâu không có thông tin từ gia đình chị Thủy ..các bạn Quảng Trị cố gắng thu xếp đưa tin cho cả nhà cùng biết nhé.. :laugh:  :laugh: cảm ơn các bạn...

Thân.. ;)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình vừa chuyển ủng hộ gia đình chị Thủy 1 triệu đồng, các bạn báo giúp chị Thủy dùm mình nhé

dạ mai dra sẽ báo cho chị biết ạ. Dra thay mặt bố con chị cảm ơn a be-buti ạ

Hôm sau khi bác be-buti báo tin thì chị Thủy đã nhận đc tiền. Mà dra quên mất, xin lỗi bác. Chị nhờ dra chuyển lời cảm ơn tới bác và a tminhnguyen.
thân

Ngủ rồi tminhnguyen

Chào cả nhà,

tminhnguyen xin báo trước tiếp tục CMTX 300k thêm 5 thg (8 - 12/13) để HC này yên tâm và sẽ gửi tiền trực tiếp vào đầu thg 7.
Thân

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Mình vừa chuyển ủng hộ gia đình chị Thủy 1 triệu đồng, các bạn báo giúp chị Thủy dùm mình nhé

dạ mai dra sẽ báo cho chị biết ạ. Dra thay mặt bố con chị cảm ơn a be-buti ạ