Tác giả Chủ đề: Bến Tre - Vợ chồng anh Trần, chị Chinh  (Đã xem 19321 lần)

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #37 vào: 08-12-2012 01:14:30
Cảm ơn bạn loanngyen1202 đã cập nhật. Như vậy mình xin ngừng cmtx th này từ tháng 1/2013. Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #36 vào: 16-10-2012 00:05:06
Anh Xelan90 có viết:
Trích dẫn
@LoanNguyen1202 à: Cảm ơn bạn về bài viết khá chi tiết. Và bạn có thể cho biết thêm chút xíu về tình hình nhận CMTX hàng tháng của vc anh Trần chị Chinh này, có nhận đủ 500k/tháng ko bạn?

Thành thật xin lỗi anh Xelan90 vì giờ Loan mới trả lời anh được. Hôm trước mọi người ghé thăm thì cả vợ chồng anh Trần chị Chinh đều đi làm và không có ở nhà. Bác 6x có hỏi bố mẹ của anh Trần nhưng hai bác cũng không rõ. Bác 6x có nhờ gia đình hỏi thăm giùm và có nhờ hai bác nhắc anh Trần lưu lại và cập nhật hình ảnh về biên lai khi rút tiền từ ngân hàng về. Vậy xin nhờ các bạn ở Bến Tre nếu có thời gian thì ghé thăm gia đình anh chị và xác nhận thông tin này giúp ạ! Xin cảm ơn!
 Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #35 vào: 02-10-2012 16:59:16
Cảm ơn anh Banbe6x, Lehung73, Tiger và LoanNguyen1202 đã nhớ tái xm TH này
@LoanNguyen1202 à: Cảm ơn bạn về bài viết khá chi tiết. Và bạn có thể cho biết thêm chút xíu về tình hình nhận CMTX hàng tháng của vc anh Trần chị Chinh này, có nhận đủ 500k/tháng ko bạn?

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #34 vào: 02-10-2012 00:41:01
Chào cả nhà!
 Trong chuyến đi Bến Tre - về miền Tây sông nước, các thành viên có bác banbe6x, anh Lehung73, Tiger và Loan có ghé thăm trường hợp gia đình anh Trần, chị Chinh và bé Trà My. Nhà của anh chị hơi khó tìm 1 chút vì địa chỉ đã đổi thành địa chỉ mới và lúc mọi người qua nhà anh thì trời cũng đang mưa, hỏi mãi mới tìm được nhà của anh chị. Hôm đó ghé thăm mà không báo trước, cả anh Trần và chị Chinh đều đi làm vắng nhà, bé Trà My được bà ngoại đưa đi điều trị vật lý trị liệu tại bệnh viện cũng không có nhà.

Mọi người trò chuyện với ba mẹ của anh Trần cùng chị gái và anh rể. Được gia đình cho biết anh Trần hiện vẫn đang đi làm hồ nhưng chỉ làm những công việc nhẹ nhàng, tuy sức khỏe đã ổn định nhiều nhưng anh không dám làm những công việc nặng, sợ vết thương tái phát thì lại khó khăn, thu nhập thì bữa có bữa không vì mấy hôm nay ở Bến Tre mưa nhiều quá, người ta cũng ngại làm nhà.

Chị Chinh hiện đang làm việc tại xưởng đông lạnh hải sản, chị làm 1 ngày và được nghỉ 1 ngày, thu nhập cũng không cao lắm, dưới 2 triệu và cũng không ổn định, hôm mọi người ghé nhà chị đang đi làm, hôm trước thì ở nhà.

Bé Trà My hiện đang được điều trị vật lý trị liệu tại bệnh viện, hôm mọi người ghé nhà có gặp được bé vì hôm đấy bé được về nhà và chuẩn bị được chơi Trung Thu. Nhìn khuôn mặt ngây thơ nhưng mang trong người căn bệnh bại não của bé Trà My ai cũng thấy thương, hiện bé Trà My nói được rất ít, chân vẫn chưa đứng vững.

Gia đình anh Trần, chị Chinh và bé Trà My hiện sống chung với ông bà nội trong một căn nhà nhỏ.

Về hoàn cảnh của anh chị và bé Trà My, gia đình vẫn đang khó khăn và anh chị vẫn đang cố gắng lao động để thoát khỏi cảnh nghèo khó. Nhóm xin đề xuất giữ nguyên mức CMTX là 500k/tháng cho đến hết tháng 12/2102. Đến năm 2013 sẽ chuyển từ CMTX sang CMKTX khi có thành viên nào ghé thăm gia đình.

Chúc anh chị và gia đình khỏe mạnh, chúc bé Trà My phục hồi nhanh chóng, em là niềm vui lớn nhất của gia đình lúc này!

Hình ảnh bác 6x sẽ cập nhật sau, và cả địa chỉ nhà mới của anh chị nữa ạ!!!

Một vài thông tin muốn chia sẻ cùng cả nhà!!

Thân!!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #33 vào: 20-09-2012 12:29:36
Chào cả nhà!
Mong đợi có nhóm nghiệm thu NHMU số 12- GĐ anh Huỳnh Vũ- Bến Tre làm ơn tái xm giúp tr hợp này với ạ! Xin cảm ơn
@Xltn: mình cũng đang theo dõi tr hợp này. Có gì mình nhắc chừng anh em tái xm. Yên tâm nhé!

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #32 vào: 19-09-2012 23:57:10
Xelan90 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
TH này Xelan90 vừa “tái xm qua ĐT” nên có vài thtin như sau:
-   Về phía anh Trần khả năng phục hồi sau chấn thương cột sống lưng khá tốt, đi đứng cũng khá vững vàng. Trần đã phụ được ba sửa xe đạp kiếm sống lai rai hoặc chỉ làm được những công việc nhẹ thôi vì di chứng chấn thương để lại ít nhiều
-   Còn bé Trà My con của Trần bị bệnh bại não cũng để lại di chứng, đến nay cháu đã 7t rồi nhưng vẫn chưa đi được. Vừa rồi cháu cũng đã được hội chữ thập đỏ nào đó mổ 2 chân. Bây giờ hàng ngày bé được bà nội đưa đi tập vật lý trị liệu, hy vọng khả năng vận động của cháu được cải thiện phần nào. Một điều may mắn nữa cháu đã biết nói
-   Vợ của Trần đã xin được việc làm ở một xí nghiệp. Thu nhập bao nhiêu thì cũng mong nhóm tái xm hỏi thăm giùm
Để khách quan hơn mong có tv nào tái xm cho chính xác cụ thể hơn và làm ơn cho đề xuất mới luôn ạ!. Địa chỉ vẫn như cũ:
Vợ chồng anh Trà Văn Trần và chị Thị Mộng Chinh ngụ tại 166 khu phố 2, phường Phú Khương, TP. Bến Tre. ĐT: 01652750775 (anh Trần)
Thân mến!

Chào cả nhà !
Theo lơì anh Xelan gơji ý ỏ trên, kính mong có tv nào giúp tái xác minh trương họp này giúp a. Xin cảm ơn trươc rât nhiêù !

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #31 vào: 08-05-2012 19:47:00
@anh xelan ơi..
chắc hơi mệt nên anh post bài nhầm topic từ Long An - Anh Việt - Chân thương Cột sống - Tầm Vu
sang đây rồi phải ko nè.Nhờ mod chuyển bài về đúng topic .
Chúc anh luôn khỏe nha.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #30 vào: 08-05-2012 16:05:22

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #29 vào: 07-05-2012 11:38:49
Chào cả nhà!
TH này Xelan90 vừa “tái xm qua ĐT” nên có vài thtin như sau:
-   Về phía anh Trần khả năng phục hồi sau chấn thương cột sống lưng khá tốt, đi đứng cũng khá vững vàng. Trần đã phụ được ba sửa xe đạp kiếm sống lai rai hoặc chỉ làm được những công việc nhẹ thôi vì di chứng chấn thương để lại ít nhiều
-   Còn bé Trà My con của Trần bị bệnh bại não cũng để lại di chứng, đến nay cháu đã 7t rồi nhưng vẫn chưa đi được. Vừa rồi cháu cũng đã được hội chữ thập đỏ nào đó mổ 2 chân. Bây giờ hàng ngày bé được bà nội đưa đi tập vật lý trị liệu, hy vọng khả năng vận động của cháu được cải thiện phần nào. Một điều may mắn nữa cháu đã biết nói
-   Vợ của Trần đã xin được việc làm ở một xí nghiệp. Thu nhập bao nhiêu thì cũng mong nhóm tái xm hỏi thăm giùm
Để khách quan hơn mong có tv nào tái xm cho chính xác cụ thể hơn và làm ơn cho đề xuất mới luôn ạ!. Địa chỉ vẫn như cũ:
Vợ chồng anh Trà Văn Trần và chị Thị Mộng Chinh ngụ tại 166 khu phố 2, phường Phú Khương, TP. Bến Tre. ĐT: 01652750775 (anh Trần)
Thân mến!

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #28 vào: 19-04-2011 11:56:43
Chào cả nhà!
Vợ chồng Trần-Chinh xác nhận đã nhận được 500k th4 từ bác Cuong.Nguyen. Vậy là từ tháng sau đã có Xulanhtinhnong2 tiếp sức CMTX phần Cuong.Nguyen đã ngừng cưu mang. Dù sao cũng xin thay mặt vc Trần-Chinh gửi lời cảm ơn đến bác Cuong.Nguyen đã cưu mang & tấm lòng của bác Xulanhtinhnong2 tiếp tục cưu mang
Thân mến!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #27 vào: 12-02-2011 17:47:05
Great, tks anh XL90

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #26 vào: 12-02-2011 11:19:22
@Cuong.nguyen/thuylevc & friends: GĐ Trần-Chinh đã nhận được CMTX T2/2011. Xin thay mặt gđ cảm ơn các bác

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #25 vào: 09-12-2010 12:54:54
tks bac xelan  B)

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #24 vào: 09-12-2010 11:50:53
@Cuong.nguyen/thuylevc & friends: Theo hotline của Xelan90, VC Trần-Chinh báo cáo đã nhận được 500k CMTX th12 của các bạn. Và họ cũng ko quên gửi lời cảm ơn đến các bạn & lời thăm hỏi sk đến cả nhà. Thân mến!

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #23 vào: 12-11-2010 12:33:08
@FW,cuong.nguyen/thuylevc & friends: VC Trần-Chinh đã nhận được 500k CMTX th11 của các bạn. Và, họ cũng ko quên gửi lời cảm ơn đến các bạn & cả nhà. Thân mến!