Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - bé Trần Hoàng Quân - Bệnh về Máu  (Đã xem 27512 lần)

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #106 vào: 28-05-2014 22:00:12
Vì bịnh tình bé Quân có sự thay đổi, nên mình muốn chuyển toàn bộ số tiền đóng góp của mình đã chuyển ̣đến cho gd bé Quân sang cho bé Thanh Tuyền ở Bình Dương nếu được. Cảm ơn mọi người.

Ngủ rồi hai123

Trả lời #105 vào: 27-05-2014 11:38:45
Chào cả nhà!

Trangvitgioi đã viết (ngày 25.4.2014 -trích):

Trích dẫn
Đề nghị tiếp theo:
1. Nhóm Quảng Trị xác minh hoàn cảnh: các bạn cung cấp thông tin cụ thể hơn:
- Ngoài làm nông thì anh chị còn làm thêm gì không? (thường sẽ đi phụ hồ sau mùa gặt)
- Anh chị có thể chăn nuôi hoặc trồng trọt.... Chúng ta hướng đến giúp cần câu.

Nhưng đã hơn 1 tháng qua, vẫn chưa thấy các thành viên ở Quảng Trị có phương án giúp cần câu cho gia đình bé Quân như Trangvitgioi đã gợi ý. Vã lại, bệnh tình của bé Quân có thay đổi, bé không cần phải có số tiền 40 triệu để nhập viện. Mình xin có ý sau:

[ul]-Rất mong các mạnh thường quân san sẻ chuyển một phần số tiền đã gửi về giúp bé Quân sang giúp cho hoàn cảnh:
 -Bình Dương -Em Thanh Tuyền -Suy tim nặng -Dĩ An
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=80527
với số tiền là 5.400.000 để Tuyền có thể làm lại các xét nghiệm nhằm hoàn tất bộ hồ sơ xin mỗ tim miễn phí của Hội Bảo Trợ Bệnh Nhân Nghèo TP. HCM trước ngày 23.7.2014 (là ngày Tuyền đủ 21 tuổi, nếu hơn 21 tuổi sẽ không được xét duyệt.)[/ul]
Đúng ra Tuyền cần phải có 8.400.000 đồng để làm xét nghiệm. Nhưng vì bạn Xuân -tình nguyện viên Nồi cháo Thủ Đức -đã vận động giúp Tuyền được 3.000.000 đồng -Phale đang giữ và sẽ chuyển về thủ quỹ Thocon khoản tiền này. Còn thiếu 5.400.000 đồng.

Rất mong cả nhà, đặc biệt là các mạnh thường quân cùng thương và có cách giúp em Thanh Tuyền được phẫu thuật tim sớm ạ!

Chào. Thân ái!

@ThaiDzuy:

Bạn + nhóm Garage Sale + nhóm bạn Facebook đã đóng góp rất nhiều cho bé Quân. Nay mình xin bạn -đại diện cho nhóm bạn xứ Bắc -mở hàng giúp cho hoàn cảnh này nhé. Vì bạn luôn là người mở hàng rất mát tay trong việc giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn. Mình muốn xin bạn cho 1 con số trong 5 con số (từ 1 → 5 trong dãy số dưới đây) để giúp em Thanh Tuyền bằng cách: điền vào đấu ba chấm nhé:
. . .400k

Rất mong hồi âm tốt đẹp của bạn đến với em Tuyền!

p/s: Bạn đừng điền con số 5 nhé! Kẻo ở Bình Dương sẽ có ít nhất 3 người: vui sao nước mắt lại trào đấy!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #104 vào: 25-05-2014 22:28:41
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Người nhà Yugi cũng vừa chuyển tiền 2tr vào tk chị Thocon rồi ạ :)
Chúc mọi điều may mắn đến với Quân.
Xin cám ơn.

Do tình hình bé Quân có thay đổi nên Yugi xin chuyển số tiền CMKTX 2tr sang TH Bà Rịa- Cụ Rớt - Khiếm Thị - Nghèo Neo Đơn :), nhờ TDP duyệt giúp ạ.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ^_^

Trả lời #103 vào: 22-05-2014 06:18:40
chiều chủ nhật vừa rồi mấy anh em Quảng Trị đã ghé thăm nhà bé Quân nhưng không gặp ai ở nhà, gọi điện thoại không ai bắt máy. Nhà thì mở cửa mà không có ai ở nhà, mấy anh em đi quanh thì thấy gia đình có trang bị thêm một số vật dụng mới:tủ đựng áo quần, 1 chiếc tủ lạnh cũ......Trong nhà mới thu hoạch lúa về đã được đóng gói, và những bình nước lọc đổi nước uống. Qua nhà hàng xóm hỏi thăm tình hình nhà bé Quân. Bé vẫn khỏe, tái khám hàng tháng theo lịch của bác sĩ, khi nào xuất huyết mới chuyển nhập viện trước. Gia đình cũng có bảo hiểm cận nghèo cho cả gia đình, Đang mùa màng nên anh chị gửi con cho nội đi làm thuê (gặt lúa),hai vợ chồng anh chị mới mở dịch vụ đổi nước lọc để kiếm thêm thu nhập.
Theo tình hình thì mấy anh em nhận thấy anh chị cũng có thể xoay sở cho cuộc sống hiện tại của mình. Còn khi nào có khó khăn cấp bách với trường hợp của bé, nhóm QT xin đề xuất gấp.
P/s: dragon hay a.Duy up ảnh lên nghe.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #102 vào: 19-05-2014 19:31:35
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Chào chị lathuvang,

Sau khi nhận được số CMNN của chị, em đã gởi lại số tiền là $300 USD qua Western Union. Số tiền này sẽ chuyển thẳng vô bank của chị trong vòng 2 ngày nhờ chị theo giõi và cho em biết.

Ban đầu em dự định giúp bé Quân thêm $200 USD như đã hứa, nhưng vì thứ nhất bé Quân chưa cần ngay số tiền này, thứ hai là có những trường hợp khác cần hơn trong lúc này. Sau khi nhận được số tiền, nhờ chị phân phối số tiền như sau:

* $1.400K Vietnam trao cho cụ nở Đồng Nai để xây nền nhà

* $2.000K Vietnam trao cho gd anh Nhân cmtx ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

* $900K Vietnam trao cho gd bé Ngọc Trà Vinh cmtx ($300K/thang x3). Em còn thiếu lại 3 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

* Phần còn lại nhờ chị trao cho anh hai123, nhờ anh Hai mua thuốc cho trường hợp anh Thiện ở Bình Dương. Phần còn lại thì trao cho gd anh Thiện.

Nhờ anh Hai theo giõi trường hợp bé Quân và cho em biet khi nào cần thêm $200 USD.

Đến thời điểm này , Lathuvang vẫn chưa nhận được các khoản nói trên.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #101 vào: 13-05-2014 21:05:10
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

...
Đợt điều phối vừa qua 6x đã điều phối 20,400,000đ từ 4 nguồn như sau:

-   Xuất quỹ Garage Sale : 5,000,000đ (24,51%)
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm XuLanhTinhNong2 : 5,000,000đ(24,51%)
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm Franktran02 : 8,000,000đ(39,22%)
-   Nhóm hiến máu Miền Bắc ủng hộ : 2,400,000đ(11,77%)

Chúng ta đã chuyển tới gia đình bé Hoàng  Quân  10,000,000đ và nếu tính dựa theo tỷ lệ trên thì số tiền chuyển tới gia đình bé Quân sẽ là:

-   Xuất quỹ Garage Sale : 2,451,000đ
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm XuLanhTinhNong2 : 2,451,000đ
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm Franktran02 : 3,922,000đ
-   Nhóm hiến máu Miền Bắc ủng hộ : 1,177,000đ

Mong các bạn ở trên  cho ý kiến dùm .
...
Góp ý cho DD để phát triển hơn   sau.

Chào cả nhà, như vậy trước mắt mình xin giảm khoảng đóng góp (từ 5 tr) xuống còn 2.5 triệu. Cầu mong mọi điều tốt lành đến với bé Quân!
Xin cảm ơn

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #100 vào: 06-05-2014 02:42:49
hai123 đã viết:
Trích dẫn
p/s: Rất mong hai bạn Ngoduyhung và Dragonfly cập nhật rõ hơn về bệnh tình và gia cảnh của bé Quân chi tiết và rõ ràng thêm nhé!

Các bạn Quảng Trị thu xếp xác minh nhé.
@hai123: theo quy định của diễn đàn thành viên giới thiệu hoàn cảnh và xác minh khác nhau nên các bạn khác Quảng Trị phụ trách xác minh hoàn cảnh bé.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #99 vào: 05-05-2014 21:31:21
Chào cả nhà!

Chiều hôm nay em Quân đã xuất viện, sau khi thanh toán các khoản chi phí nằm viện, đi lại, ăn ở của mẹ con em Quân thì số tiền còn thừa là 8 triệu.

Tạm thời ngày mai em sẽ chuyển trả lại cho chị Thocon, sau này khi em Quân nằm viện, hay nhóm Quảng Trị có đề xuất gì thì tổ điều phối sẽ quyết định ạ!

Bản thân em thiết nghĩ nên tạo công việc để anh chị có thể kiếm thêm thu nhập giúp mẹ con Quân trị bệnh ạ!

Trân trọng!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #98 vào: 05-05-2014 19:57:56
Chào cả nhà!

Vậy là bé Trần Hoàng Quân đã xuất viện và đã về đến nhà trong chiều nay! Vui buồn sao cứ lẫn lộn, quyện hoà với nhau. Vui vì (ít thôi)bé không bị K máu, nhưng lại ngậm ngùi khi biết bé mắc phải căn bệnh Thalassemia; gần như hết trị -nếu không có nguồn tế bào gốc và tuỷ sống thích hợp kèm với 500.000.000 VND để can thiệp phẫu thuật cho bé! Càng buồn hơn khi biết được chị Kim Chung (mẹ bé Quân) đã bị: suy tim độ 3, hở hẹp van tim hai lá -đã từng có chỉ định phẫu thuật tim mấy năm nay. Thế mà. . . . .

(Có lẽ kiếp trước mình đã \\\"mắc nợ\\\" gia đình này chăng? Thôi thì kiếp này đành phải trả từ từ vậy!)

Nhớ lại đoạn viết của Ngoduyhung:
Trích dẫn
Căn nhà nhỏ trên đồi đất bên đường xung quanh là những cây cà cây mướp, vạt cỏ Voi cao lớn quá đầu người, cỏ cây thì cao lớn và xanh tốt um tùm nhưng 2 mẹ con bò giống mà gia đình vay mượn để nuôi cũng phải bán cho người khác lấy tiền đưa con đi viện. Nếu gọi là túp lều thì nghe nặng nề và cổ tích quá, mà đó chỉ là căn nhà nhỏ xây bờ lô cũ rích với lớp lớp mạng nhện như giăng kín một nỗi buồn.

. . . . . . . . .

Mới đây trangvitgioi cũng đã viết:
Trích dẫn
Đề nghị tiếp theo:
1. Nhóm Quảng Trị xác minh hoàn cảnh: các bạn cung cấp thông tin cụ thể hơn:
- Ngoài làm nông thì anh chị còn làm thêm gì không? (thường sẽ đi phụ hồ sau mùa gặt)
- Anh chị có thể chăn nuôi hoặc trồng trọt.... Chúng ta hướng đến giúp cần câu.

- Hồ sơ bệnh án gia đình đang giữ
- Anh chị đã có thẻ BHYT?

Trước mắt, mình có một mong muốn là giúp đỡ vợ chồng Mỹ -Chung có được một đôi bò (bò cái -nhỏ, ít tiền thôi) để họ gầy dựng lại từ đầu để tiếp tục cuộc hành trình chữa bệnh lâu dài cho bé Quân. Chắc việc này phải nhờ đến Thai Dzuy và nhóm bạn trên Facebook với chương trình Lục Lạc Vàng \\\"tư vấn\\\" giúp.

Mong cả nhà xem xét và có hướng giúp đỡ phù hợp ạ! Chào. Thân ái!

p/s: Rất mong hai bạn Ngoduyhung và Dragonfly cập nhật rõ hơn về bệnh tình và gia cảnh của bé Quân chi tiết và rõ ràng thêm nhé!

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #97 vào: 30-04-2014 00:19:22
Chào chị lathuvang,

Sau khi nhận được số CMNN của chị, em đã gởi lại số tiền là $300 USD qua Western Union. Số tiền này sẽ chuyển thẳng vô bank của chị trong vòng 2 ngày nhờ chị theo giõi và cho em biết.

Ban đầu em dự định giúp bé Quân thêm $200 USD như đã hứa, nhưng vì thứ nhất bé Quân chưa cần ngay số tiền này, thứ hai là có những trường hợp khác cần hơn trong lúc này. Sau khi nhận được số tiền, nhờ chị phân phối số tiền như sau:

* $1.400K Vietnam trao cho cụ nở Đồng Nai để xây nền nhà

* $2.000K Vietnam trao cho gd anh Nhân cmtx ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

* $900K Vietnam trao cho gd bé Ngọc Trà Vinh cmtx ($300K/thang x3). Em còn thiếu lại 3 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

* Phần còn lại nhờ chị trao cho anh hai123, nhờ anh Hai mua thuốc cho trường hợp anh Thiện ở Bình Dương. Phần còn lại thì trao cho gd anh Thiện.

Nhờ anh Hai theo giõi trường hợp bé Quân và cho em biet khi nào cần thêm $200 USD.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #96 vào: 28-04-2014 21:16:39
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
...Chào chị lathuvang,
Em đã chuyển $300 USD = 6,222,000.00 VND vô (Tài khoản 004 1000 723 997, VietcomBank, SWIFT: BFTV VNVX 056, Đà Nẵng, Chủ tài khoản: Trần Thị Linh Thục).
Em đọc lại máy cái message cũ, nhưng không thấy thông tin về tài khoản của chị. Nên em gởi vào tài khoảng của bạn Thục. Theo Western Union thì người nhận có thể lấy tiền trong vòng 24 tiếng đồng hồ. Nhờ chị giúp em theo giõi và cho em biết khi ̣đã nhận tiền...

Gửi Franktran02 : Linh thuc vừa báo đến thời điểm này Linhthuc vẫn chưa nhận được tiền trong TK bạn ấy. Em vui lòng kiểm tra lại nơi gửi. Cảm ơn em nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #95 vào: 28-04-2014 18:33:34
Chị Trangvitgioi đã viết:

Trích dẫn
2. Nhóm Huế tìm hiểu thông tin:
- Chi phí điều trị ước tính hằng tháng
- Cập nhật hình ảnh hồ sơ bệnh án

Hiện tại em Quân đang nằm viện điều trị, hồ sơ bệnh án mẹ em Quân đang xin photo trong vong 1 tuần sẽ có ạ!

Về chi phí điều trị hằng tháng, thì em Quân có BHYT trẻ em dưới 6 tuổi, mức hưởng của em là 100%. Mỗi lần tái khám, nếu đi đúng tuyến, có giấy chuyển viện đầy đủ thì chỉ phải trả rất ít. Khoảng 500.000đ mỗi lần tái khám ( cộng cả chi phí đi lại).

@ Nhóm Quảng Trị: Các bạn tìm hiểu thêm thông tin về gia đình em để có đề xuất cụ thể hơn ạ!

Trân trọng!

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 27-04-2014 14:25:30
Chào chị lathuvang,

Nhờ chị chuyển $300 cho bé thư và $400 cho bé Quân như cũ. Nhờ chị liên lạc xem coi $300  sau cùng em gởi đã nhận ̣được chưa. Nếu nhân rồi thi nhờ chị chuyển cho cụ nở xây nền, phần còn lại cm gd anh nhân. Em hứa sẽ cm 12 tháng cộng với 6 tháng em ngọc Trà Vinh. Nhờ chị tính thử em còn thiếu bao nhiêu. Cảm ơn chị thật nhiều.

Ngủ rồi whoadung

Trả lời #93 vào: 27-04-2014 13:54:08
Chào ca nha. Trường hợp be Quan theo nhu whoadung nghĩ dieu may mắn la chau khong bi ung thư , chau khong phai lam xa tri gi hết thi rat tốt roi, cháu con qua nhỏ de chịu đựng sự dau đơn đó. Thế nhưng voi căn bệnh ma chau mắc phải cung khong phai la don gian. Thoi gian điều trị se còn lâu dài. Các ban xac minh có thể hoi ro ve viec điều trị như thế nào? Lọc mau moi thang va thuoc men dieu tri la bao nhieu? Các ban xin dua ra cach giup do nhu the nao ve khoảng trị liệu tiep theo cua chau de các MTQ có hướng giải quyết so tien giúp đỡ chau. Whoadung va ban co đăng ký giup chau 500usd vi nghĩ sự cấp bách phải du 40 trieu xa tri đợt đầu nhu su kêu gọi.  Nhưng không phải như vậy thì truoc mắt whoadung giúp 3tr cho be. Khoang tien còn sẽ chia cac hoàn cảnh khac. Mình vẫn tiếp tục theo dõi trường hợp của chau Quan va sẽ giúp đỡ khi can den va minh tin rằng cac ban khac cũng se theo dõi va giup em, không vi bất cứ sai lầm nao của ai mà bỏ mặc cháu cả. Trangvitgioi chuyen dum chi 3 trieu cho trường hợp nay. Cam on.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #92 vào: 26-04-2014 22:23:34
Chào cả nhà !

Vậy là Hòang Quân được xác định mắc căn bệnh Thalassemia , với căn bệnh này thiên thần nhỏ của chúng ta phải truyền máu hàng tháng  và việc truyền máu phải thực hiện suốt đời .

Cuộc sống của bé Quân và gia đình sẽ ra sao là điều mà không khó chúng ta cũng có thể hình dung ra được.

Đợt điều phối vừa qua 6x đã điều phối 20,400,000đ từ 4 nguồn như sau:

-   Xuất quỹ Garage Sale : 5,000,000đ (24,51%)
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm XuLanhTinhNong2 : 5,000,000đ(24,51%)
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm Franktran02 : 8,000,000đ(39,22%)
-   Nhóm hiến máu Miền Bắc ủng hộ : 2,400,000đ(11,77%)

Chúng ta đã chuyển tới gia đình bé Hoàng  Quân  10,000,000đ và nếu tính dựa theo tỷ lệ trên thì số tiền chuyển tới gia đình bé Quân sẽ là:

-   Xuất quỹ Garage Sale : 2,451,000đ
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm XuLanhTinhNong2 : 2,451,000đ
-   Xuất quỹ NTCM ứng dùm Franktran02 : 3,922,000đ
-   Nhóm hiến máu Miền Bắc ủng hộ : 1,177,000đ

Mong các bạn ở trên  cho ý kiến dùm .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

@All: Trường hợp này có nhiều điều để chúng ta cùng chia sẻ và rút kinh nghiệm khi đối diện với một hoàn cảnh khó khăn vì bệnh tật. 6x xin phép được đề cập tới các vấn đề đó trong topic Góp ý cho DD để phát triển hơn   sau.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS