Tác giả Chủ đề: Phú Bình, TPHuế - Hai cụ Hạnh Song  (Đã xem 20371 lần)

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #46 vào: 22-01-2014 16:09:47
Chào cả nhà, vì do bận công việc nên Phương chưa kịp cập nhật tin buồn đến cả nhà, Phương (Vodka) cùng nhóm bạn ở Huế nhận được tin cụ bà vì tuổi cao sức yếu nên đã qua đời trong căn nhà mới được chính quyền hỗ trợ. Chị Hạnh con gái cụ Hạnh Song đã nhờ Nguyênthy gửi lời tri ân đến cả nhà NTCM và đặc biệt là anh Thaizduy trong thời gian dài vừa qua đã luôn sát cánh đồng hành cùng gia đình cụ! Được biết sự ra đi của cụ rất bình yên và thanh thản bởi cuối cuộc đời luôn có những tấm lòng nhân ái dõi theo cụ!
Xin được thắp nén hương đến cụ và cũng xin được khép lại sự giúp đỡ cho hoàn cảnh này ạ!
Chúc cả nhà an lạc!
Nguyên Thy

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #45 vào: 01-12-2013 23:26:57
@ Thaidzuy: bài dd trôi rất nhanh, nên nếu anh có facebook của Phương thì nhắn tin cho bạn ấy anh ah.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #44 vào: 01-12-2013 23:08:39
Vẫn không thấy bạn Phương quay lại xác nhận. Thật khó cho mình quá.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #43 vào: 20-11-2013 14:26:00
vodka đã viết:
Trích dẫn
thứ lỗi cho em vì đến bây giờ mới lên tiếng ạ!em là phương.
 đây là số tài khoản của em:
  hồ thanh phương
  ngân hàng quân đội
  số tk:50101033780

Do không có tên chi nhánh Ngân hàng nên mình không chuyển được bạn ạ. Bạn vui lòng cung cấp đầy đủ thông tin hoặc nếu có TK VCB thì thuận tiện hơn do chuyển qua i-banking được.

Thân mến,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #42 vào: 14-11-2013 22:59:58
Cảm ơn Vodka. Em không có tài khoản bên Vietcombank hả em? Ngân hàng quân đội thì phải tìm cách chuyển thế nào tiết kiệm phí. Anh chưa hứa được khi nào chuyển. Nếu là VCB thì làm liền được.

Thân mến,

Ngủ rồi vodka

Trả lời #41 vào: 11-11-2013 23:38:27
thứ lỗi cho em vì đến bây giờ mới lên tiếng ạ!em là phương.
 đây là số tài khoản của em:
  hồ thanh phương
  ngân hàng quân đội
  số tk:50101033780

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #40 vào: 09-11-2013 00:26:14
Xin được thông báo:
Bạn Phương (mr) đang làm thẻ ATM VCB.
Khi nào có thẻ sẽ thông báo lên DĐ để bác thaidzuy chuyển tiền.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #39 vào: 04-11-2013 22:43:47
nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Cuối tháng 10 Nguyên Thy sẽ sinh em bé nên việc chuyển Cmtx Nguyên Thy sẽ nhờ Phương, thành viên Ntcm ở Huế tiếp tục công việc giúp anh Thaizduy chuyển tiền ạ!
Hiện tại cụ Hạnh tuổi đã cao nên thường xuyên đau bệnh người già! cầu mong cụ luôn khoẻ và luôn nhận được sự yêu thương chia sẻ của Ntcm và anh Thaizduy ạ!

Các bạn ở Huế ơi,

Có bạn nào biết bạn Phương mà Nguyenthy nhắc trên đây không? Làm ơn thông báo với bạn ấy lên tiếng giùm để mình chuyển tiền CMTX nhé. Cảm ơn các bạn!

Thân mến,

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #38 vào: 05-10-2013 14:25:11
Chào cả nhà và anh Thaizduy!
Ngày 24/9, Nguyên Thy đã chuyển cmtx tháng 9 và tháng 10 cho cụ Hạnh ạ! Cuối tháng 10 Nguyên Thy sẽ sinh em bé nên việc chuyển Cmtx Nguyên Thy sẽ nhờ Phương, thành viên Ntcm ở Huế tiếp tục công việc giúp anh Thaizduy chuyển tiền ạ!
Hiện tại cụ Hạnh tuổi đã cao nên thường xuyên đau bệnh người già! cầu mong cụ luôn khoẻ và luôn nhận được sự yêu thương chia sẻ của Ntcm và anh Thaizduy ạ!
Em chúc cả nhà nhiều niềm vui và an lạc ạ!
Nguyên Thy

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #37 vào: 15-09-2013 10:25:08
@anh Thaizduy: cám ơn anh trai luôn quan tâm đến trường hợp cụ Hạnh Song ạ! Theo như chia sẻ của anh em mình trên facebook em và các bạn sẽ nhận trung chuyển trường hợp này đến hết tháng 9/2013 ạ (sau tháng 9 em mới nằm ổ anh nà hihi :P )! Thứ 2 em sẽ hẹn gặp con gái cụ Hạnh để chuyển tiền cmtx tháng 8, 9 ạ! Cụ Hạnh vì tuổi đã cao nên thường xuyên đau ốm ạ!
Chúc anh và gia đình luôn khỏe và hạnh phúc anh trai nhé!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #36 vào: 02-09-2013 00:19:52
Chào cả nhà,

Hiện tại NguyenThy đang trong thời gian sinh và chăm sóc em bé nên Thaidzuy chưa biết phải chuyển tiền CMTX cụ Hạnh như thế nào.

Tiền CMTX tháng 7 và 8/2013 cũng chưa thấy cấp nhật, không biết NguyenThy có kịp chuyển trước khi sinh em bé không?

Mong các bạn ở Huế cập nhật thông tin giùm. Tạm thời tháng 9/2013 Thaidzuy chưa chuya63n tiền CMTX.

Thân mến,

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #35 vào: 15-06-2013 10:51:10
Chào cả nhà ạ!
Hiện tại hàng tháng gia đình cụ Hạnh vẫn nhận đầy đủ 300.000vnđ tiền Cmtx hàng tháng từ Anh Thaizduy giúp đỡ ạ! Nguyênthy vẫn thường xuyên cập Nhật tình hình cụ Hạnh đến Anh Thaiduy.
Nguyênthy đang cố gắng làm thủ tục học nghề miễn phí cho em Sơn- cháu trai cụ Hạnh. Chương trình đào tạo nghề này do một tổ chức Phi chính phủ Tài trợ 100% học phí, mỗi ngày được hỗ trợ 12.000vnđ tiền cơm/học viên. Đào tạo Liên tục kiến thức trong vòng 3 tháng (riêng tiếng Anh sẽ học với giáo viên Việt và nước ngoài đối với ngành chuyên về du lịch) được cấp bằng Trung cấp nghề và 100% học viên được dự án bố trí việc làm tại Huế sau khi tốt nghiệp. Đây là cơ hội tốt giúp em Sơn có thể quay lại sự nghiệp học và mau có được một công việc ổn định phụ giúp gia đình.
Hi vọng gia đình cụ Hạnh sẽ có được nhiều niềm vui trong cuộc sống. Xin cám ơn Sự quan tâm của cả nhà đã dành cho hoàn cảnh này ạ!
Chúc cả nhà thân yêu cuối tuần vui vẻ và mát mẻ ạ:-)
Nguyên Thy

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #34 vào: 07-02-2013 13:26:08
Anh Quat, anh Chu Thoong và chị Trân đã đến thăm và trao quà CMX đến gia đình cụ. Gia đình vẫn nhận tiền CMTX đầy đủ từ chị Nguyên Thy.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #33 vào: 04-02-2013 16:52:32
Chào cả nhà ạ!
Hôm nay Nguyên Thy đã giúp chuyển 600.000vnđ tiền Cmtx tháng 1&2/2013 từ anh Thaizduy đến gia đình cụ Hạnh thông qua chị Huệ con gái cụ Hạnh.
Hiện tại Cụ Hạnh có khối u ở cổ nên sức khỏe cụ không được tốt ạ. Chị Huệ con gái cụ Hạnh muốn gửi lời chúc sức khoẻ đến cả nhà ạ!
@anh Thaiduy: chị Huệ muốn cám ơn và chúc sức khoẻ đến anh và gia đình anh. em có điện thoại nhưng lúc đó Anh đang họp ạ^_^. Em chúc Anh Năm Mới nhiều niềm vui ạ:-)

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #32 vào: 05-01-2013 22:11:25
Dạ em cám ơn anh vì vẫn tiếp tục mtx gia đình cụ 300.000vnđ/tháng ạ!
Ngày 15/1/2013, nhóm thàng viên sẽ chuyển 300.000vnđ cmtx tháng 1/2013 của anh Thaiduy đến gia đình cụ Hạnh ạ!
Xin chúc anh luôn sức khỏe và bình an như tấm lòng nhân ái anh luôn dành tặng các hoàn cảnh cần giúp đỡ ạ!
Chúc cả nhà cuôí tuần nhiều niềm vui ạ!
Nguyên Thy