Tác giả Chủ đề: Đồng Nai - Bé Như - Viêm não - Cẩm Mỹ  (Đã xem 31467 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 12-12-2012 21:02:15
Thân chào hoangyen_7 tham gia và đồng hành cùng gia đình NTCM.
Chúc bạn sẽ tìm đc niềm vui với những chương trình mà diễn đàn đang và sẽ tiếp tục thưc hiện nhé.
Cám ơn bạn đã giới thiệu về trường hợp bé Như.Mong các thành viên khu vực Đồng Nai thu xếp ghé bệnh viện trước để thăm bé Như cụng như cập nhật chi tiết về căn bệnh của bé cho cả nhà biết.
@hoangyen_7 ơi.nếu có một bài giới thiệu cần giúp đỡ.lần sau bạn viết vào topic Hoàn Cảnh Chờ Xác Minh nhé bạn. :)
Cám ơn bạn nhiều.
Nhờ Mod chuyển bài viết về đúng topic để thuận tiện tìm kiếm ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi hoangyen_7

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 12-12-2012 19:27:26
Tôi là TV mới xin chào các bạn trong diễn đàn NTCM.Tôi sử dụng máy vi tính không rành nên phải ra tiệm net nhờ đánh bài gởi . Mặc dù đã biết hội NTCM ( Quán cơm 2000 , nồi cháo dinh dưỡng từ thiên ...) nhưng hôm nay mới có can đãm viết bài làm quen với các bạn .Rất mong hoạt động nhân ái của NTCM lan rộng thêm nữa để giúp thêm những hoàn cảnh khốn khó còn rất nhiều quanh chúng ta .
  Vừa qua có một cảnh ngặt nghèo của một gia đình có cháu lớn bị động kinh do viêm não phải nhờ bà con lối xóm giúp tiền  đưa đi viện cấp cứu. Cháu tên là Lâm thị Ngọc Như sinh năm 2009 cha tên là  Lâm văn Út  34 t, mẹ tên Phạm thị Kim Dung 23t .Hai vợ chông thường trú tại xã Thừa Đức huyện Cẩm Mỹ tỉnh Đồng Nai không có nương rẫy, chuyên làm thuê làm mướn .Bé Như bị bênh đã hơn năm nay , hai vợ chồng phải bán căn nhà nhỏ về ỏ chung với bà nội đã già để lấy tiền chữa bệnh cho con .Hiện nay bé Như đã bị liệt cả tay chân và được điều trị tại khoa H 1 bệnh viện tâm thần TƯ 2 ( Biên Hòa ) .Theo nhuư BS cho biết đang cố gắng chữa trị và cứu lấy não của cháu .Nhưng hiện tại tài chánh của gia đình kiệt quệ  không biết phải xoay sở ra làm sao? Tôi có người bạn cho hay tình hình của cháu Như như vậy nhưng không giúp đỡ được gì nhiều, nên mạo muội gởi đến các bạn NTCM bài viết này. Mong các bạn có hướng giúp đỡ cho cháu Như và gia đình cháu .Hiện cháu Như hàng ngày phải xuống khoa  Vật lý trị liệu. Xin trân trọng mang ơn các bạn .Chúc các bạn an vui hạnh phúc.
      Thông tin chi tiết  như sau : Bé Lâm thị Ngọc Như   sinh 2009 bệnh  viêm não
Hiện đã chuyển đến khoa Vật lý trị liệu.
             Cha :  Lâm văn Út     34 tuổi    nghề nghiệp : làm thuê                            
               Mẹ :  Phạm thị Kim Dung  23 tuổi  hiện đang nuôi bệnh bé Như .
                     ( Bé Như còn có 01  em bé chưa tròn 01 tuổi phải để nhà cho cha trông )                                
               Địa chỉ  :  Ấp 8 Xã Thừa Đức huyện Cẩm Mỹ tỉnh Đồng Nai
               Điện thoại liên lạc với ba bé Như có số :  01673 650 240 ( tên Út )

Hiện căn nhà lá của bà nội ở sâu giữa đồng không heo hút thấy rất thương tâm .Đường vào nhà khó đi .Mong được đón các bạn đến xác minh hoặc tai BVTTTW 2 hoặc tại nhà.trường hợp không tìm ra địa chỉ xin liên lạc với tôi :DT  0121 777 9109 ( Yến ).