Tác giả Chủ đề: Huế (TX Hương Thủy) - Em Bảo - Tai nạn điện giật  (Đã xem 8971 lần)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #16 vào: 02-11-2010 14:23:01
em xin phép lấy thông tin của bác Lão đi xác minh để gửi sang bên báo Lao động ạ

Ngủ rồi penguin

Trả lời #15 vào: 01-11-2010 23:25:31
Khi vào thăm Bảo, Laohatien & Penguin đã gặp mẹ của em ở trong viện. Mẹ em vừa ra Hà Nội trưa hôm đó nên cũng chưa nắm được tình hình cũng như dự tính chi phí sinh hoạt và điều trị sắp tới thế nào. Việc này nhờ Laohatien theo dõi và cập nhật thêm.

Penguin đã nhận được 10.500.000VND từ anh Cuong.nguyen, sẽ chuyển cho Laohatien vào ngày mai.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #14 vào: 01-11-2010 10:06:01
01-11-2010
10:06:13 TRAN THAI SON 10,500,000.00 Giao dịch chờ ngân hàng thực hiện In Xóa
 CMKTX EM BAO, VIEN BONG QUOC GIA

Done nhe, tks cac bac  B)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #13 vào: 01-11-2010 08:18:25
cảm ơn tấm lòng của các anh chị đã giành cho em Bảo,cầu chúc cho Bảo bình an

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #12 vào: 30-10-2010 18:22:56
Ôi đọc bài bác cuong.nguyen viết mà e mừng quá đi mất.
Vậy là ít nhất Bảo cũng sẽ đc tiếp tục dùng thuốc và đc NTCM quan tâm giúp đỡ từ giờ tới khi ra viện.
Mong rằng e sẽ nhanh chóng mạnh khỏe.
Cảm ơn tấm lòng của các bác.
Chúc các bác luôn mạnh khỏe để tiếp tục giúp đỡ cho những hoàn cảnh bất hạnh.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #11 vào: 30-10-2010 18:00:49
Cám ơn ơn bác cuong.nguyen/thuylevc and friends đã phản ứng nhanh để giúp em Bảo.

Thời gian điều trị cho em Bảo quả là rất dài, vì vậy việc cần làm trước mắt, chúng ta hướng dẫn gia đình họ đi mua BHYT cho em ngay.

CMKTX đã có nhóm bác cuongnguyen giúp 10.500.000.

Pen em chuyển cho bác laohatien 10.500.000 để giúp em Bảo và chuyển trả lại cho Pen đã ứng trước 1.000.000 để thăm hỏi 2 TH ở Viện Bỏng.

Xin cả nhà tiếp tục quan tâm tới em Bảo.

Thân.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #10 vào: 30-10-2010 16:30:30
cuong.nguyen/thuylevc đã trao đổi với nhóm bạn hôm trước đồng ý CMTX anh Tuấn Quảng Nam sập giàn giáo trong vong 1 nam khoảng 60tr, nay theo bac linhthuc đề xuất lần trước thì số tiền cần thiết đã giảm xuống còn chừng 40tr, cuong.nguyen/thuylevc and friends đồng thuận chuyển 1 phần ngân sách này qua giúp Bảo, trước mắt theo đề xuất của bác laohatien va pen, là 10tr500 ngàn đồng. Sẽ chuyển ngay vào TK cua DD trong sáng thứ 2, mong các bác vất vả 1 chuyến gủi vào TK của BV giúp em Bảo rồi tùy tình hình tính tiếp nhe các bác...

Tks mọi người đã đi xác minh giúp ah.

cuong.nguyen/thuylevc and friends...

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #9 vào: 30-10-2010 16:09:47
Chiều 30-10, chúng tôi đã vào thăm em Bảo. Hoàng Xuân Bảo sinh năm 1986, lao động tự do. Ngày 26-10 khi làm việc trên trần nhà đang xây gần đường điện cao thế đã bị bỏng điện do chập điện cao thế bắn vào. Tình trạng của em là bỏng 46 % cơ thể, bỏng 20 % độ sâu (theo chỉ số chuyên môn do bác sỹ cung cấp)
Gia đình cư ngụ tại làng Phú Bài, Xã Hương Thủy, Thừa Thiên Huế. Cha mất sớm, còn mẹ  Nguyễn Thị May bị bệnh tim. Mẹ ở nhà cũng chỉ làm ruộng, con trai lớn 32 tuổi đã lập gia đình tận miền tây, con gái đi lấy chồng xa, ở nhà còn một em hơn 20 tuổi lao động tự do. Cuộc sống cũng chỉ đủ đắp đổi qua ngày.
Khi đi làm thì em Bảo cũng kiếm được 3 triệu một tháng, nay lâm nạn, cũng chắng biết lấy gì ra, em làm lao động tự do, không có hợp đồng, không có bảo hiểm.
Được sự giúp đỡ tận tình của bác sỹ khoa hồi sức cấp cứu chúng tôi cũng có được số liệu cụ thể cho việc điều trị của em Bảo. Với danh mục thuốc (cần thiết nhất) đã lên tới 15 danh mục, số tiền chi là 10 triệu 5 trăm ngàn đồng từ hôm vào viện. Tài khoản của em chỉ còn vỏn vẹn 500.000đ, một con số chắng thấm vào đâu so với số tiền hàng ngày phải chi cho việc điều trị là xấp xỉ 2 triệu đồng.
Trường hợp này quả là khó khăn, khi ra về tôi và penguin đã trao đổi ý kiến với nhau, băn khoăn quá, hoàn cảnh thực sự khó khăn, không bảo hiểm y tế, quá trình điều trị do di chứng bỏng điện là dài (theo bác sỹ) quyết định vẫn là CMKTX, theo dõi trường hợp này liên tục, CMKTX từng đợt, tùy theo có thể quyên góp được càng nhiều càng tốt. Trước mắt xin đề nghị các nhà hảo tâm giúp đỡ em 10 triệu.
Hôm nay Penguin đã thay mặt NTCM trao món quà đầu tiên là 500.000đ tới cho em Bảo.
@tổ điều phối; Pen ứng tiền cho cả hai trường hợp ở viện Bỏng hôm nay
@pen: có gì cần chỉnh sửa, Pen góp ý và post ảnh nhé.

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #8 vào: 30-10-2010 12:17:17
Cảm ơn tấm lòng của các bác.
Mong là với sự chung tay của cộng đồng mạng, e Bảo sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn này.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #7 vào: 30-10-2010 10:15:31
Đã liên lạc với Laohatien rồi. Hy vọng chiều nay mưa thuận gió hòa, Laohatien và Penguin sẽ đi xác minh tình trạng bé Bảo tại Viện Bỏng Quốc Gia.

Do điều kiện cháu khó khăn như thế nên khi đến thăm không thể đi tay không. Thaidzuy mạo muộn xin trích Quỹ NTCM số tiền 500,000 VNDnhờ các bạn mang vào động viên tinh thần họ.

Kính mong các bác Tổ điều phối duyệt ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 29-10-2010 22:10:50
Các bác HN ới ời..em Bảo đang mong các bác lắm ...nhìn em thấy đáng thương quá..mà bây giờ ko đc vào thuốc nữa thì rất dễ nhiễm trùng..mong tin của các bác nhiều.. :unsure: THANKS

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 29-10-2010 21:43:20
TH này khó khăn và cấp bách, 2 triệu nằm viện không được bao ngày. Mong anh chị ngoài HN thu xếp xác minh sớm nhất có thể để nếu có gì còn có hướng giúp đỡ kịp thời. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #4 vào: 29-10-2010 14:16:43
Em biết BQT rất bận và e cũng ko dám đề nghị BQT việc gì.
Nhưng thực sự hoàn cảnh của Bảo quá khó khăn mà hiện giờ e bị như thế người nhà cũng ko biết gì. Vì bố e đã mất, mẹ e lại bị bệnh tim, nếu biết tin e thế này mẹ sẽ ko chịu nổi.
Hơn nữa, trường hợp của Bảo lại ko có bảo hiểm nên hết tiền và bệnh viện dừng thuốc ngay. Hôm qua e đã đóng 2 triệu vào tk của Bảo hi vọng e cầm cự đc thêm vài hôm nữa để mọi người kịp xác minh.
Mong là với sự giúp đỡ của cộng đồng mạng Bảo sẽ vượt qua đc.
Nói thì lại tức cái sự vô lương tâm của chủ nhà, thuê Bảo và chả may bị thế thì phải có tí chút trách nhiệm chứ. Đằng này lại phủi tay luôn.
1 lần nữa e xin cảm ơn sự quan tâm của mọi người.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #3 vào: 28-10-2010 22:54:36
Lại nhờ bác laohatien giúp 1 phen rồi... mong tin

cuong.nguyen

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #2 vào: 28-10-2010 18:54:46
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh này tội nghiệp quá, mong các bạn ở Hà Nội xác minh và đề xuất cách giúp đỡ càng nhanh càng tốt.
Thanks.