Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Chị Lụa bị Ung thư - Ô Môn  (Đã xem 12601 lần)

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 29-12-2010 22:13:42
Thanks bạn nhiều nhiều!
Mình tính đi hôm sáng T3 nhưng CV QC2k nhiều quá đành phải hoãn lại.Sáng mai 8h HTVY sẽ khơi hành đi Ô Môn sẽ đt bạn nhe!
Hẹn gặp lại!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 29-12-2010 19:18:33
khi nao may anh chi di XM truong hop nay thi dt em di voi.0939700886

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 25-12-2010 11:20:45
@ Nhóm Nam Việt!
Nếu nhóm tiện đường đi XMinh thì tốt quá.Không thì HTVY se thu xếp Thứ 2 tuần sau bán cơm,Thứ 3 đi Ô Môn để XM T/h này.Bác nào là Thành viên Ở CT muốn đi thì Alo HTVY 0909816580 để mình thu xếp đi chung cho dzui.
Phương tiện:xe máy,8h sáng T3 28/12 tập trung ở QC 2k Cần Thơ.
Thanks!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 24-12-2010 23:54:20
Trường hợp này ở Ô Môn Cần Thơ. kg biết nhóm các Bác NamViet có ghé thăm hỏi họ luôn thể được kg khi cùng chuyến đi An Giang.xuyên qua Trà Vinh các Bác nhỉ. nếu như kg được thuận tiện vậy thì phải alo nhờ nhóm HTVY các bạn tại Cần Thơ XM giúp giùm thôi.
Chúc các Bác nhóm NamViet về miền Tây lần này thật vui vẻ. thượng lộ bình an. Thanks All

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #2 vào: 15-12-2010 09:04:45
Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn
...
Nay Q đưa hoàn cảnh GĐ chị Lụa lên DD NTCM, Q rất mong các anh chị trên DD quan tâm giúp đỡ ...

Địa chỉ GĐ Chị Lụa & anh Em
Khu Vực 14. Phường Châu Văn Liêm
Quận Ô Môn. TP Cần Thơ

ĐT. của anh Em 0121 3995 809

Mong các bạn xác minh để DD có hướng giúp đỡ.
Thanks.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #1 vào: 14-12-2010 14:45:00
Cháo Cả NHà
Tôi tên là Quyên hiện ở Ô Môn Cần Thơ. qua anh bạn giới thiệu Q đến với ngôi nhà NTCM này.đọc qua các tr hợp nghèo khổ bệnh tật, đã được các anh chị giúp đỡ tôi thật khâm phục việc làm của các anh chị trên tinh thần người VN Lá Lành Đùm Lá Rách. nay tôi gia nhập làm TV của DD NTCM giới thiệu đến các anh chị tr hợp này cũng khó khăn vì nghèo và bệnh tật. mà tôi biết qua,
Chị tên Nguyễn Thị Ngọc Lụa 43 T. có chồng và 2 con gái. chồng tên lê Hoàng Em 45 T. hàng ngày chạy xe ôm. thua nhập tr bình khoảng 1,5 tr tháng.con gái lớn tên Linh 21 T. hiện đang làm thuê ở TP Cần Thơ lương được 1,2 tr.em phải thuê nhà trọ ở lại Cần Thơ. đứa con nhỏ tên Liểu mới được 7 T. và học lớp 1.
Về bệnh tật Chị Lụa Bị ung thư Tử C, biếng chứng thành khối U ác tính. BS nói kg thể mổ đc,mổ sẽ mất mạng.ba tuần phải vô thuốc hóa chất 1 lần, 1 lần chi phí 2 tr.Chị có BHYT, nhưng tiền thuốc bên ngoài + thêm tiền vô Máu.gđ chị Lụa phải chi trả thêm khoảng 2 tr cho hàng tháng.
Nhà cửa thì cả GĐ chị Lụa thuê trọ 300 K tháng.với tiền thu nhập ít ỏi của GĐ chị từ người chồng và đứa con gái lớn dưới 3 tr tháng.Q nghĩ GĐ chị kg có đủ chi tiêu cho cả gđ 4 người. tiền thuê nhà trọ. đóng học phí. tiền thuốc và máu cho chị đủ được.với bệnh tật nghèo khó như thế này. chắc gđ chị có nợ nần tiền phía bên ngoài. vì tế nhị nên Q kg có hỏi.
Nay Q đưa hoàn cảnh GĐ chị Lụa lên DD NTCM, Q rất mong các anh chị trên DD quan tâm giúp đỡ cho chị Lụa có thêm viên thuốc uống giọt máu tươi để chị có chút sự sống vui vẻ cùng với gđ con cái bên mái nhà thuê trọ nhỏ hẹp ở trần gian này.rất mong các anh chị trên DD dành chút ít thời gian mà XM gia cảnh chị Lụa. cảm ơn các Bạn
Địa chỉ GĐ Chị Lụa & anh Em
Khu Vực 14. Phường Châu Văn Liêm
Quận Ô Môn. TP Cần Thơ
ĐT. của anh Em 0121 3995 809