Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Em Lực Bệnh Mắt - Ngã Bảy  (Đã xem 20017 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #19 vào: 24-04-2011 22:18:01
Như vậy có hai thành viên đăng ký CMTX 300,000 VND/ tháng cho em Lực, trước hết là trong 6 tháng từ 5/2011 đến hết tháng 10/2011:

- Ngochanh: 200,000 VND / tháng
- Minh Anh: 100,000 VND / tháng

Các bạn cho biết chuyển tiền cho Lực bằng cách nào?Liệu có khả năng mở Tài khoản Ngân hàng cho Lực ko? Nếu không th2i ai làm trung chuyển?

Mong Tổ điều phối lưu ý và cho ý kiến quyết định về hao2n cảnh em Lực!

Cảm ơn cả nhà.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi a bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 24-04-2011 21:16:34
Chào mọi người,
Tuần rồi em Lực đã được đưa đi khám tại bệnh viện mắt TP HCM. Lần này là do bác sĩ khác khám (bác sĩ trước, cũng ở bệnh viện này, bảo không chữa được). Lực được kiểm tra tổng quát, xét nghiệm máu… Cuối cùng bác sĩ kết luận Lực bị nhiễm trùng mắt, và yêu cầu nhập viện chữa trị. Hiện Lực đã nhập viện và đang được điều trị tại bệnh viện mắt TP HCM (lầu 2, phòng 7). Rất cám ơn sự quan tâm của mọi người.

Ngủ rồi Minh Anh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 22-04-2011 23:52:20
Mình xin tiếp sức cho trường hợp này 100,000 đồng/tháng trong vòng 6 tháng.
xin chờ ý kiến của BQT.
Chào.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 22-04-2011 20:11:44
ngochanh xin cưu mang thường xuyên cho em Lực 200.000đ/ tháng trong vòng 6 tháng. Phần còn lại mong cả nhà tiếp sức để Ba của Lực nhẹ gánh khó khăn.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 21-04-2011 18:13:41
trangvitgioi đã viết
Trích dẫn
- Nguồn thu nhập hiện nay của gia đình như thế nào? khoản bao nhiêu một tháng? Chú Tòng (bố của Lực) còn sức lao động không?

- Người con gái đi làm ăn xa có gửi tiền về cho ông ngoại nuôi cháu không?

- Gia đình có ruộng vườn hay đất canh tác hoa màu nào không?

Chị vịt và cả nhà thân mến,
Hiện giờ gia đình Lực đang có khoảng 2 công đất trồng mía thu hoạch mỗi năm một vụ từ 16,000,000 đến 17,000,000 đồng, trừ chi phí thuốc men, và tiền vay ngân hàng để mua giống thì cũng chẳng còn bao nhiêu. Cha Lực đã lớn tuổi rồi nên không đi làm mướn được, chỉ làm một số công việc vặt  ở nhà và chăm sóc ruộng mía.
Người con gái đi làm ăn xa rất ít khi gửi tiền về gia đình. Do cũng có khó khăn. Người con lớn thì lâu lâu gửi cho gia đình vài kg gạo.
Minh Anh đã viết
Trích dẫn
Bạn ơi, bạn có thể cho mình biết thời gian đi khám cụ thể của Lực được không? và chi phí đi lại cho một lần khám là bao nhiêu?

Minh Anh thân mến,
Hôm nay Lực được anh Hậu (bạn chị abee) đưa lên thành phố tái khám. Chi phí đi lại, và tiền thuốc thì mình cũng không rõ nữa cái này nhờ chị abee cập nhật dùm.
@a bee ơi, chị xem em trả lời có thiếu hay sai sót gì thì chị bổ sung dùm em nhé. Thanks chị nhiều. Sẵn tiện chị cập nhật tình hình của Lực sau buổi khám bệnh cho mọi người biết nhé.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 17-04-2011 23:51:04
Cảm ơn nhóm \\\"Miền Tây tựu quán\\\" đã nhanh chóng xác minh hoàn cảnh em Lực  :) , Vịt muốn hỏi thêm một số thông tin:

- Nguồn thu nhập hiện nay của gia đình như thế nào? khoản bao nhiêu một tháng? Chú Tòng (bố của Lực) còn sức lao động không?

- Người con gái đi làm ăn xa có gửi tiền về cho ông ngoại nuôi cháu không?

- Gia đình có ruộng vườn hay đất canh tác hoa màu nào không?

Mong tin bổ sung, cảm ơn mọi người nhé.

Ngủ rồi Minh Anh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 17-04-2011 22:43:37
start2404 đã viết:
Trích dẫn
...tháng sau Lực sẽ lên bệnh viện ĐH Y Dược thành phố HCM tái khám , hi vọng cả nhà có thể giúp cho Lực một ít chi phí đi lại, và tiền thuốc trong đợt khám tới...

Bạn ơi, bạn có thể cho mình biết thời gian đi khám cụ thể của Lực được không? và chi phí đi lại cho một lần khám là bao nhiêu?
Chào.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #12 vào: 15-04-2011 19:21:54
Sory cả nhà, vì bài viết của hhbee_2510 không rõ ý.
Mình thay mặt nhóm XM nói rõ khoản CMKTX là mua bảo hiểm y tế cho Lực và gia đình.
Ngoài ra mình xin thông tin thêm, tháng sau Lực sẽ lên bệnh viện ĐH Y Dược thành phố HCM tái khám , hi vọng cả nhà có thể giúp cho Lực một ít chi phí đi lại, và tiền thuốc trong đợt khám tới.
Thân chào.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #11 vào: 15-04-2011 18:56:09
Trích dẫn
Nhà mình ơi! Lực mới 19 tuổi thôi nhưng đôi mắt đã khôgn còn ánh sáng.nhóm xm xin đè xuất nhà mình chung tay giúp đỡ em Lực khoản CMKTX, BHYT và CMTX mỗi tháng 500k để giảm bớt gánh anwngj cho gia đình Lực và tiếp thêm niềm tin cho Lục

Bạn vui lòng nói rõ về khoản CMKTX là gì vậy ?

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #10 vào: 15-04-2011 15:48:10
Chào cả nhà, start2404 xin post hình của bạn lực lên cho cả nhà xem nhé.
Đây là ngôi nhà của gia đình Lực do địa phương hỗ trợ.
Đây là Lực và chú Tòng (lúc nào Lực cũng cuối đầu xuống)
Các thành viên của nhóm xác minh trao quà cho bạn

Toa thuốc của Lực
Giấy xác nhận gia đình thuộc diện hộ cận nghèo của địa phương.
Hôm thứ năm Lực có đi khám mắt ở bệnh viện Hoàn Mĩ Cần Thơ và ghé lại quán cơm 2000 đồng Cần Thơ

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 14-04-2011 08:53:54
Chào cả nhà
  Xin lỗi cả nhà, mấy ngày nay em có việc bận nên không post baì lên được. Mong cả nhà thông cảm
  Thứ bảy ngày 2/4/2011, nhóm 7 người gồm cô ngochanh, quyen_omon,start2404, luckyboy,peheo9x, quyen.mocay và hhbee_2510 đã đến Ngã Bảy, Hậu giang thăm bạn Lực
 - Nhóm trò chuyện với cha Lực_chú Nguyễn Văn Tòng, 65 tuổi và biết mẹ Lực mất đã lâu (vào năm 1992). Gia đình có đông anh chị em , hầu hết đã có gia đình ra ở riêng nhưng do cuộc sống cũng khó khăn nên bây giờ trong gđinh chỉ còn lại 3 người gồm cha Lực, Lực và 1 cháu gái (con người chị đi làm ăn xa)
 - Lực tên đầy đủ là Nguyễn Văn Lực,sinh năm 1992. Năm Lực học lớp 6 thì mắt phải bị bệnh, vì gia đình không có tiền chữa trị nên mắt phải của Lực dần mù hẳn. Vì 1 bên mắt không còn nhìn thấy được nên Lực đã nghĩ học và ở nhà giúp gia đình trồng mía. Trước Tết, trong lúc Lực đang làm phụ hồ tại Bến Tre,Lực bị ximang văng vào mắt, sau đó Lực có dùng nươc sông rửa chư không mua thuốc nhỏ mắt cũng như đi khám bác sĩ. Khi về nhà, mắt bị đau nhưng Lực khôg dám nói do gia đình không có tiền. Có một thời gian Lực đi phụ bán đậu nành trước trường THCS Nguyễn Trãi, Ngã Bảy, Hậu Giang. Vì hiền lại siêng năng nên các thầy cô cũng thương.vì thế, khi biết Lực bị bệnh, các thầy cô đã gom góp tiền lại đưa Lực đi chữa trị tại BV Mắt Cần Thơ , BS tại đây nói là BV k có khả năng chữa trị nên các thầy cô đã đưa Lực lên BV Mắt Thành Phố sau đó đưa tiếp Lực lên Bv Đại Học Y Dược TPHCM. BS chẩn đoán Lực bị viêm bồ đào,não màng não. Hiện giò BS đang cho Lực uống thuốc trong 1 tháng và hẹn thang sau chữa trị tiếp nhưng k hứa chắc sẽ chữa trị dc
 - Gia đình Lực thuộc diện cận nghèo, chưa ai có BHYT
Trong lúc nhóm hỏi chuyện thì Lực lúc nào cũng cúi mặt xuống và im lặng
  Nhà mình ơi! Lực mới 19 tuổi thôi nhưng đôi mắt đã không còn ánh sáng.nhóm xm xin đề xuất nhà mình chung tay giúp đỡ em Lực khoản CMKTX, BHYT và CMTX mỗi tháng 500k để giảm bớt gánh nặng cho gia đình Lực và tiếp thêm niềm tin cho Lục
  Mong ý kiến của BQT
Chúc cả nhà ln bình an và may mắn!
(Nhờ start2404 đăng ảnh TH của Lực lên giùm,thaks)

Ngủ rồi a bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 11-04-2011 21:48:33
@chi Quyen Omon: em vừa đt cho anh Phương nhưng cũng không ai bắt máy (hy vọng là đt của ảnh vẫn còn là của ảnh, hehe) Nhưng sáng nay em có gặp anh Phương rồi. anh Phương có nói là thứ năm ảnh sẽ đưa Lực lên khám mắt, nên chị đừng lo. Nếu chắc ăn hơn nữa thì nói với anh Hậu, bảo đảm anh Hậu không quên.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 11-04-2011 06:26:03
Thanks a bee nhiều nha. Mình thấy các bạn cũng nhiệt tình lắm. Nhờ a bee thông báo đến anh Phương dùm là đưa Lực lên Bệnh Viện Hoàn Mĩ kiểm tra lại vào nthứ năm (14/04/2011). Chị ngochanh liên lạc với anh Phương hoài mà không được. Mình rất hi vọng là em sẽ được chữa khỏi.
Thân chào.

Ngủ rồi a bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 10-04-2011 22:46:16
a bee xin cám ơn sự nhiệt tình của tất cả mọi người. Hy vọng là chúng ta có thể giúp được điều gì đó cho em Lực. Chiều nay a bee có gặp em. Vẫn (lúc nào cũng) cúi gằm mặt xuống và chẳng nói câu nào. Thấy thương em quá  :(  
@chị Quyên Omon: theo em được biết thì trưa mai quán cơm 2.000 của chị có đầu bếp xịn tới phụ…rửa chén đó chị  :cheer:

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 04-04-2011 20:16:01
a bee đã viết:
Trích dẫn
...trước nhất là muốn xin sự tư vấn của mọi người xem có trường hợp này có thể chữa khỏi không...

a bee thân mến mình vừa có cuộc trao đổi với Bác Sáu ở Hội Từ Thiện chuyên mổ mắt cho bệnh nhân nghèo. Bác Sáu sẽ giúp kiểm tra mắt cho Lực từ đó xem có thể chữa trị được hay không. Thông tin về ngày khám sẽ nhờ thành viên ngochanh thông báo cụ thể nhé.
Nhân tiện mình cũng xin phép cả nhà tổ chức buổi đi XM trường hợp này, thời gian là ngày b] thứ sáu (08/04/2011)[/b] sau khi bán cơm xong. Nếu được thì bạn có thể chỉ đường cho chúng mình nhé.
Thông tin liên lạc với các thành viên: [hide]ngochanh 01283752842 hoặc start2404 01687683519[/hide]