Tác giả Chủ đề: Bình Thạnh - Gia đình Thầy Hoạt  (Đã xem 5802 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #21 vào: 31-01-2011 14:12:41
Thật mừng khi thấy nhà Thầy đã có các vật dụng cần thiết cho 1 ngôi nhà mới khang trang và ấm cúng, cám ơn các MTQ trong và ngoài diễn đàn đã chung tay góp sức giúp thầy vượt qua khó khăn, chắc Thầy sẽ có một cái Tết thật vui cùng gia đình.
Chúc Thầy mạnh khỏe và tiếp tục con đường dạy học thật tốt ạ :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #20 vào: 29-01-2011 23:28:09
Xin chúc mừng Thầy và gd đã có nhà mới trong dịp Tết này. Nhìn hình thấy Thầy cười thật tươi, cảm giác trong em vui không tả xiết. :) , mặc dù em không giúp được gì cho Thầy, nhưng sao thấy rất là vui.
Cầu chúc gd Thầy sang năm mới đầy bình an, hạnh phúc và may mắn. Một người Thầy đáng kính...!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 29-01-2011 21:31:03
chào cả nhà.
Tối nay lehung và bác 6x đã ghé thăm gia đình thầy Hoạt.Căn nhà đã hoàn thành cách đây gần hai tuần.tuy diên tích nhỏ nhưng đẹp và ấm cúng.tiếp chuyện với giọng rất vui,thầy cho biết thời gian gần đây khi biết đc hoàn cảnh của thầy.có rất nhiều mạnh thường quân ghé thăm và gửi chút quà .tuy ko nhiều,vài kí gạo,bộ đồ nhưng cũng làm thầy  và gia đình ấm lòng khi khó khăn.hôm mừng nhà mới.bên công đoàn Điện Lực đã tặng cho gia đình thầy một số vật dụng gia đình.Thầy nghẹn ngào bảo
-trong khó khăn mới thấy đc lòng người như thế nào.cảm ơn tất cả những người đã quan tâm và ủng hộ thầy ,thầy cũng ko ngờ mình có thể xây lại đc căn nhà,cứ như mơ !
Do thấy cơ bản những vật dụng trong nhà thầy đã tương đối đầy đủ,hai anh em liền chuyển sang phương án gửi khoản CMKTX cho thầy ,anh 6x đã đại diện DD trao thầy số tiền 2.500.000 và chúc tết sớm cho thầy và gia đình.thầy gửi lời cảm ơn đến tất cả thành viên của diễn đàn.

Thế là mùa xuân này thầy Hoat đã có nhà mới,đã có thể cười vui để đón các phụ huynh đến thăm,tạm gác qua những ưu phiền năm cũ.chúc thầy và gia đình sang năm sẽ luôn may mắn và nhất là thầy luôn thành công trong sự nghiệp trồng người đáng kính mà thầy đang làm.cảm ơn tất cả manh thường quân đã giúp đỡ thầy.thanks

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #18 vào: 28-01-2011 01:00:30
pquyen đã viết:
Trích dẫn

Pen em chuyển 2.500.000 cho bác 6x nhờ đưa cho lehung để mua những vật dụng cần thiết hay giúp bằng tiền mặt.

Báo cáo các bác, tiền đã được chuyển xong ạ. :)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #17 vào: 26-01-2011 01:02:28
Hoàn cảnh gia đình thầy Hoạt cũng hết sức khó khăn. Thảm hoạ cháy nhà đã làm thầy khánh kiệt.

Chúng ta trước mắt giúp thầy phần nào, sau đó nếu có nhà hào tâm nào đó giúp thầy theo CT heart Bank thì tốt quá!

Có bạn Kimngangv giúp 500k, quĩ trích thêm 2.000.000. TC 2.500.000

Pen em chuyển 2.500.000 cho bác 6x nhờ đưa cho lehung để mua những vật dụng cần thiết hay giúp bằng tiền mặt.

Thân.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #16 vào: 13-01-2011 00:35:12
Cám ơn kimngangv đã giúp thầy Hoạt, vậy Yugi xin đợi đến gần Tết để tập trung tiền và các vật dụng (nếu có) giúp thầy và cùng nhóm xác minh đến thăm Thầy lun.
Mong mọi người giúp sức ạ. :)

Ngủ rồi kimngangv

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 11-01-2011 20:42:39
Chiều nay, em đã chuyển 500.000 VND từ tài khoản 0071005146111 vào tài khoản Trần Thái Sơn. Nhờ anh (chị) kiểm tra giùm. Cảm ơn anh (chị)!!!

Ngủ rồi kimngangv

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 10-01-2011 20:57:10
Chào Kimngangv,

Để ủng hộ CMKTX bạn vui lòng chuyển tiền vào TK thủ quỹ DĐ là Penguin:
- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn
- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Sau khi chuyển tiền bạn nhớ đăng ký trong mục \\\"Đăng ký cưu mang\\\" (khung màu cam ở phía trên). Cảm ơn góp sức của bạn cho gia đình thầy, hy vọng sau cả tháng dạo quanh nhà, bạn sẽ yêu DĐ hơn  :) .[/quote]

Cảm ơn anh (chị) đã chỉ dẫn, ngày mai em sẽ chuyển theo chỉ dẫn và thông báo cho diễn đàn biết.

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #13 vào: 09-01-2011 10:08:57
Cảm ơn các bạn đã xác minh trường hợp này. Thành thật xin lỗi vì có một số chi tiết mình nhớ không chính xác khi đăng tải thông tin.

Có lẽ thầy Hoạt cũng đã chạy vạy khắp nơi, những cánh cửa có thể gõ thầy cũng đã tìm đến.
Vậy mong cả nhà hỗ trợ thầy mua sắp một số vật dụng trong nhà để đón tết. Nếu có thể thì giúp thầy theo dạng Heart bank để thầy bù vào khoản thiếu hụt khi làm nhà.

Xin cảm ơn cả nhà, chúc mọi người sức khỏe và vui vẻ!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #12 vào: 03-01-2011 23:28:07
kimngangv đã viết:
Trích dẫn
Chào Diễn đàn,
Em là thành viên mới. Cả tháng nay em đi dạo khắp diễn đàn để tìm hiểu.
Nếu trường hợp này được BQT đồng ý, thì em xin góp 500.000 VND để giúp thày (lá rách ít đùm lá rách nhiều).
Chờ tin của BQT và hướng dẫn em cách chuyển tiển.
Cảm ơn Diễn đàn và Năm Mới Khỏe Vui!!!

Chào Kimngangv,

Để ủng hộ CMKTX bạn vui lòng chuyển tiền vào TK thủ quỹ DĐ là Penguin:
- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn
- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Sau khi chuyển tiền bạn nhớ đăng ký trong mục \\\"Đăng ký cưu mang\\\" (khung màu cam ở phía trên). Cảm ơn góp sức của bạn cho gia đình thầy, hy vọng sau cả tháng dạo quanh nhà, bạn sẽ yêu DĐ hơn  :) .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #11 vào: 03-01-2011 22:38:00
Lehung gửi đến  cả nhà hình ảnh ngôi nhà đang xây dựng dang dở của thầy..

mặt tiền căn nhà

phòng khách

trần nhà

Gác suốt đổ giả

cầu thang lên gác

phần gác lửng

cầu thang xuống tầng hầm

tầng hầm

góc bếp dưới hầm duy nhất là nơi sót lại sau vụ cháy

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #10 vào: 03-01-2011 22:02:47
Yu xin \\\"mở hàng\\\" về phần CMKTX là 1 chiếc quạt bàn Asia giúp thầy Hoạt ạ (dùng cho gác lửng nhà thầy), khi nào tập trung hết các vật dụng CMKTX giúp thầy, Yu sẽ mang trực tiếp đến cùng các vật dụng kia lun :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 03-01-2011 13:09:06
Chào cả nhà,

Tối qua mấy anh em gồm anh Sonnynhan, Lehung73, Yugi, Sunrise, Tommy và Ken đã tới địa chỉ nhà thầy Hoạt tại 31 Bùi Hữu Nghĩa, Bình Thạnh thăm thầy và gia đình. Do đợi nhóm xác minh trên đường từ Tiền Giang về nên hơn 7h30 mọi người mới có mặt đông đủ.

Do bận công tác nên anh Theanh giờ mới đưa lên hoàn cảnh của Thầy, khi anh em đến căn nhà đang xây dở dang và cũng chỉ còn hơn tuần nữa là hoàn thành. Một ngôi nhà nhỏ và chỉ có 1 lầu dành cho cả một gđ sinh sống, đang chất đầy ximang đất cát, chưa có cửa.

Thầy Hoạt là giáo viên dạy lớp 3 ở 1 trường thuộc quận 12, đường Phan Văn Hớn. Hoàn cảnh khó khăn nên bản thân thấy chưa nghĩ đến chuyện lập gđ mặc dù ở độ tuổi của thầy hiện giờ đáng ra đã có cho mình một mái ấm nhỏ. Gia đình còn cha mẹ già. Cha thầy đã già yếu, đi lại rất khó khăn, còn mẹ thầy bị loãng xương nặng, chân tay bị teo và đã nằm liệt một chỗ suốt 3 năm nay, 2 ông bà có BHYT đầy đủ. Người chị hai nay đã ngoài 50, có một tủ thuốc để bán trước nhà nhưng thu nhập không đủ sống. Người chị kế hiện phụ làm trong canteen của một Cty nhưng lương thấp (900k/tháng). Người em trai kế thầy bị bệnh tâm thần cũng không phụ giúp được gì, và người em trai út làm bên điện lực, hiện anh đang ở bên gđ nhà vợ. Sinh hoạt cả gđ trông chờ vào đồng lương giáo viên ít ỏi và tiền em út phụ thêm vào, ngoài ra không có nguồn trợ cấp nào khác.

Một ngày trên đường đi dạy về, thầy nghe người thông báo nhà bị cháy, ngỡ nhà hàng xóm nhưng rồi bàng hoàng nhận ra và thầy chạy đến bệnh viện lo cho người thân đang nằm BV, người chị ba nhảy xuống sông thoát thân, bà con hàng xóm giúp đưa cha mẹ già và người em tâm thần của thầy ra khỏi đám cháy hung dữ. Chiếc xe bị chảy xăng và ngọn đèn nhỏ đã vô tình phá hoại toàn bộ căn nhà và vật dụng bên trong, cả những giấy tờ quan trọng. Phụ huynh học sinh thương thầy nên đã mua quần áo tặng để thầy đi dạy, khi thì cái quần tây, lúc áo somi. Cái quạt duy nhất trong nhà hiện giờ cũng của phụ huynh tặng cho gđ. Nhiều hs quý thầy nên đòi ba mẹ đưa đến BV bằng được để thăm thầy vì nghĩ thầy bị bỏng.

Căn nhà bị cháy, cả gđ không chỗ trú thân. Bản dự toán kinh phí xây nhà hơn 100 triệu đang chờ gđ phía trước, thầy bảo giờ làm sao có được căn nhà để ở, còn vật dụng gì thầy chưa dám nghĩ đến vì không còn sức để mà lo nữa.

Gđ được hỗ trợ 30tr từ cty người em út, Công đoàn và phụ huynh HS gom góp được gần 20tr. Thầy có người bạn giáo viên có chồng bên Anh cũng đã quyên góp được 600 bảng (tầm 19tr). Số tiền nhận được thầy mua vật liệu và gối đầu cho thầu thi công. Khoản tiền khoảng 30tr còn lại thầy và gđ chưa biết xoay sở ra sao, vì chưa chắc đã vay được bên công đoàn nhà trường hay ngân hàng. Đây quả là một nỗi lo lớn cho gđ, và với cuộc sống như thế nếu vay được mà tiền lãi cao thì thầy không có khả năng trả nổi. Thầy còn cha mẹ già và người em bị bệnh cần phải lo.

Sau khi xác minh nhóm 6 anh em chúng em có hội ý và thống nhất với đề xuất như sau:

- DĐ ta giúp cho thầy được vay Heart Bank số tiền 20 – 30 triệu để trang trải nốt chi phí xây nhà. Nhiều hôm mưa, cả gđ đành ngồi nhìn trời mưa như thế, ướt không thể ngủ nổi, có một ngôi nhà hoàn chỉnh là niềm mong ước lớn nhất của gđ hiện nay.

- Sau nữa là chúng ta giúp một khoản CMKTX để giúp mua một số vận dụng trong nhà, và ai có gì giúp thầy cái nấy, mọi sự giúp đỡ lúc này vô cùng quý giá với gđ.

Tiếp xúc với thầy Hoạt, một người thầy với nụ cười hiền và thật thà, mấy anh em rất thương thầy. Lúc hỏi thầy sắp Tết rồi phải mua ít vật dụng về dùng chứ thầy, thầy cười buồn và bảo là thầy không còn khả năng khi tiền xây nhà còn không có đủ, nghe rất tội. 2 con milu thầy nuôi hơn chục năm chắc hiểu nổi buồn của chủ nó hay sao mà nằm sát bên cạnh thầy và nhìn mấy anh em với cái nhìn khắc khoải...

Em và 5 anh em cùng đi xác minh rất mong nhà ta tạo điều kiện giúp đỡ gđ thầy Hoạt. Năm mới đang về, trong khi nhà nhà người người ấm cúng bên mâm cỗ Tết thịnh soạn thì gđ thầy chỉ mong một mái nhà hoàn chỉnh để tránh nắng tránh mưa, tránh được sương gió cho cha mẹ già yếu ớt. Ước mơ ấy rất cần sự chung tay góp sức của tất cả mọi người.
Lúc gần về em có nói vui với thấy, “Không ai đánh thuế ước mơ đâu thầy, sao thầy không mơ những gì thầy muốn?”, “Hoàn cảnh mình giờ sao dám mơ ước nhiều hả em”. Đó là một câu nói em rất muốn chia sẻ cùng cả nhà. Gánh nặng của cả một gđ đang đè nặng lên vai thấy, áp lực không hề nhỏ chút nào phải không ạ.

Một lần nữa mong cả nhà giúp đỡ cho hoàn cảnh của thầy Hoạt và gđ để vượt qua giai đoạn khó khăn này. Nhóm xác minh xin chân thành cảm ơn.

@Lehung73: Anh post hình lên giùm em nhé. Tks anh.

Ken.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #8 vào: 02-01-2011 23:46:38
chào cả nhà : hôm nay nhóm đã đi xác minh trường hợp này, mong Ken sớm post bài cho cả nhà biết, thân!

Ngủ rồi kimngangv

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 02-01-2011 21:10:54
Chào Diễn đàn,

Em là thành viên mới. Cả tháng nay em đi dạo khắp diễn đàn để tìm hiểu.
Nếu trường hợp này được BQT đồng ý, thì em xin góp 500.000 VND để giúp thày (lá rách ít đùm lá rách nhiều).

Chờ tin của BQT và hướng dẫn em cách chuyển tiển.

Cảm ơn Diễn đàn và Năm Mới Khỏe Vui!!!