Tác giả Chủ đề: Long An (Cần Đước) - Em Tý - Tai nạn lao động, liệt 02 chân  (Đã xem 8373 lần)

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

Tối hôm qua lúc 20h DucTai cùng Chị Mai Tram và chị Hạnh Huỳnh đưa Anh Tý đến bệnh viện Phục Hồi Chức Năng, đường Âu Dương Lân, Phường 3, Quận 8. Anh Tý được bác sỹ sắp xếp nằm ở phòng hưởng bảo hiểm tối đa, Khoa ngoại chấn thương chỉnh hình lầu 1 phần 56 số giường nằm H139. Để điều trị vết thương và hưởng bảo hiểm.

Anh Ty tâm sự hồi chiều bác sỹ báo chuyển viện, anh không biết đường đi nên chưa ăn gi, Chị Mai Trâm đã gửi a ổ bánh mì lúc chiều các bạn làm tại quán cơm 2000đ Sài Gòn, gửi tặng thêm 1 hộp sữa.

Bác sỹ có khám cho Anh Tý và nói trường hợp Anh Tý cũng không đáng lo gại, anh chỉ bị loét phần mông còn lại chân tay và các bộ phận khác hoạt động tốt.

Một vài thông tin gửi đến cả nhà!
« Sửa lần cuối: 16-05-2020 20:10:33 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: -TrườngGiang-, Sẻ Chia, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Mai Trâm xin gửi bổ sung thêm hình ảnh của em Tý giấy xuất viện ở bệnh viện chợ rẫy.

Thân ♥️

The following users thanked this post: banbe6x, -TrườngGiang-, Sẻ Chia

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

10h ngày hôm nay Mai Trâm nhận được điện thoại của em Tý báo bệnh viện chợ rẫy làm thủ tục chuyển viện cho em sang bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 chuyên trị bệnh nghề nghiệp.

và Mai Trâm cũng đã nhờ được bác sĩ Hảo điều trị vết loét của em. Tối nay Mai Trâm sẽ vào bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 thăm em Tý để nắm thêm thông tin để cả nhà cùng nắm được.

Có bạn nào muốn đi cùng với Mai Trâm thì alo 0938597994.
Thân ♥️

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Sẻ Chia

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

Hôm nay DucTai bận công việc trên công ty nên không đi xác minh được!
DucTai sẽ sắp xếp thời gian để đi thăm trường hợp anh Tý sớm.

Thân!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Sẻ Chia, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

Chiều tối ngày hôm này 14/05 khoảng 19h DucTai sẽ vào bệnh viện thăm trường hợp của anh Tý.
Có bạn nào muốn đi cùng DucTai không?

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hôm nay Mai Trâm nhận được điện thoại của em tí báo tình hình rất vết loét của em không có tiến triển nên bệnh viện cần đước đã làm giấy chuyển viện cho em lên bệnh viện chợ rẫy điều trị hiện tại em tí đang nằm tại bệnh viện chợ rẫy lầu 5 phòng số 10 giường 77.

Mai Trâm nhờ các bạn thành viên Sài Gòn sắp xếp thời gian sớm nhất có thể vào bệnh viện chợ rẫy nắm thêm thông tin cũng như hướng điều trị vết loét của bác sĩ bệnh viện chợ rẫy để cả nhà cùng nắm được. Mà có phương án  chung tay giúp em tí điều trị vết loét.

dưới đây là hình ảnh của em tí đang nằm tại bệnh viện chợ rẫy em tí chụp gửi qua messenger Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm rõ.

Cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 13-05-2020 21:39:47 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, Sẻ Chia, Trần Quốc Hương, locnguyen

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hoàn cảnh của em Tý 23/4/2020 Mai Trâm có chủ động gọi điện qua messenger hướng dẫn em lên tuyến trên điều trị vết loét em tí nói không có tiền xe đi cũng không có tiền để nằm đều trị vết loét.
Mai Trâm có hướng dẫn Em. Kêu người nhà gặp bác sĩ điều trị cho Em để hỏi hướng điều trị vết loét cho em như thế nào. bác sĩ điều trị nói vết loét của em lên tuyến trên chưa chắc gì người ta làm.rồi không chịu làm giấy chuyển viện lên tuyến trên.nếu người nhà muốn thì tự đi.

10h35 ngày 24 tháng 04 em tí gọi điện cho Mai Trâm bảo bệnh viện cần đước không chịu làm giấy tờ chuyển viện bác sĩ điều trị vết loét cho em bảo ở đây điều trị cũng được.Mai Trâm được biết hiện tại Em tí nằm điều trị tại bệnh viện được hưởng chế độ bảo bảo hiểm 100%

Nói về bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 đường âu Dương Lân chuyên trị bệnh nghề nghiệp và vết loét Mai Trâm biết các bệnh nhân điều trị vết loét Nếu muốn điều trị tại bệnh viện Quận 8 được tính bảo hiểm thì phải đi đúng tuyến.
Còn không đi đúng tuyến bảo hiểm thì chi trả rất là cao. thông tin này bác sĩ điều trị cho em tí ở bệnh viện cần đước cũng có nói với em tí.

một số thông tin Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được Mà đưa ra phương án giúp em tí.

Thân ♥️.

« Sửa lần cuối: 04-05-2020 08:27:49 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, -TrườngGiang-, Sẻ Chia, locnguyen

Ngủ rồi Nguyễn Văn Tý

Da em cũng không biết bao nhieu nhưng bs nói lên trên moi được bs nói trien đi bảo hiem không nhiều đâu em cũng không biết nữa anh chị giúp đỡ cho em em xin cảm ơn anh chi rất nhiều
« Sửa lần cuối: 02-05-2020 11:21:26 gửi bởi Nguyễn Văn Tý »

The following users thanked this post: phuclehuu, Sẻ Chia

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà. Chào anh Tý.
Rất chia sẻ với khó khăn của anh, hiện bệnh tình của anh phải lên tuyến trên, và nếu lên tuyến trên thì sẽ được chuyển viện, vậy là sẽ bảo toàn cho mức bhyt được hưởng.
Với hoàn cảnh thực tại, để chữa được bệnh như Y lệnh được khuyên thì tầm kinh phí là bao nhiêu?
Khả năng của anh sẽ đáp ứng được như nào và cộng động có thể san sẻ cho khoản trợ giúp là bao nhiêu?
Mong anh có hạch toán sơ bộ để lấy mốc kêu gọi. Mong các tnv lưu tâm hỗ trợ thông tin.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, Sẻ Chia

Ngủ rồi Nguyễn Văn Tý

Em chào cả nhà. Em tên nguyễn văn tý. Sn 1989 em bị chấn thương cột sống lệt 2 chi dưới không đi được nay em bị vết loét nó hành em đau nhức lắm em kính xin các nhà hảo tâm trong và ngoài nước giúp cho em có tiền đi chửa bệnh em kính xin anh chị giúp đỡ cho em.  Xin chân thành cám ơn số điện thoại của em.0968687631
« Sửa lần cuối: 01-05-2020 11:01:06 gửi bởi Nguyễn Văn Tý »

Ngủ rồi Nguyễn Văn Tý

Em chào Mọi người  tên nguyễn văn tý. Em đã nhận được 2tr  của diễn đàn đã hỗ trợ .em cảm ơn mọi người đã giúp cho em.em mong muốn cho viết loét em nó hết và không còn đau nhức nữa để có thể được  về bên con và lo cho con,
Em rất cám ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ cho em .

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, -TrườngGiang-, minhsơn97, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
6x đã ứng tiền chuyển tới Minhson97 rồi nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: kim bang, DucTai, Sẻ Chia

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà.

Xin cảm ơn sự ửng hộ của Michele_du cùng với gia đình và sự ủng hộ của diễn đàn.
Số tài khoản của Minhson97
lê minh sơn ngân hàng vietcombank  chi nhánh lý thường kiệt sài gòn
Stk :0511000451602

Minhson97 đang ở hotel gần bệnh viện, sáng mai Minhson97 sẽ đến thăm và trao số tiền cmktx của cả nhà đến cho hoàn cảnh của anh.

Xin cảm ơn cả nhà.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, DucTai, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Anh rất nhớ con và mong muốn được chữa lành vết thương để được về ở gần con và làm hạt điều kiếm sống qua ngày.

Minhson97 xin đề xuất tạm thời cmktx cho hoàn cảnh của anh 2.000.000vnđ để điều trị và mua thuốc uống và sắp xếp để đưa anh lên bệnh viện chức năng Q8 để điều trị vết thương.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ và nhờ BQT đưa ý kiến xem xét và duyệt cho hoàn cảnh của anh.
Minhson97 ở lại Long An một đêm để chờ BQT xem xét duyệt.

Xin cảm ơn cả nhà.

Chào cả nhà !

Hoàn cảnh của em Tý thật đáng thương...

Michele_du và Gia đình xin được giúp đỡ em Tý 1,000,000đ.
Chúng ta cũng sẽ xuất quỹ giúp em Tý  thêm1,000,000đ để đúng với đề xuất của Minhson97 các bạn nhé.

Minhson97 cho biết cách chuyển tiền dùm nha.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: kim bang, Sẻ Chia

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Cảm ơn Minh Sơn đã nhanh chóng sắp xếp thời gian xuống bệnh viện Huyện cần đước trực tiếp gặp hoàn cảnh của em Tý để nắm thêm thông tin cho chính xác đầy đủ để cả nhà cùng nắm được.

Mong cả nhà chung tay CM hoàn cảnh của em Tý để Em có điều kiện tiếp tục trị bệnh lở loét

Thân ♥️.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, -TrườngGiang-, Sẻ Chia