Tác giả Chủ đề: TP HCM (Quận 12) - Cụ Sao - Cần hỗ trợ mai táng  (Đã xem 10954 lần)

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #149 vào: 18-04-2015 11:04:31
Xin cảm ơn anh 6x đã quan tâm giúp đỡ cụ đến giờ phút cuối cùng của cuộc đời,  cảm ơn tất các thành viên NTCM. Nguyện cầu cho cụ sinh về cõi lành. Nam Mô A Di Đà Phật.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #148 vào: 26-03-2015 05:39:52
Thocon xuất quỹ chuyển trả Trangvitgioi 1,000,000đ đã ứng để phúng điếu Cụ Sao nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #147 vào: 13-03-2015 07:40:22
Mới đó mà Cụ Sao giã từ cõi tạm đã gần 1 tháng rồi.

Cuộc sống dường như vẫn nhẹ nhàng trôi còn đám con cháu đời thường của Cụ đứa thì vội vã với gia đình và cuộc mưu sinh, đứa thì miệt mài với giờ học bất tận, đứa thì vẫn mải miết đồng hành cùng những mảnh đời kém may mắn còn thời gian dành cho Cụ nay chỉ còn những khỏanh khắc hòai niệm về nụ cười hiền và đôi mắt bất chợt lóe sáng khi đám cháu bất chợt  ùa chạy vào nhà.

6x may mắn hơn rất nhiều bạn vì đã thường gặp Cụ, được Cụ kêu về trong những ngày giỗ ông bà cũng như giờ phút đưa tiễn Cụ về miền cát bụi.

Và \" thằng Hai \" xin giữ mãi nụ cười hiền của Cụ trong ký ức.

Xin cảm ơn bà con chòm xóm đã chung tay lo đám tang cho Cụ dù rằng chỉ là cuộc đưa tiễn vội vàng và lạnh lẽo.

Vài hình ảnh xin gửi tới cả nhà:

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Giờ này năm trước [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Giấc ngủ bình yên  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #146 vào: 04-03-2015 14:10:16
Chào cả nhà,
Mấy hôm trước Tết chị Le Phung, Kiều, letuantu và loannguyen có đến thăm cụ Sao và trao tiền CMTX T1&2 để cụ có ít tiền ăn Tết. Vậy mà hôm về Tết nghe bác banbe6x báo tin cụ Sao mất. Không thể đến thắp cho cụ nén nhang....
Hình ảnh cuối cùng về cụ Sao mà nhóm ghi lại được lúc trao tiền, anh Ricky Tan cũng giúp cụ 200k hôm đó, nhờ chị Lephung chuyển giúp.

Mọi đau khổ của cuộc đời đã qua, mong cụ yên nghỉ!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #145 vào: 16-02-2015 15:06:22
Nguyện cầu Cụ về miền Cực Lạc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Trả lời #144 vào: 15-02-2015 22:14:25
CHÚC CỤ SỚM VUI XUÂN NƠI MIỀN CỰC LẠC !
( Cụ ra đi ; con có hụt hẫng ...
Nhưng lại vui vì Cụ đã thoát vòng Bệnh & Lão )

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #143 vào: 15-12-2014 17:23:23
Chiều thứ 7, Loannguyen và các bạn letuantu, vandang77 và Kiều, đến thăm Cụ Sao và trao tiền CMTX T12 cho Cụ. Cụ vẫn như vậy, chị Tám vẫn nấu cơm và mang cho cụ ăn hàng ngày. Cụ nói muốn về quê nhưng không nhớ rõ quê ở đâu nữa :(.
Cụ gửi lời cảm ơn đến cả nhà đã chung tay giúp đỡ cụ thời gian qua.
Hình ảnh trao tiền:

Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #142 vào: 24-11-2014 08:17:55
Chào cả nhà,
Hôm qua phát cháo xong, loannguyen cùng các bạn letuantu, Tình Người, Kiều và Nhàn đến thăm cụ Sao và trao tiền CMTX T11 cho Cụ.
Hình ảnh trao tiền:

Thân!

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #141 vào: 20-10-2014 16:44:47

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #140 vào: 20-10-2014 08:01:58
Chào cả nhà,
Trưa hôm qua loannguyen và chị Thiên Hải Anh, letuantu đến thăm cụ Sao và trao tiền CMTX T9&10 600.000đ cho Cụ. Cụ Sao dạo này sức khỏe vẫn vậy, vẫn nằm một chỗ không đi được. Hôm qua cụ bảo ở nhà một mình buồn :( . Cụ gởi lời cảm ơn đến các MTQ và cả nhà đã giúp đỡ Cụ.
@ letuantu up ảnh giúp chị nha! Tks em :)

Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #139 vào: 25-08-2014 14:40:51
Chào cả nhà,
Chủ nhật tuần trước,anh Quanpm.vaeco, chị Linh Nguyen, Tình Người, Kiều và Loannguyen đến thăm và trao tiền CMTX T8 cho Cụ Sao. Sức khỏe cụ Sao vẫn như vậy, Cụ vẫn nằm 1 chỗ, thỉnh thoảng mới ngồi dậy để ăn. Lúc mọi người qua tầm trưa nên Cụ đã được cho ăn trưa rùi. Chị linhnguyen mua cho Cụ ít bánh ngọt.

Hình ảnh trao 300.000đ tiền CMTX T8

Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ.
Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #138 vào: 21-07-2014 09:10:46
Chào cả nhà,
Chiều thứ 7, Loanngyen cùng anh Quanpm.vaeco, chị Linh và diemmai đến thăm Cụ Sao và trao tiền CMTX T7/2014. So với lần trước đến thăm cụ Sao đã khỏe hơn, ngồi dậy được và ăn hết 1 tô nui anh Quanpm mua cho Cụ. Cụ cứ nhắc Tiger suốt thôi. Cụ bảo \\\"Tính đến hết tuần sau là Hùng nó lên thăm tao\\\" :) . Thấy Cụ đã khỏe hơn, mọi người động viên cụ tập đi nhưng Cụ chưa dám, nói sợ té như lần trước lắm.
Nhân tiện Loan cũng xin cảm ơn tấm lòng của các cô chú hàng xóm, cộng đồng xã hội đối với cụ Sao.
Hình ảnh trao tiền T7/2014

Thân!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #137 vào: 16-07-2014 20:35:50
Cảm ơn chú Hải đã luôn dõi theo hoàn cảnh của cụ, dạo này Tiger cũng không có nhiều thời gian rảnh nên trăm sự nhờ chú vậy.  :)

Hôm 29/6 Tiger cũng ghé thăm cụ nhưng lúc đó cụ còn yếu lắm. Nhân tiên Tiger cũng gửi 200.000đ tiền của bạn Ánh Thúy gửi giúp cụ và mua một số thực phẩm dự phòng khác.

Giai đoạn đó cụ nằm liệt nên ăn uống, giặt giũ, tắm rửa đều nhờ chị Tám hàng xóm, cụ cũng ngại phải luôn nhờ chị ấy nên cụ trích một ít tiền MTQ gửi giúp cụ để trả công chăm sóc cho chị Tám.

Thân!

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Trả lời #136 vào: 14-07-2014 17:39:02
Chào cả nhà!

Trưa nay, sau một cuộc \\\"viếng thăm chính thức\\\" tại khu phố 3, phường Thạnh Xuân -mình có vài thông tin đến cả nhà về cụ Sao:

- Nếu có người đỡ và nói ngọt, cụ đã ngồi chơi được một lúc lâu

Khoảng 1 tháng nay, cụ không còn cảnh chỉ được 1 bữa ăn duy nhất trong ngày vào buổi chiều. Hiện thì:

- Bữa sáng: Bánh mì hoặc món khác do chị Dung giúp
 - Bữa trưa: Cơm, nui hoặc món khác do anh Sang mua giùm
 - Bữa chiều: Cơm của chị Tám đem qua

Cứ 1-2 ngày, nhóm Legio nhà thờ Ba Thôn đến dọn dẹp nhà cửa, tắm rửa vệ sinh giúp cụ. Ban Caritas hỗ trợ một phần quà trị giá 160k/tháng (trong đó có 10kg gạo) giao chị Tám nhận và nấu cơm giùm.

Bắt đầu từ tuần này, ban Caritas đã sắp xếp được người đem cơm bữa trưa định kì, thường xuyên đến cho cụ!

Về việc giúp cụ vào một TT dưỡng lão thì Caritas nhà thờ Ba Thôn đã tìm được một cơ sở của Công giáo sẵn sàng đón nhận cụ. Nhưng do tiếc của, đồ đạc trong nhà nên cụ không muốn đi. Rất mong \\\"thằng Hai\\\" (Bác 6x) và thằng Hùng (Tiger) đến thuyết phục cụ giùm! Cụ cứ nhắc 2 \\\"thằng\\\" này miết! Nhất là Tiger!

Với tình hình hiện tại của cụ, vì không muốn cho cụ nằm nhiều trong khi có thể ngồi được -mình xin đề xuất:

- Rất mong có mạnh thường quân CMKTX cho cụ một chiếc ghế xếp để cụ ngồi cho đỡ nóng lưng!

Mong cả nhà cho ý kiến thêm về việc phục hồi thể lực và việc đi lại của cụ trong thời gian sắp tới!

Chào. Thân ái! (hai123)

@Các thành viên và tình nguyện viên ở quán cơm:

Nếu tuần sau có đến thăm và trao tiền CMTX cho cụ, vui lòng đổi ra tiền lẻ loại: 10k hoặc 20k cho cụ tiện gửi mua đồ!

Kiên quyết không chiều và cho cụ uống cà phê vì bác sĩ vô thăm khám cũng xác định cụ bị chứng cao huyết áp. Thân!

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Trả lời #135 vào: 14-07-2014 17:38:36
Chào cả nhà!

Trưa nay, sau một cuộc \\\"viếng thăm chính thức\\\" tại khu phố 3, phường Thạnh Xuân -mình có vài thông tin đến cả nhà về cụ Sao:

- Nếu có người đỡ và nói ngọt, cụ đã ngồi chơi được một lúc lâu

Khoảng 1 tháng nay, cụ không còn cảnh chỉ được 1 bữa ăn duy nhất trong ngày và buổi chiều. Hiện thì:

- Bữa sáng: Bánh mì hoặc món khác do chị Dung giúp
 - Bữa trưa: Cơm, nui hoặc món khác do anh Sang mua giùm
 - Bữa chiều: Cơm của chị Tám đem qua

Cứ 1-2 ngày, nhóm Legio nhà thờ Ba Thôn đến dọn dẹp nhà cửa, tắm rửa vệ sinh giúp cụ. Ban Caritas hỗ trợ một phần quà trị giá 160k (trong đó có 10kg gạo) giao chị Tám nhận và nấu cơm giùm.

Bắt đầu từ tuần này, ban Caritas đã sắp xếp được người đem cơm bữa trưa định kì, thường xuyên đến cho cụ!

Về việc giúp cụ vào một TT dưỡng lão thì Caritas nhà thờ Ba Thôn đã tìm được một cơ sở của Công giáo sẵn sàng đón nhận cụ. Nhưng do tiếc của, đồ đạc trong nhà nên cụ không muốn đi. Rất mong \\\"thằng Hai\\\" (Bác 6x) và thằng Hùng (Tiger) đến thuyết phục cụ giùm! Cụ cứ nhắc 2 \\\"thằng\\\" này miết! Nhất là Tiger!

Với tình hình hiện tại của cụ, vì không muốn cho cụ nằm nhiều trong khi có thể ngồi được -mình xin đề xuất:

- Rất mong có mạnh thường quân CMKTX cho cụ một chiếc ghế xếp để cụ ngồi cho đỡ nóng lưng!

Mong cả nhà cho ý kiến thêm về việc phục hồi thể lực và việc đi lại của cụ trong thời gian sắp tới!

Chào. Thân ái! (hai123)

@Các thành viên và tình nguyện viên ở quán cơm:

Nếu tuần sau có đến thăm và trao tiền CMTX cho cụ, vui lòng đổi ra tiền lẻ loại: 10k hoặc 20k cho cụ tiện gửi mua đồ!

Kiên quyết không chiều và cho cụ uống cà phê vì bác sĩ vô thăm khám cũng xác định cụ bị chứng cao huyết áp. Thân!