Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đan Phượng) - Chị Hoa - Nghèo khó, nuôi con thiểu năng  (Đã xem 26446 lần)

Ngủ rồi Lason

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ Chị Lason: chị còn chuyển 400k CMTX chị Hoa nữa không kể từ tháng 7/12. Nhờ chị báo giúp để em cập nhật trong danh sách CMTX. Cảm ơn chị.

Hết tháng 8 thì không còn ai CMTX trường hợp này nữa nên chị không chuyển Trang ạ.Chị cũng bận quá nên chưa kêu gọi được ai thay thế.Tháng 10 chị chị gửi được cho gia đình Hoa 20 hộp mì của Giangnnttcoi gửi tặng.
 Hiện tại hai cháu đang đi học, và 4 người ăn học chỉ trông vào mỗi mình Hoa nên rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Chị Lason: chị còn chuyển 400k CMTX chị Hoa nữa không kể từ tháng 7/12. Nhờ chị báo giúp để em cập nhật trong danh sách CMTX. Cảm ơn chị.

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền CMTX T7 tới gia đình Hoa.
  Hôm trước Lason đến nhà Hoa được thấy cách nấu cơm rất sáng kiến của chồng Hoa.Cho gạo vào nồi ,cứ sôi nước là anh chàng lại đổ nước lã vào.Hỏi thì hắn nói \\\"Nấu thế cho nhanh\\\".Kết quả là cơm không ăn nổi .Hoa phải đổ cơm cho vào chảo áp chảo lên cho khô bớt rồi đổ lẫn thức ăn vào ăn-nhìn bọn trẻ nhai trệu trạo rõ khổ.Vậy mà chúng vẫn hồn nhiên cười tít mắt  :dry:

Mức CMTX các bạn nhận giúp trong vòng 1 năm gồm Rausach và bạn Hồng.Sang tháng sau đã là tháng 8 rồi.Riêng Panchita từ tháng 4 đã hết tiền rồi em nhé.Lason gọi cho em mà toàn thấy ngoài vùng phủ sóng  :) Mong các bạn cho ý kiến có CM tiếp nữa hay không nhé.Cảm ơn sự chúng tay của các bạn nhiều.

Ngủ rồi Lason

Ssng tuần sau Lason và Rausach về nhà Hoa để xem đất đai nhà cửa bác nào rảnh thì đi cùng hai chị em tớ nhé.

Ngủ rồi Lason

Hoa nhận tiền CMTX

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền CMTX t3 tới gia đình Hoa.Thật cám cảnh cô con gái út học lớp 1 nhìn vào sách có bức tranh đàn lợn-nó kêu lên \\\"A,có con gà\\\"... : :dry: Nhà mình xem xét có giúp Hoa sửa nhà không nhé. Trời mưa.quanh đó đang làm đường chắc mưa nhiều nữa thì nhà ngập nước mất.Rất mong sự hỗ trợ của các bạn.

Ngủ rồi Lason

@Rausach:Tháng trước em báo muộn quá nên chị không kịp chuyển tiền do em nhờ cho nhà Hoa.Tháng này chị đã chuyển luôn 300 em giúp thêm Hoa rồi nhé.Hoa gửi lời cảm ơn em nhiều.
 Lason đã chuyển tiền CMTX T2 tới Hoa.Hôm đến nhà Hoa Lason thực sự ái ngại cho ngôi nhà ẩm thấp tối om của Hoa.Nhà mình thử xem xét xem có thể giúp Hoa sửa lại ngôi nhà cho cao lên và thoáng hơn không nhé.

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền CMTX T12 đến gia đình Hoa.Nhân tiện ở nhà có nhiều lịch ,Lason mang tặng nhà Hoa 1 quyển,anh chồng nhìn thấy vồ vập \\\"Ô,lịch mới thế?Đẹp thế?\\\"Rồi nhanh tay đem đi treo.Chán cái anh chàng,không lẽ lại đem tặng lịch cũ.... :woohoo:

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền CMTX tới gia đình Hoa.Tình hình là con bé con nhà Hoa bệnh ngày càng nặng.Đi học mà cởi cả quần áo ở lớp.Mẹ nó thì chăm chỉ quá nhưng hình như không được thông minh lắm ...Hôm nào Đaicatroc đến thăm xem thế nào nhé.?

Ngủ rồi Lason

Con bé nhà này đi học suốt ngày ị dầm đái dề ,phải nghỉ học đưa đi khám rồi ông ạ.Hôm trước chuyển tiền CMTX t10 nghe Hoa kể chuyện ,mà cái bảo hiểm của bé không biết vứt vào đâu....???

Ngủ rồi daicatroc

Mụ Lason lâu lâu có hỏi thăm tình hình của Hoa không? Mụ có nghĩ được mưu nào để giúp Hoa làm thêm không? Ví dụ nhận may gia công  chẳng hạn ??

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận đủ 600k quĩ chuyển và hôm qua Lason cũng đã nhận 300k của Rausach do Chichchoe chuyển.Cảm ơn các bạn nhiều.

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển lại 600.000VND cho chị Lason.
Thân.

Ngủ rồi Lason

Panchita nhận CMTX trường hợp này mỗi tháng 100k.Tính từ tháng 9.Vậy là hiện nay trường hợp này có 400k do:
 -Rasachdonganh:100k
 -Hồng:100k
 -Cuadedanh:100k
 -Panchita:100k.
 Tiền của Panchita Lason sẽ dồn vào tháng sau nhé.

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển trả 600.000 (từ pq giúp CMKTX) cho Lason đã ứng trước nhé!

Thân.