Tác giả Chủ đề: Nghệ An - Em Sáu - Mồ côi mẹ, cha bệnh liệt giường  (Đã xem 2298 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Hoàn cảnh em Sáu tại xóm 2, xã Quỳnh Đôi, Huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An, sinh viên Đại học Nông nghiệp Hà Nội, mồ côi mẹ, cha bệnh liệt giường, nay đã lấy chồng sinh con. Theo đề xuất của getdown_sky TG chuyển về mục hoàn cảnh đã xác minh chưa cần giúp đỡ./. Thân

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi getdown_sky

Hay tin mới đây nhất e Sáu đã lấy chồng và sinh con, em nhường lại cơ hội học hành cho em gái. Lấy chồng gần nhà nên em có thời gian qua chăm sóc và dọn dẹp nhà cửa cho cha. Với hoàn cảnh này getdown_sky thiết nghĩ ngã rẽ như thế đôi lúc cũng là cái hay, cái may cho em có gia đình chồng yêu thương bao bọc, em gái tiếp tục con đường bước lên giảng đường. Getdown_sky xin phép close topic. Xin cảm ơn cả nhà đã quan tâm tới hoàn cảnh này

Ngủ rồi getdown_sky

getdown được biết tới hoàn cảnh của em quan một người bạn! Em hiện đang là sinh viên năm nhât của Đại học Nông nghiệp Hà Nội!Hoàn cảnh của em thật éo le mồ côi mẹ từ nhỏ, cha thì bệnh liệt giường nhiều năm, các chị gái lớn đi lấy chồng xa cả nên không giúp gì được cho em nhưng em vẫn vươn lên vượt khó bước chân vào giảng đường đại học để thực hiện ước mơ thoát nghèo. Nhưng gánh nặng học hành và mưu sinh em Sáu dự định sẽ nghỉ học năm thứ 2 này từ bỏ giấc mơ để đi làm nuôi em gái đang học 12 và chăm sóc cha.Bước vào năm thứ nhất em có đi làm thêm và vay vốn hỗ trợ danh cho học sinh, sinh viên nhà nghèo để đi học nhưng năm nay em gái của sáu bước vào 12 nên em ko can tâm để em mh nghỉ học mà quyết định mình nghỉ học để nhường lại cho em đi học! Vì trường em Sáu không được bảo lưu nên e sẽ nghỉ hoàn toàn. Mong cả nhà sớm xác minh hoàn cảnh này và chung tay giúp đỡ để em Sáu không phải bỏ giấc mơ giảng đường giữa chừng!

Địa chỉ nhà em sáu: xóm 2, xã Quỳnh Đôi, Huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An
SĐT: 01684912068