Tác giả Chủ đề: Huế (Phú Lộc) - Bác Hồ Trai - Sống neo đơn  (Đã xem 12766 lần)

Ngủ rồi Huy Quang Võ

Trả lời #4 vào: 05-05-2020 09:38:21
Dạ xin chào cả nhà NTCM.
Trưa qua (4/5/2020), mình đi xác minh hoàn cảnh bác Hồ Trai.
ĐC: thôn Phụng Chánh 1, xã Vinh Hưng, huyện Phú Lộc, tỉnh TT.Huế.
Bác Hồ Trai có hoàn cảnh hết sức đáng thương. Năm nay bác 78 tuổi, vợ bác đã mất hơn 6 tháng, hiện ở một mình. Bác có 3 người con trai đã lập gia đình ở riêng đều gặp khó khăn trong cuộc sống. Hiện một người ở tỉnh Đắc Lắc, một người ở huyện Nam Đông còn một người ở tại xã Vinh Hưng nhưng vợ người này cũng mất hơn 1 năm nay vì bệnh hiểm nghèo để lại cho anh chăm lo hai đứa con nhỏ đang tuổi ăn học.
Gia đình bác có sổ hộ nghèo. Nhưng chỉ được hỗ trợ về bảo hiểm y tế và chỉ được nhận quà của Nhà nước vào các dịp lễ Tết hoặc nếu có chương trình ai tặng gì thì được ưu tiên vì hộ nghèo. Còn lại thường ngày bác sống một mình, già yếu, bị bệnh hen suyễn không làm gì được nên không có thu nhập.
Đến xác minh, mình hết sức xúc động khi thấy bác tay run rẩy, giọng nói yếu ớt vì bị suyễn, cuộc sống hết sức khó khăn, thiếu thốn rất cần được sự giúp đỡ, cưu mang.
Qua xác minh, mình đề xuất cưu mang hàng tháng cho bác Hồ Trai là 10kg gạo cộng với nhu yếu phẩm như dầu ăn, nước mắm, muối...
Kính mong được sự quan tâm giúp đỡ của các mạnh thường quân, nhằm giúp bác phần nào để vượt qua khó khăn của tuổi già cũng như sự thiếu may mắn khi vợ không còn.
« Sửa lần cuối: 05-05-2020 10:50:48 gửi bởi Huy Quang Võ »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, -TrườngGiang-, Tran Ha

Ngủ rồi Huy Quang Võ

Trả lời #3 vào: 03-05-2020 21:28:01
Chào cả nhà! Sáng mai 9h00, ngày 4/5/2020, Quang đi xác minh hoàn cảnh của hộ bác Hồ Trai. Anh chị em NTCM Huế ai tham gia thì cùng đi với mình nhé.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #2 vào: 03-05-2020 18:18:01
Mong các Anh Em NTCM Huế  tranh thủ xác minh hoàn cảnh này ạ.
Thân ái!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Trần Thị Quỳnh Anh

Trả lời #1 vào: 03-05-2020 13:20:12
        Dạ em xin chào cả nhà NTCM.
      Có bác Hồ Trai- 78 tuổi, vợ mất, già yếu sống một mình, bị bệnh hen suyễn, không làm được gì. Sống nương nhờ xung quanh hàng xóm. Là hộ nghèo. Hiện ở tại thôn Phụng Chánh 1- xã Vinh Hưng- Huyện Phú Lộc- Tỉnh Thừa Thiên Huế.
      Rất mong được nhóm Huế xác minh và giúp đỡ.
« Sửa lần cuối: 11-06-2020 18:25:55 gửi bởi -TrườngGiang- »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Khánh Ly, DucTai, Tran Ha