Tác giả Chủ đề: Hải Dương (Tứ Kỳ - Chùa Sùng Nghiêm) - Nuôi dưỡng trẻ mồ côi  (Đã xem 45251 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn trangvittroi về thông tin.
Chúng ta cần RÕ RÀNG NHƯ THẾ NÀY mới gọi là rõ ràng minh bạch trong một topic để có chốt kết được
Vậy là đã rõ khoản điều tiền bỏ lửng ở topic này SAU khi được thông tin. Xin cảm ơn.

P/s: Thành viên chúng ta chỉ nhìn thấy những gì hiện hữu trên topic diễn đàn thì tin vào điều đó. Nếu Vịt không nói thì anh vẫn nghĩ như anh đã gõ trước. Em xemở những comment chị @ductri nhé (ảnh minh hoạ).
Cũng thông tin thêm cho em rõ là chị đã trả lời em rồi. Sau email như em nói cũng như comment hỏi ngày 30/9 thì chị đã chốt điều phần tiền còn lại vào quỹ ủng hộ trả lương cho các TNV chúng ta. Ngày 1/10/2010. Ngay sau comment em hỏi.
Em đọc sót nên mới vất vả hỏi mãi vậy thôi (ảnh)
Xin cảm ơn.

Cảm ơn anh Phuclehuu đã đưa comment của chị Ductri và khoản tiền tồn của chị đã xong, giá mà Phuclehuu đưa ra từ trước thì hay biết mấy.

"Em đọc sót nên mới vất vả hỏi mãi vậy thôi (ảnh)" nói rõ riêng với anh Phuclehuu:

1. Vịt trao đổi với chị Ductri qua email cá nhân từ đầu và hỏi đến 3-4 lần nên Vịt kiểm tra câu trả lời trên email cá nhân, không phải đọc tìm từng bài viết trên diễn đàn.
2. Không có quy định nào bắt thành viên/điều phối viên/ BTQ phải đọc hết tất cả các bài trên topic, huống chi thời điểm đó có thể lên cả 100 bài/ ngày nên việc Vịt bị sót là điều hiển  nhiên, lúc ấy Vịt kêu gọi rất nhiều thành viên hỗ trợ mà có mấy cánh tay nào giơ lên. Phần tiền tồn của Ductri,  Vịt treo báo cáo quỹ hơn 1,5 năm, vậy nếu Phuclehuu hay thành viên nào đọc báo cáo sẽ thấy khoản đó và sẽ nhắc Vịt rồi, thì Vịt chẳng phải hỏi mãi, và để rồi bây giờ Phuclehuu nói Vịt đọc sót và mới đưa ra comment của Ductri.

Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, Tepty, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Cảm ơn trangvittroi về thông tin.
Chúng ta cần RÕ RÀNG NHƯ THẾ NÀY mới gọi là rõ ràng minh bạch trong một topic để có chốt kết được
Vậy là đã rõ khoản điều tiền bỏ lửng ở topic này SAU khi được thông tin. Xin cảm ơn.

P/s: Thành viên chúng ta chỉ nhìn thấy những gì hiện hữu trên topic diễn đàn thì tin vào điều đó. Nếu Vịt không nói thì anh vẫn nghĩ như anh đã gõ trước. Em xemở những comment chị @ductri nhé (ảnh minh hoạ).
Cũng thông tin thêm cho em rõ là chị đã trả lời em rồi. Sau email như em nói cũng như comment hỏi ngày 30/9 thì chị đã chốt điều phần tiền còn lại vào quỹ ủng hộ trả lương cho các TNV chúng ta. Ngày 1/10/2010. Ngay sau comment em hỏi.
Em đọc sót nên mới vất vả hỏi mãi vậy thôi (ảnh)
Xin cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 03-09-2020 17:20:16 gửi bởi phuclehuu »

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, Tepty, maitramtg

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà.
Vậy cần làm rõ khoản điều tiền của chị @ductri .
Chị không ở VN. Các khoản cm giúp đỡ của MTQ này cách đây 10 năm đều nhờ @trangvitgioi chuyển. Duy trường hợp này nó giống như chị đã chuyển quỹ?
Chúng ta cần thông tin rõ hơn về điều này nếu có thể.
Xin cảm ơn.
Vịt trả lời thắc mắc của Phuclehuu: 

1. Ductri là thành viên nước ngoài đầu tiên chuyển tiền về nhờ NTCM gửi đến hoàn cảnh. Thời điểm đó, Ductri gửi trực tiếp thủ quỹ Thocon và sau đó từ quỹ chuyển đến các hoàn cảnh theo đăng ký cưu mang của thành viên này. Vịt là người theo dõi quỹ và thống kê tiền của Ductri, chứ Vịt không phải người nhận tiền và chuyển tiền giúp Ductri Phuclehuu nhé. Các khoản tiền của Ductri đều được cập nhật trong báo cáo quỹ. 

2. Khoản CMTX giúp chùa Sùng Nghiêm không có thành viên nào trung chuyển nên vẫn nằm trong quỹ. Vì thế chị Tepty tìm trong báo cáo CMTX sẽ không có vì chưa chuyển nên không được ghi nhận.

3. Đính kèm là file theo dõi tiền của Ductri, còn tồn 3.032.266, số tiền tồn này Vịt đã hỏi ý kiến của Ductri trên diễn đàn lẫn email. Email 3 lần, lần lượt 30/09/2010, lần thứ 2 21/12/2010 và lần thứ 3 24/07/2011 và đến nay vẫn chưa có phản hồi. Chờ quá lâu nên báo cáo quỹ cuối năm tháng 12/2011, Vịt bút toán chuyển khoản 3.032.266 của Ductri từ quỹ CMKTX vào quỹ NTCM, bản chất vẫn nằm trong tài khoản thủ quỹ, chỉ bút toán trên sổ sách chuyển từ quỹ này sang quỹ kia, vẫn rất rõ ràng minh bạch Phuclehuu nhé. Nếu bây giờ Ductri quay lại yêu cầu chuyển trả hay chuyển giúp trường hợp nào đều được cả. Nếu không quay lại, số tiền nằm ở quỹ NTCM thì chúng ta vẫn đã và đang điều phối giúp các hoàn cảnh khác. 

4. Vịt xem lại topic báo cáo quỹ 2011, các file đã mất. Vịt chưa kiểm tra các năm khác. Tổ kỹ thuật kiểm tra lại nhé. Nếu mất thì báo lại để tổ thống kê tìm file để post lại.
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=26790.0

Thanks

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Tepty, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà. 
Vậy cần làm rõ khoản điều tiền của chị @ductri .
Chị không ở VN. Các khoản cm giúp đỡ của MTQ này cách đây 10 năm đều nhờ @trangvitgioi chuyển. Duy trường hợp này nó giống như chị đã chuyển quỹ?
Chúng ta cần thông tin rõ hơn về điều này nếu có thể. 
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Tepty

Hi anh 6x và các bạn
Tep đã xem lại báo cáo CMTX và báo cáo quỹ NTCM 2010 thì ko thấy có báo cáo cưu mang trường hợp này ah
Thân
TT
« Sửa lần cuối: 01-09-2020 11:25:08 gửi bởi Tepty »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
ductri sẽ chuyển 1tr200 CMTX các em nhỏ trong vòng 6 tháng. Chị Thocon chuyển giúp em, chị nhé.
Chào cả nhà.
một lần nữa đề nghị những người chịu trách nhiệm đương thời minh bạch các khoản để chốt kết topic.
Trân trọng.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: Tepty, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.
Cảm ơn TháiDzuy đã có những thông tin quý giá.
Nhưng chúng ta vẫn còn nợ một chốt kết, chưa khép được; đó là khoản PLH trích dẫn ơn câu hỏi trước.
Mong một chốt kết minh bạch từ những người có trách nhiệm điều phối đương thời.
Trân trọng!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Sau 10 năm đọc lại, mọi chuyện cứ như xảy ra hôm qua. Chưa gặp một hoàn cảnh nào đưa lên mà phức tạp như hoàn cảnh này, quá nhiều ý kiến tranh luận. 

Có nhiều chuyện đã xảy ra:

- Nga78 không có thật, đã bị phát giác lừa dối trong trường hợp Đầm Hà, Quảng Ninh.
- Penguin đã rời xa chúng ta vĩnh viễn về thế giới khác
- Người thay mặt BQT lúc đó là PQuyen đã không còn đăng nhập tham gia diễn đàn 6-7 năm nay. Theanh là người đặt câu hỏi cũng không tham gia 5 năm nay. Những năm sau đó cũng không ai nhắc lại nữa...

Riêng ThaiDzuy là người trực tiếp xác minh, và vẫn giữ quan điểm không cần CMTX cho hoàn cảnh này. Tuy nhiên do một số bạn có tâm mà vẫn muốn CMTX nhưng số tiền đó lại không có duyên đến với các cháu vì thành viên Nga78 chịu trách nhiệm trung chuyển đã trốn do bị phát giác lừa dối.

ThaiDzuy xin nhận lỗi cho cả BQT cũ và mới đã không hoàn thành nhiệm vụ. 

Xin được khép lại trường hợp này tại đây.

Thân mến, 

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, bichthuy_md, maitramtg

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
ductri sẽ chuyển 1tr200 CMTX các em nhỏ trong vòng 6 tháng. Chị Thocon chuyển giúp em, chị nhé.
Chào cả nhà.
Đề nghị những người đương thời có trách nhiệm vui lòng trả lời cho cả nhà để chốt kết topic này.
còn 10 ngày nữa tròn mười năm cho câu hỏi của @Theanh . 
Trân trọng cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Theanh

Cảm ơn chị Tepty và Âu Dương Kỳ Nhi vì đã ghé thăm các cháu, post giúp DD những tấm hình!

Bác PQuyen ơi, khoản tiền theo như Trangvitgioi nói thì chúng ta vẫn chưa chuyển được, vì không biết chuyển bằng cách nào? Bác vui lòng xác nhận lại để thủ quỹ Penguin thực hiện nhé.

Cảm ơn cả nhà, chúc mọi người vui nhé!

Mong là được một lần về thăm chùa để được ăn Khế và uống trà đá!...

The following users thanked this post: maitramtg

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Vãi Sáu tiếp chúng tôi

Bác lái xe thay mặt nhóm tặng sữa cho các em nhỏ, nhờ vãi Sáu chuyển giùm

Sư thầy đang xây dựng thêm 1 số gian nhà và công trình phụ cho các em và cho chùa

Trước khi về vãi Sáu hái cho nhóm bao nhiêu là khế  :laugh:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Tepty đã viết:
Trích dẫn
Tep thấy diễn đàn mình có quyết định CMTX trường hợp này, ko biết khoản đó đã được chuyển hay chưa?

Khoản CMTX cho các bé ở chùa Sùng Nghiêm mình vẫn chưa chuyển chị Tep ah, do chưa biết chuyển tiền cho các bé như thế nào.

Ngủ rồi Tepty

Thứ ba vừa rồi tepty, Kỳ nhi và chị Gấu đi xác minh trại phong Quả cảm tiện thể ghé thăm và tặng sữa cho các em nhỏ tại chùa Sùng nghiêm. Tep rất tiếc là cả nhóm không gặp được sư thày và các cháu vì hôm đó là ngày rằm sư thày và chùa đều bận lễ nên các cháu đều bị gửi đi học hết  :(  :(  :( . Sau khi lễ chùa, nhóm ngồi chơi uống nước chia sẻ với vãi Sáu người đã trông coi chùa gần 20 năm nay, cùng vãi đi thăm chùa, thăm nơi ở cũ và cả 3 gian nhà mới Sư thày đang xây để cho các cháu ở sau này. Khi tep hỏi Vãi về khó khăn của sư thày và chùa khi nuôi các cháu thì Vãi Sáu có nói : chùa chỉ gặp khó khăn ban đầu thôi, chứ sau khi báo chí và vô tuyến giới thiệu về việc chùa nhận nuôi 6 em bé nhà chùa cũng nhận được rất nhiều sự giúp đỡ. Sư thầy hiện còn có kế hoạch xây thêm 7 gian nhà để nhận nuôi thêm được nhiều em bé hơn nữa... Tep thấy diễn đàn mình có quyết định CMTX trường hợp này, ko biết khoản đó đã được chuyển hay chưa?
@Kỳ nhi : cậu post ảnh minh họa cho tớ với nhé

Ngủ rồi ductri

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Đối tượng chúng ta cần quan tâm là 6 đứa bé. Chúng ta muốn giúp các cháu  để bù đắp phần nào những thiệt thòi của trẻ mồ côi. Việc ông thầy như thế nào, chúng ta không cần quá bận tâm. Là người tu hành, thầy phải biết rõ những việc làm của mình và sẽ chịu trách nhiệm trong lương tâm và trong tín ngưỡng của mình.

Xuất phát từ những nhận định trên, BQT quyết định giúp CMTX 6 trẻ 600.000/tháng trong 6 tháng, bắt đầu từ tháng 7/2010. Sau đó chúng ta sẽ tính tiếp.

Bạn ductri đã đăng ký giúp 200k/tháng, bạn vui lòng xác nhận lại nhé!

Phần còn lại chúng ta sẽ trích quĩ 400k/tháng.

Nga78, em xem cách thức chuyển tiền như thế nào nhé!

Thân.