Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Bác Lê Văn Pho - Suy thận  (Đã xem 5877 lần)

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #61 vào: 20-02-2012 18:12:13
Chiều nay 20/2/2012, sau khi gia đình làm lễ khai mộ cho Bác Pho xong. Gia đình có nhờ Dung.caibe chuyển lời đến toàn thể gia đình của DĐ với lời tri ân sâu sắc nhất vì thời gian qua mọi người đã giúp đỡ cho gia đình Bác. Xin gởi lời chúc sức khỏe toàn thể gia đình.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #60 vào: 19-02-2012 21:09:56
Đang tính gọi đt hỏi thăm bác sức khỏe ra sao nhưng đã muộn mất rồi.
Cầu chúc cho linh hồn bác sớm siêu thoát!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #59 vào: 19-02-2012 20:05:09
Yugi xin chia buồn cùng gia đình bác.
Chúc bác Pho yên nghỉ dưới suối vàng.
Cám ơn bác Dung.caibe đã lo lắng chu đáo cho gia đình bác Pho ạ.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #58 vào: 19-02-2012 17:37:32
Xin chia buồn đến gia đình Bác!
Cầu mong hương hồn Bác sớm siêu thoát.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #57 vào: 19-02-2012 17:19:19
Xin gửi lời chia buồn đến gia đình Bác!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #56 vào: 19-02-2012 11:43:57

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #55 vào: 19-02-2012 11:38:14
lehung đang định tranh thủ ghé thăm bác thì nhận đc tin buồn,vậy là  ko kịp nữa rồi.. :(
Xin đc chia buồn cùng gia quyến .
Thắp nén nhang lòng cầu mong cho hương hồn bác sớm tiêu diêu cực lạc.ở nơi đó bác sẽ nhẹ nhàng vui vẻ ,ko còn bệnh tât hành hạ nữa.
Cảm ơn anh Dung.caibe đã thông tin và chung sức lo cho bác đến phút cuối cùng.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #54 vào: 19-02-2012 06:23:28
Chào cả nhà!
Mình thông tin không vui cho gia đình được biết. Bác Phó đã không qua khỏi cơn nguy kịch rồi. Hôm Bác nhận 2 triệu từ DĐ giúp đỡ thì tin không vui Bác sĩ bảo chở về nhà. Sau khi gia đình chở Bác về nhà nằm thì 2 ngày sau Bác mất. Bác ra đi lúc 15 giờ 30 phút ngày 17 tháng 2 năm 2012 và an táng lúc 17 giờ ngày 18 tháng 2 năm 2012.Do hoàn cảnh gia đình quá khó khăn nên Dung.caibe đã xin được một cái hòm và xin luôn một khoản đất từ thiện để tẩng liệm và an táng cho Bác.Hiện tại cũng đang làm mồ cho Bác ( chỉ xây mã gạch thôi ). Còn kinh phí cũng tạm ổn, chắc có thiều chút đỉnh, nhưng không sao Dung. Caibe cố gắng lo được cho Bác Pho.
Thông tin nầy gửi đến gia đình cùng chia sẽ.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #53 vào: 16-02-2012 03:04:28
@Tiger: Quỹ đã chuyển lại 2 triệu vào tài khoản Magic_Q. Em nhận lại tiền từ Magic_Q nhé.
Cảm ơn hai em!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #52 vào: 15-02-2012 10:01:20
Chào cả nhà!

Hôm qua Tiger và Khicon đã vào bv Chợ Rẫy thăm bác Pho. Gđ đưa bác lên nằm viện đã được 2 ngày, bệnh viện yêu cầu đóng 2 triệu tiền viện phí nhưng gđ chỉ còn 500 000đ trong tay, bác gái nói \\\"thôi thì người ta cho nằm ngày nào hay ngày đó vậy chứ con cái cũng khó khăn không thể vay mượn được\\\". Vì tình hình hơi gấp nên Tiger đã xin ý kiến bác Pquyen duyệt giúp gđ bác Pho 2 triệu tiền viện phí.

Về sức khỏe của bác Pho thì đã yếu hơn trước rất nhiều mỗi bữa bác chỉ ăn được vài thìa cháo, bác sĩ bảo đây là giai đoạn cầm cự khó khăn nhất của bác, cơ thể suy nhược đa bộ phận. Hai chân sưng phù đã vậy bác còn bị lao phổi, nay nằm viện phải thở bằng oxy mặc dù vậy bác cũng cố thều thào cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
Hiện bác đã có BHYT của hộ nghèo.

Khicon đại diện trao 2 triệu cho gđ.

Hai chân của bác bị sưng phù.

Nay người bác chỉ còn da bọc xương và phải thở oxy.

@ anh Pen: Em đã ứng trước 2 triệu, anh chuyển cho em qua tk vietcombank của Magic_Q giùm em nhé! Tks anh!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #51 vào: 15-02-2012 08:48:02
Pen em chuyển gấp 2.000.000 cho Tiger nhờ mang đến gia đình bác Pho để đóng viện phí. (Nếu có thể Tiger ứng trước nhé!).

Thân

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #50 vào: 15-02-2012 05:31:10
@ Các bạn ở QC Sài Gòn có thể dành chút thời gian chạy sang thăm Bác Pho được chứ ạh ? ths trước vậy

Thân

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #49 vào: 14-02-2012 02:25:45
Dung.caibe đã viết. ngày 13-02-2012

Bác Lê Văn Pho ngụ tại Xã Hòa Hưng Cái bè Tiền Giang, người mà trước đây DD NTCM đã giúp đỡ, nhờ đó mà Bác vượt qua cơn nguy kịch.

Chiều nay 13/2/2012,bác đã trở bệnh lại rồi cũng nặng lắm, gia đình đưa bác điều trị ở bệnh viện huyện sau đó chuyển lên tuyến tỉnh, chiều nay bệnh viện đã chuyển bác lên bệnh viện Chợ Rẫy, trước mắt bệnh viện bắt buộc gia đình phải đóng tiền nhập viện 2.000.000 đ ( hai triệu đồng ) nhưng với gia đình hiện tại thì đã quá tầm tay, giờ chỉ còn 700.000đ mà thôi, nếu không đủ tiền thì gia đình cũng không biết xoay sở làm sao, thậm chí đưa Bác về quê cũng không đủ chi phí.

Mong gia đình mình ra tay giúp đỡ giúp cho Bác vượt qua cơn nguy kịch. Hiện tại bác đang nằm tại lầu 3, phòng 2, trại 22 bệnh viện Chợ Rẫy. Điện thoại số:0906 862553.

Xlpl chuyển bài viết này giúp cho Dung.caibe

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #48 vào: 31-01-2011 14:47:37
Chào cả nhà,
Hôm qua, nhân chuyến đi Tiền Giang thăm và trao quá cho các hoàn cảnh đang được cả nhà giúp đỡ (gồm bác 6x, a Lehung,Ken và Yugi), nhóm đã ghé nhà bác Pho, thăm hỏi bệnh tình và trao 1 số quà Tết.
Hiện bác Pho vẫn đang điều trị tại nhà và uống thuốc thường xuyên, bác rất vui khi mọi người đến thăm trong những ngày gần Tết này.
@chú 6x:: Nhờ chú 6x up hình ảnh lúc thăm nhà bác Pho giúp, có gì thiếu sót chú bổ sung dùm Yugi lun ạ :)
Chúc bác Pho và cả nhà ăn Tết vui vẻ ạ :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #47 vào: 15-12-2010 07:23:49
Chào cả nhà ! Hiện nay bác Pho vẫn đang uống thuốc điều trị Lao phổi , theo như bác nói thì việc uống thuốc đặc trị ( không chích ) bệnh Lao phổi khiến cho bác mệt và ăn uống kém hơn .
6x có động viên bác Pho kiên trì uống thuốc đúng theo chỉ dẫn để có thể xử lý dứt bệnh Lao phổi và tránh bị tình trạng vi trùng Lao kháng thuốc .
Hình ảnh vợ chồng bác Pho gửi tới cả nhà :

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS