Tác giả Chủ đề: Thạch Ngọc, Thạch Hà - Phan Thị Lộc (SV) - Mồ côi nuôi 4 em nhỏ  (Đã xem 21612 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn bác Lắng nghe lòng bạn đã cung cấp tin vui của hoàn cảnh khó khăn để cả nhà cùng nắm được.

Càng vui và cảm động hơn nữa khi biết bác Viethuong vẫn kiên trì và thầm lặng đồng hành cùng hoàn cảnh khó khăn suốt gần 5 năm trời dù không một chút tin tức phản hồi từ hoàn cảnh.

Chúng ta sẽ ngừng việc CMTX Gia đình bạn Lộc - Ngoisaomongmanh_tl2002 các bạn nhé !

Lần nữa xin cảm ơn và tri ân sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà,
Chào bạn Viethuong.
Hôm nay LNLB đã tiếp xúc với em Lộc, qua nói chuyện thì được biết trong thời gian từ lúc em không tương tác với diễn đàn cũng như với bạn Viet huong với lý do em “ mất” mật khẩu đăng nhập diễn đàn. Và em cũng đã thường xuyên nhận tiền CM hàng tháng từ mạnh thường quân cho đến tháng 1/2020.
Sau khi tốt nghiệp, ra trường em đã đi dạy hợp đồng tại một trường tiểu học trong xã, rồi lấy chồng đến nay đã có một bé gái hơn 2 tuổi. Đến tháng 9/2019 sau một thời gian dạy hợp đồng em đã thi đậu công chức. Sau khi lấy chồng thì cũng may mắn cho em là hai vợ chồng đã tích cóp duiowcj một số tiền để làm nhà riêng ở gần nhà Bà của em và cũng đã mua được một xe tải để chồng hàng ngày chở hàng thuê. Em kế của Lọc cũng đã có gia đình, các em sau cũng đã tự làm việc nuôi bản thân.
Nhận thấy cuộc sống của mấy chị em Lộc đax tự vươn lên và ổn định, nhóm đề xuất mạnh thường quân ngừng cưu mang để chuyển sang cho hoàn cảnh khác.

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào bạn Viẻthuong.
Nhóm Hà Tĩnh sẽ sắp xếp thời gian xác minh lại hoàn cảnh này.
Thân!

Ngủ rồi viethuong

@ngoisaomongmanh_tl2002:

Bạn ra sao rồi ? Bây giờ đã là năm 2020 mà vẫn không có tin tức gì của bạn hết (từ 2015 !!!), mình vẫn gửi tiền từng thg cho bạn cho đến thg 1/2020. Vậy, phiền các bạn khu vực ghé thăm có thể. Nếu đến cuối thg 1/2020 không có tin tức của Phan Thị Lộc mình sẽ ngưng CMTX.

Rất mong tin của các bạn.

viethuong

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Lâu không có thông tin về tình hình cuộc sống của 4 chị em.
@ ngoisaomongmanh_tl2002: em cập nhật tình hình cuộc sống cho cả nhà biết em nhé.
Chúc các em sức khỏe!

Ngủ rồi ngoisaomongmanh_tl2002

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em chào cả nhà ạ.
Hôm nay cập nhật lên diễn đàn em xin gửi lời cảm ơn tới cả nhà và anh viethuong.
Em đã nhận được tiền mà anh viethuong gui cho em tới tháng sáu này.
Em cập nhật để cả nhà biết ạ.
E cảm ơn cả nhà rất nhiều

Ngủ rồi yugidazai

Chúc em luôn mạnh mẽ, thành công và có niềm vui trong cuộc sống để vượt qua được mọi khó khăn :)

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em xin chào đại gia đình Người tôi cưu mang!
Trước tiên cho em xin gửi tới cả nhà lời chúc sức khỏe, an lành.
Em xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ của em, thực sự lâu lắm rồi em không truy cập vào trang NTCM nên không nhắn tin hồi âm cho cả nhà được, em biết mình có lỗi nên mong cả nhà thông cảm cho em ạ.
Trong các tháng từ tháng 1 tới tháng tư này em vẫn tiếp tục nhận được sự cưu mang từ anh Viethuong mỗi tháng 300 ngàn đồng,. Cảm ơn anh Viethuong nhiều nhiều ak. Và cũng xin gửi lời cảm ơn tới anh Tminhnguyen đã cưu mang chúng em trong thời gian trước đó.

Trong thời gian những năm vừa rồi gia đình em cũng xảy ra rất nhiều chuyện, vui có, buồn có, tang thương cũng có. với nhiều thăng trầm bon chen của cuộc sống.
Ra trường chưa trọn năm học thì bà nội em ốm nặng rồi qua đời. Trong một khoảng thời gian ngắn sau đó bà ngoại lại ốm nặng phải nhập viện.
 Hè vừa rồi bà  bị Viêm màng não song trong quá trình điều trị ở bệnh viện Hà Tĩnh thì cũng dần hồi phục nhưng có nhiều di chứng để lại mắt bà nhòe dần, tai thì không còn nghe rõ, và luôn cảm thấy đau ở đầu.. Tình hình sức khỏe của bà  kém hơn trước  nhiều.
 Còn về phần chị em chúng em:
        - Hiện tại em vẫn xin được dạy hợp đồng tại trường tiểu học nơi em sinh sống. Tuy lương hợp đồng không cao song cũng góp một phần vào cuộc sống của gia đình.
        - Em Minh đang làm việc tại Biên Hòa Đồng Nai. Và hiện tại em đang  vừa làm vừa đăng kí tham gia lớp học kế toán.
        - Em Trường học xong cấp 3 hiện tại cũng đang vào miền nam xin việc.
        - Em Quỳnh năm vừa rồi thi đậu vào lớp 10 A6 trường phổ thông Lí Tự Trọng .

Còn  út Giang giờ đã lên lớp 8 hằng ngày đi học cách nhà 2km.
  Bà nội mất chúng em vẫn chưa nguôi nỗi đau thì chú em lại bị tai nạn qua đời, nhiều lúc em nghĩ cuộc sống này đôi lúc cũng thật tàn nhẫn, nó cướp đi những người thân yêu nhất trong cuộc đời em. Em buồn lắm và đôi lúc cũng tủi thân.
Cuộc sống, vòng khăn tang rồi ai cũng phải đeo ở đầu cho cha mẹ, cho những người thân, nhưng nó đến với chúng em quá sớm.
Mỗi năm Tết đến xuân về thấy người ta về sum vầy nói cười vui vẻ, chị em em lại lục đục chuẩn bị kéo bánh, hương nến đi lại nội ngoại để thắp hương. Đôi lúc em thấy mọi thứ xung quanh em như xáo trộn lên, rối tung mù rồi quấn vào nhau không còn chỗ gỡ.
Nhưng em cũng kịp nhận ra đó là quy luật của cuộc sống.
Cảm ơn đại gia đình đã sát cánh và dõi theo từng bước với chúng em trong thời gian qua. Chúng em sẽ cố gắng sống tốt và hoàn thiện mình.
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều lắm ạ!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
@ngoisaomongmanh_tl2002
Em cập nhật tình hình gia đình: tình hình sức khỏe của mọi người, việc học hành của các em... cho cả nhà biết nhé :)
Chúc em vui vẽ :)
Thân.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
@ngoisaomongmanh_tl2002
Em cập nhật tình hình gia đình: tình hình sức khỏe của mọi người, việc học hành của các em... cho cả nhà biết nhé :)
Chúc em vui vẽ :)
Thân.

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
em chào cả nhà
hôm nay em đã nhận được tiền cưu mang thường xuyên do chi viethuong gửi tới cho chúng em tháng 8
vậy em cập nhật thông tin tới cả nhà và gửi lời cảm ơn tới chị và đại gia đình
chúc đại gia đình sức khỏe và luôn an vui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
em xin gửi lời chào tới cả nhà.
Đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn tới đại gđ NTCM vẫn luôn quan tâm theo dõi và gjups đỡ chúng em trong thời gjan qua..em xin gửi lời cảm ơn tới chị viêt hương đã cưu mang chúng em.
Trong thời gan qua em đã nhận được sự giúp đỡ từ chị song do điều kiện em không lên mạng được nên không cập nhật thông tin kịp thời. em xin lỗi chị nhiều nhé.
Hiện tại em đã nhận được tiền chị viet huong chuyển khoản tới tháng 7 mỗi tháng 300.
em xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới đại gia đình

Ngủ rồi veron1201

Sorry các bạn, thời gian qua mình ko vào dd để cập nhật nhg vẫn ck đều đặn. Đến giờ đã hoàn thành cho đến tháng 12/2013. Bạn vào xác nhận nha. Thank all.

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
em xin gui loi chao toi ca nha
Trong thoi gian qua e da nhan duoc su quan tam cua ca nha.
May lan e len mang cap nhat tinh hinh va thong bao toi ca nha tin vui cua em nhung do e len qua dt nen khong cap nhat duoc
 Hom truoc e da nhan duoc 300 nghan tu Vietthuong,va 600 nghan tu a Tminhnguyen nhung gjo em moi len cap nhat duoc.
Em cam on ca nha nhieu nhe.
Gio e ra truong va da xin duoc ve day hop dong tai mot truong gan nha co the di di ve ve. va hien tai thj e da di lam duoc 4 thang, tuy luong thang khong cao nhung cung phan nao lo duoc cho cuoc song gja dinh.
Em cam on ca nha nhieu nhieu lam

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Từ tháng 1/2014 Viethuong sẽ tiếp nối Tminhnguyen CMTX cháu Lộc
300,000đ/tháng.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Tminhnguyen, Viethuong và cả nhà.

Cảm ơn Yugidazai đã nhắc Tổ điều phối.
Mong có thêm sự chung tay trong việc Theo dõi cưu mang từ cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS