Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Anh Thân - Nhà nghèo nuôi con dị tật não  (Đã xem 13015 lần)

Ngủ rồi Ho Đế

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào các anh chị MTQ!
Em tên là HỒ THI ĐẾ là vợ anh Thân và em đã nhận tiền 2.000 triệu đồng hỗ trợ cho con em chữa bệnh
Em cảm ơn anh chị MTQ 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Em đã nhận được ck 2 triệu đồng từ chị Yến sáng ngày 4/5 giúp cháu Thành khám bệnh ạ. Gia đình dự kiến nhập viện vào tuần này thăm khám và chuyển viện Huế để tiện điều trị ạ
Em xin chân thành cảm ơn chị Yến nhiều ạ!
Em Wendy xin nhận trung chuyển
hỗ trợ CMTX tháng 5 và các tháng tiếp theo từ các anh chị nhóm Wind
cho hoàn cảnh gia đình anh Thân ạ
Trân trọng cảm ơn các anh chị ở nhóm Wind nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 09-05-2023 07:24:16 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Ho Đế

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kinh chào các anh chị MTQ!
E tên là HỒ THI ĐẾ vợ anh Thân,e đã nhận được tiền CMTX tháng 4 và tiền học phí cho con em 671nghin. Thứ 2 em sẽ đưa cháu Thành con
em đi khám và xin chuyển viện Huế.
,e xin chân thành cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 22-04-2023 16:42:29 gửi bởi Ho Đế »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà !
Dạ e Wendy đã nhận được 500.000 đ CMTX tháng 4 và 761.000 nộp học phí cho con của anh Thân. ( tiền học phí em có hỏi lại là 716.000đ dư 54.000 đ, em có trao đổi với chị Trang và chị Trang nói khỏi ck lại trao luôn để cho các cháu mua sữa ạ)
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Vịt đã chuyển cmtx T4/2023 và hỗ trợ học phí còn nợ 671.000đ vào tk WEndy Duong rồi, nhờ bạn chuyển giúp đến gia đình. Cảm ơn Wendy nhiều.

@phuclehuu : theo bài viết của Wendy Duong, em đọc hiểu gia đình thấy dấu hiệu tay của bé như vậy và cần đi khám nhưng chưa có tiền nên hồ sơ chỉ định hay chuẩn đoán sẽ là chưa có rồi.

@Wendy Duong: em hỏi giúp gia đình đưa bé khám ở đâu và chi phí đi lại khoảng bao nhiêu? Bé chắc được bảo hiểm y tế trẻ em. 
« Sửa lần cuối: 21-04-2023 10:51:13 gửi bởi trangvitgioi »

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Với đề xuất giúp bé đi khám, @Wendy Duong cần cụ thể để mọi người có thể quan tâm như sau:

- Chi phí tối thiểu để đưa cháu đi được, cháu dự định sẽ khám ở đâu?!
-  Hồ sơ chỉ định/ chẩn đoán của cháu để làm căn cứ đi khám. PLH ghé lại chỉ cảm nhận thực tế và nghe Mẹ cháu mô tả, chưa có giấy tờ gì để xác định cháu bây giờ bệnh tình như thế nào và cần điều trị ở đâu. Nếu chi phí chỉ để thăm khám xác định trên triệu chứng thì đưa cháu đi đâu và bao nhiêu thì đưa được để mọi người có mức chung tay.

Bạn cần giúp cả nhà cụ thể hoá đề xuất mới khả thi được.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: trangvitgioi, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Em Wendy xin nhận trung chuyển giúp gia đình anh Thân ạ!
Em cũng xin thông tin thêm là con thứ 4 của anh Thân là cháu Hoàng Quốc Thành. (Sinh ngày 8 tháng 9 năm 2021), hiện tay trái không bình thường, cháu không cằm nắm được bất kỳ vật gì ạ. Kính mong quý anh chị MTQ giúp đỡ thêm kinh phí để đưa cháu về thành phố khám bệnh ạ. Cháu chưa được đưa đi khám lần nào vì không đủ tiền ạ.
« Sửa lần cuối: 20-04-2023 21:06:12 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Cả Nhà vui lòng không bấm trích dẫn khi không cần thiết, ai cũng dẫn đi dẫn lại kéo dài bài viết không hiệu quả. Và khi bấm trích dẫn xong các bạn không viết tách rời làm nội dung rất khó tiếp cận.

Nội dung trích dẫn chỉ để lưu dấu. Mặc định diễn đàn có sẵn trên gốc; chạy chung cho mọi loại diễn đàn ; nó hữu ích để lưu căn cứ phòng người nói trước sửa bài gốc ; Chúng ta tin vào nhau thì điều này rất phản cảm.

Mọi người bấm vào mũi tên trên cùng topic phía trái để mở trả lời thay vì bấm vào trích dẫn nhé

Ai chưa quen thuộc ký hiệu icon tiện ích chỉ cần quay ngang màn hình điện thoại sẽ - Có thêm giao diện tiện ích bằng chữ - để mọi người hiểu ký hiệu icont

Dưới đây là ba minh họa

1/ Bài viết bấm trích dẫn rồi viết luôn trong code trích dẫn làm phủ khó tiếp cận

2/ Giao diện tiện ích khi màn hình smarphone đứng

3/ Quay ngang điện thoại sẽ có giao diện như laptop để dễ hiểu hơn

Thân ái.
« Sửa lần cuối: 19-04-2023 11:21:18 gửi bởi phuclehuu »

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Wind sẽ CMTX 500.000đ/tháng hoàn cảnh này bắt đầu từ tháng 4/2023 trong vòng 1 năm và CMKTX 671.000đ tiền học phí gia đình còn thiếu. @Wendy Duong ơi! em có thể nhận lời chuyển giúp CMTX cho anh Thân tiếp được không?

Về nhu yếu phẩm, mình có thể xin 1 phần từ quán cơm và nhờ xe chuyển ra Huế được không nhỉ @letuantu ơi?

Cảm ơn các bạn miền Trung đã vất vả theo dõi và cập nhật đầy đủ cưu mang bấy lâu nay ah.

Thân
Trang
Chào cả nhà NTCM! Em Wendy xin nhận trung chuyển ạ! 
Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn quý anh chị nhiều ạ!

« Sửa lần cuối: 19-04-2023 11:24:44 gửi bởi phuclehuu »

☘️

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà.

Đầu cầu Huế sẵn sàng nhận nhu yếu phẩm. Ngặt nổi xe thành viên 07 chạy tầm ba chuyến / ngày nhưng tải tối đa chỉ được 150kg gạo/ lần + vài nhu yếu; vì để ngay chỗ ngủ tài và chân ghế phụ, gạo không để xe lạnh được; Nếu đầu cầu Sài Gòn tính được khoản chuyển xe khả thi để 07 trung chuyển mới trôi chảy.

Về đến Huế sẽ được 07 chuyển thẳng lên A Lưới, xe chạy hằng ngày.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Cháu Thượng được xã trợ cấp 900k/ tháng và 360k cho người chăm sóc. Bé út (cháu Thành) làm giấy trợ cấp nhưng không/ chưa được duyệt.
Hai cháu ăn học một cháu học lớp 3 một cháu học lớp 1, hiện cháu lớp 1 đang nợ 617k tiền học phí các khoản mà anh chị không có tiền đóng. Cô giáo cũng không dám nhắc vì gia đình bất khả.
Gia cảnh này được cưu mang đến tháng 11 năm 22. Cần tiếp nối kêu gọi hoàn cảnh này. Mức đề xuất 600k/ tháng + Nhu yếu phẩm khoảng 300k

Wind sẽ CMTX 500.000đ/tháng hoàn cảnh này bắt đầu từ tháng 4/2023 trong vòng 1 năm và CMKTX 671.000đ tiền học phí gia đình còn thiếu. @Wendy Duong ơi! em có thể nhận lời chuyển giúp CMTX cho anh Thân tiếp được không?

Về nhu yếu phẩm, mình có thể xin 1 phần từ quán cơm và nhờ xe chuyển ra Huế được không nhỉ @letuantu ơi?

Cảm ơn các bạn miền Trung đã vất vả theo dõi và cập nhật đầy đủ cưu mang bấy lâu nay ah.

Thân
Trang
« Sửa lần cuối: 17-04-2023 17:30:26 gửi bởi trangvitgioi »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, phuclehuu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Hình ảnh mới nhất của cháu Thượng được ghi vào trung tuần tháng ba.

Cháu ốm xo và nhỏ thó trong lòng Mẹ, không nghe, không thấy, không giao tiếp cảm xúc.

Bi đát hơn cho gia cảnh này là tiếp đứa con út sinh ra lại bị co rút, tay không nắm được, chân không đi được! Suốt ngày nằm. Đã hơn 1.5 tuổi cháu không đi. Bác sĩ thăm khám bảo có vấn đề về vận động cần chữa trị.

Anh Thân đi làm thu nhập ngày công dưới 200k và không đều, thất nghiệp thường xuyên vì làm lao động tự do không nghề nghiệp ổn định.

Cháu Thượng được xã trợ cấp 900k/ tháng và 360k cho người chăm sóc. Bé út (cháu Thành) làm giấy trợ cấp nhưng không/ chưa được duyệt.
Hai cháu ăn học một cháu học lớp 3 một cháu học lớp 1, hiện cháu lớp 1 đang nợ 617k tiền học phí các khoản mà anh chị không có tiền đóng. Cô giáo cũng không dám nhắc vì gia đình bất khả.
Gia cảnh này được cưu mang đến tháng 11 năm 22. Cần tiếp nối kêu gọi hoàn cảnh này. Mức đề xuất 600k/ tháng + Nhu yếu phẩm khoảng 300k

Vừa rồi các tổ chức kêu gọi san lấp sửa cho gia cảnh này căn nhà với tường xây, mái tôn nhưng không đủ kinh phí để sơn quét vệ sinh nên công việc dừng ngang đó, dù sao cũng có một mái nhà vững chắc cho gia đình.

Gia cảnh vẫn thuộc hộ nghèo.

Nhóm trao món quà nhu yếu phẩm trị giá 200k từ thành viên @ThaiDuy
Với thực cảnh hiện tại, nhóm quyết định giúp 1 triệu đồng CMKTX từ nguồn trích quỹ NTCM và kêu gọi nối tiếp giúp đỡ gia cảnh này.
Thân ái
Số điện thoại: 0867280531
GPS:
66VH+XH8 A Lưới, Thừa Thiên Huế
(16.2449130, 107.2289580)
« Sửa lần cuối: 07-04-2023 10:27:29 gửi bởi phuclehuu »

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào cả nhà NTCM!
Hiện hoàn cảnh của gia đình anh Thân vẫn rất khó khăn. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các quý MTQ ạ!

Wendy Duong ơi ! Em cho xin vài tấm hình mới nhất về gia đình anh Thân đặc biệt là các cháu bé dùm nhé.

Cháu Thượng bại não không biết năm nay được bao nhiêu kg và sức khỏe thế nào rồi ?

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Hiện hoàn cảnh của gia đình anh Thân vẫn rất khó khăn. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các quý MTQ ạ!

☘️

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà
Bạn @Wendy Duong vaf BQT phụ trách hoàn cảnh này cho hỏi tình hình hoàn cảnh này hiện tại với ạ. Và khoản CMTX còn không. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong