Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Diễn Châu) - Bà Nhung - Sống neo đơn  (Đã xem 22350 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #13 vào: 17-03-2020 09:29:49
Nhờ các bạn hỏi giúp bà có cần thêm quạt mát mùa hè ko?  Nếu cần HBL sẽ gửi theo chuyến chở chăn bông,  gối và màn từ HN vào?
« Sửa lần cuối: 17-03-2020 09:32:08 gửi bởi haybanglong »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, -TrườngGiang-, Alexander, Trần Quốc Hương, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #12 vào: 16-03-2020 14:18:34
....

Như con đã đề xuất trước thì trong nhà cũng ít vật dụng và chiếc chăn của bà đã cũ lắm rồi mà không ấm. Bà phải lấy thêm chiếu cói để đắp rất tội nghiệp, tụi con mong các MTQ chung tay và BQT duyệt giúp đỡ để TV Nghệ An mua cho cụ chăn, màn và gồi với số tiền là 600.000đ. Cám ơn sự chung tay của cả nhà.

Bạn nào chung tay giúp đỡ cụ Nhung chăn, màn, gối thì đăng ký dùm nhé.

Thân.
[]

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Alexander

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #11 vào: 15-03-2020 17:53:52
Chào cả nhà, Alexander vừa nhận được tiền CMTX của cụ nhung vào sáng nay 3 tháng từ T3-T5 là 900.000 đồng.
Alexander xin cập nhật một số hình ảnh trao CMTX của cụ tháng 3 số tiền 300.000đ
Như con đã đề xuất trước thì trong nhà cũng ít vật dụng và chiếc chăn của bà đã cũ lắm rồi mà không ấm. Bà phải lấy thêm chiếu cói để đắp rất tội nghiệp, tụi con mong các MTQ chung tay và BQT duyệt giúp đỡ để TV Nghệ An mua cho cụ chăn, màn và gồi với số tiền là 600.000đ. Cám ơn sự chung tay của cả nhà.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 15-03-2020 16:08:00
Alexander đã nhận được tiền CMTX cụ Nhung chưa thì xác nhận để cả nhà cùng nắm được nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 12-03-2020 04:31:11
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Alexander đã nhận trách nhiệm trung chuyển tiền CMTX tới cụ Nhung.

@Thocon: Em xuất quỹ chuyển tới Alexander 900,000đ tiền CMTX cụ Nhung trong 3 tháng kể từ tháng 3/2020 dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #8 vào: 11-03-2020 10:42:38
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ xuất quỹ CMTX cụ Nhung 300,000đ/tháng từ tháng 3 đến hết tháng 5/2020 các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới cụ Nhung thì đăng ký dùm nha .

Thân.
Chào cả nhà, Alexander xin đảm nhận trung chuyển tới hoàn cảnh của cụ Nhung ạ.
Mong nhận được nhiều sự chung tay của cả nhà
Cám ơn cả nhà

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 11-03-2020 04:44:08
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ xuất quỹ CMTX cụ Nhung 300,000đ/tháng từ tháng 3 đến hết tháng 5/2020 các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới cụ Nhung thì đăng ký dùm nha .

Thân.

BS

The following users thanked this post: ADMIN

Ngủ rồi ducanh078

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 126
Trả lời #6 vào: 04-03-2020 15:17:26
Qua hình ảnh và bài viết cho thấy hoàn cảnh cụ Nhung rất đáng để Diễn đàn cùng Quý mạnh thường quân giang tay giúp đỡ.
90 tuổi gần đất xa trời rồi, rất mong nhận được sự động viên của cả nhà những tháng ngày cuối đời.
Thân🌹

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #5 vào: 27-02-2020 16:30:24
Hiện tại đã 6 ngày trôi qua mà chưa thấy có MTQ nào chung tay vậy tụi con xin đề xuất xuất quỹ để kịp trao CMTX tháng 02/2020 cho hoàn cảnh bà Nhung ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #4 vào: 27-02-2020 16:20:56
Hoàn cảnh thật đáng thương. Kính mong các MTQ và ban quản trị chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh ạ

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 21-02-2020 17:35:13
Chào cả nhà,
Qua lời giới thiệu thì TV nồi cháo Nghệ An đã tới xác minh hoàn cảnh cụ bà Đậu Thị Nhung như sau:
Cụ Đậu Thị Nhung sinh năm 1930, nơi ở xóm 2, xã Diễn Tân, Huyện Diễn Châu, Tỉnh Nghệ An. Cuộc sống của cụ rất khó khăn là hộ nghèo bền vững của xã  . Ai thấy hoàn cảnh cụ hẳn sẽ xót xa, cái tuổi đáng lẽ được hưởng trọn tình thương con cháu, bao người chăm sóc lúc về già  thì cụ sống lủi thủi trong căn nhà đã cũ, mùa mưa thì dột, trong nhà không có gì đáng giá. Cụ không con cái, không anh em họ hàng ở gần nhà. Tuổi đã cao nên cụ ốm đau thường xuyên. Chỉ sống bằng tiền trợ cấp người cao tuổi Lúc các TV Nghệ An tới thăm thị cụ đang ốm nặng và không dậy được  và có bà em ở Nghĩa Đàn cũng ngoài 80 tuổi tới chăm sóc giúp đỡ cụ. TV Nghệ An ghé hỏi thăm làng xóm tình hình của cụ được biết là cụ được mọi người rất yêu quý và cụ một thân một mình ai cũng thương và mọi người thỉnh thoảng ghé thăm cụ. Hoàn cảnh cụ rất là khó khăn Alexander xin đề xuất CMTX 6 tháng  cụ từ Tháng 2-Tháng 7 mỗi tháng 500.000/tháng và 1 chiếc chăn bông giá 500.000đ. Tuy cụ đã có chăn nhưng chăn không đủ ấm còn phải đắp thêm chiếu nữa. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ hoàn cảnh cụ. Giờ thời tiết rét nhìn cụ mà thương xót
Cám ơn cả nhà

Chào cả nhà !!!

Bạn nào đăng ký CM cho gia đình Bà Đậu Thị Nhung 500.000₫/tháng ( từ tháng 2 ) và  500.000₫/ chiếc chăn bông như đề xuất của Alexander  , thì đăng ký giúp nhé .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #2 vào: 17-02-2020 15:23:48
Chào cả nhà,
Qua lời giới thiệu thì TV nồi cháo Nghệ An đã tới xác minh hoàn cảnh cụ bà Đậu Thị Nhung như sau:
Cụ Đậu Thị Nhung sinh năm 1930, nơi ở xóm 2, xã Diễn Tân, Huyện Diễn Châu, Tỉnh Nghệ An. Cuộc sống của cụ rất khó khăn là hộ nghèo bền vững của xã  . Ai thấy hoàn cảnh cụ hẳn sẽ xót xa, cái tuổi đáng lẽ được hưởng trọn tình thương con cháu, bao người chăm sóc lúc về già  thì cụ sống lủi thủi trong căn nhà đã cũ, mùa mưa thì dột, trong nhà không có gì đáng giá. Cụ không con cái, không anh em họ hàng ở gần nhà. Tuổi đã cao nên cụ ốm đau thường xuyên. Chỉ sống bằng tiền trợ cấp người cao tuổi Lúc các TV Nghệ An tới thăm thị cụ đang ốm nặng và không dậy được  và có bà em ở Nghĩa Đàn cũng ngoài 80 tuổi tới chăm sóc giúp đỡ cụ. TV Nghệ An ghé hỏi thăm làng xóm tình hình của cụ được biết là cụ được mọi người rất yêu quý và cụ một thân một mình ai cũng thương và mọi người thỉnh thoảng ghé thăm cụ. Hoàn cảnh cụ rất là khó khăn Alexander xin đề xuất CMTX 6 tháng  cụ từ Tháng 2-Tháng 7 mỗi tháng 500.000/tháng và 1 chiếc chăn bông giá 500.000đ. Tuy cụ đã có chăn nhưng chăn không đủ ấm còn phải đắp thêm chiếu nữa. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ hoàn cảnh cụ. Giờ thời tiết rét nhìn cụ mà thương xót
Cám ơn cả nhà
« Sửa lần cuối: 17-02-2020 19:19:45 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 09-02-2020 18:50:13
Chào cả nhà !!!

Qua lời giới thiệu TV nồi cháo .
 Bà Đậu Thị Nhung  90 tuổi (neo đơn ) sống trong căn nhà vỏn vẹn 3m vuông .
 Chồng mất hồi tham gia chiến tranh ko con cái .
Hoàn cảnh của bà rất đáng thương .
Mong các bạn kV nghệ An bỏ chút thời gian để xm hc , chia sẻ yêu thương.

Thân .

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu