Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Tân Kỳ) - Ba trẻ mồ côi mẹ cần giúp đỡ  (Đã xem 16107 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Hôm nay Loannguyen chuyển 700,000đ trong đó CMTX  500,000đ từ GĐ Nhimcon 200,000đ, CLB Hy Vọng 300,000đ. GĐ Nhimcon gửi thêm 200,000đ cho bé mua sữa cho con.

Chúc bé con nhiều sức khỏe, hay ăn chóng lớn nhé !

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang tháng 8 cho 3 bé mồ côi mẹ. Trong tháng 8 bé chị đã sinh em bé mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông rồi ạ!. Con báo cho cả nhà được biết. Mong em bé sẽ có 1 cuộc đời bình an, mạnh khỏe!. Thay mặt 3 bé và bé con, con cảm ơn chị @loanngyen1202 , clb Hy vọng, gia đình chị Nhím con đã luôn quan tâm giúp đỡ 3 bé rất nhiều ạ!. Con cảm ơn cả nhà!
« Sửa lần cuối: 23-08-2023 21:58:39 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Loannguyen đã chuyển 500,000đ tiền CMTX tháng 8 từ Gd Nhimcon 200,000đ và CLB Hy Vọng 300,000đ.

Nhờ Ngân chuyển đến các cháu nhé ! Cảm ơn em @Hoàng Ngân !
Con đã nhận được rồi ạ!. Con cảm ơn c Loannguyen, gd Nhimcon và clb Hy Vọng rất nhiều ạ! 

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen đã chuyển 500,000đ tiền CMTX tháng 8 từ Gd Nhimcon 200,000đ và CLB Hy Vọng 300,000đ. 

Nhờ Ngân chuyển đến các cháu nhé ! Cảm ơn em @Hoàng Ngân !

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang tháng 7 cho gia đình 3 bé mồ côi mẹ ạ!. Thay mặt 3 bé, con cảm ơn tấm lòng chị Loannguyen, clb Hy Vọng và gia đình chị Nhimcon rất nhiều ạ!

🌻

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen chuyển 500,000đ tiền CMTX tháng 7 từ Gd Nhimcon 200,000đ và CLB Hy Vọng 300,000đ. 

Nhờ Ngân chuyển đến các cháu nhé !

Thân !

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang tháng 6 cho hoàn cảnh ba bé mồ côi mẹ ạ!. Thay mặt các cháu, con cảm ơn gđ chị Nhim con, Clb Hy Vọng, chị Loan Nguyễn đã luôn giúp đỡ, đồng hành cùng các bé ạ!. Con mong cả nhà tiếp tục giúp đỡ 3 bé, đặc biệt là chị cả vượt qua khó khăn ạ!. Con cảm ơn cả nhà rất nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 29-06-2023 22:14:54 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con chào cả nhà. Hoàn cảnh ba chị em mồ côi mẹ mất, ba cũng ko khoẻ mạnh tỉnh táo lắm nên cũng ko có ai dạy dỗ chỉ bày quan tâm nhiều. Nên bé đầu cũng dại, giờ mang bầu cũng lớn rồi mà sắp tới rồi cũng không biết thêm người thêm miệng ăn thêm một đứa nhỏ nữa sẽ ra sao. Khó khăn càng thêm khó khăn, cuộc sống rất đáng thương. Thiếu tình thương của mẹ, cha cũng đau yếu, các em phải tự lo tất cả. Thương lắm nhưng không biết làm sao hơn. Tháng này trao cưu mang nghe tin mới biết , con báo lại cho cả nhà biết thêm về tình hình các cháu ạ.
Thay mặt 3 cháu, con xin cảm ơn gđ chị Nhimcon, clb Hy Vọng, chi Loan luôn quan tâm giúp đỡ 3 bé ạ!
Cảm ơn Hoàng Ngân đã thường xuyên theo dõi hoàn cảnh này, Ngân cập nhật thêm giúp bé đầu mang bầu mấy tháng rồi? Sắp tới có bà con họ hàng nào gần đó giúp bé chăm con không? Với tình cảnh này thì gia đình bé có được chính quyền địa phương hỗ trợ gì không? Ngân cập nhật thêm diễn đàn có phương hướng giúp đỡ thời gian sắp tới nhé. Thanks em.

Số tiên CT Tết Yêu Thương Nghệ An 2023 còn tồn 1.367.088đ có thể chuyển sang giúp hoàn cảnh này.

Thân,
Dạ. Thay mặt bé, con cảm ơn chị @trangvitgioi đã quan tâm tới cháu. Chị lớn bầu chính xác là gần 6 tháng rồi ạ. Mãi sau gia đình mới biết nên mới báo lên diễn đàn có hơi chậm trễ ạ. Chính quyền địa phương chắc cũng không có gì thêm ngoài việc là hộ nghèo trong xóm ạ. Còn viêc chăm bé sinh thì gia đình cứ đến đâu hay đến đó thôi ạ. Mong e bé lớn đến lúc làm mẹ sẽ biết cách chăm con. Còn về anh em họ hàng cũng có bà anh em ở gần đó. Nhưng bà cũng già rồi chị ạ. Cũng rất khó khăn, vất vả. Con mong cả nhà có thể giúp đỡ bé chặng đường làm mẹ bớt chút khó khăn. Con cảm ơn cả nhà ạ!

🌻

The following users thanked this post: trangvitgioi, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Con chào cả nhà. Hoàn cảnh ba chị em mồ côi mẹ mất, ba cũng ko khoẻ mạnh tỉnh táo lắm nên cũng ko có ai dạy dỗ chỉ bày quan tâm nhiều. Nên bé đầu cũng dại, giờ mang bầu cũng lớn rồi mà sắp tới rồi cũng không biết thêm người thêm miệng ăn thêm một đứa nhỏ nữa sẽ ra sao. Khó khăn càng thêm khó khăn, cuộc sống rất đáng thương. Thiếu tình thương của mẹ, cha cũng đau yếu, các em phải tự lo tất cả. Thương lắm nhưng không biết làm sao hơn. Tháng này trao cưu mang nghe tin mới biết , con báo lại cho cả nhà biết thêm về tình hình các cháu ạ.
Thay mặt 3 cháu, con xin cảm ơn gđ chị Nhimcon, clb Hy Vọng, chi Loan luôn quan tâm giúp đỡ 3 bé ạ!
Cảm ơn Hoàng Ngân đã thường xuyên theo dõi hoàn cảnh này, Ngân cập nhật thêm giúp bé đầu mang bầu mấy tháng rồi? Sắp tới có bà con họ hàng nào gần đó giúp bé chăm con không? Với tình cảnh này thì gia đình bé có được chính quyền địa phương hỗ trợ gì không? Ngân cập nhật thêm diễn đàn có phương hướng giúp đỡ thời gian sắp tới nhé. Thanks em.

Số tiên CT Tết Yêu Thương Nghệ An 2023 còn tồn 1.367.088đ có thể chuyển sang giúp hoàn cảnh này. 

Thân,

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Hoàng Ngân

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con đã nhận được cưu mang của ba bé Tân, Nội Trợ ạ!. Tụi con sẽ sắp xếp đi trao sớm cho gia đình ạ. Con cảm ơn rất nhiều ạ!

🌻

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen chuyển tiền CMTX tháng 6 cho các bé nhé.
« Sửa lần cuối: 01-06-2023 14:30:54 gửi bởi loanngyen1202 »

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con chào cả nhà. Hoàn cảnh ba chị em mồ côi mẹ mất, ba cũng ko khoẻ mạnh tỉnh táo lắm nên cũng ko có ai dạy dỗ chỉ bày quan tâm nhiều. Nên bé đầu cũng dại, giờ mang bầu cũng lớn rồi mà sắp tới rồi cũng không biết thêm người thêm miệng ăn thêm một đứa nhỏ nữa sẽ ra sao. Khó khăn càng thêm khó khăn, cuộc sống rất đáng thương. Thiếu tình thương của mẹ, cha cũng đau yếu, các em phải tự lo tất cả. Thương lắm nhưng không biết làm sao hơn. Tháng này trao cưu mang nghe tin mới biết , con báo lại cho cả nhà biết thêm về tình hình các cháu ạ.

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, loanngyen1202, maitramtg

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen chuyển 500,000đ cmtx tháng 5 từ Gd Nhimcon và CLB Hy Vọng. Nhờ Ngân chuyển giúp nhé

Thanks !

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang tháng 4 cho gia đình 3 bé mồ côi. Thay mặt 3 bé, con cảm ơn CLB Hy vọng, gia đình chị Nhimcon và chị Loan Nguyễn đã luôn giúp đỡ, quan tâm ba bé ạ!

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang tháng 2, 3 cho gia đình 3 bé mồ côi Tân, Nội, Trợ ạ. Thay mặt gia đình 3 bé, con xin cảm ơn CLB Hy Vọng, gia đình Nhimcon, chị loan nguyễn và cả nhà rất nhiều ạ!

🌻