Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Biên Hòa) - Chị Hoa - Nuôi em bệnh tật, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 27271 lần)

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Chào cả nhà,

Cảm ơn bạn Ngoan Nhất Xóm đã nói rõ mức CMTX. Khả năng mình chỉ có thể CMTX tầm $350 ngàn/ tháng. Mình đang tìm cách liên lạc với bạn Quyên Ômôn để nhờ bạn ấy giúp trung chuyển.

Thân,
ĐQ

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trích dẫn của: \"ngoan nhat xom\" post=99493
Chào cả nhà . trường hợp chỉ em cô hoa em xin chiu trách nhiệm Trung chuyển ạ.
Và nếu được thì em mong diễn đàn có thể cm trường hợp này gạo và nhu yếu phẩm và kèm theo 400 ngàn / 1 tháng để cho chị em cô đỡ vất vả hơn ah . chứ em thấy cô đã cao tuổi rồi mà hàng ngày vẫn phải đi nhặt ve chai , hái rau đi bán kiếm tiền ăn , rồi còn thuốc men nữa, vât vả lắm, còn chưa kể ngày mưa gió thì ko làm được gì nữa.

Riêng cá nhân mình thì cũng đồng ý đề xuất trên

Trích dẫn của: \"Đỗ Quyên\" post=99342
Chào cả nhà,

Cảm ơn bạn Ngoan Nhat Xom đã cập nhật tình hình về gia đình của cô Hoa. Như vậy thì  CMTX vẫn giử ở mức 200 ngàn/ tháng phải không ạ? Mức CMTX ấy có đủ cho gia đình cô Hoa chi xài và uống thuôc không?

Xin cảm ơn,
ĐQ

Bạn Ngoan nhat xom đã có đề xuất mới . Mong bạn Đỗ Quyên và cả nhà cho ý kiến
Thân

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà . trường hợp chỉ em cô hoa em xin chiu trách nhiệm Trung chuyển ạ.
Và nếu được thì em mong diễn đàn có thể cm trường hợp này gạo và nhu yếu phẩm và kèm theo 400 ngàn / 1 tháng để cho chị em cô đỡ vất vả hơn ah . chứ em thấy cô đã cao tuổi rồi mà hàng ngày vẫn phải đi nhặt ve chai , hái rau đi bán kiếm tiền ăn , rồi còn thuốc men nữa, vât vả lắm, còn chưa kể ngày mưa gió thì ko làm được gì nữa.
Em cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chúng ta tiếp tục CMTX hoặc KTX chị Hoa một số nhu yếu phẩm như : Gạo , Dầu ăn , Bột canh , Nước Tương hoặc nước Mắm ... nhé ?

Ngoan nhat xom nhận trung chuyển giúp luôn được không ?

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Chào cả nhà,

Cảm ơn bạn Ngoan Nhat Xom đã cập nhật tình hình về gia đình của cô Hoa. Như vậy thì  CMTX vẫn giử ở mức 200 ngàn/ tháng phải không ạ? Mức CMTX ấy có đủ cho gia đình cô Hoa chi xài và uống thuôc không?

Xin cảm ơn,
ĐQ

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà tôi hôm qua 29_7_2017em cùng bạn đã đến thăm chị em cô hoa bệnh &neo đơn ở biên hòa và trao tận tay cô 200k còn lại từ chị đỗ quyên .qua đó em và bạn của em  thấy cuộc sống chị em cô vẫn rất vất vả và khó khăn , cả 2 chỉ em đều mắc chứng tâm thần nhẹ , nói chuyện cứ mơ hồ , nhìn vẻ bề ngoài của 2 chỉ em cô mà thương lắm, quần áo thì cũ nat, thân hình thì chỉ có gia bọc xương, chú thì ho nhiều nữa, ngày cô đi hái rau , bắt ốc bán chỉ được 2-30 ngàn , mà nay cô cũng yếu rồi ,đi lại cũng khó khăn rồi còn tiền thuốc nữa.... vậy nên em mong diễn đàn mình tiếp tục cmtx trường hợp này . và nếu được em xin nhận trách nhiệm Trung chuyển luôn ah.em cảm ơn!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà . đâu tiên em xin lỗi cả nhà về sự chậm trễ về trường hợp chỉ em cô hoa bệnh và neo đơn ở biên hòa . vì vừa rồi em có gặp chút chuyện trong công việc và cuộc sống , nên ko gé thăm chỗ chị em cô được và hiện tại em vẫn còn giữ 200 k còn lại từ chị đỗ quyên (bạn bobbie)của chị em cô hoa , và em hứa trong tuần này em sẽ gé trao cho cô và cập nhật tình hình chuyển tiền luôn ạ
(Thân)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Nhờ anh Ngoan Nhất Xóm và các bạn khu vực Biên Hòa ghé thăm cô Hoa cập nhật tình hình chuyển tiền CMTX và xem xét có tiếp tục CMTX gia đình cô Hoa nữa không nhé.

Cảm ơn anh và các bạn nhiều!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào Cả nhà,
Hôm 1/2/2017 Em cùng nhóm bạn đến trao gạo và nhu yếu phẩm CMTX tháng 2 đến chị em cô Hoa.
Kèm theo đó em gởi tiếp 200k từ phía bobbie chuyển giao (Khoản Ủng Hộ từ chị Đỗ Quyên) đến cô Hoa.
Thưa cả nhà, vậy sau lần trung chuyển vưa rồi khoản  ủng hộ từ chị Đỗ Quyên Bạn bobbie đã chuyển giao qua em còn 200k Em sẽ chuyển dần hàng tháng đến cô Hoa và cập nhật ạ.
Xin cảm ơn.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Xin cảm ơn các bạn bobbie.eternity va ngoan nhat xom đã giúp mình trung chuyển khoản ủng hộ đến gia đình chị Hoa. Nếu số tiền ủng hộ được chuyển hết và gia đình chị Hoa vẫn còn cần sự trợ giúp thì các bạn cho mình biết nhé!

Thân ái,
ĐQ

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trích dẫn của: \"bobbie.eternity\" post=95194
Chào cả nhà,
Vừa qua hôm 31/10/2016 nhóm nồi cháo đồng nai đã đến thăm và chuyển khoản CMTX tháng 10 đến gia đình cô Hoa.
Và chuyển 124.000 VNĐ đến tay cô Hoa (Khoảng tiền chị Đỗ Quyên còn 500.000 VNĐ em sẽ chuyển dần vào các tháng sau cho đến hết)

Trích dẫn của: \"ngoan nhat xom\" post=96503
Chào Cả nhà,
Hôm 6/12/2016. Em cùng bạn Nam Vương.  Sinh viên đại học Lạc Hồng đến trao gạo và nhu yếu phẩm CMTX tháng 11 đến chị em cô Hoa.
Kèm theo đó em gởi tiếp 100k từ phía bobbie chuyển giao (Khoản Ủng Hộ từ chị Đỗ Quyên) đến cô Hoa.

Thưa cả nhà, vậy sau 2 lần trung chuyển khoản ủng hộ từ chị Đỗ Quyên còn 400k. Bạn bobbie đã chuyển giao qua em. Em sẽ chuyển dần hàng tháng đến cô Hoa và cập nhật ạ.
Xin cảm ơn.

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào Cả nhà,
Hôm 6/12/2016. Em cùng bạn Nam Vương.
Sinh viên đại học Lạc Hồng đến trao gạo và nhu yếu phẩm CMTX tháng 11 đến chị em cô Hoa.
Kèm theo đó em gởi tiếp 100k từ phía bobbie chuyển giao (Khoản Ủng Hộ từ chị Đỗ Quyên) đến cô Hoa.
Thưa cả nhà, cô Hoa vẫn vậy... nhiệt tình vui vẻ nhưng vì bệnh tình nên mọi chuyện đều mơ hồ như trước nay. Mong vẫn tiếp tục được quan tâm về hoàn cảnh này ạ.
Dưới đây em là một số hình ảnh hôm trao tiền và khoản CMTX tháng 11 ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Quán cơm 2000đ - SG của chúng ta sẽ tiếp tục CMTX Gia đình chị Hoa những nhu yếu phẩm sau :

- Gạo : 20 kg / tháng
- Dầu ăn : 01 lít/tháng
- Đường : 01 kg/tháng
- Bột canh : 500gr/tháng
- Nước tương hoặc mắm : 01 lít/tháng.

Việc CMTX bắt đầu từ tháng 11/2016 đến hết tháng 1/2017.

Nhờ các bạn khu vực Biên hòa thu xếp vận chuyển hàng dùm .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,
Vừa qua hôm 31/10/2016 nhóm nồi cháo đồng nai đã đến thăm và chuyển khoản CMTX tháng 10 đến gia đình cô Hoa.
Và chuyển 124.000 VNĐ đến tay cô Hoa (Khoảng tiền chị Đỗ Quyên còn 500.000 VNĐ em sẽ chuyển dần vào các tháng sau cho đến hết)

Trường hợp gia đình chị em cô Hoa được CMTX đến nay đã kết thúc.

Vẫn như cũ, em cùng các anh em luôn nhận thấy gia đình chị em cô Hoa là trường hợp mong được sự hỗ trợ giúp đỡ lâu dài vì 2 chị em đều bị chứng tâm thần nên củng khó mà tự gánh mưu sinh nhiều, 2 chị em nói chuyện hay bất kỳ gì củng không rỏ ràng, mơ hồ mông lung mọi thứ.... kỳ này đến thăm thì các anh em không ai không phải lên tiếng thương cho cô Hoa. Ngày càng ốm hơn, người như mảnh da bọc xương vậy.

Khẩn xin BQT xem xét và tiếp tục CMTX giúp đỡ đến chị em cô Hoa.
Em xin cảm ơn!!!

Hình ảnh trao CMTX và khoảng tiền 124.000 VNĐ

bobbie.eternity

• bạn
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=93688

Bobbie.eternity và các bạn khu vực Biên hòa cứ tùy theo tình hình thực tế mà gửi nốt số tiền 624,000đ đế gia đình chị Hoa .
Ngòai ra nếu thấy cần tiếp tục CMTX nhu yếu phẩm như : Gạo , Nước tương , nước Mắm , Dầu ăn , Đường ... thì cứ đề xuất nhé .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Dạ vậy con sẽ chuyển nốt số tiền này ạh.

Con cảm ơn sự chung tay của cả nhà .!!