Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Ngọc Anh - Mồ côi bố, gđ khó khăn  (Đã xem 3839 lần)

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính thưa cả nhà NTCM và
quý mạnh thường quân!
Em đã xác minh hoàn cảnh em Ngọc Anh sn 2004_ (là cựu
HS lớp 12b2_ trường THPT A Lưới) có hoàn cảnh vô cùng khó khăn. Em hiện cư trú tại thôn Quảng Ngạn , xã Sơn Thuỷ, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Bố của Ngọc Anh bị ung thư gan và đã qua đời, mẹ em lại ko có việc làm ổn định, ai thuê gì làm đó, một mình gồng gánh để nuôi 2 đứa con ăn học với mức thu nhập trung bình 2-3 triệu đồng/1 tháng.
Mặc dù hoàn cảnh khó khăn nhưng Ngọc Anh rất có ý thức vượt lên hoàn cảnh, rất cố gắng trong học tập ( 2 năm liền đạt danh hiệu HS giỏi) với mong muốn học thành tài để tương lai giúp đỡ cho gđ.
Hiện e sắp là tân sv khoa Giáo dục mầm non trường Đại học sư phạm Huế. Đây cũng là tự hào nhưng cũng là áp lực không nhỏ và là gánh nặng trên đôi vai của mẹ em
Vì vậy, rất mong quý MTQ giúp đỡ cho gđ em tân sv vượt khó này để em có thêm sự hỗ trơk đồng hành trong quãng thời gian em học tập sắp tới.
Trân trọng cảm ơn quý mạnh thường quân ạ!

Admin xoá các giấy tờ chứng thực có thông tin cá nhân sau khi đã xác thật.
« Sửa lần cuối: 02-10-2022 13:03:33 gửi bởi phuclehuu »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCm và quý MTQ!
Lời đầu tiên cho e xin lỗi quý MTQ và em Ngọc Anh, vừa rồi gia đình em có biến cố lớn nên không thu xếp kịp thời cập nhật và đi xác minh các hoàn cảnh được. 
Sáng mai 9 h ngày 22/9/2022 đại diện nhóm Huế em sẽ đi xác minh hoàn cảnh gia đình em Ngọc Anh.
Ngọc anh hiện giờ sắp là tân sv ĐHSP , ngành GD tiểu học. Kính mong quý MTQ giúp đỡ cô tân sv vượt khó.
Em xin chân thành cảm ơn.

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Michelle Nguyen Tran

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11

Chào cả nhà !!!

Hoàn cảnh gia đình em Ngọc Anh thật đáng thương!
Rất mong các thành viên ở Tỉnh TT Huế sớm sắp xếp thời gian để xác minh và lên phương án giúp đỡ.

Thân!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hồ Thủy

Kính thưa quý mạnh thường quân!
Em xin giới thiệu hoàn cảnh của em Nguyên Thị Ngọc Anh_sn 2004_ (là HS lớp 12b2_ trường THPT A Lưới), là hoàn cảnh vô cùng khó khăn.
Bố của Ngọc Anh bị ung thư gan và đã qua đời, mẹ em lại ko có việc làm ổn định, ai thuê gì làm đó, một mình gồng gánh để nuôi 2 đứa con ăn học. Mặc dù hoàn cảnh khó khăn nhưng Ngọc Anh rất có ý thức vượt lên hoàn cảnh, rất cố gắng trong học tập ( 2 năm liền đạt danh hiệu HS giỏi) với mong muốn học thành tài để tương lai giúp đỡ cho gđ. Vì vậy, rất mong quý MTQ giúp đỡ cho gđ em Ngọc Anh vượt qua thời kì khó khăn này! Địa chỉ: Thôn Quảng Ngạn, xã Sơn Thủy, huyện A Lưới, tỉnh TT Huế.
Trân trọng cảm ơn!.
« Sửa lần cuối: 04-03-2022 11:08:36 gửi bởi ThaiDzuy »