Tác giả Chủ đề: Nam Đàn - Em Trang - Tai nạn giao thông  (Đã xem 7725 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #21 vào: 29-06-2017 17:48:33
Hoàn cảnh em Trang quê ở Nam Đàn, Nghệ An là sinh viên Đại học Đà Lạt bị tai nạn giao thông chấn thương sọ não. Hoàn cảnh của em đã được Diễn đàn xác minh và giúp đỡ 3000.000. TG chuyển chủ đề này về mục Người được giúp đỡ tỉnh Nghê An./. Thân

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 22-05-2012 10:00:48
Cháu là Bùi Thị Trang sinh viên đại học Đà Lạt. Hôm nay cháu đã khỏe và qua lời chú Phải thì cháu được biết có các cô chú, anh chị đã giúp đỡ cháu trong thời gian khó khăn vừa qua. Vì vậy, cháu xin chân thành cảm ơn các cô chú, anh chị rất nhiều. Cháu hi vọng trong cuộc sống sẽ có thật nhiều tấm lòng hảo tâm để giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn như cháu vừa qua. Một lần nữa cháu xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người.
 Ghedondl xin chuyển đến cả nhà lời cám ơn của bạn Trang mong cả nhà mình nhận niềm vui của cháu

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 02-05-2012 08:45:30
Chào Pen và cả nhà, tất cả mọi việc với em Trang trên này ace đã lo hoàn tất, như đã thông tin hiện giờ em Trang đã tương đối ổn định,việnphí khoảng 2.000.000đ, nên chúng ta có thể yên tâm, chúng tôi vẫn đang theo dỏi, sẽ thông tin đến cả nhà theo từng thời điểm.
 STK của ghedondl : Nguyễn Văn Phải , stk 007.100.2172606 NH Vietcombank, chi nhánh Đalat, thân chào cả nhà

Ngủ rồi penguin

Trả lời #18 vào: 29-04-2012 18:04:16
pquyen đã viết:
Trích dẫn

Vậy Pen chuyển trả 2.000.000 cho anh ghedon và đồng thời gởi thêm 1.000.000 (từ chị Minhtruc) nhờ anh chuyển cho em Trang.
Anh ghedon cho Pen biết số tk nhé!

Anh Ghedondl cho em số tài khoản để quỹ chuyển lại tiền cho anh nhé. Nếu không tiện viết trên diễn đàn anh có thể nhắn cho em vào sđt 0904225631.
Cảm ơn anh!

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #17 vào: 29-04-2012 06:20:18
Chào tất cả thành viên DD NTCM,

Admin sẽ xóa hết những bài tranh luận có dâu hiệu mất đoàn kết trong topic này.

Xin nhắc lại là để làm việc tốt được lâu dài mỗi người cần có khả năng chịu đựng những chuyện bực mình do chính bạn hữu của mình gây ra.

Diễn đàn này là của tình thương. Nếu các bạn đọc lại topic này thì có thấy những bài viết tranh luận đã vô tình làm giảm tình thương đi không?

Thân

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #16 vào: 28-04-2012 06:51:58
Thay mặt cho bạn Trang chuductaidlu rất cảm ơn những tấm lòng hảo tâm và sự quan tâm của mọi người. Mọi người tham gia diễn đàn này đều có một trí hướng chung là giúp ích được cho xã hội, giúp những mảnh đời bất hạnh thấy rằng cuộc đời này vẫn có nhiều ý nghĩa, có những người tốt xung quanh những người chưa tốt. Lòng tốt của mỗi người, trái tim của mỗi người không thể mang ra cân đo đong đếm được \\\" sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình \\\" câu nói này chắc mỗi người trong chúng ta đều tự nhủ với lòng mình. Riêng cá nhân tôi vẫn còn đang học trên giảng đường nhưng tôi vẫn cố gắng làm tất cả mọi việc cho xã hội, cho cuộc sống của chúng ta tươi sáng và tốt đẹp hơn. Tôi tặng cho diễn đàn mình một câu \\\" Sức mạnh của chúng ta là sức mạnh của muôn trái tim cùng nhịp đập \\\" Diễn đàn có lớn mạnh hay không phải nhờ vào những người có tấm lòng hảo tâm cùng chung tay, chung sức giúp đỡ và hỗ trợ lẫn nhau. Xin lỗi tôi không cố gắng chìm vào những tranh cái của mọi người nhưng tôi mong diễn đàn hãy tạo ra một topic khác để cho mọi người tranh cãi. Để những Topic cưu mang chỉ có những câu chữ hảo tâm. Chúc mọi người có một ngày cuối tuần đầy niềm vui.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 27-04-2012 12:13:38
Anh ghedondl đã ứng trước 2.000.000 (từ anh XLPL; lephung và Nhuy).

Sau đó có thêm chị Minhtruc giúp 1.000.000. TC: 3.000.000.

Vậy Pen chuyển trả 2.000.000 cho anh ghedon và đồng thời gởi thêm 1.000.000 (từ chị Minhtruc) nhờ anh chuyển cho em Trang.

Anh ghedon cho Pen biết số tk nhé!

Thân.

@trexanh: vì pq không thể online suốt ngày nên không cập nhật được số tiền của chị Minhtruc. Cám ơn bạn đã nhắc.

Nhưng cách nhắc của bạn gây hiểu lầm cho các thành viên khác và tổ ĐP vì nhắc dưới tên người ĐP. Nếu không để ý, mọi người sẽ cho rằng \\\"cái ông ĐP này Tiền hậu bất nhất\\\" và người chuyển tiền sẽ theo \\\"chỉ thị\\\" nào??? Cách đúng là bạn nhắc tổ ĐP dưới nickname của bạn, nghĩa là không được sửa phần trích dẫn của người khác.

Xin bạn quan tâm, vấn đề tiền bạc phải rõ ràng nên bạn Trang lưu ý bạn về việc này là đúng.

Tôi hiểu ý của bạn là tốt, nhưng Trang lại nói có vẻ không nhẹ nhàng nên làm phật lòng bạn. Chỉ là nhắc nhở thôi, mong bạn vui vẻ!

Nếu bạn bỏ DĐ, DĐ sẽ mất đi một người bạn và quan trọng hơn là nhiều người nghèo sẽ không được giúp đỡ từ những hoạt động tích cực của bạn.

Nghĩ xa hơn, vì cái chung mà bỏ qua những \\\"râu ria lặt vặt\\\" cũng là một ý hay trong cuộc sống.

Mong bạn nghĩ lại.

Thân

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #14 vào: 27-04-2012 09:54:11
trangvitgioi đã viết:
@ Trexanh: Theo bài viết số #49584, anh Pquyen mới chỉ điều phối chuyển 2.000.000đ từ Lephung & Nhuy, Xulanhphanlan & trích quỹ giúp em Trang. Việc anh trích dẫn bài anh Pquyen rồi bổ sung thêm thông tin và cũng không viết thêm gì như trên đã vô tình khiến mọi người đọc hiểu nhầm Tổ điều phối duyệt chuyển 3.000.000đ, chứ không phải 2.000.000đ. Điều đó không tốt nhất là với thủ quỹ nếu không đọc kỹ bài viết trên và tổ TC-TK có thể cập nhật sai. Vịt hiểu ý anh muốn thống kê ủng hộ, anh nên viết bài rõ ràng và nếu trích dẫn cũng nên giải thích thêm. Nguyên tắc trích dẫn là không sửa bài viết của thành viên khác.

Có một góp ý nhỏ, Vịt để ý anh thường kéo topic lên bằng cách chỉ trích dẫn đề xuất của mình cũng như của thành viên khác và không viết gì thêm. Nhiều lúc đọc, Vịt không hiểu mục đích bài viết ấy là gì. Mong Trexanh lưu ý nhé. Thanks anh.[/quote]

@Trangvitgioi:
Chính e đã từng nói với anh khi thực hiện việc thăm lại các hoàn cảnh đang CM thì phải đọc lại tất cả thông tin từ đầu để hiểu về HC đó, vậy việc gì cũng vậy thôi, cập nhập, trung chuyển hay đơn giản chỉ là quan tâm cũng phải đọc hết để hiểu nhưng ai đã nói, làm gì cho HC đó để mình hay ai làm tiếp, không phải chỉ đơn giản như đọc sơ bài mới nhất rồi cập nhật.
Dù sao trexanh cũng xin lỗi vì đã làm ĐPV Trangvitgioi hiểu lầm việc này.
Vậy trangvitgioi không hiểu mục đích trexanh viết gì trên DĐ khi kéo topic thì chắc tất cả thành viên trên DĐ  và các hoàn cảnh được giúp đỡ sẽ càng không hiểu gì hết. Vậy trexanh xin rút khỏi DĐ  để không làm rắc rối thêm cho TĐP, mọi việc trung chuyển, CM  hay bất cứ việc gì liên quan đến DĐ, trexanh sẽ giải quyết, bàn giao có trách nhiệm trước khi xóa nick trexanh trên diễn đàn. Xin cám ơn.

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 27-04-2012 09:34:34
Chào cả nhà!
 Chiều qua 26-4 sau khi tổ chức kêu gọi lòng nhân ái đợt 2 thu được 400K, Ghedon đã cùng một số thành viên của quán  chị Kiêm, chị Nga, chị Hồng và các thành viên của CLB xác minh Bạn Tài, bạn Tâm,bạn Sáu, bạn Lành,bạn Hòa cùng đến thăm em Trang tại bệnh viện Lâm Đồng, chuyển tất cả số tiền của ace DD: 2.000K + số tiền ủng hộ của các thực khách tại quán (400K của đợt 2)đến em Trang, đồng thời chúng tôi cũng xin thông tin đến cả nhà: Hiện tình của em Trang phục hồi khá tốt, đến hôm nay tuy còn mệt nhưng cũng đã tiếp chuyện được với mọi người,mọi cảm nhận cũng như nhận thức tương đối ổn,có thể yên tâm; về viện phí vì em có BHYT và cũng được BH nên theo như phòng y vụ cho biết chi phí không quá 2.000K, về hoàn cảnh của gia đình em ở ngoài quê cũng khá khó khăn, các bác ở ngoài ấy nếu có điều kiện xin tìm hiểu thêm theo địa chỉ: Nam Đàn Nghệ An số ĐT của mẹ Trang bà Nguyễn Thị Hoa: 0985.128280

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #12 vào: 26-04-2012 00:16:55
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Bạn XLPL giúp 500.000, lephung 500.000. Quĩ trích thêm 1.000.000. TC: 2.000.000
Bạn nào đi thăm hỏi em Trang, xin ứng trước, quĩ sẽ hoàn trả lại ngay.Thân

trexanh đã viết:
Trích dẫn
pquyen đã viết:
Trích dẫn

Bạn XLPL giúp 500.000,
Lephung 500.000
Minhtruc 1.000.000
Quĩ trích thêm 1.000.000
TC: 3.000.000
Bạn nào đi thăm hỏi em Trang, xin ứng trước, quĩ sẽ hoàn trả lại ngay.
Thân

@ Trexanh: Theo bài viết số #49584, anh Pquyen mới chỉ điều phối chuyển 2.000.000đ từ Lephung & Nhuy, Xulanhphanlan & trích quỹ giúp em Trang. Việc anh trích dẫn bài anh Pquyen rồi bổ sung thêm thông tin và cũng không viết thêm gì như trên đã vô tình khiến mọi người đọc hiểu nhầm Tổ điều phối duyệt chuyển 3.000.000đ, chứ không phải 2.000.000đ. Điều đó không tốt nhất là với thủ quỹ nếu không đọc kỹ bài viết trên và tổ TC-TK có thể cập nhật sai. Vịt hiểu ý anh muốn thống kê ủng hộ, anh nên viết bài rõ ràng và nếu trích dẫn cũng nên giải thích thêm. Nguyên tắc trích dẫn là không sửa bài viết của thành viên khác.

Có một góp ý nhỏ, Vịt để ý anh thường kéo topic lên bằng cách chỉ trích dẫn đề xuất của mình cũng như của thành viên khác và không viết gì thêm. Nhiều lúc đọc, Vịt không hiểu mục đích bài viết ấy là gì. Mong Trexanh lưu ý nhé. Thanks anh.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #11 vào: 25-04-2012 23:39:34
le phung đã viết:
Trích dẫn
@các bác đi xm: gửi giúp le phung và nhuy CMKTX 500k nhé. Nhờ anh 6x chuyển. Cám ơn anh.

@ Chị Le phung: em đã chuyển 500.000đ vào quỹ rồi nhé.

Ngủ rồi ghedondl

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 25-04-2012 12:28:56
Chào cả nhà,
 Ngày mai quán cơm Đalat sau khi tổ chức đợt chia sẻ lòng nhân ái, chúng tôi sẽ tiếp tục thăm em Trang, Ghedondl nhận ứng trước khoản này, kết quả của đợt 2 chia sẻ yêu thương sẽ thông báo cùng cả nhà, tất cả kết quả và diển biến bệnh tình của em Trang Thân ái

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #9 vào: 25-04-2012 07:58:21
pquyen đã viết:
Trích dẫn

Bạn XLPL giúp 500.000,
Lephung 500.000
Minhtruc 1.000.000
Quĩ trích thêm 1.000.000
TC: 3.000.000

Thân

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 25-04-2012 07:55:06
minhtruc đã chuyển cho thủ quỹ Pen 1000K, góp phần CMKTX trường hợp này, mong em Trang chóng bình phục.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #7 vào: 24-04-2012 18:57:55
Bạn XLPL giúp 500.000, lephung 500.000. Quĩ trích thêm 1.000.000. TC: 2.000.000

Thân