Tác giả Chủ đề: An Hòa - Cháu Kim Thy - Polyp Đại tràng  (Đã xem 32384 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #30 vào: 01-02-2018 06:39:09
Trước những biến cố khủng khiếp trong cuộc đời đường như KimThy đã rắn rỏi và vững vàng hơn rất nhiều so với cùng độ tuổi. Thật đáng ngưỡng mộ.

Xin cảm ơn Ngochanh và Ice box đã ghé thăm KimThy cũng như cập nhật thông tin để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ice box

Trả lời #29 vào: 01-02-2018 00:09:56
Chào cả nhà..

Nhân dịp Dân Trí có bài đăng báo về bé Tô Kim Thy sinh năm 2000, icebox và cô Ngọc Hạnh lần theo đường cũ tìm về ngôi nhà nhỏ của cô bé năm nào. Đã gần ba năm trôi qua và có nhiều sự đổi thay xuất hiện trong ngôi nhà này, ngôi nhà đã được sửa lại mới, sạch sẽ hơn, không còn sự hỗn độn của ve chai đầy ắp trước nhà như xưa nữa. Thế nhưng, ngôi nhà đã vĩnh viễn mất đi người quan trọng nhất đó là mẹ Thy. Bà vừa mới qua đời cách nay 10 tháng vì ung thư đại tràng di căn lên não.

Bé Thy sau đó một tháng cũng bị mệt nhiều, khó thở ngày càng tăng em lại phải nhập viện. Tình trạng bệnh ngày càng lúc càng nặng vì khối ung thư đã di căn lên tử cung, buồng trứng và phổi khiến dịch phổi càng lúc càng nhiều và em lại không thở được. Hành trình chống chọi trải qua nhiều lần rút dịch màng phổi, một cuộc phẫu thuật cắt tử cung toàn phần, hai phần phụ và mạc nối lớn kế đó là năm đợt vô hóa chất liên tiếp. Một hành trình thật khủng khiếp và đau đớn đến nỗi khi nhắc đến là bé Thy rùng mình.

Thy nói mẹ em mất là mọi thứ dường như mất hết. Em cũng không còn tha thiết sống làm gì, cô chú bác đã khuyên can em rất nhiều và em đã quyết định phải sống như thế nào để mà mọi người phải tôn trọng mẹ em chứ em không sống cho bản thân em.

Hình ảnh hiện lên trước mắt ice box là một cô bé thông minh, lanh lợi đôi mắt rất sáng nói chuyện liên tục, \"để em kể cho chị nghe về ý tưởng tương lai của em, sau này em muốn trở thành một nhà kinh tế, em có rất nhiều ý tưởng như là tạo một ứng dụng trên di động cho khách du lịch nước ngoài tìm chỗ ở hay vé máy bay thật đáng tin cậy, nhưng em chưa tìm ra ai để giúp đỡ phát triển ý tưởng của em bay xa..\"

Cô bé cứ mải mê nói về những ý tưởng của em ấy suốt. Hãy mãi lạc quan yêu đời như vậy nhé Thy, mọi người sẽ yêu thương em, một cô gái thông minh nhưng không may mắc bệnh hiểm nghèo.. Đi về mà lòng nặng trĩu bởi lẽ không biết ai sẽ giúp em đạt được những ý tưởng ấy khi mà tiên lượng số năm sống đối với căn bệnh ác tính của em sẽ không quá một bàn tay...

Link báo Dân Trí

Ảnh bé Kim Thy

Trân trọng

Ngủ rồi ice box

Trả lời #28 vào: 12-07-2015 00:14:39
Chào cả nhà

Kim Thy là một cô bé rất ngoan và học giỏi mặc dù mang trong mình căn bệnh hiểm nghèo có tính chất di truyền nhưng em vẫn tràn đầy nghị lực và luôn mơ ước về ngày mai cho một cuộc sống tốt đẹp hơn.

Ice box rất khâm phục cô bé tuy nhỏ nhưng có những suy nghĩ rất lớn lao nên ice box thỉnh thoảng có tìm hiểu về trường hợp này và được biết thời gian qua bé Thy đã trãi qua 2 ca phẫu thuật cắt bỏ các khối u ruột và xoắn ruột, may mắn nhờ vào báo, đài nên rất nhiều mạnh thường quân đã biết tới hoàn cảnh 2 mẹ con Thy rồi giúp đỡ, cộng thêm nghị lực rất tuyệt vời của em hiện tại gia đình em không thiếu nợ, Thy vẫn giữ phong độ học sinh giỏi và năm nay còn đạt học sinh giỏi Lý cấp quận. Ước mơ của Thy là đậu chuyên Lý trường THPT chuyên Lý Tự Trọng.

Hy vọng ước mơ của em sẽ thành hiện thực, đôi dòng thông tin đến cả nhà về bé Kim Thy đã lâu không cập nhật.

Thân

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 28-12-2012 08:55:32
Ngày 25/12/2012 ngochanh và start2404 đã tới thăm cháu Thy và trao 2.163.000đ (CMKTX từ DieuAm và Nhóm Phật tử) tới 2 mẹ con cháu. Khi được hỏi thăm, Thy nói: cháu khỏe, các điểm kiểm tra đạt 9, 10, cháu đi học đều và thu hoạch ve chai có phần khá vì cuối năm rồi nhà nào cũng lo dọn dẹp nên cháu thu lượm được nhiều thứ, các bạn học chung cũng để dành chai nhựa, giấy vụn cho Thy. Mẹ cháu - chị Chi cách đây ít ngày đau bụng nhưng uống thuốc đã khỏe lại.
Chị Chi xúc động gửi lời cám ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ 2 mẹ con chị!
Vài hình ảnh về Cháu Thy:

Thân

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #26 vào: 07-12-2012 16:32:22
@lathuvang: em đã nhận được 2.163.000đ chị chuyển, em sẽ sớm chuyển tới cháu Thy. Cám ơn chị, DieuAm và nhóm Phật tử!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #25 vào: 06-12-2012 15:44:06
DieuAm đã viết:
Trích dẫn
DieuAm,cung nhom phat tu, xin ctmx cho be 100,co noi voi anh 6x gia chau thanh...

@Ngochanh : chị đã chuyển vào TK em 2,163,000đ (=100AUD) của DieuAm và nhóm Phật tử giúp cháu Kim Thy. Em chuyển tiếp dùm chị nhé. Cảm ơn em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi ice box

Trả lời #24 vào: 04-12-2012 12:25:33
Xin gửi lời cám ơn chân thành đến DieuAm cùng nhóm phật tử.

icebox tin rằng nhờ sự giúp đỡ của mọi người, sức khỏe của bé Kim Thy sẽ dần ổn định hơn.  Em và mẹ sẽ có niềm tin để vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Chúc cả nhà có nhiều sức khỏe

Trân trọng.

DieuAm

• bạn
Trả lời #23 vào: 02-12-2012 23:56:33
DieuAm,cung nhom phat tu, xin ctmx cho be 100,co noi voi anh 6x gia chau thanh.

O biec noi gi hon.

Adida phat.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #22 vào: 01-12-2012 10:33:50
Chào cả nhà,
Hôm qua 30/11/2012 ngochanh đến thăm cháu Thy ngay lúc cháu mới đi lượm ve chai về, cháu vui khoe rằng: \\\" hôm nay con bội thu\\\". Lần này sắc mặt cháu hồng hào hơn, khi ngochanh hỏi chuyện học tập, Thy nói điểm kiểm tra giữa kỳ toàn 9, 10. Trò chuyện với mẹ cháu ngochanh được biết 20/11 chị đưa Thy khám bịnh đợt 2, BS nói Thy tiếp tục uống thuốc theo toa, chưa cần phẫu thuật. Khi trao 1.930.000đ cho Thy (CMKTX từ bn_le), ngochanh nói có tiền các Cô chú diễn đàn cho con thích ăn gì nói mẹ mua cho con ăn, Thy nói: \\\"con thích ăn mì gói\\\". Thy cảm động nhận tiền rồi 2 mẹ con gửi lời cám ơn các Cô Chú diễn đàn rất nhiều!
Mấy hàng báo cáo cả nhà tình hình cháu Thy, cả nhà cùng xem hình ảnh Thy nha:

Thân

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 15-11-2012 16:01:42
@Penguin: chị đã nhận được 1,929,400đ quỹ chuyển, sẽ sớm chuyển tới cháu Thy. Cám ơn pen

Ngủ rồi penguin

Trả lời #20 vào: 15-11-2012 15:54:05
Quỹ đã chuyển tiền cho chị Ngochanh. Chị kiểm tra và xác nhận giúp em nhé. Cảm ơn chị!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #19 vào: 15-11-2012 01:19:55
penguin đã viết:
Trích dẫn
Penguin đã nhận được 100USD (1.929.400VND) của bạn Bn_le và đã chuyển vào quỹ. Mong Tổ Điều phối cho ý kiến sớm!
Thân.

Pen chuyển 1,929,400đ (100USD đã trừ phí chuyển tiền qua PP) cho Ngochanh để nhờ các thành viên của quán cơm 2000đ - Cần thơ ghé thăm và trao tiền CMKTX giúp Bn_le.

Xin lỗi cả nhà vì đã chậm trễ trong điều phối trường hợp này.

6x mong cả nhà chung sức theo dõi và nhắc nhở các trường hợp chờ duyệt điều phối để không bị chậm trễ như vậy nữa.

Xin cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi penguin

Trả lời #18 vào: 06-11-2012 04:03:36
Penguin đã nhận được 100USD (1.929.400VND) của bạn Bn_le và đã chuyển vào quỹ. Mong Tổ Điều phối cho ý kiến sớm!
Thân.

Ngủ rồi ice box

Trả lời #17 vào: 02-11-2012 22:32:27
Chào cả nhà.

Ngay khi nhận được sự giúp đỡ của cả nhà Chị Chi đã dẫn bé Thy lên TP.HCM khám bệnh và được các bác sĩ ở đây đưa ra kết luận, do bé Thy còn nhỏ tuổi nên tạm thời chưa can thiệp bằng biện pháp mổ. Trước mắt vẫn ra đơn điều trị ngoại trú, cứ mỗi tháng lại lên tái khám một lần. Chi phí cho lần khám bệnh đầu tiên hết 1000.000 số tiền còn lại chị để dành cho những tháng tiếp theo.

Rất cám ơn sự chung tay giúp đỡ của bn_le và DieuAm đã tạo điều kiện cho bé Thy có cơ hội được đi khám và điều trị bệnh.

@chú 6x.Trường hợp của bé Thy không đề xuất CMTX, vậy có cần mở tài khoản tại ngân hàng không chú. Do Nhà bé ở Cần Thơ nên nhóm XM có thể nhận trung chuyển giùm cho bé khi cần thiết được không ạ.

Thân mến.

DieuAm

• bạn
Trả lời #16 vào: 31-10-2012 03:20:42
bn_le đã viết:
Trích dẫn
bn_le xin được phụ một tay cùng cô Diệu Âm.
Nhờ Pen chuyển đến Mẹ con bé Kim Thy $100 mà bn_le vừa chuyển qua pp của bạn nhe.
Mong Mẹ con chị có thêm điều kiện để trị bệnh và mau chóng mạnh khoẻ.
Cám ơn Pen và mọi người rất nhiều.

bn_le

Cam on ban bn_le nhe.

Adida Phat,be gai de thuong lam.

:)