Tác giả Chủ đề: tạo hiệu ứng cho ảnh  (Đã xem 9492 lần)

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 22-04-2010 15:00:36
Cảm ơn anh lehung và bạn Candy. Mình đã thành công rùi.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 19-04-2010 20:39:58
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
Cha cha. Anh oi sao em lam nhu anh nhung khi copy Frame Photo editor thi khong thay hien len thong bao gi ca?
Anh chi giup em ! Cam on

bạn kiểm tra lại xem đã chép file đúng vào thư mục gốc mà bạn đã cài đặt chưa nha..đơn giản bạn nhấp chuột phải vào icon chương trình mới cài đặt ,chon dòng Properties .sẽ xuất hiện hộp thoại ,bạn chọn thẻ Shortcut sẽ thấy đc thư mục gốc đã cài chương trình...bạn nhấp chuột vào nút Find target thì sẽ vào thẳng thư mục của chương trình đã cài..việc còn lại thì như mình đã hướng dẫn..thank bạn

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi candy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 19-04-2010 15:54:32
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
Cha cha. Anh oi sao em lam nhu anh nhung khi copy Frame Photo editor thi khong thay hien len thong bao gi ca?
Anh chi giup em ! Cam on

Để Candy thử bon chen đoán nguyên nhân xem có đúng hem nhen
Thường khi mình tải phần mềm về nó sẽ nằm ở thư mục mặc định là My Documents\\\\Downloads, có phải bạn đã vô đó chạy phần mềm và....chép Frame Photo editor vô My Documents\\\\Downloads\\\\Frame Photo Editor 3.0.2 + Template luôn hem?, níu vậy thì ko đc rồi, mình nên chép vào thư mục cài thường mặc định ở ổ C đó ( bạn xem lại xem bạn cài ở ổ đĩa nào hén. zô C coi có ko, vì đôi khi mình hem để ý :D)
chúc mọi người thành công để làm ảnh cho bé iu or người thân, bạn bè của mình à :)

Ngủ rồi candy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 19-04-2010 15:44:53
Candy làm được rồi nè,
Thanks anh lehung73   :P

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 19-04-2010 15:27:41
Anh chi giup em ! Cam on

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 17-04-2010 22:49:17
mình xin lỗi do ko nói rõ làm mechichi phải nhăn mặt hii  :P  :P ....sau khi tải phần mềm về.bạn giải nén và cài đặt file FramePhotoEditor như bình thường..cài đặt xong..bạn đừng cho phần mềm hoat động mà mở thư mục crack vừa giải nén xong..trong đó có một file FramePhotoEditor .exe..copy file đó..vào thư mục gốc của phần mềm FramePhotoEditor mà bạn vừa cài xong tuỳ theo bạn cài ở ổ đĩa nào..paste vào đó..xuất hiện bản thông báo hỏi bạn có chép đè lên file đã có sẵn ko..bạn nhấn yes..thế là xong..bây giờ thì mở phần mềm lên và thực hành thôi..sẽ ko còn chữ nữa đâu bạn ah..chúc bạn thành công..
 @ chauchau

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 17-04-2010 22:05:54
huhu, anh lehung ơi, em copy file crack rùi mà nó vẫn hiện ra dòng chữ  :(

Ngủ rồi siro

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 17-04-2010 20:43:30
cái này hay nhỉ. Thanks anh^^

Ngủ rồi chauchau

Trả lời #2 vào: 17-04-2010 13:57:10
Hay quá anh lehung73 ơi. Em gửi hình của em cho anh làm giúp em nhé.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 17-04-2010 13:21:54
Frame Photo Editor là phần mềm chỉnh sửa ảnh dễ dùng. Bạn có thể chèn thêm các khung hình xinh xắn vào ảnh nhanh chóng và dễ dàng. Thay đổi kích cỡ, xoay hình, điều chỉnh màu và thêm chữ vào hình. Sau khi hoàn tất bạn có thể gửi qua mai cho bạn bè hay làm hình nền tùy thích để desktop của bạn đẹp hơn. Frame Photo Editor đơn giản hóa đến mức tốt nhất có thể việc hiệu chỉnh các bức ảnh số!

Với Frame Photo Editor, bạn dễ dàng tăng cường các hiệu ứng cho ảnh bằng cách kết hợp nó với các bức ảnh khác. Bức ảnh sẽ được chèn thêm các hiệu ứng đặc biệt mà bạn có thể chọn từ hàng đống các hiệu ứng cung cấp sẵn trong Frame Photo Editor. Bạn cũng có thể dễ dàng thêm các khung ảnh xinh xắn, các bông hoa rực rỡ và các đoạn phim hoạt họa vào ảnh. Đồng thời bạn còn có thể chèn thêm chữ vào các khung hình hội thoại. Cách này giúp cho bức ảnh của bạn thê lý thú và lôi cuốn.

Bạn có thể dễ dàng thay đổi kích cỡ và vị trí của các bức ảnh, hoa lá, hoạt họa hay chữ bằng cách kéo thả đơn giản. Bạn thậm chí còn có thể quay hình bằng cách di chuyển chuột.

Sau khi biên tập ảnh với Frame Photo Editor, bạn có thể in ra, gửi qua mail hay đặt làm hình nền. Bạn cũng có thể tải ảnh lên website, album ảnh trên mạng,...Phần mềm này còn bao gồm cả chức năng tạo album ảnh nữa.

Các chức năng chính :

* Rất dễ sử dụng. Bạn có thể làm hầu hết mọi thao tác bằng chuột.
* Bạn có thể kết hợp nhiều bức ảnh lại với nhau rất tự nhiên với hàng loạt các hiệu ứng hòa trộn.
* Bạn có thể chèn thêm hoa lá, hoạt hình và các hình mẫu khác mà Frame Photo Editor cung cấp sẵn.
* Bạn có thể viết thêm lời bình vào ảnh với chức năng Speakingframes.
* Bạn có thể thêm khung hình cho ảnh.
* Bạn có thể dễ dàng thiết lập hình đã thêm khung làm hình nền desktop ngay từ trong chương trình.
* Bạn có thể e-mail các bức ảnh đã lên khung cho bạn bè trực tiếp từ chương trình.
* Online Gallery cung cấp các mẫu hiệu ứng và các bức ảnh mẫu để bạn dùng chỉnh sửa ảnh của chính mình.
* Bạn có thể chèn thêm di động, áo thun, huy chương và bất cứ gì bạn nghĩ ra được - không có giới hạn nào cho những thứ bạn có thể thực hiện!

Để có những tấm ảnh đẹp hỏi bạn phải có thêm một vài thao tác chỉnh sửa cho tấm ảnh để thêm phần sinh động và che bớt các khuyết điểm của tấm ảnh nếu có.

Frame Photo Editor là một phần mềm dành riêng cho việc trang trí, làm đẹp những tấm ảnh số của bạn mà không đòi hỏi người dùng phải có kỹ năng chuyên sâu về đồ họa.

Công cụ này giúp bạn có thể dễ dàng và nhanh chóng thêm các khung rất đẹp lồng vào tấm ảnh của bạn, thay đổi kích cỡ, xoay, điều chỉnh màu sắc và gõ thêm cả nội dung text và tấm ảnh số của bạn.

Bạn cũng có thể thêm các hiệu ứng hình ảnh vào ảnh gốc qua chức năng “Set Photo Mask” của Frame Photo Editor.

Hiệu ứng này sẽ làm rõ tấm hình của bạn theo một số khuôn dạng như hình trái tim, hình cái ly, hình tròn,… và phần còn lại của tấm ảnh gốc sẽ được làm mờ đi. Đồng thời bạn cũng có thể thêm các hình ngộ nghĩnh, hoa, khung ảnh vào tấm ảnh gốc của bạn.

1. Thẻ Background: Lựa chọn ảnh nền cho tấm hình của bạn. (hình)

2. Thẻ Photo: Chọn bức ảnh mà bạn muốn chỉnh sửa. (hình)

3. Thẻ Mask: Nhìn chắc các bạn cũng hiểu, ở thẻ này, có hai mục:
a. Select a Mask for Photo: Chọn hiệu ứng mà bạn thích. (hình)

b. Change Mask and Photo Size:
- Change Mask and Photo Size:
+ Mask size: Kích cỡ của hiệu ứng.
+ Photo size: Kích cỡ của ảnh bạn đang chỉnh. (hình)

- Move Mask in Photo: Mục này, giúp bạn di chuyển hiệu ứng cho thích hợp với ảnh bạn đang chỉnh.
Nếu không thích hiệu ứng này, bạn có thể chọn Delete Mask để xóa nó đi.

4. Thẻ Clip: Chèn thêm các clip vào bức ảnh toàn thể. Có rất nhiều, tha hồ mà các bạn lựa chọn nhé.
5. Thẻ Text: Các bạn chèn thêm chữ vào.
6. Frame: Các bạn thêm frame vào cho tấm hình của mình.

PhotoDream
Rất đơn giản. Chọn hình ảnh, rồi chọn các hiệu ứng mà mình thích, Apply, thế là xong. Hy vọng các bạn sẽ thích.

tải phần mềm tại dây...khi cài xong nhớ copy  file crack chép đè lên file gốc nha các bạn.ko thì lại có dòng chữ nằm đè lên hình của bạn nữa đó