Tác giả Chủ đề: Sài Gòn (Tân Bình) - Dì Hiền bán vé số - Bệnh mãn tính về da, không tiền chữa  (Đã xem 2820 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn thông tin xác minh của bác Kimbang ạ. Thaidzuy xin chuyển về mục đã xác minh, chưa cần giúp đỡ để chúng ta dễ theo dõi nhé.

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, maitramtg

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Xin chào cả nhà!
Trưa này mình có đến thăm em Hiền, biết được một số thông tin:
Nguyễn Thị Kim Hiền, sinh năm 1970, quê quán:huyện Tây Hoà tỉnh Phú Yên. Em độc thân , cha mẹ đã mất từ lâu, vào Sài Gòn bán vé số từ năm 1995 đến nay. Mỗi ngày bán khoảng 200 tờ, lời 200k; tiền nhà 700k/ tháng, không phải lo cho ai nên cuộc sống cũng ổn.
Về nổi mụn trên người, em bị từ năm 18 tuổi, không đau mà ngứa, chưa đi khám lần nào vì không có BHYT.
Mình có tư vấn em mua BHYT để khám.
Trường hợp này chưa cần giúp đỡ về tài chính, mình sẽ theo dõi trường hợp này và cập Nhật lên DD ạ!
Thân ái!
« Sửa lần cuối: 14-04-2022 12:47:30 gửi bởi kim bang »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, toan.nguyenk, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Cảm ơn những thông tin của anh @toan.nguyenk 

Mong các thành viên ở Hồ Chí Minh sớm sắp xếp thời gian để tìm hiểu về hoàn cảnh của dì Hiền! 

Thân! 

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, toan.nguyenk, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi toan.nguyenk

Chào bạn @toan.nguyenk

Cảm ơn thông tin của bạn. Mục đích bạn giới thiệu hoàn cảnh Dì Hiền để tìm sự giúp đỡ cho dì chữa bệnh hay là kiếm công việc khác tốt hơn? Mong muốn thực sự của Dì Hiền là gì?

Thân mến,

ThaiDzuy
Dạ chào anh ThaiDzuy. Dì Hiền chỉ mời vợ chồng em vé số mà không kể lể hay chủ động nói mong muốn gì, nhưng thấy dì có vẻ mặc cảm với chứng bệnh trên (nói "Nó không lây đâu.", v.v.) nên em hỏi xin thông tin dì để diễn đàn có hướng giúp đỡ tốt hơn cho dì. Rất mong các bạn xác minh tìm hiểu thêm về hoàn cảnh của dì để sớm giải quyết chứng bệnh trước mắt.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào bạn @toan.nguyenk 

Cảm ơn thông tin của bạn. Mục đích bạn giới thiệu hoàn cảnh Dì Hiền để tìm sự giúp đỡ cho dì chữa bệnh hay là kiếm công việc khác tốt hơn? Mong muốn thực sự của Dì Hiền là gì?

Thân mến,

ThaiDzuy 

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, toan.nguyenk, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi toan.nguyenk

Chúc cả nhà năm mới nhiều sức khoẻ.

Bữa kia vợ chồng em đi ngoài đường thì thấy có một dì bán vé số người nổi đầy mụn thịt. Dì tên Hiền, quê Phú Yên, bị chứng này đã hơn hai mươi mấy năm mà không có tiền đi khám. Thấy dì có vẻ mặc cảm về chứng bệnh này nên em không chụp hình lại, nhưng nó giống với mấy tấm hình bên dưới. Số điện thoại của dì là 0326 252 779. Địa chỉ nhà trọ: 253 Bùi Thị Xuân, quận Tân Bình. Mong hoàn cảnh dì được xác minh sớm.

« Sửa lần cuối: 23-02-2021 08:47:57 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường