Tác giả Chủ đề: Miền Trung - Trung Thu 2010  (Đã xem 27174 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #132 vào: 13-10-2010 13:44:40
Pen em chuyển cho linhthuc 2.134.000 tiền ứng trước TT MT nhé!

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #131 vào: 12-10-2010 00:12:18
Tổng kết chi phí Trung thu miền Trung:
Tại Huế:    11.134.000d (theo báo cáo của Nguyenthy)
Tại QN-DN:   2.300.000d (gồm 23 xuất quà)
(Mỗi phần quà gồm: 01 bánh TT: 25.000d, 01 gói kẹo:18.000d, 01 hộp sữa Cô gái Hà Lan: 17.000d, 01 lồng đèn: 10.000d, 01 hộp chì màu: 8.000d, 01 vở tô màu: 12.000d, 01 thú bông nhỏ: 10.000d)
Tổng:       13.434.000d
Linhthuc đã nhận được từ sự ủng hộ của các bạn và từ quỹ NTCM tổng cộng 11.300.000d (10.800.000d từ Pen và 500.000d do b
ạn linhthuc  ủng hộ). Vậy còn thiếu 2.134.000d.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #130 vào: 11-10-2010 10:50:48
Chào cả nhà!
Các thành viên ở Huế xin gửi cả nhà tổng kết chi phí \\\"ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM\\\" của các bé ở Huế.

Vở:                         800 quyển  *      1.600 vnđ   =   1.280.000 vnđ
Bút kim chữ A:                 160 hộp  *   21.000 vnđ   =   3.360.000 vnđ
Giấy gương:                  50 tờ  *    2.000   vnđ=     100.000 vnđ
Giấy kẽm:                 100 tờ *      600 vnđ   =      60.000 vnđ
Sắp màu   Hộp:           30 hộp  *    6.500 vnđ   =     195.000 vnđ
Băng keo:      20 cuộn  *    2.000 vnđ   =      40.000 vnđ
Dây cột:                               40.000  vnđ
Đèn sáp:           200 cây *      500 vnđ   =     100.000 vnđ
Đèn lồng:           200 cây  *      3.000 vnđ   =     600.000 vnđ
Bánh Trung Thu:       50 cái  *   17.500 vnđ   =     875.000 vnđ
Bánh kẹo:                1.545.000 vnđ
Bong bong bay:               100.000 vnđ
Nước uống:                  150.000 vnđ
Âm thanh + dụng cụ tổ chức trò chơi: 800.000 vnđ
Banner: 400.000 vnđ
Qùa tặng lưu niệm và cảm ơn Trung Tâm Xuân Phú: 200.000 vnđ
Bánh Trung Thu nhờ anh Banbe6x mua giúp:  1.120.000 vnđ
Tiền chuyên chở: 169.000 vnđ                    ------------------------------------------------------
TỔNG TIỀN:                  11.134.000 vnđ                

Cám ơn cả nhà đã luôn quan tâm, hỗ trợ để đêm Trung Thu cho các bé diễn ra ấm áp và thành công.
Chúc cả nhà luôn vui khoẻ, mát mẻ và hạnh phúc ạ! :P

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #129 vào: 08-10-2010 10:37:04
Mặc dù Trung Thu cho các bé đã qua nhưng đến bây giờ cảm xúc khi được thấy nụ cười hạnh phúc của các em nhỏ trong đêm hội Trăng Rằm vẫn còn nguyên mãi.
Hôm tổ chức Trung Thu, buổi sáng trời Huế vẫn nắng rất to, nhưng đến giữa trưa trời chuyển âm u, 13h từng hạt mưa lất phất rơi xuống làm lòng người ai cũng nôn nao. Mặc dù đến 6h đêm hội Trăng Rằm mới khai mạc, nhưng 14h chiều tuy trời vẫn còn mưa lất phất nhưng các bạn tình nguyện viên đã đến trước để chuẩn bị quét dọn, chở bàn ghế, trang trí sân khấu... 15h30\\\' chiều mưa đã ngừng các thành viên nhanh chóng sắp sếp bàn ghế, quà, bánh kẹo, âm thanh ánh sáng phục vụ sân khấu ra ngoài trời. 16h một số các em nhỏ ở xa vì quá háo hức đã đến từ rất sớm, vậy là các tình nguyện viên lại có dịp trổ tài vừa lo tổ chức sân khấu vừa làm vai trò bảo mẫu trông non chăm sóc các bé.
 Sân khấu vừa làm xong mọi người ai cũng vui mừng, nhưng niềm vui chưa dứt lại phải tiếp tục chạy mưa. Nhìn cảnh các bạn thành viên tay cầm ghế, tay cầm bàn, cầm quà, có người 2 tay bồng 2 em nhỏ, chạy vào trú mưa rồi lại chạy ra phụ giúp các bạn khác đem vào thật rất ý nghĩa. Ai cũng lạc quan bảo nhau: \\\" Có lẽ lâu lâu ông trời cho cơ hội để tập thể dục :P \\\". Có một thành viên vô tình mặt bị dính mực đen nước mưa làm nhem hết cả mặt vậy là các em nhỏ được một phen cười nức bụng: \\\" Anh mặc mèo\\\" :angry:. Có lẽ nhờ trận cười dễ thương vô tư của các bé đã khiến ông trời cũng phải cười theo không khóc làm mưa ướt sân khấu nữa. Trời dứt mưa, nhìn xa không khí mát mẻ lạ thường, trời quang mây tạnh, quả thật chưa bao giờ trời Huế lại đẹp và đáng yêu đến vậy :P .
Rút kinh nghiệm trang trí sân khấu, và sắp sếp bàn ghế, bánh kẹo lần đầu, lần nay chỉ mất có vài chục phút mọi việc đã hoàn thành nhờ vào sự phối hợp, đoàn kết tuyệt vời giữa các thành viên.
Để chữa cháy sân khấu cho các bé trong lúc ngồi đợi khai mạc, các thành viên khuấy động phong trào: \\\"bé tập hát, múa nhảy cùng các anh chị NTCM\\\". Lúc đầu ai cũng thấy ngại vì phải làm ca sĩ bất đắt dĩ, nhưng sau khi thấy các bé háo hức, tuổi nhỏ tài năng sôi động quá trời, nên ai cũng muốn trổ tài không để thua các \\\"đồ rê mí nhỏ\\\" :P .
Cuối cùng cuộc thi cũng kết thúc với chiến thắng nghiên về các em nhỏ, các anh chị tình nguyện viên hát thua các bé cũng vì lẽ thường tình \\\"Chỉ được hát bài hát trẻ con không được hát bài hát những con nít không hiểu\\\". Hihi, các anh chị... thua ấm ức, thua trong đau khổ mà không nói nên lời :P. Thấy tình hình thất bại thảm hại, nên đành phải lôi kéo các bạn tình nguyện viên nước ngoài đến cùng tham gia. Hihi... để nhằm mục đích lật ngược lại tình thế, không để thua các bé \\\"Đồ rê mí\\\" như vậy được. Nhưng mà cũng phải thua tâm phục khẩu phục vì các bé thông minh qua trời \\\"Các cô chú đó hát bài tiếng Anh gì sao con biết được ạ! Bài hát con nít nghe không hiểu là không được tính điểm.\\\"  :blink:. Cuối cùng đồng minh đâu không thấy các bạn tình nguyện viên nước ngoài lại bị các em bé lôi kéo tập cho bài một con vịt con. Vừa tập hát vừa múa phụ họa sao mà vui lắm lắm. Nhưng mà cũng hơi lo vì sợ sập sân khấu thui!!! :P (Các bạn ơi! Sân khấu mới làm nên dể sập lắm đó. hichic :dry: , sao ai cũng ham vui hết không nghe reply gì vây ta!) :laugh: Đúng là ai cũng phải trẻ, vui vẻ hơn khi ở bên cạnh trẻ thơ :P  
6h, buổi khai mạc bắt đầu. Với sự tham dự của chú Thắng - Phó Chủ Tịch Tỉnh TPHuế, cùng nhiều đại biểu đến tham gia để cùng NTCM chung vui cùng đêm hội Trăng Rằm.
Sau khi anh Nguoithuhaihai lên phát biểu cảm nghĩ và ý nghĩa của điễn đàn NTCM, tiết mục văn nghệ được bắt đầu. Tiết mục đầu tiên các bạn tình nguyện viên tái hiện lại câu chuyện Chị Hằng, chú Cuội cho các bé và mọi người tham gia cùng hiểu, tiếp theo là những tiểu phẩm văn nghệ vui có ý nghĩa với các em nhỏ, rồi ca múa hát, những trò vỗ tay nụ cười được vang lên trong lúc tổ chức các trò chơi cho các em. Các em nhỏ vừa tham gia chơi cùng vừa được ăn bánh kẹo hạnh phúc. Và đặc biệt nhất là MC của NTCM lên khuấy động phong trào.
Nhìn những dòng chữ thơ ngây các em nhỏ viết lên những dòng giấy trắng cảm xúc khi tham gia Trung Thu, nghe những câu hỏi hồn nhiên tình cảm của các em \\\"chị ơi, chi có mệt không chị?\\\" \\\"Chị ơi! hôm nay em vui lắm, chữa bao giờ em được cười nhiều như hôm nay hết chị ạ!\\\" sao thấy cảm động và ấm áp đến lạ thường. Những bàn tay nhỏ bé, yếu ớt của các em mỗi khi nắm chặt tay của các bạn tình nguyện viên sao đáng yêu và tình người đến vậy.
Mỗi một ai tham dự chương trình đêm Trung Thu hôm đó không ai không khỏi xót xa khi hỏi về cuộc sống hàng ngày của các em. Qủa thật trong cuộc đời này các em nhỏ của chúng ta đã phải vất vả và chịu bất hạnh thật nhiều, chỉ mong rằng hôm Trung Thu các em sẽ có thật nhiều niềm vui nho nhỏ để phần nào tạm quên đi số phận không may mắn của mình, có đôi lúc những niềm vui tuy ngắn mà gia đình NTCM đem lại cho các em sẽ là ngọn lửa để sưởi ấm cho các em trong mùa đông lạnh sắp đến. Tình người và lòng nhân ái lan tỏa khắp mọi nơi.
Xin cám ơn sự quan tâm, chia sẻ và tình cảm mà cả nhà NTCM đã dành cho các bé, và đặc biệt hơn là tấm lòng của các anh chị NTCM ở Đà Nẵng đã lặn lội không quảng đường xa dành thời gian ra Huế tham gia chung vui để đêm Trung Thu thêm phần ý nghĩa, ấm áp và lan tỏa lòng nhân ái!!!
Chúc cả nhà luôn vui vẻ, mát mẻ và hạnh phúc ạ! :P
@THUVIENTHEKY20: rất vui khi có bạn cùng đồng hành với NTCM tại Huế bạn nha! Ở Huế có rất nhiều hoạt động của NTCM đang cần đến bạn góp sức lắm bạn ạ! Bạn có thể tham gia cùng nấu cháo cho bệnh nhân nghèo tại bệnh viện Thành Phố Huế vào ngày chủ nhạt cùng các thành viên bạn nha! Chúc bạn luôn khỏe và luôn đồng hành cùng NTCM nha bạn! :P

Ngủ rồi THUVIENTHEKI20

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #128 vào: 07-10-2010 13:01:27
EM LÀ MỘT ĐOÀN VIÊN CỦA ĐOÀN PHƯỜNG XUÂN PHÚ ĐƯỢC THAM GIA VÀO QUÁ TRÌNH TỔ CHỨC TRUNG THU Ở TRUNG TÂM BẢO TRỢ TRẺ EM XUÂN PHÚ. EM VÀO ĐÂY KHI TRƯỚC VỚI MỤC ĐÍCH LÀ COPY NHỮNG ẢNH MÀ ANH CHỊ CHỤP ĐƯỢC NHƯNG KHI ĐỌC QUA THẤY RẤT HAY THẾ ANH CHỊ CÓ THỂ CHO EM THAM GIA CLB NTCM KHÔNG À? VÌ VỪA ĐI HỌC VỪA ĐI LÀM (ĐI LÀM BAN NGÀY, BUỔI TỐI ĐI HỌC) NÊN THỜI GIAN THAM GIA HOẠT ĐỘNG RẤT ÍT À NẾU ANH CHỊ CÓ THỂ CHO EM THAM GIA THÌ QUÁ HAY À

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #127 vào: 27-09-2010 16:39:30
Báo Tuổi trẻ có tin về Trung thu Huế nè cả nhà!

http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/401288/Vui-Trang-Viet-Nam.html

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #126 vào: 27-09-2010 00:28:25
Miền Trung ơi! các bạn tổng kết chi phí tổ chức trung thu nhé, nếu thiếu quỹ chuyển bù thêm.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #125 vào: 22-09-2010 09:21:03
Các em nhỏ ở Huế có một trung thu vui quá, nhưng sao thấy ít hình ảnh quá, bác nào có nữa thì up hình lên thêm để cả nhà cùng xem nhé  :P

Ngủ rồi lacdo89

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #124 vào: 21-09-2010 20:56:34
Thật hạnh phúc khi nhìn thấy nhữnh nụ cười và nét chữ thơ của các em!
    Cám ơn NTCM đã mang lại cho các em một trung thu thật ấm áp!

Năm sau mà tổ chức ở ĐN chắc chắn mình sẽ tham gia.
 :)

Ngủ rồi tiennhoc86

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #123 vào: 21-09-2010 20:39:37
xin lỗi cả nhà tiennhoc86 thật sự tiến cũng mún tham gia lắm nhưng ko đc nhưng thấy chương trình diễn ra tốt đẹp thì tiennhoc rất vui chúc cho cả nha mình lun đoàn kết và lun mang lại hạnh phúc cho những người bất hạnh
chúc cả nhà đón trung thu vui vẻ

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #122 vào: 21-09-2010 14:41:40
Qùa Trung thu tặng các cháu thuộc các gia đình được CMTX MTrugn đã và đang đến tận tay các cháu:

Anh em nhà Lý Chấn (Cẩm Hà, Hội An):

Bé Phương-con chị Dốn (Cẩm Châu, Hội An):

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #121 vào: 20-09-2010 20:31:43
Hình ảnh thật đẹp nhưng chân thực hơn cả là những nét chữ học trò rất dễ thương của các cháu các em.

Các bạn mệt nhưng rất vui và hạnh phúc phải không?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi manhcuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #120 vào: 20-09-2010 18:24:04
Olala. Trung Thu nam nay vui va hoanh trang hon nam ngoai nhieu wa. Luc luong tinh nguyen vien nam nay cua Trung Thu den gan 80 nguoi huh.
Hehehehe, nhom manhcuong den ung ho nhan luc co 5 nguoi cong them nhom sinh vien tinh nguyen cua em Nguyenthy vi chi la 85 nguoi do la chua ke cua cac bac tu Da Nang lan loi duong xa ra tham gia, ah quen tinh them nhom ban quoc te cua Nguyenthy, Manhcuong, Holly, Thomas.... keo den de tham gia chung nua chua. Hehehehehe vi chi cung gan den 100 tinh nguyen vien.
Cam on NTCM da giup cac em nho co mot Trung Thu that vui ve.
Day cung la lan dau tien ma Manhcuong duoc chung kien mot chuong trinh co suc lan toa, thu hut nhieu tinh nguyen vien tham gia tu nguyen den vay. Mot viec lam rat rat dep va y nghia.
Ua sao chua thay nguoi vat va nhat cua buoi tiec tu xuat hien :side: . Nguyenthy vao chia se cam tuong di em :silly:

Ngủ rồi kinghack49

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #119 vào: 20-09-2010 17:26:59
:cheer:  chị hằng xứ huế dể zương thịt đóa nhoa  .ước gì mình dc làm Trư bác giới  :kiss:

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #118 vào: 20-09-2010 16:45:59
Gửi đến cả nhà một số trong nhiều bài ghi cảm tưởng của các em thiếu nhi dự Khu vườn Nhân ái Trung thu Miền Trung: