Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Nồi cháo Từ thiện - Bệnh viên Đa khoa huyện Triệu Phong  (Đã xem 95744 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
oliu đã viết:
Trích dẫn
Theanh đã viết:
Trích dẫn

Bác Oliu có thể giúp anh chị em Quảng Trị Banner được không ạ?

Bác dragonfly nhận in giúp được không? Cho em địa chỉ email để em gửi file nhé.

email của dragonfly là: vhien.spa@gmail.com
dragon in được nhưng không biết kích cỡ bao nhiêu bác Oliu chỉ dùm nha. cảm ơn bác

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Cảm ơn dragonfly đã lên bản dự trù rất chi tiết cho nồi cháo từ thiện Quảng trị .
Trong danh sách vật dụng 6x thấy thiếu phần chuẩn bị Hộp lưu mẫu nên nhắc các bạn lưu ý đên vấn đề này :

Việc lưu mẫu cháo trong vòng 24h rất là quan trọng đối với chúng ta vì trong trường hợp một vài bệnh nhân vì lý do nào đó có dấu hiệu của ngộ độc thực phẩm thì mẫu lưu của chúng ta sẽ giúp chứng thực nguyên nhân gây ngộ đột thực phẩm không phải do cháo dinh dưỡng từ thiện của chúng ta gây ra .
Cách thức lưu mẫu : Dùng một hộp nhựa có nắp chuyên dùng cho thực phẩm (tốt nhất là hộp inox) để đựng 50 - 100ml cháo khi vừa nấu xong , sau đó lưu giữ hộp cháo trong ngăn mát của tủ lạnh . Sau 24 giờ là có thể huỷ mẫu lưu .
Nhân đây 6x xin nhắc chung cho các nồi cháo ở cả 3 miền cần thực hiện tốt việc lưu mẫu này .

Đối với Thực phẩm hàng tuần cho nồi cháo 6x có chút ý kiên như sau :
4- Khoai tây : giá trị dinh dưỡng cân đối thua xa khoai lang của chúng ta mà giá cả đắt hơn 2 lần do vậy nên chuyển sang dùng khoai lang .
5- Bí đỏ , 7- Cà rốt : Nên mua 1 trong 2 thứ đó với khối lượng 0,5kg cho một lần nấu cháo cũng như nên dùng bí đỏ nhiều hơn .
6- Đậu nành : Hàm lượng đạm cao nên rất tốt , nhưng thời gian nấu cho mềm sẽ lâu hơn so với các thực phẩm khác mong các bạn chú ý tới điểm này .

Chúc cho chương trình thực hiện thành công .
Thân .

cảm ơn 6x đã nhắc hộp lưu mẫu, tụi mình suýt quên mất. về khối lượng các thực phẩm khác dra có điều chỉnh lại rùi, 6x xem thế nào nha. còn đậu nành dra đã thay lại bằng đậu khuôn. về giá trị dinh dưỡng thì tương đươngg nhau nhưng tiết kiệm thời gian hơn. suýt wên thay khoai tây= khoai lang nữa. Thanks so much!!!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly xin lỗi hai hôm nay nhiều việc quá nên dra ko vô update được những góp ý của mọi người được. dragonfly có sửa lại bên bảng dự trù rùi. mọi người xem lại được chưa? có gì góp ý thêm cho dra với.
@ do khối lượng thực phẩm ít nên dẫn tới giá thành thấp cho dự trù trước, với ở hàng tháng dra quên lấy giá thực phẩm tuần *4 (già rùi đãng trí hjchjc)

Ngủ rồi ^_^

Ngủ rồi oliu

Theanh đã viết:
Trích dẫn

Bác Oliu có thể giúp anh chị em Quảng Trị Banner được không ạ?

Bác dragonfly nhận in giúp được không? Cho em địa chỉ email để em gửi file nhé.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Giang còi nhìn vào bảng chi tiết dự toán thấy còn thiếu tiền ở phần chi tiết thực phẩm.Dragonfly  bạn xem lại nhé!mình nghĩ kinh phí nhiều hơn mức bạn đưa ra!thân ái!

Ngủ rồi pquyen

Xem bản liệt kê chi phí, hiện tại NC QT còn thiếu tiền để mua một số nguyên liệu. Chí phí tháng sau có thể sẽ thấp hơn do tháng đầu vẫn còn tồn một số \\\"tài sản lưu động\\\" (VD: Gaz, gang tay, khẩu trang, hạt nêm, dầu ăn...)

Pen em chuyển thêm 2.000.000 (từ nhóm Namviet) cho Luckystar để mua một số nguyên liệu cơ bản cho NC.

Thân.

Ngủ rồi nguyenthy

Chúc mừng nồi cháo NTCM ở Quảng Trị sớm nhóm lửa ạ!!!  :P

Ngủ rồi ^_^

Chào các bạn!

Mình là Hóa thành viên của nồi cháo Quảng Trị. Như các bạn đã biết các thành viên ở Quảng Trị mới mua vật dụng cơ bản để chủ nhật tới mới nấu cháo lần đầu tiên, chưa biết gì nhiều nên rất cần sự cố vấn cũng như kinh nghiệm của tất cả các thành viên trong forum. Mong các bạn quan tâm va ủng hộ nhiều hơn nữa để nồi cháo Quảng Tri càng ngày mạnh thêm. Cám ơn...

Ngủ rồi NamViet

Sáng nay NamViet đã chuyển 2M ủng hộ nồi cháo Quảng Trị cho thủ quỹ Penguin

Chúc các bạn sẽ có nhiều niềm vui khi làm các công việc thiện nguyện !

Chào thân ái !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !
Cảm ơn dragonfly đã lên bản dự trù rất chi tiết cho nồi cháo từ thiện Quảng trị .
Trong danh sách vật dụng 6x thấy thiếu phần chuẩn bị Hộp lưu mẫu nên nhắc các bạn lưu ý đên vấn đề này :

Việc lưu mẫu cháo trong vòng 24h rất là quan trọng đối với chúng ta vì trong trường hợp một vài bệnh nhân vì lý do nào đó có dấu hiệu của ngộ độc thực phẩm thì mẫu lưu của chúng ta sẽ giúp chứng thực nguyên nhân gây ngộ đột thực phẩm không phải do cháo dinh dưỡng từ thiện của chúng ta gây ra .
Cách thức lưu mẫu : Dùng một hộp nhựa có nắp chuyên dùng cho thực phẩm (tốt nhất là hộp inox) để đựng 50 - 100ml cháo khi vừa nấu xong , sau đó lưu giữ hộp cháo trong ngăn mát của tủ lạnh . Sau 24 giờ là có thể huỷ mẫu lưu .
Nhân đây 6x xin nhắc chung cho các nồi cháo ở cả 3 miền cần thực hiện tốt việc lưu mẫu này .

Đối với Thực phẩm hàng tuần cho nồi cháo 6x có chút ý kiên như sau :
4- Khoai tây : giá trị dinh dưỡng cân đối thua xa khoai lang của chúng ta mà giá cả đắt hơn 2 lần do vậy nên chuyển sang dùng khoai lang .
5- Bí đỏ , 7- Cà rốt : Nên mua 1 trong 2 thứ đó với khối lượng 0,5kg cho một lần nấu cháo cũng như nên dùng bí đỏ nhiều hơn .
6- Đậu nành : Hàm lượng đạm cao nên rất tốt , nhưng thời gian nấu cho mềm sẽ lâu hơn so với các thực phẩm khác mong các bạn chú ý tới điểm này .

Chúc cho chương trình thực hiện thành công .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hôm nay các thành viên Qt mới mua được những thứ cơ bản cho nồi cháo. mọi người đang cố gắng triển khai nhanh công việc để chủ nhật tuần tới nồi cháo ra đời.
chúc cả nhà tuần mới vui vẻ!!!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly xin gửi cả nhà xem tổng dự kiến kinh phí từ cơ sở vật chất đến chi phí từng tuần, từng tháng.

chi phí thực phẩm cho nồi cháo dragonfly dựa trên giá cả thị trường hiện tại, giá thành thực phẩm có thể lên xuống.
Mong cả nhà xem và ủng hộ cho nồi cháo QT. và mọi sự ủng hộ xin gửi về Thủ quỹ diễn đàn, đó là Penguin. Khi gửi vui lòng ghi rõ là ủng hộ nồi cháo Triệu Phong - Quảng Trị.
Số tài khoản: 0021002259202
Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.
Tại: Vietcombank Hà Nội.
Email: Thaison245@gmail.com
Điện thoại: 0904 225 631

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
dạ em cảm ơn. em tưởng mọi người chuyển trực tiếp vô tk luôn. Em xin lỗi. hiện tại em đã nhận được 5 triệu đồng từ cô Lá.

xin thông báo cả nhà ủng hộ nồi cháo QT nhớ ghi rõ:

ủng hộ nồi cháo Triệu Phong - Quảng Trị.

xin cảm ơn cả nhà nhiều!!!

Ngủ rồi Theanh

Chào Luckystar và các bạn thực hiện nồi cháo Quảng Trị!

Có điều này mình muốn nhờ các bạn, và cũng mong các bạn thông cảm và hiểu cho anh em BQT. Như đã nói ở trên, Luckystar chỉ là người nhận tiền từ thủ quỹ để thực hiện chương trình chứ không phải là thủ quỹ chính thức của nồi cháo. Luckystar không nhận tiền từ các thành viên, MTQ... Vì thế, khi ai chuyển tiền bạn nên nói họ chuyển tiền vào thủ quỹ chính thức (tạm thời) là Penguin. Việc này để tiện theo dõi, duy trì tính rõ ràng & minh bạch của DD, cũng như tránh những rắc rối cho các bạn sau này...

Việc này cũng tương tự như nồi cháo Huế, thủ qũy nồi cháo Huế là Linhthuc, Nguyenthi chỉ nhận tiền hằng tháng từ Linhthuc để thực hiện chương trình thôi.

Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn ở Quảng Trị. Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Thân.

-Thủ Quỹ: Trước mắt, các thành viên trên DD muốn ủng hộ nồi cháo Quảng Trị xin gửi về Thủ quỹ diễn đàn, đó là Penguin. Khi gửi vui lòng ghi rõ là ủng hộ nồi cháo Triệu Phong - Quảng Trị.