Tác giả Chủ đề: Thạc Môn, TP Hà Tĩnh - Bé Thanh - Không cha, mẹ đau ốm  (Đã xem 3474 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Lắng nghe lòng bạn trung chuyển cho hoàn cảnh này Tuyliptim nhé.

Tuyliptim bắt đầu cmtx từ tháng 9/2017 phải không ?
Thời gian cmtx dự kiến là bao nhiêu tháng nè ?

Cảm ơn sự chung tay của Tuliptim nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Bạn làm ơn cho xin số tk để MTQ có thể tiện chuyển tiền giúp bé nhé,
Tks[/quote]

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến cháu,  bạn có thể chuyển CMTX cho cháu vào số
 tài khoản của mình:
Tên tài khoản: Nguyễn Quốc Hùng
Số TK:  3700205008530
Tại ngân hàng Nông nghiệp Hà Tĩnh
Chào thân ái.

Ngủ rồi tuliptim

Trích dẫn của: \"Lắng nghe lòng bạn\" post=99671
Chào cả nhà!
Lắng nghe lòng bạn sẽ nhận trung chuyển từ DĐ đến cháu và cập nhật tình hình của cháu ạ.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

Bạn làm ơn cho xin số tk để MTQ có thể tiện chuyển tiền giúp bé nhé,
Tks

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Lắng nghe lòng bạn sẽ nhận trung chuyển từ DĐ đến cháu và cập nhật tình hình của cháu ạ.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"VânKiêuSa\" post=99656
...
đề xuất CMTX  300.000/tháng để giúp cậu gì em có thêm chi phí lo cho cuộc sống của em.
....
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Có bạn nào đăng ký CMTX cậu bé dễ thương này không ạ.

Xin cảm ơn các bạn Hà tĩnh đã nhanh chóng xác minh.
Nhờ các bạn cho biết cách chuyển tiền cũng như người chịu trách nhiệm cập nhật tình hình cuộc sống của bé Thanh .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
hôm nay VKS và bạn Đức Anh về lại xã Thạch môn để thăm  và xác minh  hoàn cảnh em Thanh theo bài viết của Lắng Nghe lòng ban.
Em tên: Nguyễn Quang Thanh năm nay 11 tuổi học lớp 5b trường tiểu học xã Thạch môn
Mẹ tên: Nguyễn Thị Loan: 48 tuổi
Điện thoại: cậu em Thanh 0941461661
Địa chỉ: Xóm quyết tiến xã thạch môn -TP Hà tĩnh
Gia đình chị có 3 anh chị em,chị là con út trong gđ, tứ khi sinh ra chị đã không đc bình thường như các anh chị nhưng cũng đc cha mẹ cho đi học, mặc dù gia đình cũng rất nghèo quanh năm chỉ biết trông vào mấy sào ruộng.
học xong cấp 3, năm 2003 chị vào Tĩnh Bình Phước làm thuê, lúc đầu chị đi giúp việc cho các gia đình, sau đó chị đi nấu ăn  cho một tốp thợ làm cầu đường.
Cuộc sống cứ tưởng đc yên ả với chị với những tháng ngày bình yên nhưng trớ trêu thay chị cũng đem lòng yêu một người đàn ông trong nhóm thợ đẻ rồi khi chị biết mình đã có thai thì người đàn ông đó phủ nhận mọi trách nhiệm và rũ bỏ mẹ con chị ra đi.Cùng đường chị lại trở về quê tá túc nhà người anh ruột để chờ ngày sinh con.
Sau sự cố thăng trầm bệnh tình chị càng nặng thêm, chị sinh ra bệnh thần kinh, hoang tưởng suốt ngày cứ ngồi nói về một chuyện gì đó rồi lại đi, có khi chị đi cả mấy ngày không trở về nhà, gia đinh anh chị lại đi tìm, lâu dần thành thói quen rồi mọi người cũng không đi tìm chị nữa mà chị tự đi rồi chị lại tự về khi tĩnh táo, vì gia đình các anh chị cũng đông con và cũng là những hộ nghèo trong xã.Chỉ thương em từ khi sinh ra đã không có bố, mẹ thì không đc bình thường nên em khi thì phải ở nhà cậu, khi lại ở nhà gì, và 11 năm tuổi thơ của em là chăn trâu cắt cỏ giúp gđ cậu gì, và cũng may mắn cho em mặc dù khó khăn nhưng các cậu gì rất thương em và cũng cho em được đến trường theo bạn bè cùng trang lứa.
Khi chúng tôi đến thì em đang ở nhà cậu, nhìn em không ai nghĩ đây là cậu bé 11 tuổi,nhưng bù lại cu cậu rất nhanh nhẹn hoạt bát, tôi nghĩ ông trời không nỡ lấy đi hết của em nên bù lại cho em một tính cách nhanh nhen.
hỏi về mẹ em bảo, mẹ đi lâu rồi, mẹ nói mẹ đi mần thuê trên Thành phố mà đi lâu rồi nỏ chộ về, mà con cũng nỏ biết mẹ mần ở chỗ mô,mẹ nỏ có điện thoại để gọi, mà từ nhỏ con ở nhà cậu gì quen rồi o ạ...cười.. nhìn nụ cười thơ ngây của em mà tôi có một chút quặn lòng.
hiện tại mẹ con em cũng được hưởng 270.000đ tiền trợ cấp từ xã, em đi học được miễn hoàn toàn các khoản nhưng hoàn cảnh gđ cậu già em cũng hết sức khó khăn.
xác minh thực tế hoàn cảnh của mẹ con em nhóm HT xin được đề xuất CMTX  300.000/tháng để giúp cậu gì em có thêm chi phí lo cho cuộc sống của em.
Rất mong nhận đc nhiều sự quan tâm của các MTQ dành cho mẹ con em
Thân

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Em chào cả nhà.
Sau 1 thời gian quan tâm gúp đỡ và trung chuyển CMTX tới các hoàn cảnh ở Hà Tĩnh. Hôm nay có chuyến làm việc tại trường Tiểu học Thạch Môn- Thành phố Hà Tĩnh, tôi được cô Hiệu trưởng nói về một hoàn cảnh rất đáng thương ở trường cô:
Họ và tên: Nguyễn Quang Thanh
Ngày sinh: 22- 5 - 2006
Học sinh lớp 5B, trường Tiểu học Thạch Môn, thành phố Hà Tĩnh.
Hoàn cảnh gia đình:
   - Không có bố.( con rơi)
- Mẹ đau ốm thường xuyên, đi làm thuê, không có việc làm ổn định.
- Không có nhà ở.
- Cháu ở với anh em của mẹ ( cậu, dì).
Địa chỉ: Xóm Quyết Tiến- Xã Thạc Môn. Thành phố Hà Tinh.
Mẹ cháu Nguyễn Thị Loan sinh năm 1970, năm 2003 ở quê không có việc làm đi vào Bình phước giúp việc cho một gia đình trong đó. Hai năm sau có thai với một anh thợ xây làm công trình gần đó, thật không may cho cháu người cha đó cao chạy xa bay. Mẹ cháu về quê ở vói anh trai và sinh ra cháu, từ đó ngươif mẹ sinh ra bệnh thần kinh hoang tưởng ốm đau thuòng xuyên khi khoẻ thì đi làm thuê kiếm tiền nuôi con. Còn cháu Thanh thì khi ở vói cậu, khi thì ở vói gì. Hiện tại chị Loan được xã hổ trợ 270.000 đồng / tháng theo diện người đơn thân nuôi con nhỏ. Còn cháu thì được nhà trường miễn giảm học phí.
Qua đây mong nhóm Hà Tĩnh xác minh thêm và hoàn cảnh cháu
Và mong các MTQ có thể giúp đỡ em để gia đình có thể có cuộc sống tốt hơn và em có thể được tiếp tuc đến trường.