Tác giả Chủ đề: Thạch Bàn, Thạch Bàn - Bác Minh -Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 6782 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #44 vào: 18-08-2018 15:51:40
TG đăng vi đeo giúp Công Nguyễn Phúc (fb)

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #43 vào: 18-08-2018 15:48:17
TG đăng ảnh giúp Công Nguyễn Phúc (fb)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 17-08-2018 15:04:54
Da ac ntcm bên ht đã nói vậy. Và đã thông báo hình ảnh nc riêng như vậy lên diễn đàn thì em cũng sẽ xin đăng tải tất cả thông tin và các cuộc nc của ac lên trang Facebook cá nhân của em nhé. Mời ac vào xem nhé.
Qua đây em xl các bác, các ace trong diễn đàn, và cảm ơn tấm lòng nhân ái của tất cả.

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #41 vào: 17-08-2018 14:32:08
Chào bank Công Vy
Trích dẫn của: \"Công Vỵ\" post=106326
Dạ hc bà Minh hôm trước em thấy đã có thông báo cmtx rồi , nhưng ko thấy hỗ trợ thường xuyên, với lại bà hiện nay rất khó khăn bệnh đau thương xuyên, ko đi làm đk gì cũng ko có ruộng, tất cả ăn uống chỉ nhờ xóm làng cho gì dùng đó. giấy tờ khám bệnh và sổ hộ nghèo ntcm ht cũng đã lấy chưa trả lại cho bà. Mong diễn đàn cùng ntcm ht xuống tìm hiểu và giúp đỡ bà.

Theo lời bạn thì  NTCM hà tĩnh đang giữ giấy tờ và giấy khám bệnh của bà minh là không có cơ sở bạn nhé, Vì khi đến các hoàn cảnh để xác minh nhóm chúng tôi chỉ xin xem và chụp ảnh các giấy tờ liên quan chứ trong hơn 50 hoàn cảnh nhóm chúng tôi chưa một lần xin MƯƠN hay GIỮ các giấy tờ của các hoàn cảnh.
bạn nên nhìn nhận vấn đề rõ ràng trước khi phát ngôn, không thể chỉ nghe một phía, tại sao bạn không hỏi nhóm hà tĩnh là \" có giũ giấy tờ của bà Minh\" không mà bạn đã quy chụp ngay như thế?
còn với hoàn cảnh bà Minh nhóm hà tĩnh đã trả lời rất rõ vì sao chỉ CMKTX mà không trao CMTX rồi bạn vui lòng đọc bài nhé
Và đây là cách bạn ứng xử khi nhóm hà tĩnh yều cầu bạn cùng đối chứng với hoàn cảnh
hy vọng bạn phát ngôn chính xác hơn trong mọi vấn đề nhé
Thân

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 17-08-2018 11:19:08
Không thể kìm lòng trước hoàn cảnh.

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 17-08-2018 11:05:13
Dạ hc bà Minh hôm trước em thấy đã có thông báo cmtx rồi , nhưng ko thấy hỗ trợ thường xuyên, với lại bà hiện nay rất khó khăn bệnh đau thương xuyên, ko đi làm đk gì cũng ko có ruộng, tất cả ăn uống chỉ nhờ xóm làng cho gì dùng đó. giấy tờ khám bệnh và sổ hộ nghèo ntcm ht cũng đã lấy chưa trả lại cho bà. Mong diễn đàn cùng ntcm ht xuống tìm hiểu và giúp đỡ bà.

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #38 vào: 31-07-2018 21:59:55
chào cả nhà
với hoàn cảnh Bác Minh hôm tết chương Trình CMX nhóm HT có ghé thăm và trao quà, nhưng ở đây nhóm nhận thấy với hoàn cảnh nhóm sẽ thường xuyên theo giỏi và sẽ có hướng đề  xuất CMKTX, hoặc CMTX khi cần.
càm ơn sự quan tâm của cả nhà
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #37 vào: 31-07-2018 04:20:01
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=102607
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ thực hiện việc CMKTX gia đình chị Minh theo đề xuất của Vân kiêu sa các bạn nhé.

@VânKiêuSa, Công Vy : Các bạn cho xin số điện thoại của cháu Hoa nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Cách đây hơn 6 tháng (Ngày 3/1/2018)  6x đã viết bài và có nhờ các Công Vỵ  cho xin số điện thoại của em Hoa mà không có phản hồi.

Làm sao có được sự giúp đỡ khi các thông tin kết nối lỏng lẻo và ngắt quãng...

Em Hoa là sinh viên gần ra trường hay đã ra trường chúng ta còn không biết và cũng không thể liên lạc được thì làm sao biết đường để giúp...

Thành Mẫn ( người viết bài giới thiệu ) và Công Vỵ ( người đi xác minh ) và cả em Hoa cần quan tâm hơn đến việc kết nối thông tin với NTCM thì mới có thể có được sự trợ giúp kịp thời khi khó khăn.

Tóm lại : Các bạn thành viên và chính các hoàn cảnh khó khăn mới là yếu tố quyết định trong hoạt động CMTX hay CMKTX của NTCM chúng ta.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #36 vào: 31-07-2018 04:19:52
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=102607
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ thực hiện việc CMKTX gia đình chị Minh theo đề xuất của Vân kiêu sa các bạn nhé.

Thân.

Cách đây hơn 6 tháng (Ngày 3/1/2018)  6x đã viết bài và có nhờ các Công Vỵ  cho xin số điện thoại của em Hoa mà không có phản hồi.

Làm sao có được sự giúp đỡ khi các thông tin kết nối lỏng lẻo và ngắt quãng...

Em Hoa là sinh viên gần ra trường hay đã ra trường chúng ta còn không biết và cũng không thể liên lạc được thì làm sao biết đường để giúp...

Thành Mẫn ( người viết bài giới thiệu ) và Công Vỵ ( người đi xác minh ) và cả em Hoa cần quan tâm hơn đến việc kết nối thông tin với NTCM thì mới có thể có được sự trợ giúp kịp thời khi khó khăn.

Tóm lại : Các bạn thành viên và chính các hoàn cảnh khó khăn mới là yếu tố quyết định trong hoạt động CMTX hay CMKTX của NTCM chúng ta.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 30-07-2018 10:53:23
Sdt của bà Minh : 01646385960, kính mong cả nhà chung tay giúp và quan tâm hơn hoàn cảnh này . Công Vỵ đã đi xác minh và được duyệt cưu mang thường xuyên từ tháng 12 rồi.

Ngủ rồi ducanh078

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 126
Trả lời #34 vào: 30-07-2018 09:47:40
Hoàn cảnh này nhóm đề xuất trao Cưu mang không thường xuyên 1 đợt đó thôi.
Vì hiện nay có rất nhiều hoàn cảnh, nhóm sẽ sắp xếp thời gian ghé thăm và cập nhật sau nhé bạn!

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 30-07-2018 09:42:48
Chào cả nhà, cho em xin hỏi sao hoàn cảnh bà Minh ko nhận được sự cưu mang của diễn đàn nữa vậy ạ.  Ngày hôm qua bà gọi cho em báo bệnh rất nặng ko biết có qua được ko vào ko có gì ăn mấy tháng nay toàn ăn tạm và uống thuốc bệnh từ BHYT nên dạ dày bàn cũng bị đau. Cũng ko có tiền đi chữa bệnh bà vừa nói vừa nghẹ lời, nói được mấy câu thì ko nói được nữa.  Em ở xa chưa về được vậy kính mong diễn đàn cùng các ace ntcm tại Hà Tĩnh xuống thăm hỏi và tìm hiểu giúp đỡ bà với ạ. Bà cũng còn khoảng nợ ngân hàng hơn 10 triệu ko còn khản năng trả.
Em xin trân trọng cảm ơn.

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 30-07-2018 09:31:10
Em chào cả nhà, cho em xin hỏi hoàn cảnh này đã đồng ý cưu mang sao ko được cưu mang hàng tháng, giờ bà đang bệnh nặng ko biết có qua khỏi ko, mong diễn đàn tìm hiểu hỗ trợ bà với ạ, gạo ko có ăn, đồ ko có j để dùng,...
Em trân trọng cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #31 vào: 03-01-2018 08:23:55
Chào cả nhà !

Thân.

BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #30 vào: 02-01-2018 20:41:33