Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: TP Hồ Chí Minh (Quận 4) - Chú Ba Oanh - Đội Mai Táng Từ Thiện  (Đã xem 52980 lần)

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #16 vào: 01-09-2010 13:34:20
@Mechichi: Còn vụ BHYT của đội mai tán thế nào?  Bạn có hỏi thăm  chú không vậy?

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 01-09-2010 12:18:03
Ngày 31/8 mechichi đã ghé thăm chú Ba Oanh và gia đình. Qua thăm hỏi chú chia sẻ tâm nguyện là có thể tìm được MTQ hỗ trợ cho mượn một mảnh đất nhỏ ( khoảng 10-12m2 ) trong khu vực các quận 1,4,5,7,8 để quan. Ngoài ra chú cũng cho biết chi phí vận chuyển quan cũng là một vấn đề khó khăn của nhóm.
Chú cũng đưa mechichi sang thăm nơi chú đế quan. Quả thực, với diện tích nhỏ hẹp như vậy ( đặc biệt là mechichi cảm nhận rõ ràng căn gác gỗ rung rinh mỗi khi bước đi ) thật khó khăn cho các chú khi phải vận chuyển lên, xuống những chiếc quan nặng và khá lớn.
Một điều nhỏ ( nhưng không kém phần quan trọng ) là chú rất muốn có một máy phun sơn tay để công việc sơn quan được dễ dàng hơn ( hiện chú phải sơn bằng chổi rất thủ công và vất vả ).
Xin cập nhật thông tin để cả nhà cùng biết.
( Xin nợ hình ảnh nhé cả nhà )

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 27-08-2010 11:47:38
Nhóm bạn nikecrcc vẫn tiếp tục CMTX 200K/tháng & tiếp tục sau tháng 8/2010, sẽ tiếp thêm 12 tháng nữa.

Năm trước Thanh chuyển luôn 1 lần vào tk chú BaOanh... Không biết năm nay có thay đổi gì không? Nhờ xác nhận lại giúp với. Xin đa tạ.

Nếu không thì Thanh sẽ chuyển thẳng vào tk chú nay mai.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #13 vào: 02-06-2010 08:34:30
Bây giờ tháng 6 rồi đó em ... :laugh:

hkfami xin nhắc về việc BQT trung chuyển dùm bạn longtin CMTX chú Ba Oanh 500k/tháng.
Nếu các bác chuyển rồi thì cho mình xin lỗi nhaaaaaa!!!!!!!!!

Ngủ rồi cotoiday

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 12-05-2010 21:41:05
HI! Chào  các bạn.  về trường hợp của chú ba oang ,   Cotoiday  nghĩ là các bạn   nên cho chú  CMTX  bắt   đầu vào tháng sáu đươc  không ? vì   sợ không  có người cho tiếp tục nên Cotoiday đã nhờ anh  bạnbè6x chuyến  dùm  cho tháng năm  rồi .  Cotoiday rất cám ơn sự tiếp sức của các bạn.
 @ Chị hkfami  ! cam ơn chi nhiều
@Chào bạn Sunyata , hân hanh làm quen với bạn , cám ơn bạn đẫ giúp mua vải   cho Chu ba oanh
Vừa rồi  Cotoiday  có mua tặng chú một cây vải  trắng dùng để liệm người chết ( qua sự giup đở của Chị  hkfami va sunyata) Chú Oanh nói có thể sài vài tháng  . Có thể Cotoiday sẽ ủng hộ viêc này trong tương lai  (có người chết không có vải để quấn nửa đó  , mọi thứ đều cần, nên rất mong sự giúp đỡ của các bạn) .Thân chào
 B)

Ngủ rồi longtin

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 12-05-2010 15:48:14
Chào cả nhà,

Mình nhất trí với sự điều phối của BQT về việc sử dụng khoản CMTX 500.000 VND từ longtin cho nhóm chú Ba Oanh. (Cả với trường hợp cháu Hoàng mồ côi bệnh nặng nữa)

Cảm ơn

Sunyata

• bạn
Trả lời #10 vào: 12-05-2010 15:45:23
Sunyata có đi tái xác minh trường hợp chú Ba Oanh

Anh em trong đội vẫn 21 người, nhưng hiện trạng giấy tờ thì vẫn không thay đổi gì, tức là những người Không mua đuọc BHYT thì bây giờ cũng không mua được.

Chú Ba Oanh sợ phụ lòng anh chị em Người Tôi Cưu Mang nên cố gắng trường hợp nào cần giúp cũng xác minh, xem xét kĩ càng.

Riêng chuyện BHYT...cá biệt chú Ba Oanh được UBND phường mua cho rồi , tới cuối năm 2010 mới hết hạn. Các trường hợp anh em khác có hay không để tối chú Ba hỏi lại anh em rồi Sunyata sẽ thông báo sau.

@ Hkfamicotoiday : chuyện 2 chị giao, em làm xong rồi nha.

à quên, chú Ba vừa kéo về 7 cái ....box  :P để đầy cái gác . Còn dzụ này nữa chứ : có 1 bà cụ vẫn còn sống ,sinh năm 1928 ,nghe tin về nhóm của chú Ba nên đến nơi xin là \\\" sợ khi đến lúc không có hòm chôn, nên đến xin chú Ba trước\\\"...híc  :S  để lại tên tuổi , địa chỉ cụ thể luôn.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #9 vào: 12-05-2010 14:50:18
Mua bảo hiểm y tế cần liên tục vì không ai có thể dự đoán được bất trắc trong tương lai.

Vì vậy chúng ta sẽ mua bảo hiển y tế cho đội chú Ba Oanh. Phần tiền còn thiếu chúng ta sẽ trích quĩ.

Về vấn đề CMTX, lúc trước chúng ta CMTX nhóm của chú là 700k/tháng do bạn cotoiday và Nike giúp. Cotoiday xin ngưng từ tháng 5, và Nike đến tháng 8/2010.

Hiện nay có bạn Beaver và longtin nhờ BQT điều phối CMTX một số tiền mà 2 bạn đã gởi. BQT chọn:

1/. Trường hợp chú ba Oanh : CMTX 700.000/tháng, trong 12 tháng, bắt đầu từ tháng 6/2010.

2/. Trường hợp em Hoàng bị bệnh nặng: 500.000/tháng, trong 12 tháng, bắt đầu từ tháng 6/2010.

Nếu 2 bạn Beaver và longtin không ý kiến khác thì chúng ta sẽ thực hiện nhé!

Thân.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #8 vào: 08-05-2010 21:54:03
Có bác nào ghé thăm chú Ba Oanh và hỏi dùm việc mua BHYT năm nay thế nào rồi ạ? Mình thấy thẻ cũng hết hạn rồi, nếu không mua tiếp thì lỡ chi....
Nếu cũng mua bhyt cho 13 người thì số tiền cần phải có tầm 4,5 triệu, cả nhà mình năm nay có quyết định hổ trợ tiếp không?

Tổng hợp sơ bộ có 3 triệu rồi:
DTam  1,8 T (5 suất)
SIMBA 1T
k87yeng 200k

Nhân tiện đây, mình thấy Cotoiday đã thông báo ngừng CMTX từ tháng 5 rồi nên xin nhờ Theanh & các bác \\\"tái xác minh\\\", cho đề xuât tiếp theo có CMTX hay KTX nữa không.

Xin lỗi cả nhà, hkfami lúc này chỉ có tiếng mà không có hình nên các bác thông cảm :P

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #7 vào: 08-05-2010 21:53:37
Có bác nào ghé thăm chú Ba Oanh và hỏi dùm việc mua BHYT năm nay thế nào rồi ạ? Mình thấy thẻ cũng hết hạn rồi, nếu không mua tiếp thì lỡ chi....
Nếu cũng mua bhyt cho 13 người thì số tiền cần phải có tầm 4,5 triệu, cả nhà mình năm nay có quyết định hổ trợ tiếp không?

Tổng hợp sơ bộ có 3 triệu rồi:
DTam  1,8 T (5 suất)
SIMBA 1T
k87yeng 200k

Nhân tiện đây, mình thấy Cotoiday đã thông báo ngừng CMTX từ tháng 5 rồi nên xin nhờ Theanh & các bác \\\"tái xác minh\\\", cho đề xuât tiếp theo có CMTX hay KTX nữa không.

Xin lỗi cả nhà, hkfami lúc này chỉ có tiếng mà không có hình nên các bác thông cảm :P

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #6 vào: 03-05-2010 22:20:28
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Anh ThaiDzuy cho em góp 200.000 vào đợt mua BHYT này cùng mọi người được không ạ?. Em chào anh.

Cảm ơn bạn nhé. Bạn cứ tham gia theo khả năng và mong muốn của bạn giống như các trường hợp khác trên Diễn đàn.(Bạn hỏi ý kiến mình làm mình xí hổ chết)

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 03-05-2010 21:52:40
Anh ThaiDzuy cho em góp 200.000 vào đợt mua BHYT này cùng mọi người được không ạ? Chiều mai em sẽ chuyển vào TK của chị Thỏ luôn. Em chào anh.

Ngủ rồi DTam

Trả lời #4 vào: 03-05-2010 19:14:37
May quá , tưởng đâu đội Mai táng từ thiện của chú Ba Oanh bị quên luôn rồi !!! DTam đã nhắc từ đầu năm mà không thấy ai nói gì . Mà mình tìm khg thấy chủ đề này trên trang web mới , hình như \\\'\\\'nó\\\'\\\' không đuợc ...dọn nhà .

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 03-05-2010 05:11:46
Từ bên DD cũ CoToiDay Viết : Chào cả nhà ! Cotoiday xin đăng ký CMTX cho Chú Ba Oanh đến hết tháng 4 năm 2010 rồi chấm dứt
   Xin kêu gọi các Bác tiếp tục ủng hộ cho Chú Ba Oanh thêm ạh. Tổ điều Phối xem xét khoảng CMTX này nhé. Thanks All

.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 02-05-2010 23:08:28
Để chuẩn bị cho kỳ mua BHYT sắp tới, đã có hai thành viên đăng ký:

- SIMBA: 1.000.000 VND
- DTam: 5 suất

Theanh và các bạn ơi, kiểm tra lại với chú Ba Oanh xem năm nay có tất cả bao nhiêu thành viên trong Đội Mai Táng của chú Ba Oanh có CMND rồi?

Thân,

Từ đây người biết thương người...