Tác giả Chủ đề: Quảng Thành, Quảng Điền- Bé Thu Thảo - Bệnh hiếm về mắt.  (Đã xem 14923 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Bác Ngthahuong đã viết:

Trích dẫn
Comay than,
Ngthahuong goi khong duoc, neu ngthahuong muon goi tu nuoc ngoai thi phai goi so lam sao?

Than

Theo comay được biết muốn gọi về VN thì Bác bấm thêm 084 ở phía trước sđt cần gọi về.

Hiện nay, Comay đang giữ mấy bản Phôt bệnh án của em Thảo. Bệnh Viện mắt Trung ương đã gửi cho mẹ Thảo một tờ giấy xác nhận là hiện nay, đôi mắt của em Thảo không thể chữa trị ở VN, và khuyên mẹ Thảo đưa em đến một nước có nền y học phát triển hơn.
Comay sẽ chụp ảnh và up lên DĐ những giấy tờ mà Thảo đi khám.
Hoặc bác có thể liên lạc với Comay theo địa chỉ mail: Comay20081988@gmail.com

Trân trọng!

Ngủ rồi Ngthahuong

Comay than,
Ngthahuong goi khong duoc, neu ngthahuong muon goi tu nuoc ngoai thi  phai goi so lam sao?  

Than

Ngủ rồi comay_a2n

Bác Ngthahuong đã viết:

Trích dẫn
Chao Comay,
Em co the noi chuyen voi me be Thao de hoi them tin tuc ve hoi tu thien Fred hollows foundation. Theo Ngthahuong hieu thi nam ngoai BS Phuc co den kham cho be Thao va co hua Giup do em trong phan mo mat.
Em co the hoi cho Ngthahuong biet them tin tuc duoc khong? Neu co the em xin Penguin dua email cua cô cho em va em cho cô xin ho so cua be Thao.

Cám ơn Bác đã quan tâm đến trường hợp của em Thảo.

Số điện thoại để liên lạc với em Thảo: 01657.606.207
Hiện tại, em Thảo chỉ khám và điều trị ngoại trú, nên không có hồ sơ bệnh án để sao chép. Comay sẽ liên lạc với gia đình em Thảo để hỏi thêm về giấy tờ lâu nay em đã đi khám. Comay sẽ cập nhật thêm thông tin sau ạ!

Trân trọng!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Theo thành viên comay_a2n thì công việc và thu nhập của gia đình Thu Thảo có khá hơn trước và mối quan tâm hàng đầu của gia đình bé Thu Thảo là việc điều trị mắt cho cháu nên chúng ta sẽ tạm dừng CMTX . Khi có kế hoạch cụ thể cũng như chi phí cho việc điều trị mắt thì chúng ta sẽ kêu gọi trợ giúp CMKTX cho Thu Thảo.

Nhờ comay_a2n chuyển bản photocopy hồ sơ bệnh án của Thu Thảo cho Ngthahuong để bạn ấy giúp sớm ra tìm hướng điều trị cho cháu Thu Thảo.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Violet

Trường hợp bé Thảo, thành viên comay đã đề xuất ngừng CMTX, không biết ý kiến BQT thế nào?

Nếu quyết định ngưng thì Violet sẽ chuyển qua CMTX trường hợp khác. Khi nào bé Thảo mổ mắt thì sẽ giúp đỡ em sau.

BQT cho Violet biết ý kiến nhé.Cảm ơn mọi người.

Sống để yêu thương và được yêu thương từng ngày ...

Ngủ rồi Ngthahuong

Chao Comay,
Em co the noi chuyen voi me be Thao de hoi them tin tuc ve hoi tu thien Fred hollows foundation. Theo Ngthahuong hieu thi nam ngoai BS Phuc co den kham cho be Thao va co hua Giup do em trong phan mo mat.
Em co the hoi cho Ngthahuong biet them tin tuc duoc khong? Neu co the em xin Penguin dua email cua cô cho em va em cho cô xin ho so cua be Thao.

Co se tim cach xin giup be Thao. Cam on em nhieu.

Than

Ngủ rồi comay_a2n

Thứ ba vừa rồi, em Thảo và mẹ vào bệnh viện để khám. Comay_a2n đã gặp vào trao giúp anh Giangcoinamtruoc 800.000đ.

Tình hình sức khỏe của em Thảo cũng không có gì thay đổi, hiện tại công việc của ba mẹ em Thảo có phần khá hơn. Ba mẹ em chỉ mong có một số tiền để mổ mắt cho em khi có điều kiện.
Comay xin đề xuất ngừng CMTX trường hợp này. Và xin đề xuất CMKTX khi nào em Thảo mổ mắt.

Hình ảnh trao tiền:

Ngủ rồi Violet

Trường hợp này Violet vẫn tiếp tục CMTX. Tuy nhiên số tiền là bao nhiêu 1 tháng thì chờ cập nhật tình hình mới và đề xuất của thành viên theo dõi. Tối thiểu Violet vẫn sẽ giữ mức CMTX cũ là 200 ngàn / tháng.

Cảm ơn các bạn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Giang còi đã Nhờ Comay chuyển tiền đến gia đình bé Thu Thảo 800.000Đ tiền để khám bệnh đợt vừa rồi!
Gửi Cỏ may: Trường hợp này em theo dõi và đề xuất giùm anh với nhé!

Ngủ rồi yugidazai

Nhờ a giangcoinamtruoc cập nhật tình hình bé Thu Thảo với ạ, thanks a :)

@mycanhViolet: ko biết hai bác có tiếp tục CMTX cho bé từ 2013 nữa ko ạ?
Xin cám ơn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Xin lỗi cả nhà vì giangcoi cập nhật thông tin chậm, từ tháng 7 mẹ bé Thảo nhờ giangcoi giữ giùm số tiền sau để tháng tới đưa bé vào Gài Gòn mổ mắt!
Một tháng 400.000d x 04 tháng = 1.600.000 đồng ( Tháng 7,8,9,10)
Mấy tháng nay thỉnh thoảng bé được các nhà từ thiện ghé qua thăm và cho quà nên mẹ bé quyết định tiết kiệm để mua vé tàu cho bé! Số điện thoại mẹ bé Thảo: 0165 760 6207.
Thành thật xin lỗi và mong cả nhà thông cảm vì chậm trể đưa thông tin như trên!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Hôm nay là tháng 8 nhưng mới chỉ có thể chuyển cmtx của từ tháng 4, như vậy khá chậm. Vịt không đề cập lý do tại sao mà chỉ đề xuất mở TK cho mẹ bé Thảo nhận tiền trực tiếp từ MTQ. Người được giúp đỡ và thành viên trung chuyển đều sẽ không bị động và mất nhiều thời gian. Chuyển tiền trực tiếp là điều rất tốt, nhưng xét lâu dài và hoàn cảnh ở xa thì đó chưa hẳn là giải pháp hay. ...

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ Giangcoinamtruoc: bạn cập nhật chuyển tiền CMTX từ tháng 7/2012 đến nay nhé. Nếu bạn quá bận không thể trung chuyển kịp thời, bạn có thể báo trên DD hoặc nhờ thành viên khác chuyển giúp, cố gắng tránh dẫn đến tâm lý bất an của MTQ.

Một lần nữa Vịt vẫn mong muốn mở TK trực tiếp cho các TH có khả năng mở và nhận tiền CMTX. Xét về lâu dài đó là giải pháp tốt và an toàn cho các bên. Hy vọng các bạn quan tâm.

Giangcoinamtruoc sớm trả lời dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Giangcoinamtruoc: bạn cập nhật chuyển tiền CMTX từ tháng 7/2012 đến nay nhé. Nếu bạn quá bận không thể trung chuyển kịp thời, bạn có thể báo trên DD hoặc nhờ thành viên khác chuyển giúp, cố gắng tránh dẫn đến tâm lý bất an của MTQ.

Một lần nữa Vịt vẫn mong muốn mở TK trực tiếp cho các TH có khả năng mở và nhận tiền CMTX. Xét về lâu dài đó là giải pháp tốt và an toàn cho các bên. Hy vọng các bạn quan tâm.

Ngủ rồi Violet

Hôm nay Violet đã chuyển 600K vào tài khoảng của Giangcoi. Đây là tiền CMTX giúp bé Thảo (tháng 10,11&12/2012). Nhờ Giangcoi và Comay chuyển giùm nhé.

Mong sớm có tin vui cho mắt của bé Thảo.

Ngủ rồi comay_a2n

Thứ bảy ngày 29/09/2012 Comay và Giangcoi đã chuyển quà Trung thu đến cho 3 chị em Thảo: