Tác giả Chủ đề: Viết sách trên giường bệnh  (Đã xem 19342 lần)

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #108 vào: 06-10-2011 09:30:19
Xin gửilời chia buồn muộn màng đến gia đình Điệp.!!!!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #107 vào: 04-10-2011 21:32:19
Xin được thắp một nén nhang lòng tiễn biệt Điệp-Đak lak về nơi an nghỉ cuối cùng và cầu mong linh hồn bạn sớm siêu thoát.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #106 vào: 04-10-2011 09:42:16
giangcoi xin chia buồn đến gia đình!
Cầu mong linh hồn em sớm được siêu thoát!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #105 vào: 04-10-2011 05:53:47
Xin thành thật chia buồn đến gia quyến, mong linh hồn em được siêu thoát.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #104 vào: 03-10-2011 23:45:07
Xin thành thật chia buồn với gđ Điệp. Cầu mong em sớm được siêu thóat

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #103 vào: 02-10-2011 23:08:18
Cám ơn bymyside4 đã thay mặt đi viếng em Điệp..mong là ở nơi bình an của linh hồn.em sẽ có đc những nụ cười hạnh phúc mà ở cuộc sống cõi tạm này em chưa có đc bao nhiêu..xin gửi tới gia đình em lời chia buồn ,và mong gia đình vượt qua đc nỗi đau này.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #102 vào: 02-10-2011 14:16:21
Chào cả nhà
Bymyside xin phép mượn topic này để thông báo với cả nhà. Trước hết cho Bymyside xin lỗi đã thông báo cho cả nhà muộn như vậy

Điệp mất vào lúc 8h ngày 30/9/2011 ( 4/9 AL ). Vào lúc 16h chiều qua gia đình đã đưa Điệp về nơi an nghỉ cuối cùng.
Thay mặt cả nhà, anh Lê Hùng và Loan,Bymyside và một người bạn có tới viếng Điệp.

Bymyside xin gửi lời cảm ơn tới các bạn, nhưng người bạn trên diễn đàn đã quan tâm và gửi những món quà tinh thần đến cho Điệp

Chúc cả nhà sức khỏe

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #101 vào: 28-07-2011 08:32:52
@ Traithuongyeuthuong : Thay mặt Điệp, mình xin gửi lời cảm ơn bạn nha. Mình sẽ báo cho bạn và cả nhà biết, khi Điệp nhận được quà từ bạn. Điệp vẫn bình an bạn ah  :)

Chúc cả nhà sức khỏe

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #100 vào: 27-07-2011 19:15:59
@ A Bymyside  Không biết tình hình bạn Điệp giờ đây thế nào rồi nhỉ? Mong bạn vượt qua và bình an ...Điệp nhé...
Traithuong... đã gửi thư và món quà tinh thần cho bạn rồi, ko biết bạn có nhận được ko.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #99 vào: 18-07-2011 17:26:35
Chào cả nhà
Câu hỏi của anh Lê Hùng khó quá. Tới chơi với Điệp mà quên hỏi Điệp thích gì, hiện tại mình đoán chắc Điệp thích mấy món quà này

Lúc trước mình tới thăm Điệp, Điệp có hứa với mình sẽ tặng cho mình và Bantay hai cái khăn len do Điệp đan. Điệp thích đan khăn len, chắc  Điệp cũng thích được người khác đan khăn len tặng lắm ( món quà này mình nghĩ ra thôi )

Từ lúc bị bệnh tới nay, Điệp cũng được nhiều bạn tới thăm và động viên nhiều lắm. Những bạn học cấp 3, rồi những người bạn học Đại học, những ngày nghỉ họ cũng về thăm và trò chuyện với Điệp.Các bạn cũng gấp Hạc giấy tặng Điệp, Điệp vui lắm. Món quà này mình nghĩ cũng được
Mình biết có 2 món quà này thôi, nếu được cả nhà có thể gửi tặng Điệp.

Các bạn có thể nghĩ ra món quà khác tặng Điệp nha. Mong rằng Điệp sẽ nhận được nhiều món quà tinh thần từ cả nhà. Điệp rất cởi mở, rất thích trò chuyện và làm quen nhiều bạn mới.
Chúc cả nhà sức khỏe

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #98 vào: 18-07-2011 09:13:43
@bymyside4
đã mấy hôm lehung ko vào dd ,ko ngờ tình hình của Đ lại trở năng như vậy.cảm ơn bạn vẫn thường xuyên ghé thăm Đ .bây giờ chỉ cầu mong cho Đ giữ vững lòng tin,qua giai đoạn khó khăn này..
những ngày này mà có bạn bè bên cạnh thì sẽ tiếp thêm sức mạnh cho Đ nhiều lắm,trông cậy vào bạn và Bantay trên đó nhé.
có thể kì tích sẽ xuất hiện hay ko,nhưng chắc chắc Điệp sẽ rất vui và thấy cuộc sống của mình rất có ý nghĩa,và rất ấm áp khi có sự quan tâm của những người ko quen phải ko cả nhà.
bymyside4 ơi..bạn có thể liệt kê những món quà tinh thần gì cho cả nhà bt ko,Điệp thích gì bạn có bt ko,kẻo cả nhà phân vân quá.bạn tư vấn cho cả nhà luôn đi.thanks bạn.
Hãy tin vào điều kì diệu của cuộc sống Điệp nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #97 vào: 15-07-2011 23:48:41
Đọc topic này Thật xúc động và đáng khâm phục ý chí và nghị lực của các bạn...
Điệp ơi !Cố lên bạn nhé, bạn đã cố gắng nhiều rồi bây h bạn hãy cứ vững tin và chiến thắng nhé bạn. Tuy giờ này bạn ko còn được đọc những dòng chữ này nhưng từ thâm tâm mình sẽ luôn cầu mong bạn vượt lên trên số phận, tiếp tục chiến thắng bệnh tật bạn nhé.Bây h mình có thể làm được gì cho bạn nhi? Ah, mình có 1000 con hạc lấp lánh rất đẹp, đây là món quà của 1 bạn đồng hương tặng mình khi mình nằm ở bệnh viện đ trị bệnh. Mình ko biết người ta kể câu chuyện về 1000 con hạc may mắn có đúng ko nhưng từ khi có 1000 con hạc này sức khỏe của mình thật sự khỏe hơn, mình làm được nhiều việc hơn và gặp được nhiều người tốt, nhiều may mắn hơn ... giờ đây mình sẽ gửi 1000 con hạc đó cho bạn, mình sẽ chia sẽ món quà của mình cho bạn, chia sẽ điều may mắn của mình cho bạn nhé.Cầu mong bạn sẽ vượt qua thêm nữa những giai đoạn khó khăn này. Mỗi ngày mình sẽ cầu nguyện cho bạn vượt qua được... Mình biết các anh chị trong dd mình đã gửi cho bạn rất nhiều con hạc rồi, và mình sẽ gửi thêm để bạn may mắn thêm, để điều diệu kỳ có thể đến với bạn.
Do dk htap và cv nên h dù rất muốn nhưng mình ko thể về thăm bạn được, bạn hãy chờ mình nhé.tết này mình về nhà sẽ xuống nhà thăm Điệp và Lano.
T vừa gọi điện hỏi thăm tình hình lano, rất vui và đáng khâm phục khi Lano bảo vệ luận văn đạt loại giỏi, và có 1 số cty gọi điện mời bạn làm việc nhưng hiện tại bạn đang hoàn thành xong thêm chứng chỉ anh văn và vi tính nữa rồi bạn sẽ tính tiếp, bạn cũng cho biết cả tháng nay bạn đã bớt đau hơn. rất tự hào và khâm phục về bạn đó lano...hãy vững tin bước tiếp Lano nhé...sẽ có rất nhiều người bên bạn.
Cảm ơn Bymyside4 đã cho biết địa chỉ của bạn Điệp, e sẽ gửi hạc và viết thư động viên bạn ấy liền.thương bạn nhiều lắm

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #96 vào: 15-07-2011 21:18:44
Chào cả nhà
Trước hết cho mình xin phép BQT, xin phép cả nhà mượn topic này để viết về một người bạn, người mà có đôi lần mình đã nhắc trong topic này, người là bạn của Loan, học chung trường với Loan năm cấp 3

Hôm nay mình lại viết những dòng này, không phải với mục đích khuyên góp tiền bạc cho Điệp đi chữa bệnh. Mình chỉ muốn các bạn giúp mình một lần nữa, gửi những món quà về mặt tinh thần cho Điệp. Sức khỏe của Điệp ngày càng xấu và có chiều hướng không tốt rồi, càng ngày Điệp càng yếu đi, Điệp phải thở bằng máy. Ngày hôm qua Điệp phải nhập viện để chữa phù, nhưng bệnh viện họ từ chối ( vì không chữa được )và Điệp phải trở về nhà vào ngày hôm đó

Hiện tại Điệp vẫn lạc quan, vẫn cố gắng chống chọi với căn bệnh này. Và mình mong cả nhà tiếp thêm sức mạnh cho Điệp. Cuộc sống này có nhiều điều kì diệu, cầu mong điều kì diệu sẽ đến với Điệp. Nếu không có điều kì diệu thì những tháng ngày được sống, Điệp luôn vui vẻ, luôn được quan tâm và lúc nào cũng có những người bạn thân bên cạnh
Nếu BQT và cả nhà đồng ý thì mình xin đưa địa chỉ lên đây.
Mong các bạn hãy gửi thật nhiều món quà về mặt tinh thần cho Điệp
Đây là địa chỉ của nhà Điệp :
Người nhận : Phùng Văn Huy,
Địa chỉ : 168 -thôn Thành Công - xã Hòa Hiệp- Huyện Cư Cuin - tỉnh Đak Lak

Mình xin cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà sức khỏe.
P/S : bây giờ Điệp không thể nói chuyện điện thoại được.

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #95 vào: 19-06-2011 09:07:57
Lâu rồi sao không thấy những bài viết hay của Lano nữa nhỉ? Lano có mon men lên DD cho tôi hỏi thăn tình hình sức khỏe nha,hj.
Thân!

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #94 vào: 20-05-2011 17:24:35
Niềm tin,sống lạc quan, vui vẻ, cười thật nhiều,và luôn trò chuyện với những người xung quanh. Những liều thuốc mà Điệp đang sử dụng hàng ngày,không phải thuốc Tây, không phải thuốc  Nam, hay thuốc Bắc gì cả vì nó không còn tác dụng với Điệp nữa.
Chúc Lano sức khỏe, mong sẽ được đọc nhiều câu truyện từ Lano :)
Chúc cả nhà sức khỏe