Tác giả Chủ đề: Chúc mừng ngày hai chập một  (Đã xem 2411 lần)

Ngủ rồi oliu

Trả lời #9 vào: 20-10-2011 14:00:23
Được biết sau khi viết xong bài trên, lão daicatroc đã nhảy xổ vào đám đông đang tổ chức một sự kiện tại cầu Giẻ để thể hiện tiếng nói từ trái tim của cánh mày râu!

Đây là bằng chứng.

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #8 vào: 20-10-2011 13:40:36
Hôm nay thấy trên trang chủ nhà mình có một con dê miệng ngậm một bông hồng đỏ thắm đang quỳ gối( em không nhìn thấy quỳ nhưng đoán chắc chắn luôn), không biết tác phẩm của  Bác nào đây nhỉ??? tuy hơi xỏ lá cánh đàn ông  nhưng mà rất chân thành. Nhìn con dê này tự nhiên Daica lại nhớ đến Lão Theanh, lâu rồi không gặp  :lol:

Năm nay anh em đi đâu hết, không thấy vào đây thơ thẩn tặng chị em gì cả, Riêng em thì hôm qua làm đơn đưa Sếp xin nghỉ việc buổi sáng, Sếp hỏi đi đâu? Em mới trả lời rằng : Em có kế hoạch dậy thật sớm ra chợ hoa Quảng Bá xếp hàng mua hoa tặng vợ.
Sếp em tý nữa rớt nước mắt:
- Chú thật có chí khí, chắc mua buôn để được giảm giá chứ giề?
- Tiền nong quan trọng gì sếp ơi, vấn đề là khổ nhục kế như vậy, mụ vợ mới thấy được tấm lòng thành của mình chứ.
Sếp em vỗ đùi cái đét: Chú thật là chí lý, đợt này anh sẽ xem xét tăng lương cho chú, thế tiện thể mua thêm cho anh một bông nữa nhé, đi mua sớm lại mua nhiều thế, kiểu gì giá chả giảm nữa...nhờ
- OK sếp
- Thế chú chờ anh tý để anh ra..... ngân hàng rút tiền gửi chú nhé
- Thôi, tiền nong gì, chuyện nhỏ để mình em lo vụ này được rồi
Lần này sếp em cảm động thực sự, nước mũi dỏ ..tong một cái xuống mặt con Ipad2.
- Chú thật là chí tình, kiểu gì cuối năm nay cái chức trưởng phòng đội Lao công cơ quan mình cũng thuộc về chú.
Sáng nay em đi Bắc Ninh đặt nồi cho nồi cháo nhà mình, đến trưa về em ngay chạy sang quán phở nhà con mụ Nở, cuối Ngã Tư Sở, đối diện công ty của em, mở ngăn đá tủ lạnh lấy hai bông hoa tươi roi rói mang về, chả dại gì hôm nay mới đi mua cho nó đắt đỏ, hoang phí, em mua từ...... tháng trước rồi, đợi tý nữa hoa rã đông xong sẽ đem lên tặng sếp, kẻo sếp biết được em cất  hoa trong tủ lạnh thì có mà đời em thành ....chí phèo.

le phung đã viết:
Trích dẫn
...\\\"nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất\\\", vì vậy, em vẫn không thay đổi địa điểm  :laugh:

Chết tôi rồi, an toàn đâu chưa thấy nhưng an táng thì Daica cầm chắc rồi :dry:

Ngủ rồi le phung

Trả lời #7 vào: 19-10-2011 10:48:55
Bác daicatroc đã viết:
Trích dẫn
\\\"Duyệt luôn, nhưng mà mình chuyển địa điểm khác đi, dạo này giàn hoa sói nhà Daica dễ sập lắm, không an toàn đâu.\\\"

Bác daica ơi, \\\"nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất\\\", vì vậy, em vẫn không thay đổi địa điểm  :laugh:

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #6 vào: 19-10-2011 07:57:18
le phung đã viết:
Trích dẫn
.... Bác daicatroc ơi, nhà bác ở đâu vậy? Để em sang tận nhà bác xin phép vợ bác cho em được nhận quà và lời chúc của bác nha? :lol:

Duyệt luôn, nhưng mà mình chuyển địa điểm khác đi,  dạo này giàn hoa sói nhà Daica dễ sập lắm, không an toàn đâu. :laugh:

Ngủ rồi mavica

Trả lời #5 vào: 18-10-2011 21:18:53
Cám ơn các anh em NTCM nói chung và daica nói riêng đã gửi tới chị em những lời chúc tốt đẹp và đặc biệt là món quà đaica mua nhiều được giảm giá có khác nên mấy chị em ai cũng phải xách 1 túi nặng khi ra về. Ai hôm nay ko đến nhận quà thật là tiếc đấy ạ  ;)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #4 vào: 18-10-2011 15:33:25
Ai cũng bảo hoa là loài đẹp nhất
Và biết rằng phụ nữ đẹp hơn hoa.

Nhân ngày hai mươi tháng mười
Tặng ngàn lời chúc tới bên mỗi người.

Chúc cho Hạnh phúc suốt đời!
Vạn điều May mắn Thành công Phát tài!

Chúc tất cả những gì tốt đẹp!
Chúc Tình yêu, Hạnh phúc, Niềm vui!

Nụ cười nở mãi trên môi!
Như hoa khoe sắc - ngàn đời không phai.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #3 vào: 18-10-2011 15:12:56
:laugh:
Cám ơn các bác nhiều lắm, cám ơn bác daicatroc đã thấy tầm quan trọng đại của tất cả phụ nữ chúng em! :kiss:
\\\"Nhân ngày trọng đại này, đàn ông NTCM chúng tôi xin trân trọng gửi tới tất cả những người phụ nữ đáng yêu trên thế giới này nói chung và NTCM nói riêng những cái ôm nồng nàn, những cái hôn nồng thắm, cũng như tất cả những lời chúc tốt đẹp nhất có thể có trên đời\\\". Bác daicatroc ơi, nhà bác ở đâu vậy? Để em sang tận nhà bác xin phép vợ bác cho em được nhận quà và lời chúc của bác nha? :lol:

Thelastsamurai

• bạn
Trả lời #2 vào: 18-10-2011 14:19:04
Chúc chị em toàn diễn đàn tràn đầy SỨC KHỎE, TÌNH YÊU và SỰ CHIA SẺ

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #1 vào: 18-10-2011 10:03:25
Em hay gọi ngày 20/10 là ngày hai chập một, vì đây là một trong những ngày khá đặc biệt trong năm, là ngày mà  giới đàn ông chúng tôi có thể nhân cơ hội xin giấy phép đặc xá, một số lỗi lầm nho nhỏ trong đời, một ngày có đầy  đủ yếu tố cấu thành tình yêu thương và sự tha thứ.
Nhân ngày trọng đại này,  đàn ông NTCM chúng tôi xin trân trọng gửi tới tất cả những người phụ nữ đáng yêu trên thế giới này nói chung và NTCM nói riêng những cái ôm nồng nàn, những cái hôn nồng thắm, cũng như tất cả những lời chúc tốt đẹp nhất có thể có trên đời. Cho chúng  tôi gửi tới lời cảm phục chân thành nhất tới tất cả thế giới phụ nữ, những người đã theo sát từng bước chân chúng tôi không rời nửa bước, từ lúc chúng tôi mới lọt lòng cho đến khi đầu sạch tóc, mồm sạch răng.
Từ trong bếp, giường ngủ, cho tới văn phòng làm việc, từ quán bia cho tới quán cà phê, từ giấc ngủ cho tới cơn ác mộng, các mẹ, các chị,các mợ luôn luôn hiện diện, trong trái tim chúng tôi (chả trách tim đàn ông thường to hơn tim phụ nữ).
Phụ nữ luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu. Luôn bên bạn dù bạn ở nơi đâu, càng già đi, chúng tôi càng thấy tầm quan trọng của phụ nữ, đó là một phần tất yếu của cuộc sống, mà dù có muốn hay không thì chúng tôi cũng không có quyền lựa, chỉ có một phương án là vui vẻ chấp nhận và chịu trận, giờ đây  em  đã là người qua cầu, cũng đang xuống nốt cái dốc bên kia của cuộc đời người, giật mình ngoảnh  lại  thấy mình may mắn quá cơ, dù sao thì mình cũng đã lấy được vợ, một việc thật vĩ đại  và phi thường, chứ còn bên kia cầu khối ông đang  thèm  rỏ dãi muốn chấp nhận và chịu trận mà còn chả được kia kìa.

Để kỷ niệm ngày trọng đại này, đàn ông NTCM chúng tôi trân trọng kính mời tất cả chị em phụ nữ NTCM  trên mọi miền tổ quốc đi uống cà phê, sinh tố và nhận quà tặng. Kinh phí sẽ do những người đàn ông chi trả, Địa điểm  và thời gian thì tuỳ thuộc vào từng vùng miền, sẽ có thông tin cụ thể.

Riêng Miền Bắc:
Thời gian: 18h ngày 18/10/2011, thứ Ba
Địa điểm: Cà phê, WIN WIN, 94 Đường Láng, Đống Đa, Hà Nội
Sự có mặt của những người phụ nữ là niềm vinh dự của đàn ông chúng tôi, Vui lòng xác nhận tham dự để chúng tôi chuẩn bị quà tặng(mua nhiều được giảm giá mà) :laugh: