Tác giả Chủ đề: Vĩnh biệt Bác Trầm Ca...!!!  (Đã xem 8421 lần)

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #43 vào: 25-01-2014 15:36:15
Mình hân hạnh được gặp bác Tramca một lần ở \\\" Khu vườn nhân ái QN-ĐN\\\", phải không nhỉ, trông bác đôn hậu và dễ gần. Đời người ngắn ngủi, chỉ cầu mong bác được an lạc nơi vĩnh hằng, không còn bi ai sầu não và đớn đau thể xác nữa. Xin thắp một nén hương lòng.

Muathu

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #42 vào: 04-01-2014 11:13:06
Chia buồn cùng gia đình Bác
Thắp một nén nhang, cầu chúc linh hồn Bác được siêu thoát

Ngủ rồi DTam

Trả lời #41 vào: 03-01-2014 22:13:02
Vô cùng thương tiếc nhận được tin bác Trầm Ca đã ra đi vĩnh viễn .
Kính chúc bác  được thanh thản nơi xa . Xin chân thành chia buồn với gia đình .
A Di Đà Phật.

Ngủ rồi thaohang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 28-11-2013 11:20:54
Lâu lắm mới vào lại diễn đàn, chợt giật mình khi thấy tin về bác tramca.
Một tấm gương sáng cho tất cả các thành viên của diễn đàn vẫn còn mãi ở đây, nhưng lại đã ở rất xa...

Cầu mong cho linh hồn bác được an nghỉ thật yên lành, và ở nơi xa đó bác vẫn luôn dõi theo & soi sáng cho tất cả các tấm lòng đang còn hiện hữu trên cõi trần này!

thaohang

Ngủ rồi nttd

Trả lời #39 vào: 14-11-2013 20:10:45
Thành thật chia buồn cùng gia đình. Mới ngày nào bác còn lo lắng động viên cho em Vương, giờ đây đã đi xa rồi.

Nttd cũng đã có đọc những bài thơ của bác trên Diễn Đàn, rất sâu lắng và đầy ắp tâm sự.

Tán thành ý kiến của Candy!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 11-11-2013 19:21:52
Cháu Giangcoi xin chia buồn cùng gia đình bác!

Ngủ rồi 1nong_dan

Trả lời #37 vào: 11-11-2013 13:45:15
Hôm nay mới vào dđ,thật bất ngờ quá khi biết dc tin buồn này.
1nong_dan xin chia buồn cùng gia đình và mong bác sớm dc siêu thoát.

Ngủ rồi candy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 09-11-2013 19:39:13
Sau 4 ngày cạnh ba - Candy vừa về tới HCM để tiếp tục công việc của mình - Đọc những dòng tâm sự của mọi người - Candy thật sự cảm động - Candy và gia đình chân thành cảm ơn tất cả những tình cảm mà mọi người đã dành cho ba - tự dặn lòng sẽ cố gắng tiếp nối những gì ba đã làm còn giang dở

Candy có một nguyện vọng đưa lên mong được ý kiến của mọi người
Thuở sinh thời ba Trầm Ca yêu thơ văn và đã sáng tác được rất nhiều bài thơ - và đã in tập thơ \\\"đi về phía hoàng hôn\\\" nhằm gây quỹ giúp các trường hợp CM của diễn đàn - ba mong sẽ in được tâp thơ thứ 2, thứ 3 - nhưng có lẽ vì sức khỏe mà ba vẫn chưa hoàn thành tâm nguyện của mình

Với Candy những bài thơ của ba đều sâu lắng và có cái hồn - Chắc những ng đã đọc thơ của ba đều có cùng cảm nhận,  Candy muốn tập hợp lại những bài thơ ba đã sáng tác - nếu ko đủ để in 1 cuốn thơ mới thì xin được tái bản cuốn \\\"Đi về phía hoàng hôn\\\" và có bổ sung thêm những bài ba đã sáng tác mấy năm nay

Candy không biết có ai ủng hộ cho ý kiến này không? - in ấn, hiệu đỉnh, thiết kế Candy tự làm hết

Candy hy vọng tới lễ 49 ngày của ba sẽ có tập thơ mới trên bàn thờ của ba - chắc là ba sẽ vui lắm

Ngủ rồi tminhnguyen

Trả lời #35 vào: 09-11-2013 15:46:38
Chưa kịp gặp thì bạn đã ra đi!!! Lòng tuy hối tiếc, nhưng cũng mừng thầm nghĩ rằng, với tấm lòng NHÂN HẬU, chắc chắn bạn đã đi về cõi CỰC LẠC VĨNH HẰNG thoát khỏi tục lụy trần gian.

Nam Mô A Di Phật.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #34 vào: 09-11-2013 07:09:39
Dẫu biết có hợp rồi có tan nhưng vẫn thấy đau lòng trước sự ra đi của Bác. Ngochanh và các bạn miền Tây chia buồn cùng gia đình Bác và nguyện cầu Bác về cõi lành.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #33 vào: 08-11-2013 10:26:24
Vô cùng thương tiếc.!

Ngủ rồi toan.nguyenk

Trả lời #32 vào: 08-11-2013 09:55:28
Thành tâm chia buồn cùng gia đình bác Trầm Ca

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Trả lời #31 vào: 08-11-2013 03:01:35
Quyên xin được chia buồn cùng gia quyến!

Thi sĩ đã ra đi mãi mãi, nhưng những vầng thơ vẫn còn đó...

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #30 vào: 08-11-2013 00:12:07
Xin chia buồn cùng gia đình Bác Trầm Ca.

Thế là Bác Trầm Ca trả xong món nợ văn chương, tâm hồn văn chương đã làm cho Bác được an nhiên tự tại trong cảnh rất khó nghèo.

Lòng thầm cầu nguyện linh hồn Bác được siêu thoát nhưng lại nghĩ,chính cuộc đời khiêm nhu và nhẫn nại của Bác đã là tấm giấy chứng nhận tốt nhất cho Bác rồi. Mong cả nhà mình giúp đỡ Bác Gái, người bạn đời mà Trầm Ca thường hay nhắc đến một cách trìu mến trong các bài thơ của mình, nay chắc sẽ gặp nhiều khó khăn khi vắng Bác Trầm Ca...

Ngủ rồi vn86

Trả lời #29 vào: 07-11-2013 21:07:15

Cầu mong cho linh hồn bác sớm siêu thoát.