Tác giả Chủ đề: HÀ TĨNH - KÊU GỌI \"CỨU TRỢ ĐỒNG BÀO VÙNG LŨ\"  (Đã xem 9433 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #93 vào: 10-11-2016 22:41:46
Các bạn tổng hợp báo cáo chương trình đợt cứu trợ thứ hai cho cả nhà. Cảm ơn các bạn.
Thần ai.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #92 vào: 06-11-2016 12:51:34
Lời đâu tiên cho Vankieusa nois lời xin lỗi toàn gia ace NTCM vì sẻ nặng lời.
Bạn My Darling:
Thứ nhất: tôi đang nói tiếng NGƯỜI
Thứ hai: tôi đang nói tiếng VIỆT
Thứ ba: đến giờ phút này toàn gia NTCM kg cần bạn giải thích
Thứ tư: tôi yêu cầu bạn muốn nói gì lập topic khác mà nói,đừng viết trong topic nhóm tôi nữa
Thứ năm: Rất vui nếu bạn im lặng giùm.......

Ngủ rồi Merci

Trả lời #91 vào: 06-11-2016 10:16:43
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95279

Bác 6x đọc hiểu sai sai ý của mình rùi. Mình đâu đỗ lỗi cho ai mà do người đầu cầu mà ng đầu cầu là ai là mình chứ . Nếu ko may xẩy ra sự cố thì do không có thời gian nên ko theo dc. Làm thiện nguyện nếu ko may xẩy ra sự cố ngoài ý muốn mà cả nhà ko thông cảm cho à?!???

Ở những nhóm khác như thế nào thì tôi không biết nhưng ở nhóm NTCM này đối với riêng cá nhân My Darling thì đã có quá nhiều lần xảy ra sự cố ngoài ý muốn rồi. Hê hê! Không có My Darling thì mọi việc sẽ tốt đẹp hơn. Im lặng đi để chúng tôi vẫn còn có thể có chút tôn trọng dành cho bạn. Đây là diễn đàn nên tôi không muốn có lời gay gắt với bạn như ở ngoài diễn đàn.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #90 vào: 06-11-2016 00:26:20
Đổ lỗi cho người khác không phải là cách biện minh tốt cho lỗi của mình.
Càng đổ thừa càng hạ thấp bản thân .[/quote]
Bác 6x đọc hiểu sai sai ý của mình rùi. Mình đâu đỗ lỗi cho ai mà do người đầu cầu mà ng đầu cầu là ai là mình chứ . Nếu ko may xẩy ra sự cố thì do không có thời gian nên ko theo dc. Làm thiện nguyện nếu ko may xẩy ra sự cố ngoài ý muốn mà cả nhà ko thông cảm cho à?!???

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #89 vào: 06-11-2016 00:16:10
Trích dẫn của: \"VânKiêuSa\" post=95276
Bạn My Darling:
Khi cần bạn lên tiếng thì bạn kg lên tiếng.. khi mọi người kg nói nữa thì một mình bạn nói nhiều làm j??? Chúng tôi đã bảo là chấm dứt chuyện này ở đây rồi mà.. bạn kg đọc...kg hiểu...hay cố tình kg hiểu vậy??? Giờ này có ai cần bạn thanh minh nữa đâu... tất cả mọi ng đều hiểu bạn lám rồi...bạn kg đic cmt của tôi sao? TOÀN GIA RÚT KINH NGHIỆM...bạn hiểu chứ..kg cần tôi fải giải thích từng câu từng chử nữa chứ..vui lòng kg cần viết j thêm trong topic nhóm tôi nữa nhé...thanks bạn

Gửi bạn! Lúc đầu mình chưa có đẩy đủ thông tin cụ thể thì mình đâu giải thích mà mọi ng cứ nhảy vô nói này nói nọ. Trong khi người kia chưa giải thích rõ ràng . ở tòa án nếu xét xử mà thiếu nhân chứng hay thiếu gì nữa  thì tòa phải chờ vài ngày mới xử. Chẳng lẽ ở đây thông tin mới 1 phía thì các bạn đã duyệt à??? Không cho người ta giải thích thêm hả?

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #88 vào: 06-11-2016 00:12:25
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95271
Hình ảnh vận chuyển về nơi tập kết :

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Hàng của ken

( còn nữa )

Cảm ơn MyDarling đã nhắc 6x về giá trị của việc lưu trữ những thứ xàm xàm trong một chương trình đẹp mà các thành viên NTCM gửi tới cộng đồng.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #87 vào: 06-11-2016 00:10:39
Bạn My Darling:
Khi cần bạn lên tiếng thì bạn kg lên tiếng.. khi mọi người kg nói nữa thì một mình bạn nói nhiều làm j??? Chúng tôi đã bảo là chấm dứt chuyện này ở đây rồi mà.. bạn kg đọc...kg hiểu...hay cố tình kg hiểu vậy??? Giờ này có ai cần bạn thanh minh nữa đâu... tất cả mọi ng đều hiểu bạn lám rồi...bạn kg đic cmt của tôi sao? TOÀN GIA RÚT KINH NGHIỆM...bạn hiểu chứ..kg cần tôi fải giải thích từng câu từng chử nữa chứ..vui lòng kg cần viết j thêm trong topic nhóm tôi nữa nhé...thanks bạn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #86 vào: 06-11-2016 00:05:57
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95272

Nếu trong quá trình vận chuyển đường xa mà không có người đi theo hay trong quá trình tập kết hàng hóa tại đầu cầu Đồng Nai mà xẩy ra sự cố nào thì lỗi lớn nhất vẫn là người đứng đầu của đầu cầu Đồng Nai , do không có thời gian bám sát chương trình được vì bận công việc đi làm nên có gì xin lỗi cả nhà và mong cả nhà thông cảm cho .

Đổ lỗi cho người khác không phải là cách biện minh tốt cho lỗi của mình.
Càng đổ thừa càng hạ thấp bản thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #85 vào: 05-11-2016 22:33:41

Nếu trong quá trình vận chuyển đường xa mà không có người đi theo hay trong quá trình tập kết hàng hóa tại đầu cầu Đồng Nai mà xẩy ra sự cố nào thì lỗi lớn nhất vẫn là người đứng đầu của đầu cầu Đồng Nai , do không có thời gian bám sát chương trình được vì bận công việc đi làm nên có gì xin lỗi cả nhà và mong cả nhà thông cảm cho .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #84 vào: 05-11-2016 22:28:56

Hàng của ken

( còn nữa )

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #83 vào: 05-11-2016 22:27:04
Sau khi anh em Đồng Nai nhận được tin là hàng về ngoài đó nhận được thiếu và 1 số hàng không tốt trong khi đó anh em đã vất vả vận chuyển và phân loại cụ thể rõ ràng nên sự việc dẫn đến như vậy thì anh em Đồng Nai cũng không hiểu tại sao và cũng quá bất ngờ .
Số lượng hàng gồm 64 bao quần áo cũ ( có 6 bao nhỏ ) , có 4 thùng carton ( có gạo ) . Thông tin của anh em trong nhóm nồi cháo cho hay chỉ đựng quần áo trong bao lớn chứ không đựng trong bao nhỏ rồi luồn vào trong bao lớn như bên nồi cháo Hà Tĩnh đã cung cấp là có rất nhiều bao nhỏ đựng luồn trong bao lớn ???
Theo thông tin của bên Tân Thành Chia Sẻ ( BRVT ) thì bị mất 60 thùng mì tôm và 1 ít thuốc men trị giá khoảng 1 hay 2 triệu bởi vì xe tải vận chuyển nhiều hàng .
Trên chặng đường vận chuyển xa xôi mà không có người đi kèm nếu có vấp phải sự cố gì thì mong mọi người thông cảm chứ .
Bây giờ có hình ảnh và thông tin từ phía đầu cầu của thành viên tại đầu cầu Đồng Nai thì phuc le huu hay merce hay cả nhà có thông tin gì thì nhận xét . Bởi vì anh em Đồng Nai đã vất vả vận chuyển phân loại và có hình ảnh cụ thể . Nếu trong lúc vận chuyển xa xôi có gì chưa tốt thì mong cả nhà bỏ qua chứ ???. Chứ ở đây không ai lại làm việc mà không đúng lương tâm của mình được .
Hình ảnh đóng gói và phân loại :

Ngủ rồi Kiều Oanh Nguyễn

Trả lời #82 vào: 04-11-2016 22:04:15
\'\'CỨU TRỢ ĐỒNG BÀO VÙNG LŨ HÀ TĨNH\'\'
Danh sách cập nhật thêm:
- Ngày 28/10: Bạn bè của anh Nguyễn Minh Đức bên Úc: 200 đô = 3,400,000 VND
- Ngày 31/10: Bạn bè của anh Nguyễn Minh Đức bên Úc: 200 đô Úc = 3,400,000 VND (lần 2)
- Ngày 31/10: T Huynh ủng hộ 100 USD = 2,228,000 VND do Trang Quynh chuyển.
Tổng: 9,028,000 VND (CHÍN TRIỆU KHÔNG TRĂM HAI MƯƠI TÁM NGHÌN ĐỒNG)
Cộng với số tiền được cập nhật ngày 25/10 là: 80,250,000 VND (TÁM MƯƠI TRIỆU HAI TRĂM NĂM MƯƠI NGHÌN ĐỒNG)
Tổng cộng: 89,278,000 VND (TÁM MƯƠI CHÍN TRIỆU HAI TRĂM BẢY MƯƠI TÁM NGHÌN ĐỒNG)
Cảm ơn các nhà hảo tâm và các MTQ đã cùng diễn đàn Người tôi cưu mang chung tay giúp đỡ bà con vùng lũ Hà Tĩnh.
Xin chân thành cảm ơn!!!
NGƯỜI TÔI CƯU MANG - TIN VÀO LÒNG NHÂN ÁI <3

Kiều Oanh

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #81 vào: 04-11-2016 20:35:04
Trích dẫn của: \"k87yeng\" post=95235

- Em chỉ có cập nhật trên DD là em chỉ gửi gạo mì và quần áo cho anh My Darling. Ko nhắc gì đến tiền bạc (Vì mục đích chuyến đi có thay đổi đôi chút nên em cần hỏi lại người cho tiền, nếu cảm thấy ko phù hợp với ý muốn ban đầu của họ em sẽ CK gửi lại. Và thực tế em đã CK gửi lại cho 1 bạn số tiền là 4 triệu đồng)
.

Chính xác là không nhận tiền mà chỉ thông tin vậy thui để cả nhà cùng nắm rõ  . Bởi vì lúc lên nhận hàng thì Ken có nói là Ken có kêu gọi được một ít tiền mặt nữa thì hỏi mình có nhận tiền luôn không , lúc đó mình nói là ken cứ chuyển qua cho thủ quỹ chứ mình không nhận nên về thông tin cùng cả nhà được biết là khu vực miền nam  thì kêu gọi được như thế ( xin lỗi cả nhà vì mình thông báo chung chung nên làm nhiều người hiểu nhầm ) . . Bởi vì từ trước đến giờ mình ít khi trung chuyển tiền mặt cho các hoàn cảnh ngoại trừ các hoàn cảnh ở xa và ít thành viên nên mới trung chuyển .
Trích dẫn
Quần áo em gom, soạn, có lẽ bị thất lạc đâu đó. Những túi quần áo dán nhãn rất chi tiết, gấp gọn, sạch và đẹp, là tâm huyết và công sức cả tuần trời của em đi gom về. Chỉ mong chúng đến được tay người cần và khi nhận được bà con sẽ vui và ấm lòng.

Sau khi nghe tin không nhận được đầy đủ thì mình cũng rất buồn vì mọi người đã mất công sức vận chuyển tới chỗ tập kết . Vì bên nhóm Tân Thành chia sẻ ( Tân Thành - BRVT ) cũng nói là bị mất 60 thùng mì tôm và 1 ít thuốc men trị giá khoảng 1 đến 2 triệu .
Thân

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #80 vào: 04-11-2016 13:50:42
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95205
Phía Đồng Nai có gửi 65 bao có dán nhãn nhưng về hà tĩnh chỉ nhận được 50 bao , còn 15 bao có thể do rớt nhãn nên anh em ngoài đó không nhận vì tránh nhầm lẫn với nhóm khác , có thể 1 ít gạo nằm trong số bao bị rớt nhãn . Nhờ bạn mì tôm bụi cập nhật lúc trực tiếp đưa lên xe. Bạn ngoan nhat xom cập nhật thêm dùm
Về tiền mặt thì nhờ ken vì ken cũng kêu gọi trên fb
Chị lê thị vinh ủng hộ 250k

Em là Ken, nick trên FB Đặng Nhã Phương, xin đính chính chút xíu ạ.

- Em chỉ có cập nhật trên DD là em chỉ gửi gạo mì và quần áo cho anh My Darling. Ko nhắc gì đến tiền bạc (Vì mục đích chuyến đi có thay đổi đôi chút nên em cần hỏi lại người cho tiền, nếu cảm thấy ko phù hợp với ý muốn ban đầu của họ em sẽ CK gửi lại. Và thực tế em đã CK gửi lại cho 1 bạn số tiền là 4 triệu đồng)
- Anh My Darling nói \"Về Về tiền mặt thì nhờ ken vì ken cũng kêu gọi trên fb\" là ko rõ ràng và chính xác. Anh ko đưa tiền của bất cứ ai cho em, cái này là em kêu gọi được. Anh nói thế lỡ có ai hiểu nhầm rằng anh đưa tiền cho em mà em ko chuyển cho chị Thỏ thì sao.
- Quần áo em gom, soạn, có lẽ bị thất lạc đâu đó. Những túi quần áo dán nhãn rất chi tiết, gấp gọn, sạch và đẹp, là tâm huyết và công sức cả tuần trời của em đi gom về. Chỉ mong chúng đến được tay người cần và khi nhận được bà con sẽ vui và ấm lòng.

Mong anh My Darling làm việc cẩn thận hơn những lần sau, chứ nhìn hình ảnh chị Vankieusa up lên em cũng bực mình. Chả hiểu là họ ủng hộ quần áo cho bà con miền Trung hay nhờ người mang đi mớ giẻ.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #79 vào: 04-11-2016 06:18:01
Về đợt chuyển hàng đợt vừa rùi thì thứ 7 tuần này anh em Đồng Nai họp lại và có kết quả sau.
Chứ chưa gì này người này ngưới nọ đã đưa ra nhận định riêng của mình. Các bạn thử nghĩ xem các bạn đã làm đúng nguyên tắc của diễn đàn chưa? Khi mình và anh em Đồng Nai chưa có lời giải thích cụ thể thì các bạn đã nói thể này thế nọ,đã vội kết luận 1 ai đó.giống như kiểu 1 hoàn cảnh mới giới thiệu mà chưa xác minh thì các bạn đã đề xuất giúp đỡ? Có phải các bạn đã vi phạm quy tắc diễn đàn rồi chăng?. Trong đó có mod đã vi phạm quy tắc diễn đàn,đưa thành viên đó lên làm mod làm điều phối viên làm gì chứ?. Hết nói luôn . Chưa có thông tin cụ thể đã phán quyết.
Còn về phuc le huu! Bạn vẫn tính nào thế.ngày xưa có nhiều người mới tham gia diễn đàn thì bạn đã vào dội cho gáo nước lạnh làm cho người đó nản và không tham gia diễn đàn. Cuối cùng chỉ có người cũ mà ít người mới nhưng cũ giờ cũng được bao nhiêu đâu. Bạn nói xây dựng diễn đàn mà trong khi đó làm như thế thì nhiều thành viên mới tham gia họ nản và không tham gia , cũng có nhiều thành viên cũ cũng nói với mình như thế.