Tác giả Chủ đề: Bình Sơn, Long Thành - 3 chị em mồ côi cha mẹ  (Đã xem 11999 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 19-08-2015 11:02:43
Chào cả nhà !

Chiều thứ Bảy  vừa qua MyDarling đã ghé Quán cơm 2000đ - SG và nhận các nhu yếu phẩm để chuyển tới các cháu rồi.

Cảm ơn MyDarling đã không ngại đường xa nhận trung chuyển hàng hóa tới các cháu trong tháng 8/2015 này.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Hình ảnh hàng hóa mà MyDarling đã nhận
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #10 vào: 18-08-2015 21:44:25
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=89058
Trích dẫn của: \"love_noborder\" post=89039
Chào cả nhà,
Love_noborder xin hỗ trợ khoảng CMKTX  ( vở sách, cặp...) cho cháu Hào như đã đề cập ở trên để bước vào năm học mới, .
Nhờ bác My Darling ( hoặc member nào đó)  cứ mua giúp trước, bao nhiêu thì mình sẽ chuyển lại
Cảm ơn nhiều

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho cháu Hào . Mình đã hỏi giá cả 1 chiếc cặp cũng như sách vở là khoảng 500k .
Còn khoản CMTX mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho 3 cháu .
Khoảng ngày 17 cháu Hào mới vào học . Nếu bạn chưa chuyển kịp hoặc có thể nhờ quỹ ứng trước . Không có gì thay đổi thì thứ 7 hay chủ nhật tuần này mình sẽ đi trao cho các cháu .
Gửi bác banbe6x : Nếu được thì quán cơm có thể gửi cho các cháu gạo và nhu yếu phẩm cho các cháu luôn .

Chào bác My Darling
Bac cứ mua quà nhé,  thông báo số TK để mình chuyển lại.
Cảm ơn bác.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 12-08-2015 23:39:10
Chào cả nhà !

Quán cơm 2000đ - SG của chúng ta sẽ giúp các cháu các nhu yếu phẩm như sau :

- Gạo : 25kg/ tháng
- Đường : 1kg/ tháng
- Nước tương : 0,5 lít/ tháng
- Nước mắm : 0,5 lít/ tháng
- Bột canh : 0,5kg/ tháng
- Bột ngọt : 454gr/ 3 tháng
- Dầu ăn : 1 lít/ tháng

Thời gian CMTX trước mắt là 06 tháng bắt đầu từ tháng 8/ 2015.

Việc chuyển hàng hóa Từ Quán cơm 2000đ - SG về Long thành thì sẽ tùy tình hình mà nhờ mọi người chung sức vận chuyển đến nơi cho các cháu.
Trước mắt tháng 8/2015 này 6x sẽ lo phần vận chuyển.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

P/S: Topic này nằm lộn chỗ rồi. Nhờ Mod, Ad di chuyển giúp về đúng nơi để dễ tìm bài.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #8 vào: 12-08-2015 19:00:09
Trích dẫn của: \"love_noborder\" post=89039
Chào cả nhà,
Love_noborder xin hỗ trợ khoảng CMKTX  ( vở sách, cặp...) cho cháu Hào như đã đề cập ở trên để bước vào năm học mới, .
Nhờ bác My Darling ( hoặc member nào đó)  cứ mua giúp trước, bao nhiêu thì mình sẽ chuyển lại
Cảm ơn nhiều

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ cho cháu Hào . Mình đã hỏi giá cả 1 chiếc cặp cũng như sách vở là khoảng 500k .
Còn khoản CMTX mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho 3 cháu .
Khoảng ngày 17 cháu Hào mới vào học . Nếu bạn chưa chuyển kịp hoặc có thể nhờ quỹ ứng trước . Không có gì thay đổi thì thứ 7 hay chủ nhật tuần này mình sẽ đi trao cho các cháu .
Gửi bác banbe6x : Nếu được thì quán cơm có thể gửi cho các cháu gạo và nhu yếu phẩm cho các cháu luôn .

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #7 vào: 11-08-2015 19:28:18
Chào cả nhà,
Cảm ơn nhiều

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #6 vào: 11-08-2015 19:28:00
Chào cả nhà,
Nhờ bác My Darling ( hoặc member nào đó)  nào đó cứ mua giúp trước, bao nhiêu thì mình sẽ chuyển lại
Cảm ơn nhiều

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 05-08-2015 18:50:02
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=88956
Chúng ta có thể giúp các cháu các nhu yếu phẩm hàng tháng như : Gạo, dầu ăn , đường, nước tương, nước mắm và các gia vị hay thực phẩm khác được không ?

Thân.

Giúp các nhu yếu phẩm này cũng được bác banbe6x à nhưng do xa xôi và khu vực Long Thành không có thành viên viên nên cũng hơi khó bác ah .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 05-08-2015 15:46:26
Chúng ta có thể giúp các cháu các nhu yếu phẩm hàng tháng như : Gạo, dầu ăn , đường, nước tương, nước mắm và các gia vị hay thực phẩm khác được không ?

Thân.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 01-08-2015 19:30:13
Sáng nay mình đã ghé thăm 3 cháu . Theo địa chỉ mình đã tìm đến nhưng lúc đầu thì đến gần nhà và hỏi hàng xóm thì hàng xóm nói là giờ 3 cháu ở với ông bà nội thì mình đã ghé ông bà nội của các cháu trước . Nhưng ghé nhà ông bà nội thì nghe nói các cháu ở riêng bên nhà của các cháu .
Ba cháu giờ chỉ còn ông bà nội còn ông bà ngoại đã mất từ lâu . Nhưng giờ ông bà nội cũng đã già rùi . Ông tên là Trần Đức Lễ 81 tuổi bị bệnh hở van tim , điếc hiện giờ đang nằm điều trị tại BV Long Thành, hàng tháng bác Lễ chỉ nhận 250k do nhà nước cấp theo chế độ người cao tuổi  . Bà nội các cháu tên là Phạm Thị Hon 78 tuổi . Hai bác có 10 đứa con nay chỉ còn 6 người con vì 4 người đã mất trong đó có cha của 3 cháu . Các con của 2 bác cũng nghèo nên ít giúp gì được cho 2 bác .
Nói chuyện 1 lúc thì bác Hon đưa mình sang nhà 3 cháu . Đến nhà các cháu hơn 10h , đứa thứ 2 đang làm lưỡi câu , đứa thứ 1 thì đang chuẩn bị nấu cơm trưa còn đứa thứ đang ngồi chơi .
1)   Trần Thị Thu Hương, sinh 1999. Hiện đang vào lớp 10.
2)   Trần Thị Tuyết Trinh, sinh 2000. Hiện đang vào lớp 10.
3)   Trần Nhật Hào, sinh 2002. Hiện đang vào lớp 6.
Giống như bạn Le Phung đã cập nhật là Mẹ của các cháu chết năm 2007, cha chết năm 2010. 3 chị em sống và vẫn tiếp tục sự học với sự giúp đỡ của nhiều người. Từ nhà thờ đến chùa, hàng xóm, bà con… mỗi người chung tay giúp 1 ít. 3 chị em sống thui thủi trong nhà, cứ đóng cửa ở trong nhà suốt. 2 chị lớn nhận gia công lưỡi câu để kiếm thu nhập. 1 suất lưỡi câu là 1.000 lưỡi câu. Làm hết 1.000 lưỡi câu thì các cháu được trả 45k, 1 ngày làm được 1 suất mà nơi nhận hàng gia công cũng hơi xa khoảng 4 cây số tức là ở Xã  An Viễn . Mình có gặp anh thôn trưởng và nghe anh nói vùng này cũng nhiều người làm lưỡi câu nên số hàng cũng ít .
Các cháu được nhận trợ cấp của nhà nước dành cho trẻ mồ côi là 720k/tháng.
Các cháu đều là học sinh tiên tiến . Hiện nay các cháu chỉ cần kinh phí sinh hoạt hàng ngày . Vì tiền điện do 1 cô nào đó chi trả dùm còn tiền nước máy do nhà nước cấp . Học phí của các cháu được nhà nước trợ cấp
Hiện 2 cháu Hương và Trinh sách vở lớp 10 đã được nhà trường cấp còn cháu Hào thì nay chưa có sách vở lớp 6 . Ngày 3/8 tuần sau các cháu đến trường để nhận lớp học để chuẩn bị vào năm học mới .
Số điện thoại của ông bà nội các cháu : 06135753234 . Số điện thoại các cháu là 01657041158 .
Qua xác minh tìm hiểu và qua anh thôn trưởng do đi 1 mình và khu vực này đang ít thành viên nên mình xin phép mong cả nhài cùng chung tay giúp đỡ cho các cháu như sau :
- CMTX : 500k/tháng
 - CMKTX : Giúp cho chàu Hào sách vở lớp 6 và 1 chiếc cặp .để cháu Hào chuẩn bị đi học .

Hình ảnh mình sẽ cập nhật sau .
Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho các cháu .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 22-07-2015 19:37:01
Nếu không có gì thay đổi thì cuối tuần này mình sẽ đ XM . Có bạn nào đi cùng ko à ?

Ngủ rồi le phung

Trả lời #1 vào: 20-07-2015 16:52:18
Chào cả nhà!
LP xin được giới thiệu 3 chị em mồ côi cả cha lẫn mẹ, hiện đang sống tại ngôi nhà 298 xã Bình Sơn, tổ 6, ấp 10, Long Thành, Đồng Nai. Tên tuổi 3 chị em lần lượt là:
1)   Trần Thị Thu Hương, sinh 1999. Hiện đang vào lớp 10.
2)   Trần Thị Tuyết Trinh, sinh 2000. Hiện đang vào lớp 10.
3)   Trần Nhật Hào, sinh 2002. Hiện đang vào lớp 6.
Mẹ của các em chết năm 2007, cha chết năm 2010. 3 chị em sống và vẫn tiếp tục sự học với sự giúp đỡ của nhiều người. Từ nhà thờ đến chùa, hàng xóm, bà con…  mỗi người chung tay giúp 1 ít.  3 chị em sống thui thủi trong nhà, cứ đóng cửa ở trong nhà suốt. 2 chị lớn nhận gia công lưỡi câu để kiếm thu nhập. 1 suất lưỡi câu là 1.000 lưỡi câu. Làm hết 1.000 lưỡi câu thì các em được trả 45k, và làm cả ngày mới có thể xong.
Các em được nhận trợ cấp của nhà nước dành cho trẻ mồ côi là 720k/tháng.
Đt của các em: 01635753234.
Mong cả nhà xác minh tìm cách giúp đỡ để các em tiếp tục được đi học. Chân thành cám ơn cả nhà nhiều lắm.
Thân ái!