Tác giả Chủ đề: Sóc Trăng - Gđ bé Quốc Tường - Nghèo và bệnh tật  (Đã xem 28982 lần)

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #51 vào: 22-03-2011 14:43:14
:( Ôi thương em quá. MAC nói không nên lời. Chị cầu mong em bên thế giới bên Kia được tươi đẹp hơn.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #50 vào: 24-09-2010 00:27:03
Hiện trong quỹ vẫn tồn 5.000.000đ gồm của ductri (4.000.000đ) và minhtran (1.000.000đ) giúp bé Tường. Không biết chị Nike có thông tin mới về nhà bé Tường không? Gia đình cần trợ giúp gì thêm không? nếu có thì chị báo trên DĐ với nhé. Tổ điều phối duyệt chuyển tiền sớm. Cảm ơn chị nhiều.

Ngủ rồi ductri

Trả lời #49 vào: 24-08-2010 00:03:54
Có việc nhà nên lâu quá em không thể vào mạng để cập nhật tin tức trong diễn đàn mình. Khi nãy ghi vài dòng vội khi chưa đọc kỹ những thông tin trước của các anh chị nên có lẽ em thiếu sót. Số tiền trước đây em dự định ủng hộ giúp bé Tường chữa bệnh còn tồn, nay có thể giúp anh của Trường việc học hành trong những ngày tới phải không ạ ? Chị Thanh cứ giúp em tiếp tục giúp bé Sĩ như những gì diễn đàn mình dự định. Nếu vẫn còn dư thì chúng ta sẽ chuyển qua giúp đỡ trường hợp khác. Cám ơn chị.

Ngủ rồi ductri

Trả lời #48 vào: 23-08-2010 23:33:41
Thật đau lòng khi biết được được tin bé Tường không còn nữa. Cầu mong em sẽ bước sang kiếp sống mới an lành hơn. Số tiền trước đây ductri muốn được ủng hộ Tường còn tồn lại. Trang ơi, tụi mình sẽ chuyển qua cưu mang một số trường hợp khác Trang hé.

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 23-08-2010 12:05:11
1. Gia đình đã hoàn tất mọi thủ tục tiễn đưa em về với đất sau 6h chiều thứ 7 - 21/8.

2. Bé Tô Sĩ - 14 tuổi, anh trai của Tường sẽ tiếp tục chương trình lớp 5. Hôm nay mẹ/cô Út đã đưa em đến trường xin tiếp tục học lại. Thanh có nói chuyện với em & động viên, mong em có thể chăm học & học luôn phần của bé Tường.

3. Số tiền ủng hộ còn tồn ở đây, nhóm NC sẽ chuyển xuống cho chị Nhen mẹ bé Tường để lo việc học cho Sĩ. Gia đình có nói sẽ mua 1 xe đạp cho Sĩ, vì trường cũng cách nhà ngót nghét 5km.

4. Nếu NTCM nhà mình có ai ở vùng Sóc Trăng hay gần gần đó - xin cho biết để nhờ xác minh chi tiết trường hợp em Sĩ & chuyển sang chương trình Tiếp Sức Đến Trường như các bác đã gợi ý.

Thân

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #46 vào: 23-08-2010 10:05:37
Buồn quá, hôm nay mới biết được tin em Tường đã ra đi về miền cực lạc. Nhưng cũng mừng vì cơ thể bé nhỏ của em đã không còn chịu đựng sự đau đớn của căn bện quái ác hành hạ em bao lâu nay. Cứ nghĩ tới cái nhăn mặt khi cơn đau hoành hành của em khi Meokitty, Nike, Asian, Hatcat đến bệnh viện thăm em mà đau nhói cả lòng.
Thôi tạm biệt em nhé chú bé kiên cường. Chị chúc em sớm siêu thoát.

Ngủ rồi minhtran

Trả lời #45 vào: 22-08-2010 17:02:28
hkfami đã viết:
Trích dẫn

Xin đề nghị các bác xem xét mở hàng chương trình NTCM Tiếp sức đến trường cho em Sĩ, giúp em một chút hành trang vào năm học mớí cũng như động viên em Sĩ cùng gia đình hãy sống thật trọn vẹn cuộc sống cuả chính mình và sống cho phần em Tường nữa.

Thân mến

Mình xin chuyển 1 tr đồng từ CMKTX cho em Tường đến em Sĩ (anh của em Tường) luôn để giúp em trong việc học nhé.  

Xin chia buồn cùng với gia đình của em Tường.  Cầu mong em được sanh về một thế giới an lạc hơn.

@chị Hkfami:  em vừa gửi email cho chị đó.

Ngủ rồi khoacm09

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 22-08-2010 09:57:28
Thành thật chia bùn với gia đình  :(  :(  :(

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #43 vào: 22-08-2010 07:33:39
Cứ nghĩ đến Tường là thấy xót xa. Mong em có một giấc ngủ thật yên lành em nhé!

Xin đề nghị các bác xem xét mở hàng chương trình NTCM Tiếp sức đến trường cho em Sĩ, giúp em một chút hành trang vào năm học mớí cũng như động viên em Sĩ cùng gia đình hãy sống thật trọn vẹn cuộc sống cuả chính mình và sống cho phần em Tường nữa.

Thân mến

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 22-08-2010 06:52:24
Trường hợp này quỹ còn tồn 5triệu - minhtran & ductri.
Thanh sẽ hỏi tiếp việc học hành của anh trai bé & báo lại với dđ sau. Tùy các bạn quyết định nhé.
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #41 vào: 22-08-2010 00:34:44
Thế là bé đã ra đi , tiền bạc và tình thương yêu của bao nhiêu người cũng chẳng thể giữ bé lại với chúng ta . Xin chia buồn cùng gia đình bé nhưng cũng mừng vì từ nay bé không còn phải chịu sự hành hạ của những cơn đau nữa .
Xin cảm ơn NikeCRCC , Jimmi , HKfami Tím đã theo sát trường hợp này cho tới lúc cháu Tường ra đi . Với cháu Tường thì mọi việc đã khép lại nhưng với anh trai của Tường thì nhờ các bạn động viên để cháu được học hành đến nơi đến chốn và chúng ta vẫn đồng hành cùng cháu các bạn nhé !

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 21-08-2010 23:45:03
Xin được chia buồn cùng toàn thể gia đình. Một nỗi đau...Tường còn bé quá!

Chị chúc bé Tường ở bên kia thật khỏe mạnh nhé em, sẽ không còn những cơn đau hành hạ em nữa. Em phải ngoan để không làm cho Mẹ buồn lòng, dù ở nơi đâu vẫn còn rất rất nhiều người yêu thương em và mong cho em những gì tốt nhất...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #39 vào: 21-08-2010 23:38:00
thế là em đã chia tay thật rồi.củng là một cách giải thoát..mong là em sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn ở thế giới bên kia...xin đc chia buồn cùng gia đình ..

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #38 vào: 21-08-2010 23:18:15
Xin chia buồn cùng gia đình bé!

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 21-08-2010 23:02:32
2h25\\\' - 21/8/2010 - tạm biệt bé Tường!
tạm biệt một sinh linh nhỏ bé.
cuối cùng thì em cũng được giải thoát khỏi những đau đớn thể xác.

Có lẽ bé đang mỉm cười \\\"các cô chú đừng lo, con hết đau đớn rồi, ở trên này mây mềm & êm lắm, nắng nhẹ lắm & mưa cũng dịu dàng...\\\"

Chúng ta nhất định sẽ có một chương trình Trung Thu thành công cho rất nhiều em bé nghèo - các em bé sẽ vui chơi luôn cả phần của em Tường.

Thứ 2 tới, Thanh sẽ chuyển nốt cho chị Nhen - mẹ của Tường - khoản đóng góp của bạn bè nhóm NC mà giờ bé không còn cần nữa, xem như là một phần bé để lại cho mẹ & anh trai.

Không biết ý kiến của bạn Ductri về khoản ủng hộ cho trường hợp này bạn có dự định thế nào?

Còn lấn cấn chút xíu khoản đóng góp của Ductri thì topic này có thể đóng lại.

Xin cảm ơn những tấm lòng đã góp chút thương yêu cầu nguyện cho Tường.