Tác giả Chủ đề: Thủ Thiêm - Bác Nguyễn Văn Thu- Tai nạn cột sống  (Đã xem 14812 lần)

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Chào các Bác,

Nếu các bác vẫn dự định tiếp tục tìm đến nhà bác Thu thì xin hãy tặng số tiền đó đến bác ấy đi hen. Mình vẫn còn rất áy náy vì không gửi tiền đến Bác Thu được. Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Hình chụp hôm xác minh :

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ! Vợ chồng bác Thu đều là người khuyết tật và trước đây họ vẫn nỗ lực phấn đấu để tự lo cho cuộc sống của mình .
Với tai nạn quá nặng nề vừa qua nhiều khả năng cuộc sống của họ sẽ vướng khó khăn nhiều hơn cho nên theo thiển nghĩ của mình thì chúng ta nên gắng bớt chút thời gian tìm đến nơi ở của họ để có thêm thông tin về bệnh tình của bác Thu hiện nay cũng như có thể kịp thời giúp đỡ họ khi cần .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Cảm ơn Tieuhuongduong đã cập nhật. Thật tiếc là không đến tay Bác kịp. Vậy các bạn có hỏi thăm được tình hình sức khỏe của bác Thu không ạ? Được xuất viện chắc là khả quan rồi? Về số tiền bạn đang giữ, mình nghĩ có 2 cách:

1)Là nếu bạn không ngại thì xin bạn cứ giữ đó giùm. Khi nào mình muốn chuyển cho TH khác thì mình sẽ “hú” bạn một tiếng.
2)Còn không thì bạn có thể chuyển ngược lại cho thủ quỹ Thocon đợi khi mình cần đến sẽ nhờ ThoCon chuyển giúp tiếp.

Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Xin lỗi cả nhà vì cập nhật chậm về trường hợp Bác Thu.

Nhóm thành viên gồm Banbe6x, Mechichi, Sunyata, Tigon trắng, Hoa và tieuhuongduong đã ghé bệnh việN thăm bác Thu và trao số tiền CMKTX 2 triệu đồng của thành viên Vitcon và chị Phúc bạn Vitcon.

Sau đó, tieuhuongduong cùng Meokitty và Sunyata cũng đã quay lại bệnh viện để gởi vợ chồng bác số tiền ủng hộ còn lại 1 triệu đồng của Xulanhtinhnong2 nhưng bác Thu đã xuất viện về nhà. Nhóm cũng không làm sao liên lạc được với vợ chồng bác.

Vậy mong bác Xulanhtinhnong2 quyết định số tiền trên.

Thân

Vì ta cần nhau!

Sunyata

• bạn
Sunyata khẩn thiết ( nghe ghê không  :P ) nhờ Tieuhuongduong và Mechichi đưa bài và ảnh về ngày lên thăm bác Thu và trao số tiền diễn đàn chúng ta giúp đỡ bác ấy. ( vì nhập nhằng vấn đề chuyển \\\"nhà\\\" NTCM ...và mất dữ liệu nên lâu rồi không ai post lên  :S )

Trao nốt số tiền còn lại cho bác Thu luôn.

Nhờ các Mod chuyển Topic này sang mục đã đuọc giúp đỡ . ( vì đã xác minh, tiến hành giúp đỡ cho gia đình bác )

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Vịt đã chuyển 1.000.000đ của Xulanhtinhnong2 vào TK chị Thỏ. Khi nào có thành viên đi thăm bác thì nhớ báo trên dd một tiếng để quỹ chuyển cho bác nhé. Cảm ơn trước ha.

Ngủ rồi laohatien

Được sự ủy nhiệm của bác banbe6x , Tối nay Tiger và Sunyata đã đi tìm hiểu một số thông tin của bác Nguyễn Văn Thu tại bệnh viện Nhân Dân 115 ( Nguyễn Tri Phương ) .Xin tóm tắt với cả nhà :

Bác Nguyễn Văn Thu , năm nay 59 tuổi, là người khuyết tật ( bị mất chân trái ) , sống với vợ là bác Kiều Oanh , cũng là người khuyết tật ( bác gái bị liệt một chân, đi phải dùng nạng) . Hai bác mướn một căn nhà nhỏ tại Thủ Thiêm- Sài Gòn , sống cùng với đứa con trai 9 tuổi ( còn một đứa con trai 12 tuổi bỏ đi lang thang không rõ).

Hàng ngày hai bác đều đi bán vé số dạo để kiếm sống. Cách đây khoảng 20 ngày , trên đường đi bán vé số thì bác Nguyễn Văn Thu bị người khác tông phải. Người gây tai nạn đã bỏ chạy. Bác Thu bị bất tỉnh và được người dân đưa vào bệnh viện.

Bệnh viện chuẩn đoán bác Thu bị gãy đốt sống cổ ( chèn đè lên tủy) và tổn thương cột sống. Do đó bị liệt nửa người dưới đồng thời không ngồi dậy được. Phần đầu của bác Thu phải cột ràng cố định vào thanh đầu giường bệnh . Phải tiến hành phẫu thuật .

Chi phí cho gần 20 ngày nằm chờ đủ sức phẫu thuật là 12 triệu đồng. Bác gái Kiều Oanh đã vay mượn nhiều nơi để đóng xong số tiền này .

Ca mổ dự tính tiến hành vào ngày mai (ngày 6 tháng 4 năm 2010) . Bệnh viện bảo số tiền tạm ứng phẫu thuật là 40 triệu đồng. Bác gái lại đi vay mượn các nơi, cùng với sự giúp đỡ của vài người hảo tâm được 20 triệu, bác gái đã đóng số tiền này cho bệnh viện và xin nợ lại số tiền còn thiếu. Bệnh viện đồng ý cho trả sau số tiền còn thiếu trong vòng 10 đến 15 ngày . Ca mổ vẫn được tiến hành đúng dự định.

Cả hai bác đều KHÔNG CÓ BẤT KÌ GIẤY TỜ TÙY THÂN NÀO ( bác gái lúc nhỏ là cô nhi tại cô nhi viện Sóng Thần, còn bác trai đi kinh tế mới bị cháy nhà, cháy sạch giấy tờ. Bác gái bảo xưa giờ không có việc gì cần đến giấy tờ nên không làm gì cả , ngoài cái KT3 (tạm trú) tại căn nhà mướn ).

(các thông tin hỏi trực tiếp từ bác Kiều Oanh, nhờ tổ xác minh tìm cách xác minh lại chính xác. )

Trường hợp này có 3 thành viên xin được CMKTX
Vitcon xin giup 1tr va chi Phuc ban Vit giup them 1tr xin nho bac Banbe6x chuyen giup tong cong 2tr den truong hop bac Thu dum. Thanks
Xulanhtinhnong2 xin đóng góp 1 triệu đến bác Thu. Cầu mong cho bác sớm bình phục!