Tác giả Chủ đề: Bà Rịa - Vũng Tàu (Xuyên Mộc) - NNMU9 - Bác Cúc nghèo khó sống neo đơn  (Đã xem 41333 lần)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn cả nhà vì những lời chúc mừng tới ngôi nhà mơ ước số 9. em cũng xin lỗi cả nhà vì sự cập nhật thông tin chậm trể vì ngày qua em bận quá. sau đây em xin gữi tới anh chi một vài hình ảnh là nền móng đầu tiên có được căn nhà hiiii.

cúng làm lễ khởi công

Viên gạch đầu tiên được đặt xuống.

Thợ xây dào móng cho ngôi nhà

Vật liệu xây dựng (do không có chổ đặt vật liệu cộng với chổ gọi vật liệu gần nên vật liệu được vận chuyển dần )

toàn cảnh nền xây dựng ngôi nhà.

lanrung đại diện diễn đàn người tôi cưu mang ký bản cam kết

Bác Cúc chủ nhà ký vào biên bản cam kết

Chú Tý đại diện chính quyền ấp 3 ký vào biên bản cam kết

Chị Loan con gái thứ 2 của bác cúc kí vào biên bản cam kết

Anh sỹ con trai bác Cúc ký vào bản cam kết

Nội dung biên bản cụ thể sau khi được mọi người kí(Còn chị OAnh nhưng do đi làm ăn xa chưa về kịp chúng tôi sẽ bổ sung sau)
Trên đây là toàn cảnh của ngôi nhà mơ ước số 9 có gì sơ suất mong các bác chỉ bảo để em hoàn thiện hơn.
Chúc cả nhà một tuần mới tràn đầy sức khoẻ.
thân ái!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Chúc mừng ngôi nhà mơ ước số 9 khởi công..chúc cho mọi việc thuận buồm xuôi gió.cũng như chúc nhóm bạn lanrung,carycon,anh Thành,anh Mạnh..luôn khỏe ,chân cứng đá mềm.cảm ơn các bạn rất nhiều,có các bạn thay mặt DD thì cả nhà rất yên tâm..rất tiếc ko thể tham dự ngày khởi công cùng các bạn. :)
chờ mong ngày hoàn công của các bạn nhé. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
@ chị lathuvang: Nếu chị không đi được cũng được chị à , có chị lanrung đại diện \\\"chủ dự án\\\" là tốt rùi . Có gì những thành viên tại BRVT sẽ cập nhật sau .

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chào Carycon , Lanrung ... và cả nhà !
Ngày mai là bắt đầu khởi công ngôi nhà mơ ước số 9 rồi. Lathuvang là một trong những TV đi xác minh trường hợp Bác Cúc.  NNMU đã thành hiện thực , thật vui mà người vui nhất là Bác Cúc .
Biết rằng các bạn Khu vực BR-VT rất mong có sự góp mặt của các TV trong dđ , bản thân Lá cũng muốn đi lắm nhưng lực bất tòng tâm các bạn ạ. Xin hẹn một ngày nào đó sẽ gặp lại các bạn.
Các bạn là đại diện của NTCM để hoàn thành NNMU đó. Chúc các bạn luôn vui khoẻ để hoàn thành nhiệm vụ  :) .
Thân ái,

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi carycon

Ngày mai xây nhà rồi mà sao không thấy ai ở DD mình về Vũng Tàu cả?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
DD mình sắp tới có ai về Vũng Tàu vào ngày khởi công xây nhà cho bác Cúc có thể quá giang qua Phước Cơ gửi quà của chị Vitcon702 cho chú Lâm không ạ? Tình cảnh hiện giờ của chú rất khó khăn. Ai đi được xin báo trước trên DD để quỹ chuyển tiền đi thăm nhé.

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=545&limit=9&limitstart=27#26366

Ngủ rồi loithexua

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
ca nha oi ! minh hay cung nhau chung tay xay dung nen nhung cong dong mo uoc de tro giup nhung nguoi kho khan dc ko ?. chung ta that hanh phuc khi dc sinh ra va song trong day du va sung tuc. ta hay nghi den nhung nguoi nhu ta ma ho khong co cha me, bicuoc doi ruong bo. toi o thanh hoa, nen nhung nguoi o thanh hopa hay cung minh len tieng va chung tay de lam nhung ji ma minh co the de giup do nguoi ngheo kho nha
chuc moi nguoi vui ve va hanh phuc

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
em cũng hy vọng xây xong nhà này muốn xây thêm nhà nữa hi :woohoo: hôm nay thứ 5 rồi còn hai ngày nữa ngôi nhà chính thức khởi công. em rất mong được gặp mọi người trong nhà mình, và mong nhất là gặp mấy bác trong BQT xem tận mặt xem các bác thế nào mà nhiều người ca ngợi vậy. :laugh:
Cả nhà cố gắng về Vũng Tàu nhé! Vũng Tàu mến khách sẽ rất vui vì được chào đón tấp cả mọi người trong nhà mình.
chờ tin cả nhà.

Ngủ rồi asian

Chào các bác Lanrung, Carycon, anh Thành, anh Mạnh...

Cố lên! Cố lên! Xây xong 1 căn là các bác muốn xây thêm nhiều căn nữa đấy. Chúc các bác khỏe và dẻo dai để đi suốt chặn đường đến buổi hoàn công cho ngôi nhà nhé!

Thân,

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
@ Lanrung, Carycon, anh Thành, anh Mạnh,...: Theo dõi topic này đã lâu, nay mới có dịp lên tiếng. Bản thân muốn gửi đến mọi người lời cảm ơn cho sự quan tâm và lòng nhiệt thành cho gd bác Cúc. Chúc các bạn, các anh luôn có tràn đầy sức khỏe và tâm huyết cho những hoàn cảnh khó khăn & luôn vững tin trên mọi nẻo đường.

Thân mến.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Anh Carycon hiểu sai ý em rồi, ý em là nhờ anh post lên xem còn sai sót gì không, nhờ các bác trong BQT sữa dùm rồi mình in ra thứ 7 kí, tránh trục trặc sau này thôi mà. em nhờ anh nhé

Ngủ rồi carycon

@ lan rung:
Anh đã làm xong bản thỏa thuận rồi, nhưng phải đến thứ 7 khai trương ngôi nhà và có sự chứng kiến của bên chính quyền, các bác trên DD cũng như con bác Cúc rồi mới post lên DD được.
Thứ bảy này trên DD mình có ai xuống dự lễ khởi công xây dựng ngôi nhà mơ ước ko? Các bác báo lại cho em nhé.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm, bọn em sẽ cố gắng hết sức mình có thể.
@ Carycon anh có thể post bản thoả thuận quyền sử dụng đất lên diễn đàn nhờ các bác BQT và cả nhà xem xét dùm, xem còn có chổ hổng nào không, câu từ như vậy được chưa. Mong các bác giúp đỡ để tránh những lỗ hổng trong bản thoả thuận. Vì anh học Luật nên em tin anh hiểu về luật, và làm đúng rồi nhưng cẩn tắc vô áy náy. anh giúp em nha. Cả nhà góp ý dùm nhé.
lanrung

Ngủ rồi Xelan90

Chúc Lanrung, Carycon, anh Mạnh, …luôn vững vàng tinh thần để hoàn thành tốt NNMU số 9 này. Cả nhà luôn ủng hộ các bạn & dõi theo từng ngày
@MyDarling: Việc làm bảng tên NTCM của bạn quan trọng lắm đó. Cả nhà tin tưởng bạn làm tốt việc này. Có gì thắc mắc cứ hỏi anh Opla nhé! Tôi thiết tha tin rằng bạn luôn biết làm chủ & tự điều chỉnh sự nhiệt tình của bạn đúng lúc, đúng chỗ, đúng cường độ nha bạn! Gần đây thấy bạn bớt trích dẫn dài dòng & viết bài cũng bớt vòng vo, ai cũng mừng hết đó. Hy vọng niềm tin của tôi không sai bạn nhé!
Thân mến!

Ngủ rồi Theanh

Cảm ơn Lanrung, Carycon, anh Thành và các bạn đã giúp DD thực hiện dự án này!
Chúc mọi người sức khỏe!