Tác giả Chủ đề: Huế (Hương Thủy) - Em Ngô Quốc Anh - Mồ côi cha, hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 2399 lần)

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
Nhóm Huế đi thăm và xác minh hoàn cảnh  gia đình em Ngô Quốc Anh _ Sn 2009 _ Học sinh lớp 6 Trường THCS Nguyễn Thị Minh Khai, Tp Huế.
Đc: Thôn Kim Sơn, Xã Thủy Bằng, Thị Xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ba của em bị tai nạn và đã mất được 7 năm, hiện giờ em đang sống với mẹ và 2 em nhỏ. 
Mẹ em là:Trần Thị Vẽ _ Sn1983
Hằng ngày đi đúc tập lô ( bờ _ lô) thuê kiếm tiền nuôi 3 con ăn học. Ngày nào trời mưa thì phải ở nhà vì không làm được. Do công việc nặng nhọc nên những ngày không gắng gượng đi làm được thì cũng phải ở nhà .
Em trai: Ngô Quốc Tuấn. Sn2010. Học sinh lớp 5 trường Tiểu học Cư Chánh, XãThủy Bằng,  Thị Xã Hương Thủy, TT Huế
Em trai: Ngô Quốc Vũ. Sn2011_ Học sinh lớp 4 trường Tiểu học Cư Chánh, XãThủy Bằng,  Thị Xã Hương Thủy, T T Huế
Dù 1 mình, sức khỏe và công việc khôbg ổn định, hoàn cảnh khó khăn nhưng mẹ của em vẫn luôn cố gắng cho các em đi học vì các còn quá nhỏ và rất ham thích học.
Để hỗ trợ, giúp đỡ các em được đến trường, nhóm Huế đề xuất CMTX gia đình em Ngô Quốc Anh, nhằm chia sẻ bớt 1 phần khó khăn trên đôi vai mẹ của em. Với phần gạo và nhu yếu phẩm hàng tháng:
1. Gạo 13.000đ/1kg × 20kg _ 260.000đ
2. Nước mắm: 1 chai/ 800ml _ 15.000đ
3. Dầu ăn: 1 chai/1lit  _ 32.000đ
4. Đường: 1 gói/1kg _ 18.000đ
5. Muối: 1 gói/500g _ 3.000đ
6. Bột ngọt: 1 gói/400g _ 28.000đ
♦️TỔNG CỘNG: 365.000Đ
Rất mong được sự hỗ trợ, giúp đỡ và chia sẻ của cả nhà NTCM cùng quý MTQ đến với hoàn cảnh em Quốc Anh.
Trân trọng!
« Sửa lần cuối: 10-03-2021 07:56:57 gửi bởi Tran Ha »

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Nhóm Huế đi xác minh hoàn cảnh em Quốc Anh vào chiều 6/3/2021 lúc 14h.
Ai có thời gian cùng đi ah.

Trân trọng!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Trần Thị Quỳnh Anh

Dạ em xin chào cả nhà NTCM
Em Ngô Quốc Anh. Là học sinh lớp 6, học khá, thuộc hộ nghèo, hoàn cảnh khó khăn. Ở Thôn Kim Sơn, xã Thủy Bằng, Thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế. Ba em đã mất, em ở với mẹ và 2 em nhỏ. Các em đều ngoan, học khá. Mẹ em là Trần Thị Vẽ, làm nghề đúc tập lô thuê cho họ hằng ngày kiếm tiền nuôi 3 anh em ăn học, rất vất vả, ước nguyện của các em là mong được đi học cùng các bạn. Rất  mong được nhóm Huế xác minh và giúp đỡ.
« Sửa lần cuối: 23-02-2021 10:11:00 gửi bởi Trần Thị Quỳnh Anh »