Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Anh Cường - Hội Cứu trợ trẻ em tàn tật  (Đã xem 1464 lần)

Ngủ rồi cuongleviet

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 11-04-2012 09:37:00
mình cảm ơn, nếu kết được thì tốt quá

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #2 vào: 10-04-2012 12:00:57
hiện diễn đàn đang tìm mọi cách để hiện thực quán cơm 2000 dành cho người nghèo anh ạ , ko biết dự án của anh kết hợp với quán cơm đc ko nhỉ , a có thể vào link này tham khảo
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=12&id=862

Ngủ rồi cuongleviet

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 10-04-2012 11:27:55
Tôi là người khuyết tật vận động, năm nay 35 tuổi. Quê quán: xã minh nông thành phố  Việt Trì tỉnh Phú Thọ.Hiện tạm trú tại phòng 206 P10 Tập thể Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội.
Tôi công tác tại Hội Cứu trợ trẻ em tàn tật Việt Nam 13 năm (từ năm 1998- 2010), đến khi xây dựng gia đình và có con nhỏ, trợ cấp 1,8 triệu đồng/tháng không đủ sống. Tôi quyết định đi ra ngoài làm việc. May mắn, được sự giúp đỡ của rất nhiều người, tôi về làm công tác văn phòng, công đoàn tại Công ty xây lắp Dầu khí hà Nội. Làm được 08 tháng,Công ty chấm dứt hợp đồng vì khi đi giám định sức khỏe, tôi mất 41% sức khỏe.
Từ đó đến nay, tôi đã đi xin việc nhiều nơi nhưng không được. Bạn bè giúp đỡ bán hàng đồ chơi, thịt bò, tăm bông ngoáy tai qua mạng nhưng không khả thi. Hiện nay, tôi đang gặp rất nhiều khó khăn về việc làm, và thu nhập để nuôi sống bản thân và hỗ trợ gia đình (vì tôi phải thuê nhà, rồi các khoản chi khác nữa. Mong muốn của tôi có việc làm ổn định. Tôi có ý tưởng mở một quán ăn chay do tôi và một vài người khuyết tật nữa làm chủ nhưng do khó khăn về kinh phí nên chưa triển khai được.
Được biết diễn đàn \\\"Người tôi cưu mang\\\" là một địa chỉ để kết nối các nhà hảo tâm với những người có hoàn cảnh khó khăn, tôi rất mong nhận được sự tư vấn, giúp đỡ của các bạn.
Tôi bày tỏ quan điểm rất rõ ràng, mong các bạn đừng giận, \\\"Tôi không muốn ai thương hại\\\" mà hãy cho tôi cơ hội để tự vươn lên.
Xin trân trọng cảm ơn các bạn.

Lê Việt Cường
Tel: 0912573876