Tác giả Chủ đề: Mỹ Tho - Bùi Thị Thương - Viêm não  (Đã xem 17344 lần)

Ngủ rồi carot_mt

Trả lời #21 vào: 26-04-2011 11:32:44
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Có bạn Carot-mt làm trung chuyển cho gia đình em Thương.

Bạn cho biết số tk để tổ đp chuyển nhé!

thân.

vậy em xin nhận trung chuyển cho gia đình chị Thương
Đây là số tài khoản của em
NGÂN HÀNG Vietcombank  067.1000.414.553
Tên chủ tài khoản \\\" Nguyễn Thị Bích Ngọc\\\"
Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #20 vào: 26-04-2011 00:01:58
Có bạn Carot-mt làm trung chuyển cho gia đình em Thương.

Bạn cho biết số tk để tổ đp chuyển nhé!

thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 26-04-2011 00:00:04
pquyen đã viết:
Trích dẫn
chúng ta trích quĩ giúp em Thương 400.000/tháng/6tháng, từ 5/2011.

Việc chuyển tiền sẽ như thế nào các bác xác minh nhỉ?

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

dạ nhóm xm đã hỏi về việc này..gia đình em Thương thì ko ai rành vể việc nhận tiền từ thẻ.do vậy bạn Carot_mt đã nhận sẽ trung chuyển cho trường hợp sau khi có ý kiến của DD ah. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #18 vào: 25-04-2011 23:47:01
chúng ta trích quĩ giúp em Thương 400.000/tháng/6tháng, từ 5/2011.

Việc chuyển tiền sẽ như thế nào các bác xác minh nhỉ?

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 16-04-2011 20:55:12
chào cả nhà.
sau khi đc sự tư vấn của chị Kiểm và một số bác sĩ chuyên khoa về tình trạng bệnh của em Thương.thì đc bt.
bệnh của em sẽ tự hồi phục theo thời gian..nếu như bệnh em phát hiện sớm trong 6 tháng đầu và chữa trị ngay thì có thể hồi phục 100%.nhưng hiện bệnh em đã là 3 năm.nên chỉ có thể chờ sự hồi phục từ từ đc tới đâu thì hay tới đó,
việc điều trị bằng thuốc bắc hay thuốc tây cũng như nhau,vì bệnh của em chỉ cần dùng thuốc bổ giúp em hồi phục thể lực ..ngoài ra châm cứu cũng là một phương pháp giúp em phục hồi tốt hơn.

Hiện nay thì em Thương chỉ có mẹ già vừa chăm sóc và làm việc lo chí phí thuốc hàng tháng cho em.mấy anh chị điều nghèo nên giúp đc chi phí sinh hoạ là mừng rồi..tuổi em thì còn quá trẻ,cơ hội hồi phục cao.nhưng sức mẹ già thì tuy chỉ có 480k một tháng tiền thuốc cũng đã khó khắn lắm rồi khi mà mỗi ngày chỉ kiếm đc chưa đến 10.000 ngàn .mong là các bàn tay của DD  mình lại nắm lấy tay của chị.giúp cho chị nhìn thấy tia sáng hy vọng ,hồi phục,dù có thể ko hoàn toàn nhưng cũng đủ sức nuôi sống bản thân mình.mẹ già bớt oằn vai hơn.. :(
nhóm XM xin đề xuất CMTX cho chị 400k trong vòng 6 tháng đầu..sau đó tuỳ tình hình hồi phục mà sẽ tiếp tục CM nữa hay ko..mong cả nhà cho ý kiến ah.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #16 vào: 13-04-2011 00:17:53
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Dùng thuốc bắc có tiến triển nhưng bên cạnh đó phải được tư vấn của các bác sỹ để bệnh tình của em nhanh đỡ hơn . Thân

Chào bạn..bạn có bt tại sao mình lại nhờ cả nhà tư vấn về việc chữa trị của em Thương ko.bạn có biết với một vài loại thuốc bắc(thuốc nam thì ko nhé),ko đc phép dùng chung với tây y vì sẽ có những dược tính khắc chế nhau gây nguy hiểm  KO.vì vậy chỉ chọn một trong hai hướng mà thôi bạn ah.ko kết hợp với nhau một lần đc.ko thể dùng thuốc bắc mà lại nghe hướng dẫn của bác sĩ,vì bác sĩ cũng sẽ dùng thuốc của tây y mà.bạn trả lời nước đôi làm mình khó xử thêm.mong bạn lưu ý vào câu hỏi bàn luận nhé.
Việc này chắc phải nhờ mama tổng quản Hkafami xem xét dùm rùi.hj :)

Ý mình là trước mắt thì dùng thuốc bắc nhưng mình xem tư vấn của bác sỹ thế nào nếu bác sỹ bảo là thuốc tây tốt hơn và nhanh hơn thì chuyển sang dùng tây còn thuốc bắc thì không dùng nữa  :laugh:  :laugh: chứ đâu nói dùng 2 loại một lần đâu :D

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #15 vào: 13-04-2011 00:05:37
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Dùng thuốc bắc có tiến triển nhưng bên cạnh đó phải được tư vấn của các bác sỹ để bệnh tình của em nhanh đỡ hơn . Thân

Chào bạn..bạn có bt tại sao mình lại nhờ cả nhà tư vấn về việc chữa trị của em Thương ko.bạn có biết với một vài loại thuốc bắc(thuốc nam thì ko nhé),ko đc phép dùng chung với tây y vì sẽ có những dược tính khắc chế nhau gây nguy hiểm  KO.vì vậy chỉ chọn một trong hai hướng mà thôi bạn ah.ko kết hợp với nhau một lần đc.ko thể dùng thuốc bắc mà lại nghe hướng dẫn của bác sĩ,vì bác sĩ cũng sẽ dùng thuốc của tây y mà.bạn trả lời nước đôi làm mình khó xử thêm.mong bạn lưu ý vào câu hỏi bàn luận nhé.
Việc này chắc phải nhờ mama tổng quản Hkfami xem xét dùm rùi.hj :)

Ngủ rồi carot_mt

Trả lời #14 vào: 12-04-2011 17:12:37
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn

mình nghĩ có thể gđ e ngại chuyện tiền nong va cũng ko hiểu biết lắm về các thủ tục giấy tờ
mình chờ kết quả thảo luận của cả nhả cách để giúp chị Thương của cả nhả và cho mình biết mình cần phải làm gì nha
cám ơn cả nhà

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #13 vào: 12-04-2011 09:42:01

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 09-04-2011 23:13:04
Chào cả nhà.
Hôm nay lehung và bạn đã có buổi ghé thăm và xm ThH này.do bác 6x về hơi trễ nên lehung ko hợp tác kịp ah.
lehung cập nhật thêm một vài chi tiết.
em Thương và mẹ hiện đang sống cùng vợ chồng người chị ở TPMT để tiện việc lấy thuốc cho em.gia đình anh chĩ cũng làm mướn nên cũng ko giúp thêm đc gì khi họ còn có hai con nhỏ .
dưới quê nhà còn một người anh trai,do gia đình ko có đất nên cũng đi làm mướn nuôi thân.
Hiện nay nguồn thu nhập để có tiền mua thuốc cho em là từ công việc lột vỏ củ hành của người mẹ già,mỗi ngày bác lột vỏ dc 3-4 kg (1200đồng/1kg)do sức yếu,còn hàng xóm thương tình thì kêu gì làm nấy có thêm đồng ra đồng vô.tiền thuốc cho em mỗi tháng tốn hết 480K,(80K/1toa/5 ngày).nhưng gia đình vẫn ko có đủ để lo cho em.phải luôn mượn thêm,gia đình đã vay nợ ngân hàng 5 triệu(sổ vay mẹ em đễ dưới quên nên ko có hình ảnh dc)còn nếu ko mượn dc thì em phải chịu thiếu thuốc.
Về bệnh của em Thương:
bệnh xuất hiện năm 2009.ban đầu chỉ là run tay rồi yếu dần,gia đình đưa em vào bệnh viện Mỹ Tho một thời gian ko bớt,sau chuyển lên bệnh viện Chợ Rẫy.sau khi khám và cho dùng thuốc,bác sĩ cho về và dặn tái khám.
sau một thời gian dùng thuốc,do có phản ứng phụ nên mắt em mờ dần,có đưa lên bệnh viện Mắt - Tiền Giang để khám,gia đình ko hỏi ý kiến bác sĩ để có hướng xữ lý,mà tự dừng ko dùng thuốc nữa,chuyển sang dùng thuốc Bắc và châm cứu cho đến nay.em Thương có bảo hiểm y tế hộ nghèo mà ko dùng tới vì ko chữa trị bằng tây y
hôm nay đến thăm.em Thương cho bt vừa đc hội từ thiện xã dưới quê ghé thăm tặng một chiếc xe lăn mới và ít gạo.
em khoe tay phải đã trở lại bình thường.tay trái còn hơi yếu,chưa cầm nắm đc vật gì,hai chân co duỗi đc tuy còn cứng,nhưng vẫn chưa đứng lên đc vì chưa có sức.thật là những tín hiệu bình phục đáng mừng cho em phải ko cả nhà.tuy cười nhưng đôi mắt em thì nhìn rất buồn,bỗng dưng thành gánh nặng cho mẹ già,sức trẻ mà ko thể phụ đc gì,hỏi sao mà ko buồn .

các kết quả của các bệnh viện về em Thương

em Thương cùng chiếc xe lăn mới đc tặng của mình.

nhóm xm cùng với bạn carot_mt (dẫn đường)

lehung và bạn có gửi cho em một ít sữa và bánh,ngoài ra còn có một khoản CMKTX nho nhỏ cho em.động viên em thêm tự tin để bình phục nhanh hơn .
sau khi XM .có vài ý kiến mong cả nhà thảo luận .
hiện giờ em Thương đang dùng thuốc Bắc.tiến triển cũng khả quan.vậy có nên khuyên và tư vấn cho gia đình đưa em lên Thành Phố ,khám và đc sự hướng dẫn tập vật lý của bác sĩ như trường hợp chị Mai Trâm ko ah.vì em còn quá trẻ,sớm phục hồi ngày nào tốt ngày đó,cũng như tận dụng đc lợi ích từ bảo hiểm hộ nghèo mà hiện nay gia đình ko dùng đến.(nếu đc thì bạn carot_mt sẽ nhận nhiệm vụ cao cả này ah  ;) )
sau khi có sự chon lựa của gia đình thì hướng đề xuất tiếp theo mới thích hợp đc ah.cả nhà cùng thảo luận và cho bt ý kiến ah.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #11 vào: 09-04-2011 13:56:41
Mong tin từ Lehung73 and anh6x.

Ngủ rồi carot_mt

Trả lời #10 vào: 09-04-2011 09:53:52
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
carot_mt đã viết:
Trích dẫn

Ngày mai khi xong cv em xin phep mời các bác ly nước mát được ko ah
Đt của e 0906.618.128( carot)

hj..thế thì carot_mt sẵn sàng nhé. ;)

Em đợi các bác call đó nha

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 08-04-2011 23:48:30
carot_mt đã viết:
Trích dẫn

hj..thế thì carot_mt sẵn sàng nhé. ;)

Ngủ rồi carot_mt

Trả lời #8 vào: 08-04-2011 23:34:06
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Ngày mai đi công tác Mỹ Tho ,lehung sẽ kết hợp xác minh TH này cùng với anh6x luôn ah. :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 08-04-2011 21:37:12
Ngày mai đi công tác Mỹ Tho ,lehung sẽ kết hợp xác minh TH này cùng với anh6x luôn ah. :)