Tác giả Chủ đề: Hồng Lộc, Lộc Hà - Bé Đại Sỹ - Bệnh tim, phổi, đục thủy tinh thể  (Đã xem 21089 lần)

Ngủ rồi ugl

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Số tiền chuyển khoản    300,000 VND
Số tiền bằng chữ    Ba trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có    0201000577029
Tên chủ tài khoản ghi có    HO VAN VI
Nội dung chuyển tiền    Thanh vien nguoitoicuumang.com xin giup do be Dai Sy
Phí    Phí người chuyển trả
Số tiền phí    3,300 VND
Số lệnh giao dịch    0402140451995007
Thời gian    Ngày 04 tháng 02 năm 2014 17:45:14

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
ugl đăng ký CMTX hoàn cảnh này tạm thời 3 tháng, 1 tháng 100k. Bắt đầu từ tháng 2/2014 đến hết tháng 4/2014.

Mọi người xem chi tiết tại: ĐÂY (topic #77630)

Số TK A Vỹ bố cháu Sỹ
0201000577029 - NH Vietcombank Chi Nhánh Can Lộc
Chủ TK: Hồ Văn Vỹ

Cảm ơn ugl đã giúp hoàn cảnh này. Vẫn còn thiếu 400k/tháng so với đề xuất. mong mọi người góp sức.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi dungphan72

Chào cả nhà
Hôm thứ 7 ngày 25/01/2014 Em cùng nhóm Hà Tĩnh đã đi thăm lại hoàn cảnh của cháu Sỹ và trao quà CMX cho gia đình bé.
Có một tín hiệu mừng là sau thời gian mổ tim thành công và điều trị vết thương ở chân về nhà cháu đã có dấu hiệu tăng cân và nhanh nhẹn hơn.
Hiện tại cơ bản cháu đã ổn định và chờ ra tết đi khám lại và đi chữa mắt nữa là ổn.

Theo em nghĩ đợt vừa rồi cả nhà mình đã hỗ trợ đột xuất và giúp đỡ cháu mổ tim thành công rồi nhưng do hoàn cảnh bố mẹ cháu khó khăn, thời gian qua bố mẹ cháu cũng dành phần nhiều thời gian ở bệnh viện với con nên không làm gì được. Thời gian sau này nếu cháu ổn định thì chỉ có mỗi mình bố cháu đi làm được (bố cháu làm nghề phụ hồ) còn mẹ thì phải ở nhà chăm cháu nên cũng gặp nhiều khó khăn trong kinh tế. Nên em đề xuất CMTX cho hoàn cảnh của cháu 500.000/ tháng, Mong BQT và cả nhà mình cho ý kiến.

Một số hình ảnh trao quà tết cho gđ cháu

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà
EM vừa trao đổi với anh Vĩ thì được biết như sau ah
Bác sỹ nạo vết viêm ở xương cho bé và nhận thấy vùng thịt xung quanh đó bị chết nên bác sỹ tiến hành mổ cấy thịt ( lấy thịt ở mông của cháu để cấy) vào thay lớp thịt chết ở vết thương. Cháu mổ vào thứ 5 tuần trước, sức khỏe đã khá hơn, hiện tại bác sỹ đã dự kiến là thứ 2 tuần sau sẽ khám kiểm tra cháu, nếu ổn định có thể sẽ cho cháu xuất viện luôn. Nếu vết thương đã ổn định thì sẽ rút chỉ cho cháu luôn, còn nếu chưa ổn định thì sẽ cho cháu về rồi ra rút chỉ sau. Anh Vĩ bảo là hiện giờ cháu đã khỏe và lanh lợi hơn nhiều. Cả nhà đang mong là cháu sẽ ổn định sớm để năm nay cả nhà đón tết thật vui :)
Anh Vĩ nhờ em gửi lời cảm ơn tới cả nhà :)
Mong Sỹ nhanh bình phục để gia đình bớt khó khăn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Nhờ các bạn khu vực Hà tĩnh hỏi thăm dùm xem tình hình sức khỏe của bé Đại Sỹ tiến triển ra sao rồi ?

Pen chuyển 200,000đ tới gia đình bé Đại Sỹ dùm Truong Ha nhé.

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=74118

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Cầu mong Đại Sỹ sớm bình phục.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Chiều hôm qua mongthuynavy có cùng 1 thành viên nồi cháo vào bệnh viện nhi Nghệ An thăm bé Sỹ.
 Cháu bị hoại tử da do trong quá trình chuyền dinh dưỡng ở Hà Nội về nhà thì bị nhiễm trùng dẫn đến hoại tử. Gia đình bé xin chuyển từ bệnh viện đa khoa tỉnh Hà Tĩnh vào bệnh viện nhi Nghệ an là trái tuyến nên cháu phải chịu 50% toàn bộ viện phí và chi phí mổ. và cháu sỹ phải lấy thịt ở phần mông hoặc đùi để đắp vào chỗ chân bị hoại tử da. Ngày hôm nay cháu mới làm các thủ tục xét nghiệm để mổ. Vì vậy mong cả nhà chuyển tiền sớm cho gia đình bé sỹ để kịp đóng tiền mổ ạ. Chủ nhật này nhóm nấu cháo ở bệnh viện Nhi nên chúng em sẽ cập nhật thêm thông tin cho mọi người biết thêm tình hình của bé ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Anh ơi, gia đình đã có tài khoản riêng, Pen chuyển thẳng vào đây là được ạ, :D

Số TK em Vỹ bố cháu Sỹ
0201000577029 - NH Vietcombank Chi Nhánh Can Lộc
Chủ TK: Hồ Văn Vỹ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Tổng tiền quỹ nhận được là 10.800.000đ
Tổng chi: 7.000.000đ (lần 1 2500k và lần 2 4500k)
Còn: 3.800.000đ
Tổ ĐP cho ý kiến nha.

Pen chuyển tới Chichchoe 3,800,000đ để nhờ các bạn khu vực Hà nội sớm gửi tới gia đình bé Đại Sỹ.

Chúc Đại Sỹ sớm bình phục.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Tổng tiền quỹ nhận được là 10.800.000đ
Tổng chi: 7.000.000đ (lần 1 2500k và lần 2 4500k)
Còn: 3.800.000đ
Tổ ĐP cho ý kiến nha.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Do không thể đưa ảnh của bé Sỹ và các loại giấy tờ của bé lên Diễn đàn nên em sẽ chuyển sau vậy. Hiện bé đã phải nhập viện vào Bệnh viên Nhi Nghệ An để chữa vết thương bị hoại tử ở chân, gia đình đã không còn tiền, mong BQT chuyển nốt số tiền còn trong quỹ mà mọi người gửi giúp bé vào tài khoản của Vỹ để gia đình có tiền chi tiêu chăm sóc bé Sỹ trong bệnh viện.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Em gửi 1 số hình ảnh của bé Sỹ sau khi mổ và hình các giấy tờ hồ sơ của bé

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà :)
Từ hôm ra viện tới giờ cháu Sỹ đã đỡ hơn nhiều. nhưng vết thương do hồi trước bị lấy chệch ven trong quá trình tiêm đã khiến cháu bị viêm xương. Anh chị đã đưa cháu vào bệnh viện Hà Tĩnh, bác sỹ nạo lớp viêm đi rồi khoảng 1 tuần là được về. Hiện tại sức khỏe cháu đã dần hồi phục, đây là thời kỳ cháu cần được chăm sóc tốt để lấy lại sức sau thời gian dài nằm viện và mổ liên tục. Mà anh chị vẫn phải chăm cháu suốt ngày nên chưa ai đi làm được. Đợt vừa rồi cả nhà giúp đỡ cho bé Sỹ còn dư 1 ít, em mong tổ điều phối có thể xem xét chuyển giúp cho cháu để anh chị có thể mua thêm ít đồ chăm cháu. Hiện tại Gia đình anh chị đang khó khăn trong việc chăm cháu, Nếu cháu khỏe hơn tí là anh Vĩ có thể đi làm để nuôi gia đình. Mong sự giúp đỡ của cả nhà để  anh chị vượt qua khoảng thời gian khó khăn này!
Cảm ơn cả nhà nhiều, chúc cả nhà sức khỏe :)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà :)
VỢ chồng anh Vĩ, chị Hiền và cháu Sỹ đã xuất viện hôm kia, đêm hôm kia cả nhà đã bắt xe về hà tĩnh. Anh chị báo là cháu sau khi mổ đã khỏe hơn và lanh lẹ hơn hồi trước nhiều.
Hôm trước khi siêu âm thì phát hiện cháu còn bị ở van tim nhưng bác sỹ bảo là ở mức độ nhẹ,nên cho cháu về nhà nghỉ dưỡng cho ổn định và hẹn 3 tháng sau ra khám lại. Hiện tại vợ chồng anh chị đang rất vui mừng vì kết quả của cháu, anh chị nhờ em gửi lời cảm ơn tới cả nhà  :)
Những điều đến với cháu Sỹ thật kỳ diệu, mong cháu sẽ nhanh khỏe và sớm được tung tăng như các bạn cùng lứa để anh chị có thể yên tâm làm việc kiếm tiền nuôi gia đình.
Em cảm ơn cả nhà rất nhiều ah :)

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
So di em Trang và cả nhà, đúng là mình nhầm. Ngày mai mình sẽ qua gặp gia đình và chụp lại chứng từ, đơn thuốc và các loại giấy tờ khác.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
chichchoe đã viết:
Trích dẫn
Tổng cộng : 12.800.000 đồng
Đã chuyển cho gia đình bé 6.500.000 đồng,còn lại trong quỹ 6.300.000 đồng
Nhờ BQT điều phối quỹ chuyển nốt số tiền còn lại cho anh Vỹ để tuần sau thanh toán viện phí. :)

Cảm ơn chị Chichchoe đã thống kê giúp. Song số tiền thực tế quỹ nhận là 10.800.000đ đến thời điểm này và đã chuyển 7.000.000đ cho gia đình bé, quỹ còn giữ tạm 3.800.000đ, chi tiết bên dưới.
Nhờ chị hỏi giúp viện phí còn thanh toán là bao nhiêu chị nhé và nhờ nhóm miền Bắc cập nhật 1 số hình ảnh về bé, bệnh án, hóa đơn.