Tác giả Chủ đề: Quận 12 - Em Võ Chí Cường - Bại Não  (Đã xem 14322 lần)

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 04-06-2012 09:54:49
Lâu quá , mình mới có việc đi ngang gia đình chị Tàu thị Hiếu cháu Cường . Hiện nay chị Hiếu đau ốm bệnh tật liên miên . Chị bán tạp hóa và mở quán điểm tâm , Nhưng thiếu trước hụt sau . Duy chỉ khác là con đường vào nhà chị đã trải nhựa không như năm nào lầy lội . Ngồi tâm sự với chị mà nghe xót xa quá nên cáo lui ra quán nét ghi lại mấy dòng làm tin đến cả nhà vậy

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 11-08-2010 17:08:03
Thật không biết nói gì ,Sự ra đi của em âu cũng là một sự giải thoát.Giải thoát cho thân xác em Cường .Giải thoát cho chị Hiếu 14 năm vất vả cơ hàn . Giờ đây có lẽ chị cũng đã phải bước sang cuộc sống đời nhật .Cầu chúc em Cường nơi chín suối anh linh phù hộ cho chị Hiếu làm ăn may mắn , có nhiều sức khỏe hơn

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #29 vào: 11-08-2010 10:04:54
Cầu chúc cho linh hồn em được siêu thoát về 1 cõi tốt đẹp hơn...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #28 vào: 10-08-2010 14:16:30
Vài hình ảnh chuyến thăm cháu Công ( Cường ) lần cuối của các thành viên NTCM :

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #27 vào: 10-08-2010 00:52:39
Blue_Gem chia buồn cùng gia đình em, cầu mong em có được 1 cuộc sống tốt đẹp hơn ở thế giới bên kia.
Hjc, lúc mới đến Blue_Gem cũng hơi căng thẳng nhưng khi nhìn thấy tâm trạng mẹ em khá thoải mái mà Blue_Gem cũng nhẹ lòng. Có lẽ sự ra đi của em cũng đã giảm bớt phần nào gánh nặng cho cả bản thân em lẫn gia đình. Ngồi cạnh mẹ em, nghe bà chia sẻ về con trai mình mà thấy thương cho cả Cường lẫn gia đình em.
Có lẽ giờ này Cường đã mỉm cười nơi chín suối vì suốt 14 năm qua, dù bệnh tật nhưng bên cạnh em vẫn có mẹ và người thân tận tình chăm sóc, vẫn có mọi người quan tâm đến em.
Blue_Gem hy vọng gia đình em sớm vượt qua mất mát này và sớm có được 1 cuộc sống tốt đẹp hơn !!!

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #26 vào: 10-08-2010 00:12:52
Chào cả nhà,

Chiều nay lên mạng đọc được tin em Cường mất mà bàng hoàng quá. K87yeng có liên lạc với bác 6x và anh Lehung73, quyết định hẹn nhau tối nay tới nhà thăm viếng gđ, vì sáng mai 9h là động quan và gđ sẽ đưa Cường đi hỏa táng ở Bình Dương, nếu để sáng thứ 3 mới tới thăm sẽ không kịp.

Đúng 21h tất cả 8 thành viên (Banbe6x, Lehung73, k87yeng, Gon, Magic_Q, Bymyside, 2 bạn nữa nhưng xin lỗi vì Ken không biết tên) có mặt ở nhà em Cường.

Em ấy mất lúc 9h kém sáng Chủ Nhật. Đám tang đông bà con lối xóm đến dự, không khí xung quanh khá nhẹ nhàng, âu gđ cũng đã chuẩn bị tinh thần từ trước, bởi biết bệnh em khó lòng chữa khỏi. Nay em mất cũng là để sống một cuộc sống khác an lành hơn, nơi đó sẽ không có bệnh tật, đau đớn, không có những giọt nước mắt của người mẹ nhìn đứa con trai thân yêu chống chọi với bệnh tật bằng hơi thở yếu ớt đến tội nghiệp.

Trước khi ra về nhóm có đến thắp cho em nén nhang, cầu mong em yên nghỉ nơi xa, phù hộ cho mẹ và anh chị, các cháu. 14 năm sống trên đời là 14 năm em sống trong yêu thương của gđ, sự quan tâm của bà con chòm xóm, âu cũng là một niềm hạnh phúc lớn lao cho em. Bymside4 cũng thay mặt NTCM gửi tặng cô Hiếu mẹ em Cường 1 triệu (500k của anh DT100 và 500k của quỹ NTCM) phụ giúp phần nào gđ lo tang lễ cho em, động viên gđ sớm vượt qua nỗi buồn vươn lên trong cuộc sống còn nhiều khó khăn phía trước.

Một vài dòng thông tin chia sẻ cùng nhà ta.

Thân,

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #25 vào: 09-08-2010 23:38:37
ko bt phải nói lời gì hơn nữa...mới gặp em lần đầu chưa kịp giúp gì nhiều mà cũng là lần cuối...nhân duyên với kiếp này em đã trả hết ..cầu mong cho em  sẽ sớm siêu thoát và  hạnh phúc hơn ở thế giới bên kia..xin chia buồn cùng gia đình em và mong gia đình sớm vượt qua nỗi mất mát này...

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #24 vào: 09-08-2010 18:31:29
Các bác trong đó nếu có kế hoạch thăm viếng gia đình em Cường ,thì xin chuyển món quà mà DT100 đã uh đến động viên gia đình em nhé,cảm ơn mọi người nhiều.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #23 vào: 09-08-2010 17:45:27
Bất ngờ quá! Không thể tin được. Tối thứ 7 em, bác 6x và anh Lehung73 mới vào thăm gđ Cường, người nhà còn đưa em đi bệnh viện...

Thôi thì mọi chuyện cũng đã xảy ra rồi. Chỉ mong sao ở phương trời bên kia em sẽ sống một kiếp sống khác khỏe mạnh và hạnh phúc hơn. Xin chia buồn tới toàn thể gia đình...

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #22 vào: 09-08-2010 17:38:23
Thật buồn và xúc động khi đọc dòng tin này,chúc cho linh hồn em được siêu thoát,nơi chín suối em có cuộc sống khỏe mạnh ,hạnh phúc hơn ở cõi dương thế này.Xin được chia buồn với gia đình em!

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 09-08-2010 17:09:23
Thưa toàn thể bà con NTCM . Khi bà con xem những dòng chữ này thì ...hix hix . Mình phải nói là rất buồn khi các bạn hạnh phúc được thăm em lần cuối .Mình lại bận ở xa . Mình vừa điện thoại về hỏi thăm em thì mẹ em báo tin em đã đi xa rồi . Mình xin nhắn lại mấy lời để bà con được biết . Mình chỉ điện thoại chia buồn . Có lẽ cuối tuần mình mới về để thăm em . Bà con có gì động viên mẹ Hiếu ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #20 vào: 09-08-2010 12:31:09
Và hình ảnh về cháu Cường và gia đình xin gửi tới cả nhà :

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #19 vào: 08-08-2010 20:44:46
Vang, xin cam on cac anh chi tren dien dan ve thong tin cua em Cuong.

cuong.nguyen

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 08-08-2010 17:31:07
Chào cả nhà,

Tối qua 3 thành viên k87yeng, bác Banbe6x và anh Lehung73 đi quận 12 xác minh trường hợp em Cường. Địa chỉ tới nhà em không khó tìm, nhưng xa, và bác 6x “suýt” lạc đường nên khoảng 6h30 ba bác cháu mới tới được nhà em ấy.

Cường là con trai út, SN 1997 trong gia đình có 3 người con. Tuy là con trai út nhưng em không may mắn khi mắc bệnh bại não bẩm sinh, nay đã 14 tuổi nhưng cơ thể rất gầy gò và yếu, chỉ nhỏ như đứa bé 6 tuổi và chân tay bị teo nhỏ. Con gái lớn SN 1980 là chị Võ Thị Kim Quyên, đã có chồng và đứa con nay đã 6 tuổi, sinh sống gần nhà mẹ ruột. Con trai thứ SN 1982 là anh Võ Hoàng Nhân cũng có gđ, có 2 con, sống cùng khu nhà với mẹ và 2 vợ chồng cũng có công ăn việc làm khá ổn định. Mẹ em Cường là cô Tào Thị Hiếu SN 1960, chồng cô mất khi Cường được 2 tuổi, xung quanh đó còn có bà con bên chồng.

Ngay từ lúc Cường bị bệnh, gia đình cô Hiếu cũng đã cố gắng chạy chữa, nhưng bởi căn bệnh bẩm sinh không thể chữa khỏi, nên gđ cũng chỉ mong sống được ngày nào cố gắng ngày đó, và có đưa Cường đi mổ (vết mổ ở 2 bên đùi) mong có thể đi lại đôi chút, nhưng kết quả không như mong muốn. Em có BHYT đăng ký khám chữa bệnh ở quận 12, thỉnh thoảng em bị đau thì gđ có đưa đi khám và lấy ít thuốc về uống. Gia đình đã ở đó hơn 20 năm, trước đây đất đai dài rộng hơn nhiều nhưng vì việc chạy chữa nên gđ cũng bán đi 1 phần, và hiện đang sống ở căn nhà khoảng 100m vuông, có ngăn 2 phòng cho thuê (khoảng 800k/tháng), phía trước nhà có quán tạp hóa buôn bán cho nên cuộc sống gđ không đến nỗi khó khăn.

Có thể nói, Cường được gđ chăm sóc gần 14 năm qua là một sự cố gắng lớn, vì em bị bẩm sinh, gần 14 năm em nằm giường bệnh là gần 14 năm người mẹ tần tảo lo cho người con không may mắn của mình, bao vất vả. Hôm qua tới nhà, bác Banbe6x có tặng gđ 20kg gạo, và trao 500k (quà của chị Vitcon702) cho cô Hiếu và động viên tinh thần gđ, phần còn lại 500k của anh DT100 nhóm sẽ chờ sau khi Cường đi bệnh viện về xem tình hình sao rồi sẽ gửi tiếp trong lần tới đi thăm. Khi nhóm gần ra về cũng là lúc gđ đưa Cường đi bệnh viện, vì thấy em ấy đau và sức khỏe yếu quá.

Nhóm xác minh thống nhất đề xuất với cả nhà, là trường hợp em Cường không cần phải CMTX. Thỉnh thoảng gọi điện hỏi thăm tình hình em Cường, động viên gia đình, và nếu khi đó gđ gặp khó khăn gì thì NTCM sẽ đề ra hướng giúp đỡ kịp thời cho gđ em.

Thân,

@Lehung73: Anh post dùm em mấy tấm hình lên nhé! Tks sir. :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 05-08-2010 21:42:39
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn
Ko biet cac anh chi trong dien dan da xac minh truong hop nay den dau roi ah, gia dinh cuong.nguyen xin duoc dong gop tien de giup do cho chau Cuong chua benh, mong cac anh chi bao lai som xem tinh hinh chau the nao nhe. tks.

Cảm ơn anh Cuong.nguyen và chị Thuylevc rất nhiều. Chiều thứ 7 tới đây em, bác Banbe6x cùng với anh Lehung73 sẽ đi xác minh trường hợp em Cường, kết hợp thăm lại mấy hoàn cảnh đã cưu mang. Có thông tin gì sẽ đăng lên sớm cho anh chị cũng như cả nhà được rõ.