Tác giả Chủ đề: Hưng Yên (Khoái Châu) - Chị Ngà - K vú  (Đã xem 63004 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #56 vào: 22-09-2011 08:39:24
Con gái Ngà nhắn tin cho Lason kể chuyện mẹ đi khám bệnh về mệt.Từ hôm đi khám về Ngà không đi chợ được,chỉ ở nhà chăm mấy con gà.Kết quả sinh tiết tử cung chưa lấy được nên chưa biết thế nào?Lason đã dặn nếu cần gì thì báo cho Lason nên số tiền CMKTX cứ gửi tạm quĩ đã Trang nhé.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #55 vào: 22-08-2011 02:14:36
Trong quỹ vẫn còn tồn 1.020.000đ CMKTX, nhờ các mem miền Bắc theo dõi tình hình của chị Ngà đề xuất khi cần thiết nhé.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #54 vào: 17-08-2011 10:36:52
Hai chị Hanoi và Tepty ơi nhóm cô bạn mà đã giới thiệu hoàn cảnh này cho em hôm vừa rồi có về thăm để hỗ trợ tiền học cho bé Yên Hoa,em post lại bài viết để các chị có thêm thông tin nhé
Tiếp tục thực hiện mong muốn của các nhà hảo tâm dành cho chương trình Nụ cười ngày khai trường.
Đến với : bé Yến Hoa - học lớp 6 Hưng Yên
Cháu chỉ có Mẹ, nhưng mẹ bị K 2 năm nay - Hai mẹ con chưa có nhà, ruộng đã bán cho người ta 5 năm lấy tiền chữa bệnh.
Hôm nay chúng tôi về thăm nhà hai mẹ con Yến Hoa ở - Ở Ngọc Nha Thượng - Phùng Hưng - Khoái Châu, Hưng Yên.
Chuyến đi bắt đầu khá sớm 7h30 cho nên khoảng hơn 1 tiếng sau chúng tôi đã có mặt ở nhà chị Ngà. Những con đường hun hút xanh của làng quê, của bạt ngàn nhãn phố Hiến, của đồng lúa xanh và những hàng bạch đàn rất cao trong gió , khiến chúng tôi không khỏi ngỡ ngàng trước vẻ bình yên trong lành của làng quê nơi đây...
Chị Ngà đón chúng tôi ngay từ đầu thôn. Chị rất chu đáo, nhưng khi nhìn chị tôi ko nén nổi nỗi buồn khi thấy chị gầy, sạm đen hơn trước rất nhiều. Vẫn mong mỏi rằng căn bệnh chị kéo dài thêm được nhiều năm nữa, thì đỡ thiệt thòi cho Yến Hoa.
2/3 câu chuyện ngập trong nước mắt của chị Ngà. Yến Hoa là cô bé rất xinh xắn và ngoan ngoãn.
Sơ qua tình hình chị Ngà: Chủ nhà - tức người em họ xa, sắp trở về căn nhà lâu nay mẹ con chị vẫn ở nhờ. Họ muốn lấy lại nhà. Họ vẫn tiếp tục cho chị ở nhờ nhưng chị phải lui xuống dãy nhà nhỏ phía dưới liền với chỗ chăn nuôi và vệ sinh. Một túp nhà nhỏ với những bức tường trống hoác, không có cửa, không biết nên gọi là nhà hay lều, vì nếu ở phải xây thêm mấy hàng gạch nữa. Bên cạnh chỗ nuôi gia cầm hoặc nuôi lợn.
Bệnh chị vẫn tiếp tục chữa, theo đơn kê của bác sỹ cũng khá tốn kém so với hoàn cảnh chị. Mỗi lần lấy thuốc khoảng 2 triệu.
Chúng tôi cũng có động viên an ủi chị rất nhiều. Đồng thời cũng trao tặng toàn bộ sách lớp 6, đồ dùng học tập, vở, bút viết, vở viết ( theo tiêu chí chương trình) + quà chút bánh kẹo dây buộc tóc cho Yến Hoa.
Các anh chị trong đoàn cũng gợi ý chị về cách tăng thu nhập cho Tết sắp tới bằng cách xin chủ nhà quây một góc nhỏ ven bờ ao nuôi chừng 10 chú gà con. Đến Tết kiếm thêm chút ít.
Do Yến Hoa năm nay chuyển cấp lên lớp 6 nên con cũng chưa biết về thầy cô của con. Chúng tôi hẹn với chị Ngà và Hoa rằng khi nào con gặp cô giáo/ mẹ đi họp phụ huynh nhớ xin số điện thoại để chúng tôi liên lạc và đóng học phí qua cô. Hỏi con cũng ko biết nhà cô giáo nên chúng tôi chưa thể trao tiền học phí .

Về tình cảm riêng trong đoàn, trước tâm sự đầy trăn trở và mơ ước của bà mẹ đơn thân bị K và đứa con nhỏ, ko nhà cửa, ruộng vườn đã bán lúa non trong 5 năm, hàng ngày chị vẫn làm đồng nát \\\"lông gà, lông vit\\\" là nguồn thu duy nhất lúc này. Chúng tôi ko nén nổi những tiếng thở dài. Chị cũng mua 1 xe cát để xây thêm vài hàng gạch che mưa che gió cái lều nhỏ ở nhờ , dưới hiên để làm chỗ trú ngụ cho hai mẹ con. Chúng tôi có ủng hộ chị với tư cách cá nhân chút ít.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #53 vào: 15-08-2011 22:00:07
Chị Tép ơi!Chị Ngà dạo này thế nào rồi ạ?Chị có điện thoại cho chị ý ko?

Đợt trước em có để lại số điện thoại để nếu hai mẹ con có lên Hà Nội khám thì gọi cho em nhưng ko thấy gọi mà em thì cũng quên khuấy đi mất.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #52 vào: 06-06-2011 11:57:19
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà NTCM :)
Trước cho mình gui lời thăm hoỉ đến tất cả TV trong Diễn Đàn NTCM nhé....
Tuy mình là thành viên mới của DĐ này nhưng mà mình củng tự xem nơi này là nhà của mình , nên mình đã không ngaị dạo khắp hang cùng ngõ ngách của DĐ này...và hiên taị mình đang trú ngụ tại trang \\\"Những hoàn cảnh chờ xác minh ....và Những hoàn cảnh đã xác minh.... Mình có thấy muc. \\\"Hà nội - chị Nguyễn Thị Ngà - K vú\\\" và mình biết được là thông tin này đã lâu lắm rồi...Sau khi baó điện tử VNEXPRESS đăng tải mình có hổ trợ 100 dồng tiền thuôc\\\' men và vài nguời bạn mình củng đã có hổ trợ và chuyển thẳng về cho cô Ngà....qua điạ chỉ
Chị Nguyễn Thị Ngà, xóm 8, đội 17, thôn Ngọc Nha Thượng, xã Phùng Hưng, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên. Điện thoại: 0164 935 4862.

Có rất nhiều nhà haỏ tâm ở Mỷ đã ủng hộ cô ấy lắm trong thời gian từ tháng 11 năm 2010 đến cuối tháng 1-2011
http://vnexpress.net/gl/doi-song/2010/10/3ba21970/

một vài thông tin chia sẻ
Thân mến

Vậy à, thế thì chị Ngà rất may mắn rồi, nhưng mình xem link không thấy nói về thông tin ủng hộ, không biết bạn lấy nguồn từ đâu có thể nói rõ hơn không

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #51 vào: 05-06-2011 14:41:33
Chào cả nhà NTCM :)
Trước cho mình gui lời thăm hoỉ đến tất cả TV trong Diễn Đàn NTCM nhé....
Tuy mình là thành viên mới của DĐ này nhưng mà mình củng tự xem nơi này là nhà của mình , nên mình đã không ngaị dạo khắp hang cùng ngõ ngách của DĐ này...và hiên taị mình đang trú ngụ tại trang \\\"Những hoàn cảnh chờ xác minh ....và Những hoàn cảnh đã xác minh.... Mình có thấy muc. \\\"Hà nội - chị Nguyễn Thị Ngà - K vú\\\" và mình biết được là thông tin này đã lâu lắm rồi...Sau khi baó điện tử VNEXPRESS đăng tải mình có hổ trợ 100 dồng tiền thuôc\\\' men và vài nguời bạn mình củng đã có hổ trợ và chuyển thẳng về cho cô Ngà....qua điạ chỉ
Chị Nguyễn Thị Ngà, xóm 8, đội 17, thôn Ngọc Nha Thượng, xã Phùng Hưng, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên. Điện thoại: 0164 935 4862.

Có rất nhiều nhà haỏ tâm ở Mỷ đã ủng hộ cô ấy lắm trong thời gian từ tháng 11 năm 2010 đến cuối tháng 1-2011
http://vnexpress.net/gl/doi-song/2010/10/3ba21970/

một vài thông tin chia sẻ
Thân mến

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #50 vào: 04-06-2011 17:37:45
Hanoi đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay điện thoại cho chị Ngà thấy chị bảo mệt lắm,toàn thân đau nhức ko đi chợ được toàn ở  nhà thôi.

Thời gian gần đây chị thấy đau nhiều hơn và có điện thoại cho bác sĩ điều trị để hỏi,bác sĩ nói có thể buồng trứng cũng có vấn đề cần phải lên viện để khám,nhưng chị chờ đến cuối tháng lên viện khám luôn một thể cho đỡ tốn kém.

Cháu Hoa đã thi hoc kỳ xong,nhưng sức khỏe cũng ko được tốt lắm.mồ hôi tay ra rất nhiều ảnh hưởng đến việc viết bài nên chị cũng muốn cho cháu đi cùng để kiểm tra sức khỏe.Nhà mình ai có thông tin hoặc có thể giúp gì cho cháu thì lên tiếng nhé!

Chị Tep!Chị Ngà vẫn chưa đi rút được tiền vì mệt quá.

Chị Ngà bây giờ rất cần những lời động viên để có thêm nghị lực chữa bệnh

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #49 vào: 14-05-2011 20:39:39
Hôm nay điện thoại cho chị Ngà thấy chị bảo mệt lắm,toàn thân đau nhức ko đi chợ được toàn ở  nhà thôi.

Thời gian gần đây chị thấy đau nhiều hơn và có điện thoại cho bác sĩ điều trị để hỏi,bác sĩ nói có thể buồng trứng cũng có vấn đề cần phải lên viện để khám,nhưng chị chờ đến cuối tháng lên viện khám luôn một thể cho đỡ tốn kém.

Cháu Hoa đã thi hoc kỳ xong,nhưng sức khỏe cũng ko được tốt lắm.mồ hôi tay ra rất nhiều ảnh hưởng đến việc viết bài nên chị cũng muốn cho cháu đi cùng để kiểm tra sức khỏe.Nhà mình ai có thông tin hoặc có thể giúp gì cho cháu thì lên tiếng nhé!

Chị Tep!Chị Ngà vẫn chưa đi rút được tiền vì mệt quá.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #48 vào: 09-04-2011 10:55:08
sansui đã viết:
Trích dẫn
hôm qua em ngồi nói chuyện với cô bạn đã giới thiệu hoàn cảnh của chị Ngà cho em,chị Nga tha thiết muốn cô bạn em sau này khi chị có chẳng may mất thì đem Yến Hoa về nhà nuôi,cô bạn em vô cùng băn khoăn và cảm thấy đây là một trách nhiệm quá nặng nề và cảm thấy quá sức của mình,chị Ngà ko muốn đưa Yến Hoa vào trại trẻ mồ côi,ko biết cái đất của chị Ngà bên bờ sông có xây được nhà ko chị Lason nhỉ??? em đã gợi ý  phương án là cô bạn em nên về trực tiếp quê chị Ngà,rà soát lại các mối quan hệ họ hàng xem có ai có tâm để nuôi Yến Hoa sau khi chị Nfà mất ko còn nêu không thì có thể xin cho cả hai mẹ con chị Ngà vào chùa nào đó,sau này chị Ngà có mất thì nhà chùa vẫn lo cho Yến Hoa,kinh phí học hành thì sẽ kêu gọi mọi người hỗ trợ thêm. Cả nhà góp ý thêm cho em với

Em thân yêu! Yên tâm và lạc quan lên nhé .Bệnh này có khả năng chữa được mà .Tháng sau Ngà lên khám lại ,tinh thần mà tốt thì sẽ đẩy lùi được bệnh mà em.Còn việc nhà cửa để Ngà lên khám lại xem tình hình thế nào đã em nhé .

Ngủ rồi sansui

Trả lời #47 vào: 09-04-2011 09:07:57
hôm qua em ngồi nói chuyện với cô bạn đã giới thiệu hoàn cảnh của chị Ngà cho em,chị Nga tha thiết muốn cô bạn em sau này khi chị có chẳng may mất thì đem Yến Hoa về nhà nuôi,cô bạn em vô cùng băn khoăn và cảm thấy đây là một trách nhiệm quá nặng nề và cảm thấy quá sức của mình,chị Ngà ko muốn đưa Yến Hoa vào trại trẻ mồ côi,ko biết cái đất của chị Ngà bên bờ sông có xây được nhà ko chị Lason nhỉ??? em đã gợi ý  phương án là cô bạn em nên về trực tiếp quê chị Ngà,rà soát lại các mối quan hệ họ hàng xem có ai có tâm để nuôi Yến Hoa sau khi chị Nfà mất ko còn nêu không thì có thể xin cho cả hai mẹ con chị Ngà vào chùa nào đó,sau này chị Ngà có mất thì nhà chùa vẫn lo cho Yến Hoa,kinh phí học hành thì sẽ kêu gọi mọi người hỗ trợ thêm. Cả nhà góp ý thêm cho em với

Ngủ rồi Lason

Trả lời #46 vào: 08-04-2011 12:22:03
Sáng nay Ngà thông báo đã nhận được 4 triệu của các bác giúp đỡ .Ngà gửi lời cảm ơn các bác nhiều .
 ĐT của  Ngà :0164 935 4862

Ngủ rồi Lason

Trả lời #45 vào: 07-04-2011 21:57:53
be-buti đã viết:
Trích dẫn
Xin chào các bạn, mình đã chuyển 3 triệu tiền ủng hộ chị Ngà chữa bệnh vào tài khoản của chị Ngà, các bạn thông báo cho chị Ngà giúp mình nhé.

Lason đã thông báo cho Ngà rồi Buti nhé .Ngày mai Ngà sẽ lên huyện check .Bạn chờ thông tin nhé .Cảm ơn bạn nhiều .

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #44 vào: 07-04-2011 16:48:01
Hi Cả nhà,

Tep vừa điện thoại báo cho Ngà về việc đã thay mặt các thành viên chuyển tới Ngà 1 triệu tiền CMTX T3+4. Tranh thủ hỏi thăm tình hình sức khỏe thì được biết : sau lần đi thu mua sắt vụn bị ngấm nước mưa,  bị ốm nay Ngà đã khỏe lại được vài hôm rồi. Nhưng giờ Ngà lại tranh thủ đi lấy rau về gần nhà ngồi bán, từ sáng tới giờ lãi được khoảng 7.000đ. Ngà nói khoảng tháng 4 âm tức là tháng 5 dương Ngà sẽ lại lên viện điều trị tiếp. Tep gửi lời thăm hỏi của mọi người tới Ngà, dặn Ngà giữ gìn sức khỏe và đừng cố sức quá và hẹn gặp lại Ngà ở viện K  :)

P/S : Tại sao cái ngân hàng NN &PT NN này nó lại thu 22k cho một lần nộp tiền dù cùng hệ thống nhỉ??? Khoản đó bằng 3 ngày bán rau của Ngà lận  :angry::angry::angry:

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #43 vào: 07-04-2011 13:53:30
Xin chào các bạn, mình đã chuyển 3 triệu tiền ủng hộ chị Ngà chữa bệnh vào tài khoản của chị Ngà, các bạn thông báo cho chị Ngà giúp mình nhé.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #42 vào: 06-04-2011 03:19:21
Hi chị Tep,
Em đã chuyển 1.200.000VND của bác Pquyen từ quỹ vào tài khoản của chị rồi nhé. Hàng tháng chị chuyển giúp em 200.000VND cho chị Ngà.
Cảm ơn chị iu nhiều!  :)