Tác giả Chủ đề: Triệu Ái, Triệu Phong - Trịnh Thị Ái Giang – Bị tim bẩm sinh  (Đã xem 4704 lần)

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Bạn thongpc ơi! Bạn cần thêm thông tin gì nữa không, báo cho cả nhà biết để nhóm XM cập nhật thêm, mong bé Ái Giang sớm được giúp đỡ. 1 tuổi thơ quá ư là tội nghiệp.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
vì cũng gần với chỗ của dra và luckystar và gấp nên chiều wa(lúc đang ở Huế), dragon đã nhắn luckystar hẹn mọi người tối wa đi xác minh. Đúng 6h30 cả nhóm (dra, luckystar, A.TRung. C.nhung) đã ghé thăm nhà bé Giang.
Đáng lẽ tối wa về báo cáo luôn cho nóng hổi. Nhưng buồn ngủ wá, giờ mới post lên đc.
Hiện tại bố mẹ bé Giang chưa có nhà riêng, đang ở với gia đình ông bà ngoại ở Hà Xá-Triệu Ái. Mẹ của bé Gang (C.Tâm), là 1 thợ may, nhưng từ khi có bé Giang nên ở nhà trông con, không còn may vá nữa. kinh tế gia đình là anh Quý lo với nghề đổ bê tông.
Ông bà Ngoại tâm sự: Cháu tui còn nhỏ mà bị bệnh thương wá, nhìn con bé thở gấp vội vã mà ko cầm được nước mắt. Bác sĩ bảo càng mổ sớm càng tốt nhưng kinh tế gia đình ko cho phép.
bé Giang phải mổ 2 lần: Chi phí lần 1 la 35 triệu và Lần 2 thì chưa được biết con số chính xác nhưng dự tính sẽ cao hơn lần 1.
Hôm wa cả nhóm ra chỉ còn 2 ông bà ngoại ở nhà, còn vợ chồng chị Tâm đã đưa bé Giang vào bệnh viện Huế tái khám và chuẩn bị phẩu thuật. Dù chưa có đủ tiền, nhưng cầm cự đc bao nhiêu thì cứ lo đã, còn ông bà ngoại ở nhà xoay sở tiếp.

(TrịnhTien chụp hôm ghé thăm Bé Giang tìm hiểu)(ảnh đc chụp bằng di động nên ko rõ lắm)
còn đây là phiếu khám bệnh và kinh phí đợt 1 về ca phẫu thuật của bé Giang.

Cả nhà mình ai biết những chương trình mổ tim miễn phí hay hỗ trợ cho những trường hợp bị tim thì giúp bé Giang với. Cảm ơn cả nhà.

Thân,

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Rất cảm ơn bạn thongpc đã quan tâm TH này, CLB XM nhanh có kế hoạch xác minh sớm cho trường hợp này nghen.

Ngủ rồi thongpc

tuyettrinh đã viết:
Trích dẫn
Một người bạn của mình đã kể cho mình nghe về trường hợp của cháu Giang. Và mình cũng có ghé thăm nhà bé để nắm tình hình. Bé Giang hiện nay đã được 8 tháng tuổi, sinh ra đã bị tim. Bố mẹ thì còn trẻ (Trịnh Minh Quý-SN 1986, Phan thị Tâm-SN 1989) chưa có nhà riêng, đang ở nhà ông bà ngoại, công việc thì không ổn định. Nhìn cảnh bé nhỏ thở hổn hển mà thương, nhưng tiền đâu để chạy chữa cho bé mới khó.
Mong CLB XM sớm XM trường hợp này dùm.
Địa chỉ: Trịnh Minh Qúy - thôn Hà Xã - xã Triệu Ái - Triệu Phong - Quảng Trị

theo mình bíêt mỗi trường hợp mổ tim bẩm sinh nếu suôn sẻ thì đợt đầu tiên hình như là 2500US, chưa tính chi phí các khỏan khác, trung bình như trường hợp bé vừa rồi mình bíêt thì tổng chi phí là trên 100tr. nhưng hiện 1 số chương trình có hỗ trợ cho trẻ nghèo, bạn lấy thông tin đầy đủ đi để mình tìm lại xem các chương trình kia còn hay không để còn giúp bé.

tuyettrinh

• bạn
Một người bạn của mình đã kể cho mình nghe về trường hợp của cháu Giang. Và mình cũng có ghé thăm nhà bé để nắm tình hình. Bé Giang hiện nay đã được 8 tháng tuổi, sinh ra đã bị tim. Bố mẹ thì còn trẻ (Trịnh Minh Quý-SN 1986, Phan thị Tâm-SN 1989) chưa có nhà riêng, đang ở nhà ông bà ngoại, công việc thì không ổn định. Nhìn cảnh bé nhỏ thở hổn hển mà thương, nhưng tiền đâu để chạy chữa cho bé mới khó.
Mong CLB XM sớm XM trường hợp này dùm.
Địa chỉ: Trịnh Minh Qúy - thôn Hà Xã - xã Triệu Ái - Triệu Phong - Quảng Trị