Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Em Lực Bệnh Mắt - Ngã Bảy  (Đã xem 20021 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #4 vào: 03-04-2011 17:24:52
Chào A bee
Theo lời abee viết ở phần trên.em Lực đã đi khám tại BV Cần Thơ và BV mắt trên Sài Gòn. điều được các Chuyên Gia BS chuẩn đoán là kg trị được....
Nếu Chuyên Gia BV chuẩn đoán như thế. thì những tv \\\"Chiên Gà\\\" DĐ NTCM cũng chịu pó tay.
Theo ý tôi hoàn cảnh GĐ em Lực khó khăn. Mẹ đã mất,Cha đã già. em Lực sẽ và sắp bị khiếm thị. thì chúng ta cũng có thể giúp.CM vật chất chia sẽ tinh thần cho em Lực.và đồng thời xin cho em Lực vào các trường dạy nghề dành cho người khiếm thị.để Lực có cái nghề mà nuôi sống cho bản thân sau này khi người Cha cũng khuất bóng.
Việc học nghề này thì anh chị em trong DĐ có thể tư vấn và giúp được cho Lực ? mong cả nhà tìm phương án giúp cho em Lực. thanks all

Thân

Ngủ rồi a bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 02-04-2011 21:51:18
Mình chưa cho địa chỉ bởi vì, như mình đã nói, trước nhất là muốn xin sự tư vấn của mọi người xem có trường hợp này có thể chữa khỏi không, sau đó mới xin sự giúp đỡ của mọi người, vì các bác sĩ ở cần Thơ đã bảo là không có hy vọng. Cám ơn xulanhphanlan đã nhắc nhở. Địa chỉ của Lực: 332 khu vực 7, đường Cao Thắng, phường Hiệp Thành, thị xã Ngã Bảy, Hậu Giang. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 01-04-2011 22:40:29
Chào Cả Nhà

Nếu các Bạn có ai đi xác minh tr hợp em Lực này. nếu tiện đường xin vui lòng xác minh lại tr hợp này luôn thể. vì cùng ở Ngã Bảy Hậu Giang. xin xem theo đường link. Ở Đây

@a bee. bạn kg cho Địa Chỉ cụ thể, Số Nhà. số ĐT. thì làm sao các TV tìm được GĐ em Lực mà xác minh hả a bee ? mong bạn cập nhật thêm thông tin cho Nhóm XM đc thuận lợi hơn. Thanks All

Thân

Ngủ rồi a bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 01-04-2011 20:20:43
Chào mọi người, một anh bạn đồng nghiệp vừa gọi điện nhờ bee một việc. Xin được kể lại với mọi người. Có một em trai tên Lực (khoảng 20 tuổi, ở phường Hiệp Thành, thị xã Ngã Bảy, Hậu Giang), vì một tai nạn lúc nhỏ nên một bên mắt của em bị mờ. Gần đây trong lúc băm ớt em bị ớt văng vào mắt còn lại,  nên mắt mờ dần. trước đây em thường tới phụ bán quán trước cổng trường nên khi em gặp chuyện, anh đồng nghiệp của tôi cùng mấy người bạn góp tiền đưa em đi khám ở Cần Thơ nhưng các bác sĩ nói không chữa được, sắp tới mắt bên đó sẽ bị mù. Tiếp tục đưa em lên bệnh viện mắt thành phố HCM thì kết quả cũng vậy. Sang Đại học Y dược thì các bác sĩ  bảo cho toa thuốc về uống và nhỏ, hai tuần sau lên tái khám…hiện tại không biết có chữa được hay không. Em Lực còn quá trẻ, nếu mắt còn lại bị mù thì rất tội, cả đời em phải sống trong bóng tối. Bee biết trên diễn đàn của mình có rất nhiều anh chị công tác trong ngành y, chắc chắn sẽ có những lời tư vấn có thể giúp ích cho trường hợp của em Lực. Anh đồng nghiệp nhờ bee viết bài này với hai ý. Thứ nhất là xin lời khuyên của mọi người xem trường hợp này có chữa trị khỏi được không. Thứ hai, nếu câu trả lời là được thì mới tiếp tục xin sự giúp đỡ về mặt kinh tế vì gia đình cũng rất khó khăn (theo lời kể của người đồng nghiệp thì mẹ của Lực đã mất, em ở cùng với người cha 65 tuổi trong nhà tình thương). Xin cám ơn mọi người.