Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Hai cháu Hoàng, Diệp - Mồ côi cha mẹ  (Đã xem 28885 lần)

Ngủ rồi Lason

Lason đã bàn với cô giáo Hà.Cô nói có thể ti tưởng và chuyển qua TK của bác các cháu cũng được.
 Bác trai các cháu:Lã Bá Thụ ĐT 0919 744 369
 Bác Thanh vợ bác Thụ:ĐT 0166 2619 906
TK bác Thanh: 8809215018262 NHNNPTNT Lào Cai chi nhánh Văn Bàn.Chủ TK Trần Thị Thanh

Ngủ rồi ha273

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trên Văn Bàn này dđ mình đang cmtx anh em bé mọn và chị Lason vẫn gửi tiền qua tk của cô giáo Hà rồi cô Hà hàng tháng chuyển cho các cháu. Trước mắt nếu có thể thì mọi người chuyển vào tk cô Hà giúp các cháu. Ý kiến cá nhân em thôi nhé :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Dạ vâng, để thuận tiện trong quá trình chuyển tiền CMTX, anh chị trong nhóm xác minh có thể giúp gd mở TK ở Ngân hàng Vietcombank, nếu không có Vietcombank thì Ngán hàng Đông Á cũng được ạ ( em thấy Đông Á rất phổ biến và số lượng cột ATM nhiều, dễ tìm). Em cảm ơn anh chị.

Ngủ rồi yugidazai

Như vậy đã có chị Mimi, a ThaiDzuy và Ken đăng kí giúp cho 2 bé, mong nhóm xác minh giúp bà của 2 bé lập tài khoản để mọi người chuyển tiền giúp đỡ ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
K87yeng xin phụ thêm 200k cùng với anh ThaiDzuy & chị Mimi cho đủ 500k như đề xuất, dù rất ít nhưng mong có thể giúp đỡ phần nào cho 2 em. Ken sẽ chuyển tiền ngay sau khi có thông tin tài khoản ạ.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cha và mẹ đều không còn - mất mát quá lớn đối với 2 đứa trẻ vùng cao. Chị Mimi & Thaidzuy xin CMTX hai cháu 300,000 VND/tháng ngay sau khi có thông tin tài khoản. Theo đề xuất của nhóm xác minh là 500,000 VND, còn thiếu một mảnh ghép 200,000 VND/nữa, mong cả nhà chung tay.

Làm cách nào để xin miễn học ph1i cho cháu Hoàng các anh chị ơi? Hoàn cảnh gia đình cháu như thế lẽ nào nhà trường không biết? Học phí mỗi tháng của Hoàng là bao nhiêu ạ? Mong hồi âm của các anh chị.

Xin các bạn cho biết Số tài khoản để chuyển tiền.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn Hà273 đã lặn lội đường xa mấy trăm cây số để đến với các hoàn cảnh khó khăn ở Lào Cai.Cũng rất may lại có Doducquang và côc giáo Hà giúp đỡ,nếu không chẳng biết bao giờ mới lại tới được Lào Cai.Hôm tết tây gia đình Lason đi thực sự rất sợ cái con đường xa thẳm heo hút và sóc chết người từ thị xã Lào Cai vào đến Văn Bàn ấy.Trong lòng đã rất nhiều lần muốn quay về nhưng cứ nghĩ đến những đứa trẻ và sự mong đợi tin của các mạnh thường quân nên lại cố ghìm lòng lại.Thật sự cảm ơn các bạn rất nhiều.Chỉ có những trải nghiệm thực tế mới thấy được những vất vả của các bạn.Thay mặt NTCM,thay mặt các hoàn cảnh khó khăn cảm ơn  nhiệt huyết của các bạn thật nhiều.
 Hai anh em Hoàng và Diệp

Cô Hà thay mặt NTCM trao quà tết cho các cháu

Bé Diệp ngậm ngùi chia tay cô giáo Hà

Về việc giúp đỡ,Lason nghĩ về vật chất các cháu cũng tạm thời chưa phải lo gì.Chúng ta có thể giúp các bé một chút tiền học,chung tay cùng nhà trường giúp các cháu yên tâm học hành - khoảng 500k.Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.
 @Hà 273:Không phải đi nữa đâu em nhé.Quang đã đi về rồi em ạ.Cảm ơn các em thật nhiều.

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Dạ cái này con nghĩ là phụ thuộc vào ban quản trị và thành viên NTCM xem xét quyết định, con chỉ có nhiệm vụ xác minh chứ con ko thể quyết được. Cong mong anh chị sớm cho kết quả ạ. Có gì con nghĩ chị Lam sẽ thông báo ạ.
P/s con lên đây được 1 thời gian ngắn đường cũng ko biết nhiều nhưng có khó khăn gì cần con giúp mong anh chị giao việc ạ, việc nào con làm được con gắng hết sức ( hihi ko làm được con sẽ từ chối ạ  :laugh:  :laugh:  :laugh: )

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn nhóm xác minh đã đến thăm 3 bà cháu, mong nhóm cho biết đề xuất hướng giúp đỡ luôn ạ? CMTX hay CMKTX? :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Ngủ rồi doducquang_dhbk